เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:18:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 88
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับแต่งและติดตั้งอุปกรณ์เสริมสำหรับปืนอัดลม  (อ่าน 313024 ครั้ง)
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #750 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:20:19 PM »

อยู่ในดง ในดอน พอดีมีปืนแบบที่เค้าทดสอบ จริง ๆ ปืนก็ยิงแม่นอยู่แล้ว  เยี่ยม เยี่ยม

แต่ ถ้ามีรายการแข่งขันพาดแท่น ก็กลัว จะเดินทางไปเสียเที่ยว เศร้า เศร้า เศร้า

เพราะ อุปกรณ์เป็นรอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดีครับ หาอุปกรณ์ ดี ๆ มาเสริม เพิ่มพลัง ให้ปืน AA เป็นเทพ เหมือนกระชายดำ เอาแบบ ขำ ๆ แต่ได้ผล

ยังไม่เคยลองซักอย่าง ใครมีประสพการณ์ ไม่บอก จะแช่ง ให้หมัน  จริง ๆ ขอบอก หลงรัก หลงรัก

ปัจจัยมันหลายอย่างครับพี่ศักดา จริงๆไม่ใด้จะงุบงิบหรือแอบแต่อย่างใด แต่การปรับจูนมันวุ่นวายจนน่าเวียนหัว ความต้องการของเจ้าของปืนก็ไม่เหมือนกัน ยกตัวอย่างมารกับเทพ(ผมกับหมูหน่อง)
ผมขลุกอยู่กับไอ่แท่งดำๆนี่มาเกือบสองอาทิตย์แล้วก็ยังไม่ลงตัวซักที วันนี้Exxxมันเห็นผมถอดปืนเข้าๆออกๆ มันคงสังเวทผมน่าดู  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เรื่องของเรื่องคือผมอยากทดสอบจนมันออกมาเป็นสูตรสำเร็จแบบเปิดซองใส่ชาม ใส่น้ำร้อน กินใด้เลย คนอื่นๆจะใด้ถอดปืนแค่รอบเดียวไงครับพี่  Grin

รอแดรก ........  55555

นับถือ นับถือ ขอคารวะ 1 จอก  ขอโทษด้วยที่คิดน้อยไปหน่อย

น้ำใจ ชาวปืนอัดลมอยากแท้หยั่งถึง จริง ๆ เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2012, 10:23:26 PM โดย sakda m41 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #751 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:27:02 PM »

อยู่ในดง ในดอน พอดีมีปืนแบบที่เค้าทดสอบ จริง ๆ ปืนก็ยิงแม่นอยู่แล้ว  เยี่ยม เยี่ยม

แต่ ถ้ามีรายการแข่งขันพาดแท่น ก็กลัว จะเดินทางไปเสียเที่ยว เศร้า เศร้า เศร้า

เพราะ อุปกรณ์เป็นรอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดีครับ หาอุปกรณ์ ดี ๆ มาเสริม เพิ่มพลัง ให้ปืน AA เป็นเทพ เหมือนกระชายดำ เอาแบบ ขำ ๆ แต่ได้ผล

ยังไม่เคยลองซักอย่าง ใครมีประสพการณ์ ไม่บอก จะแช่ง ให้หมัน  จริง ๆ ขอบอก หลงรัก หลงรัก

ปัจจัยมันหลายอย่างครับพี่ศักดา จริงๆไม่ใด้จะงุบงิบหรือแอบแต่อย่างใด แต่การปรับจูนมันวุ่นวายจนน่าเวียนหัว ความต้องการของเจ้าของปืนก็ไม่เหมือนกัน ยกตัวอย่างมารกับเทพ(ผมกับหมูหน่อง)
ผมขลุกอยู่กับไอ่แท่งดำๆนี่มาเกือบสองอาทิตย์แล้วก็ยังไม่ลงตัวซักที วันนี้Exxxมันเห็นผมถอดปืนเข้าๆออกๆ มันคงสังเวทผมน่าดู  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เรื่องของเรื่องคือผมอยากทดสอบจนมันออกมาเป็นสูตรสำเร็จแบบเปิดซองใส่ชาม ใส่น้ำร้อน กินใด้เลย คนอื่นๆจะใด้ถอดปืนแค่รอบเดียวไงครับพี่  Grin

รอแดรก ........  55555

นับถือ นับถือ ขอคารวะ 1 จอก  ขอโทษด้วยที่คิดน้อยไปหน่อย

น้ำใจ ชาวปืนอัดลมอยากแท้หยั่งถึง จริง ๆ เยี่ยม เยี่ยม

แล้วพี่ศักดาอยากเป็นเทพหรือเป็นมารดีล่ะครับ.....
ส่งปืนมาให้พี่ตุ๊ไว้ก่อนก็ได้ครับ....ตอนแข่งจะได้ลงมาแบบยิ้มๆ...มารับถ้วยเลย... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #752 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:39:10 PM »

อยู่ในดง ในดอน พอดีมีปืนแบบที่เค้าทดสอบ จริง ๆ ปืนก็ยิงแม่นอยู่แล้ว  เยี่ยม เยี่ยม

ยังไม่เคยลองซักอย่าง ใครมีประสพการณ์ ไม่บอก จะแช่ง ให้หมัน  จริง ๆ ขอบอก หลงรัก หลงรัก

ปัจจัยมันหลายอย่างครับพี่ศักดา จริงๆไม่ใด้จะงุบงิบหรือแอบแต่อย่างใด แต่การปรับจูนมันวุ่นวายจนน่าเวียนหัว ความต้องการของเจ้าของปืนก็ไม่เหมือนกัน ยกตัวอย่างเทพกับมาร(ผมกับหมูหน่อง)
ผมขลุกอยู่กับไอ่แท่งดำๆนี่มาเกือบสองอาทิตย์แล้วก็ยังไม่ลงตัวซักที วันนี้Exxxมันเห็นผมถอดปืนเข้าๆออกๆ มันคงสังเวทผมน่าดู  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เรื่องของเรื่องคือผมอยากทดสอบจนมันออกมาเป็นสูตรสำเร็จแบบเปิดซองใส่ชาม ใส่น้ำร้อน กินใด้เลย คนอื่นๆจะใด้ถอดปืนแค่รอบเดียวไงครับพี่  Grin

เห็นด้วยและสนับสนุนในเรื่องเป้าหมายครับ แต่เอาแบบมาม่าเลยน่าจะยาก ไอ้ซิกการ์แท่งนี้เป็นแค่สินค้าโอท็อป ดังนั้นมาตราฐานมันยังไม่สูงระดับของโรงงาน
ระยะปรับของเกลียวจากเขียวมาหาแดง เอาสองแท่งมาแล้วหมุนระยะเท่ากันผมคาดว่าให้แรงดันออกมาไม่เท่ากัน ขนาดเกลียวยังต้องเอาไขควงบางๆ มาค่อยๆ หมุน
น่าจะเป็นปัญหาตอนสื่อสารหรือบอกต่อ ที่ทำออกมาได้น่าจะเป็นแค่แนวทางแนะนำเบื้องต้น ยังไงก็ต้องได้ถอดกันอย่างน้อยสองสามรอบแน่
เกิดเผลอหมุนเกลียวเกินรอบเหมือนปุ่มกล้องก็จะหลงทางกันไปเลย ถ้าไม่รักหรือตั้งใจกับมันจริงๆ รับรองซื้อมาใช้เสียเงินปล่าวๆ แน่

ผมว่าต้องทำตัวเทสแรงดันออกมาครับ แล้วใช้แรงดันเป็นตัวกำหนดความเร็วกระสุน 120 Bar --> 870 ft/s, 125 --> 885 อะไรประมาณนี้ 
อยู่บนสมมุติฐานว่า AA แต่ละกระบอกใกล้เคียงกันในรายละเอียดอื่นๆ เพราะถ้าแต่ละกระบอกไม่เท่ากัน กำหนดตำแหน่งเกลียวออกมาก็ยิงไม่เท่ากันอยู่ดี
ยิ่งถ้าความเร็วแปรผันตรงตามแรงดันด้วยแล้ว เช่น แรงดันเพิ่มขึ้น 1 บาร์ ความเร็วเพิ่มขึ้น 3 ft/s อันนี้ละก็ง่ายเลย อยากได้ความเร็วเท่าไหร่ก็เซ็ตได้เลย
นั่งปรับแรงดันผ่านตัวเทสน่าจะประหยัดลมประหยัดเวลากว่าถอดเข้าออกจากปืน แล้วเอาไปลองยิงวัดความเร็ว ปืนไม่ช้ำมากด้วยนะ  เยี่ยม

น่าจะจำกัดความคลาดเคลื่อนของความเร็วได้ในระดับ +- 10 ft/s แต่ก็ไม่พ้นต้องมีกองหน้ามาลองหาก่อนว่าความดันแต่ละค่าให้ความเร็วเท่าไหร่
สุดท้ายผมว่าจะเหลือตัวเลือกให้ใช้งานได้จริงไม่เกินสามหรือสี่แรงดัน ที่เหลือกลุ่มแตกหมด

ปล. นับถือในความพยายามของพี่ตุ๊  เยี่ยม เป็นผมล่ะก็คงหมดความอดทน โยนทิ้งไปแล้ว  ขำก๊าก
ต้องโยนทิ้งน้ำด้วย เพราะเดี๋ยวมีคนวิ่งไปเก็บมาใช้ต่อแล้วใช้ไม่ได้เค้าจะด่าลับหลังกลับมาว่าเอาอะไรมาให้กรูเล่นวะเนี่ย ลำบากโครต  ยิ้มีเลศนัย

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #753 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:50:55 PM »

วันนี้ก็กะจะถอดทิ้งเหมือนกันExxx แต่ไม่ใด้เอาท่อทองเหลืองเดิมของปืนไปด้วย ไม่งั้นละก็ .....  เศร้า

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #754 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:37:02 AM »

ยังมีให้ใส่อีก3กระบอกครับเร็วๆนี้5555นะอาจารย์

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #755 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:27:56 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้กับอาจารย์ ตุ๊ ครับ  หลงรัก
 และ+1 กับการปรับแต่งปืนครั้งนี้ ขอรับ  เยี่ยม ไหว้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #756 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:45:43 AM »

สายพระอย่างเรา....นอนปวดกระเพาะอยู่สาม สี่วัน ไม่ได้ลองต่อเลย....งั้นรอ อ.ตุ๊ สรุปมาเลยละกันว่าแค่ไหนเป็นสายพระ แค่ไหนเป็นสายมาร....
   เมื่อวานก่อนออกบ้านไปหาหมอ เอามาวางพาดเข่า...สอยมะม่วงไปสองลูก....เฮ้อ.....อ.....ไม่ได้โม้......
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #757 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:05:56 AM »

ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง..............จ๊ะ ....

พี่ม้า...ขา
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #758 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:14:39 PM »

ขอบคุณอีเอ็กซ์กับไอเดียร์  กำลังคิดอยู่เหมือนกัน หาวิธีปรับซิการ์หาแรงดันที่ต้องการก่อนแล้วค่อยใส่ท่อ+1ครับ เยี่ยม
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #759 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 05:28:26 PM »

สายพระอย่างเรา....นอนปวดกระเพาะอยู่สาม สี่วัน ไม่ได้ลองต่อเลย....งั้นรอ อ.ตุ๊ สรุปมาเลยละกันว่าแค่ไหนเป็นสายพระ แค่ไหนเป็นสายมาร....
   เมื่อวานก่อนออกบ้านไปหาหมอ เอามาวางพาดเข่า...สอยมะม่วงไปสองลูก....เฮ้อ.....อ.....ไม่ได้โม้......

ท่องไว้ครับ แพ้เป็นพระ  ชนะเป็นแชมป์ 

เวลา แข่งพี่ตุ้ยจะยิงเข้า ใต้X  กับเหนือX   ตลอด  เพราะฝึกกับก้านมะม่วง  ฮ่าๆๆๆๆ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #760 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:14:16 AM »

ท่องไว้ครับ แพ้เป็นพระ  ชนะเป็นแชมป์ 

เวลา แข่งพี่ตุ้ยจะยิงเข้า ใต้X  กับเหนือX   ตลอด  เพราะฝึกกับก้านมะม่วง  ฮ่าๆๆๆๆ

แบบนี้ไม่ได้การแล้ว...สงสัยเราต้องไปอยู่ข้างมารบ้างแล้ว....

HATSAN AT44 ขณะนี้ของผมบอกได้ว่าปรัับไปอยู่ 130-135 บาร์ แต่ไม่รู้ขนาดห้องพักลมอ่ะครับ... ตกใจ ตกใจ
ทำความเร็วได้ 890-900 ฟุต/วินาที โดยปรับแต่งแรงกดของฆ้อนตอกวาล์วเพิ่มเล็กน้อย... Grin Grin Grin
เพราะก่อนหน้านี้ปรับตั้งไว้ที่ 840-850  และ 860-870 ก็อยู่ในระดับที่พอใช้ได้ แต่ (กลัวเป็นพระ เหมือนตาบอสบอกไว้...555)

ส่วนหลักฐานผลของการปรับแต่ง ยังไม่สามรถเอามาโชว์ได้เนื่องจาก
พี่ๆเพื่อนๆ จะไม่เข้าแข่งขันด้วย เพราะกลัวว่า ไอ้หน่องมันจะยืมปืนเขาอีก  แบร่ แบร่ แบร่

ผมรักในหลวง...ครับ
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #761 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:34:05 AM »

ตอนนี้ความตั้งใจของผมคือ เพิ่มแรงดันขึ้นไปแล้วลดแรงสปริงฆ้อนลง

ผมคิดว่ามีสองตัวแปรหลักที่มีผลต่อความเร็วของลูก แรงดันและปริมาตร ไม่รู้ผมจะเข้าใจถูกต้องหรือไม่นะ คิดเอง เออเอง
ท่านใดมีความรู้เรื่องแรงดันจะช่วยสงเคราะห์ผมหน่อยก็จะพระคุณอย่างยิ่ง  ไหว้

ถ้าแรงดันสูงแล้วยังมีปริมาตรลมที่สูงด้วย ไม่แน่ใจว่าปริมาตรที่เพิ่มขึ้นมาจนเลยปริมาตรขั้นต่ำที่ต้องการไปแล้วจะช่วยให้กระสุนวิ่งเร็วกว่าไหม แต่เปลืองลมแน่  อ๋อย
ถ้าแรงดันต่ำต้องใช้ปริมาตรของลมมากขึ้นไปอีกเพื่อรักษาแรงดันในระบบ ถึงจะทำความเร็วได้เหมือนข้อข้างบน ข้อนี้น่าจะตกไปเพราะเปลืองลมมาก  งอน
แรงดันสูงจะช่วยให้วาล์วปิดตัวเร็วขึ้น ฆ้อนที่เบากว่าก็น่าจะมีผลเรื่องวาล์วด้วย ถ้าได้แรงดันสูงปริมาตรลมที่พอเหมาะ เราก็จะได้ความเร็วที่ต้องการและประหยัดลมได้มากที่สุด
ต้องหาจุดที่สมดุลของแรงดันและปริมาตรให้ได้ ของใครจะแจ๋วกว่ากันก็วัดกันที่ตรงนี้แหละ
เรื่องทำความเร็วคงไม่ใช่สิ่งที่ท้าทายเท่าไหร่ อัดแรงดันเพิ่ม หรืออัดสปริงฆ้อนก็ทำความเร็วได้แล้ว แต่ทำอย่างไรให้มันยิงได้มากนัดด้วยนี่ซิยาก  ยิ้มีเลศนัย

งมกันต่อไปนะครับพี่น้อง ตราบใดที่ตัววัดแรงดันเรคยังไม่คลอด ก็เหมือนไล่คลำหาปลาช่อนในโคลนล่ะครับ  ขำก๊าก
เพราะปรับทั้งเรค ปรับทั้งฆ้อน ไม่รู้ว่าปรับตัวไหนไปเท่าไหร่  ตกใจ ถ้าได้เครื่องวัดมา อย่างน้อยก็กำหนดตัวแปรได้แน่ๆ แล้วหนึ่งตัว

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #762 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:58:29 AM »

แบบนี้ไม่ได้การแล้ว...สงสัยเราต้องไปอยู่ข้างมารบ้างแล้ว....

HATSAN AT44 ขณะนี้ของผมบอกได้ว่าปรัับไปอยู่ 130-135 บาร์ แต่ไม่รู้ขนาดห้องพักลมอ่ะครับ... ตกใจ ตกใจ
ทำความเร็วได้ 890-900 ฟุต/วินาที โดยปรับแต่งแรงกดของฆ้อนตอกวาล์วเพิ่มเล็กน้อย... Grin Grin Grin
เพราะก่อนหน้านี้ปรับตั้งไว้ที่ 840-850  และ 860-870 ก็อยู่ในระดับที่พอใช้ได้ แต่ (กลัวเป็นพระ เหมือนตาบอสบอกไว้...555)

ส่วนหลักฐานผลของการปรับแต่ง ยังไม่สามรถเอามาโชว์ได้เนื่องจาก
พี่ๆเพื่อนๆ จะไม่เข้าแข่งขันด้วย เพราะกลัวว่า ไอ้หน่องมันจะยืมปืนเขาอีก  แบร่ แบร่ แบร่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มาร

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #763 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 12:04:49 PM »

ตอนนี้ความตั้งใจของผมคือ เพิ่มแรงดันขึ้นไปแล้วลดแรงสปริงฆ้อนลง

ผมคิดว่ามีสองตัวแปรหลักที่มีผลต่อความเร็วของลูก แรงดันและปริมาตร ไม่รู้ผมจะเข้าใจถูกต้องหรือไม่นะ คิดเอง เออเอง
ท่านใดมีความรู้เรื่องแรงดันจะช่วยสงเคราะห์ผมหน่อยก็จะพระคุณอย่างยิ่ง  ไหว้

ถ้าแรงดันสูงแล้วยังมีปริมาตรลมที่สูงด้วย ไม่แน่ใจว่าปริมาตรที่เพิ่มขึ้นมาจนเลยปริมาตรขั้นต่ำที่ต้องการไปแล้วจะช่วยให้กระสุนวิ่งเร็วกว่าไหม แต่เปลืองลมแน่  อ๋อย
ถ้าแรงดันต่ำต้องใช้ปริมาตรของลมมากขึ้นไปอีกเพื่อรักษาแรงดันในระบบ ถึงจะทำความเร็วได้เหมือนข้อข้างบน ข้อนี้น่าจะตกไปเพราะเปลืองลมมาก  งอน
แรงดันสูงจะช่วยให้วาล์วปิดตัวเร็วขึ้น ฆ้อนที่เบากว่าก็น่าจะมีผลเรื่องวาล์วด้วย ถ้าได้แรงดันสูงปริมาตรลมที่พอเหมาะ เราก็จะได้ความเร็วที่ต้องการและประหยัดลมได้มากที่สุด
ต้องหาจุดที่สมดุลของแรงดันและปริมาตรให้ได้ ของใครจะแจ๋วกว่ากันก็วัดกันที่ตรงนี้แหละ
เรื่องทำความเร็วคงไม่ใช่สิ่งที่ท้าทายเท่าไหร่ อัดแรงดันเพิ่ม หรืออัดสปริงฆ้อนก็ทำความเร็วได้แล้ว แต่ทำอย่างไรให้มันยิงได้มากนัดด้วยนี่ซิยาก  ยิ้มีเลศนัย

งมกันต่อไปนะครับพี่น้อง ตราบใดที่ตัววัดแรงดันเรคยังไม่คลอด ก็เหมือนไล่คลำหาปลาช่อนในโคลนล่ะครับ  ขำก๊าก
เพราะปรับทั้งเรค ปรับทั้งฆ้อน ไม่รู้ว่าปรับตัวไหนไปเท่าไหร่  ตกใจ ถ้าได้เครื่องวัดมา อย่างน้อยก็กำหนดตัวแปรได้แน่ๆ แล้วหนึ่งตัว

AAปรับลำบากกว่าชาวบ้านมากเพราะมันปรับสปริงฆ้อนไม่ใด้ ถ้าจะทำก็คือหาสปริงฆ้อนมาใว้หลายๆอันแล้วตัดอันละข้อสองข้อ หรือหาสปริงฆ้อนแต่ง เท่าที่หามายังไม่เจอเลย แต่ผมว่ามี  ยิ้มีเลศนัย
แล้วถ้าใช้วิธีนี้ต้องรื้อปืนยันกระโหลกหลายรอบอีกแน่ๆ ไม่ใช่เรื่องสนุกอีกต่อไปแล้ว  โดนชก

....... Cry Cryเหนื่อยเหลือเกิน กว่าจะรื้อใด้แต่ละรอบ ยิงลมทิ้งจนเชียร์ลื่นไปหมดแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #764 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 12:42:00 PM »

อยู่ในดง ในดอน พอดีมีปืนแบบที่เค้าทดสอบ จริง ๆ ปืนก็ยิงแม่นอยู่แล้ว  เยี่ยม เยี่ยม

ยังไม่เคยลองซักอย่าง ใครมีประสพการณ์ ไม่บอก จะแช่ง ให้หมัน  จริง ๆ ขอบอก หลงรัก หลงรัก

ผมขลุกอยู่กับไอ่แท่งดำๆนี่มาเกือบสองอาทิตย์แล้วก็ยังไม่ลงตัวซักที วันนี้Exxxมันเห็นผมถอดปืนเข้าๆออกๆ มันคงสังเวทผมน่าดู  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เรื่องของเรื่องคือผมอยากทดสอบจนมันออกมาเป็นสูตรสำเร็จแบบเปิดซองใส่ชาม ใส่น้ำร้อน กินใด้เลย คนอื่นๆจะใด้ถอดปืนแค่รอบเดียวไงครับพี่  Grin

สุดยอดเลยอาจารย์  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 88
  พิมพ์