เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:37:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ไม่ทราบว่า CZ 75D COMPACT มีชุด conversion kit ลำกล้อง .22 LR ?  (อ่าน 2255 ครั้ง)
75D COMPACT
NO GUN NO LIFE
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 04:29:38 AM »

พอดีได้ปืนมาแล้ว อารามดีใจ ลืมถามที่ร้านไป ....รบกวนขอความรู้ด้วยครับ
ถ้ามี ร้านไหนมีขายครับผม

หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2005, 10:20:32 AM โดย 75D COMPACT » บันทึกการเข้า
75D COMPACT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 10:21:52 AM »

ตามรูปมันจะแพงมั๋ย น้อ ....ต้องขอ ป.3 อีกหรือป่าว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2005, 10:24:29 AM โดย 75D COMPACT » บันทึกการเข้า
tonpai
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 10:37:01 AM »

ชุดนั้นใช้กับ 75B ครับ รุ่น COMPACT ไม่มีชุด conversion kit ครับ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:07:16 AM »

ผมก็อยากได้ Conversion สำหรับ 75B อยู่เหมือนกันครับ กะว่าจะเอาไปให้ลูกยิงเล่น......... ใครพอรู้ราคา และร้านที่ขายมั้ยครับ

ผมเคยได้ยินมาว่าใช้ Conversion Kit และปืน Jam บ่อยมากจริงรึเปล่าครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:19:00 PM »

ตามรูปมันจะแพงมั๋ย น้อ ....ต้องขอ ป.3 อีกหรือป่าว หัวเราะร่าน้ำตาริน
3 ปีก่อนผมซื้อร้าน พ.วังบูรพา  ราคา 18000 บาท  ปัจจุบันไม่รู้ว่าเท่าไร  และจะยังมีของหรือไม่  ตามกฎหมายแล้วต้องขอ ป.3    แต่ในความเป็นจริงไม่มีใครขอ  ดังนั้นในความเป็นจริงเป็นของผิดกฎหมาย  มีแล้วจะไม่สบายใจ
ชุดนั้นใช้กับ 75B ครับ รุ่น COMPACT ไม่มีชุด conversion kit ครับ
ใช้กับ compact ได้ครับ  แต่แมกจะเลยด้ามจับลงมาแลดูไม่สวย   เนื่องจากช่วงล่างของแมกเป็นพลาสติก  จึงตัดให้สั้นพอดีกับ compact ได้   สรุปก็คือ ชุด conversion kit ของผมใช้ได้กับ compact อย่างเดียว   เอากลับไปใช้กับตัวเต็มไม่ได้  เพราะแมกถูกตัดสั้นแล้ว  จะเสียบตัวเต็มไม่ถึง   สงสัยของผมคงจะมีชุดเดียวในโลกมั๊ง Grin Grin

ผมเคยได้ยินมาว่าใช้ Conversion Kit และปืน Jam บ่อยมากจริงรึเปล่าครับ
เนื่องจากปืนผมไปแต่งไกมา  จึงแจมบ่อยอย่างที่ท่านกล่าวจริง ๆ ครับ   ถ้าปืนไม่แต่งไก  และใช้ลูกจริงหัวแดง  น่าจะแจมน้อยลง

75D COMPACT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 09:22:00 AM »

ขอบคุณครับคุณ pairoj นี่สิเค้าถึงเรียก ว่า รู้จริง......... หลงรัก
หน้า: [1]
  พิมพ์