เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. เตรียมตัวรับวัน Halloween กันเถอะ  (อ่าน 2193 ครั้ง)
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 04:51:27 PM »

ตามนั้นเลยครับ  เยี่ยม
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2010, 04:56:25 PM โดย JoeyTank2k » บันทึกการเข้า

-M-O-N-G-
<ลูกพ่อขุนผาเมือง>
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 05:29:16 PM »

พอเสร็จเเล้วก็ตามด้วย ลูกซองซักนัดนึง     Grin

JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 08:23:30 PM »

แค่นี้ ผมก็ว่าด้านหลังฟักทองก็น่าจะพรุนแล้วล่ะครับ
ถ้าโดนลูกซองอีก ท่าจะเป็นฟักทองบด
 คิก คิก
.

พอเสร็จเเล้วก็ตามด้วย ลูกซองซักนัดนึง     Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 10:58:13 PM »

ผมก็เตรียมรับเหมือนทุกปีคือ ไม่เปิดไฟหน้าบ้าน
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 11:12:16 PM »

ฮ่า ฮ่า ฮ่า อยู่เมืองอะไรครับ???
ถึงกับปิดไฟ เหมือนเพื่อนผมเลย
มันบอกขัดจังหวะดู Bay Watch  Grin จะมา Trick or Treat อะไรกันตอนนี้

ผมว่าที่อเมริกา ช่วง Halloween
เด็กๆไม่ค่อยเท่าไร
แต่ วัยที่เริ่มจะเป็นวัยรุ่น
น่ารำคาญนิดนึงครับ
ชอบทำอะไรห่ามๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
.

ผมก็เตรียมรับเหมือนทุกปีคือ ไม่เปิดไฟหน้าบ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2010, 11:48:17 PM โดย JoeyTank2k » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 03:17:53 AM »

มันเป็นมารยาท เป็นธรรมเนียม  ถ้าบ้านไหนไม่เปิดไฟหน้าบ้าน( ไม่ใช่ปิดไฟในบ้าน)  พวกผีๆทั้งหลายจะไม่มาเคาะประตูขอขนม เป็นอันรู้กันว่าบ้านไหนไม่เปิดไฟหน้าบ้าน  ก็จะไม่ร่วมสนุกแจกขนมด้วย  แต่ถ้ายังมีใครมาเคาะประตู  ก็ให้ดูให้ดีๆว่าเป็นใคร  ในคืน Holloween จะมีพวกมั่วเคาะประตูปล้น   โดยเฉพาะบ้านที่เปิดไฟรับผี
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 04:35:41 AM »

ขอบคุณครับ เรื่องธรรมเนียมอเมริกันเรื่องเปิดไฟช่วง Halloween

ปกติเพื่อนผมจะเช่าบ้านเป็นหลังอยู่ ไม่ชอบอยู่อพาร์ตเมนท์
ช่วง Halloween ปีแรกๆ เราก็ไปรอแจกขนมเด็กๆที่บ้านมัน
แต่เห่ออยู่ซักปีแรกได้มั๊ง ช่วงไปอยู่ใหม่ๆ
จากนั้นก็ปิดไฟตลอด โดยมันอ้างว่าอยากดูกีฬา แต่ผมว่ามันติดดู Baywatch มากกว่า
.

มันเป็นมารยาท เป็นธรรมเนียม  ถ้าบ้านไหนไม่เปิดไฟหน้าบ้าน( ไม่ใช่ปิดไฟในบ้าน)  พวกผีๆทั้งหลายจะไม่มาเคาะประตูขอขนม เป็นอันรู้กันว่าบ้านไหนไม่เปิดไฟหน้าบ้าน  ก็จะไม่ร่วมสนุกแจกขนมด้วย  แต่ถ้ายังมีใครมาเคาะประตู  ก็ให้ดูให้ดีๆว่าเป็นใคร  ในคืน Holloween จะมีพวกมั่วเคาะประตูปล้น   โดยเฉพาะบ้านที่เปิดไฟรับผี

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 05:23:13 AM »

ไม่แจกขนมเช่นกันครับ เพราะหมามันจะเห่าเสียงดังเวลามีคนมากดออดหน้าบ้าน

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 04:34:09 PM »

ไม่ทราบว่าที่เมืองที่คุณอยู่โดนปรับหรือเปล่า ในกรณีที่หมาของเรา เห่าเสียงดัง
กฏหมายแบบนี้เหมือนดาบสองคมจริงๆ เพราะหมาจะเห่าในสิ่งที่ผิดปกติเสมอ เช่น คนแปลกหน้า
.

ไม่แจกขนมเช่นกันครับ เพราะหมามันจะเห่าเสียงดังเวลามีคนมากดออดหน้าบ้าน

Hariwake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:08:11 PM »

คนยิงถือว่าฝีมือเลยครับ ไอเดียดีอีกต่างหาก เยี่ยม เยี่ยม +1 ขอบคุณด้วยครับ หลงรัก
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 01:42:34 PM »

ไม่ทราบว่าที่เมืองที่คุณอยู่โดนปรับหรือเปล่า ในกรณีที่หมาของเรา เห่าเสียงดัง
กฏหมายแบบนี้เหมือนดาบสองคมจริงๆ เพราะหมาจะเห่าในสิ่งที่ผิดปกติเสมอ เช่น คนแปลกหน้า
.

ไม่มีปัญหาเรื่องหมาเห่าเท่าไหร่ครับ  เพราะผมถอดสายไฟออกไปแล้วครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 04:00:29 PM »

Trick or Treat ขอลูกเก้ากล่องนึง  ไหว้
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 04:58:36 PM »

โอ้โห แบบนี้ต้องปิดไฟหน้าบ้าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
.

Trick or Treat ขอลูกเก้ากล่องนึง  ไหว้

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 11:52:01 PM »

กลัวเจ้าของบ้านจะให้มาแต่หัว(กระสุน) กล่องนึงสิครับ  ตกใจหน้าซีด

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 03:42:01 AM »

อันนี้เคยได้ยินเรื่องเล่า เขา(ไอ้นี่มันเก่งจริงรู้ทุกเรื่องไอ้"เขา"นี่)เล่าว่าช่วง Halloween นี่ล่ะ
มีคนเอเซียไปเล่น Trick or Treat กับบ้านที่เขาไม่เล่นด้วย
เจ้าของบ้านตะโกนบอกว่า Freeze หรือให้หยุดตรงนั้นเลย
แต่
เจ้าตัวดันได้ยินว่า Please หรือเข้าใจว่าเจ้าบ้านเชื้อเชิญ เลยพยายามเดินเข้าบ้าน
เลยโดนส่องซะตามระเบียบ ดีน่ะไม่ตาย เลยรอดมาเล่าให้ "เขา" ฟังได้
เขาเลยมาเล่าต่ออีกที
.

กลัวเจ้าของบ้านจะให้มาแต่หัว(กระสุน) กล่องนึงสิครับ  ตกใจหน้าซีด

หน้า: [1] 2
  พิมพ์