เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:23:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องเลเซอร์ติดปืนครับ  (อ่าน 8969 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 03:59:23 AM »

ขอบคุณพี่เจษณ์ พี่ธำรง กับพี่ๆ  สำหรับความรู้ครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:06:10 AM »

laser ติดปืนนำมาใช้เป็นเครื่องมือฝึกการเหนียวไก ลั่นไกได้  ( dry firing)
ให้แน่ใจว่าปืนที่จะฝึก ไม่มีแม็กอยู่ในปืน  และดึงสไลด์หลายๆครั้ง ตรวจรังเพลิงให้แน่ใจว่าไม่มีกระสุนอยู่
หาผนังหรือข้างฝา  ที่แน่ใจว่าปลอดภัยไม่มีใครอยู่หลังผนังหรือข้างฝานั้นๆ
 ตั้งท่ายิงให้ถูกต้อง  เปิด laser เล็งปืนไปที่ผนัง   เล็งปืน ( ขอย้ำอีกครั้งว่าให้แน่ใจว่าปืนไม่มีกระสุนจริง  แต่สามารถใช้ dummy rounds ได้) แล้วเหนียวไก  ถ้ากระตุกไก  จะเห็นจุดแสง laser กระตุก  ลองทำกันดูครับ

ผมได้อาศัยฝึกยิงพอยท์ชูตด้วยครับคุณเจษ
ลั่นไกก่อนแล้วกดเลเซอร์กริพดูว่าแนวปืนตรงเป้าไหม  Smiley
ประหยัดค่ากระสุน  Grin
ครับผม
HungryCAT
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:36:48 PM »

เท่าที่ลอง จับมา  ผมว่า  เลเซอร์ สีเขียวๆ  จะมองเห็นได้ชัดเจนกว่า สี แดง นะครับ

ของผมเอง ซื้อ ของถูกๆ ที่ขายตามแผง  มาติด ปืนลูกซอง   มันก็ใช้ได้นะ   ยิงมา 3  กล่อง แล้ว

มันยังไม่พัง  แต่ มัน กิน แบ็ต มากๆเลย ครับ    เอาไว้ ยิงลูกโดด สนุกมากครับ

เอาไว้ ยิงเร็วท่า ฮิบ จะ ดีมากเลย  เห็น จุดเขียวๆ เหนี่ยวไปเลย ไม่พลาด

คือ ต้องให้ แนวลำแสง อยู่ ใกล้ชิดกับ  ลำกล้องมากที่สุด  แล้ว มัน จะ  เล็งง่าย ครับ

..... เอา ไว้ ชี้  ดาวตอนกลางคืน ได้ อีก ด้วย ครับ    เห็น เป็น ลำ เขียวๆ ชัด ดี ....
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:38:25 PM »

ถ้าพวกแสงเป็นลำระวังจะรู้ที่มาที่ไปของแสงนะครับ Smiley Smiley

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:34:18 PM »

ถ้าพวกแสงเป็นลำระวังจะรู้ที่มาที่ไปของแสงนะครับ Smiley Smiley
เปิดก่อนยิงครับ  ไม่ได้เหมือนเปิดไฟส่องทางฉายเน้อ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:45:15 PM »

เห็นบอกว่าซื้อตามแผงนะครับพี่  ผมเลยเข้าใจว่ามันมาทีเป็นลำแบบนี้เลย
 ไม่ได้มาแบบเป็นจุดที่ปลายทางเหมือนแบบทั่วไป
200mW Hulk Green Laser - High Power Laser Beam at Night

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:49:25 PM »

ถ้าพวกแสงเป็นลำระวังจะรู้ที่มาที่ไปของแสงนะครับ 

เปิดก่อนยิงครับ  ไม่ได้เหมือนเปิดไฟส่องทางฉายเน้อ

พูดกันมาก็มาก
สำหรับการใช้ไฟฉาย และ เลเซอร์
ว่าไม่ได้ใช้เปิดกันแบบในภาพยนต์
กวัดแกว่งกันให้ดูสวยงาม แถมมีควันพราง
ให้เห็นเด่นชัด
เราใช้เปิด เพื่อยืนยันเป้า
เราปิด แล้วเคลื่อนที่ ต่อไป
เพราะตำแหน่งเราถูกเปิดเผยไปแล้ว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:58:11 PM »

ขอบพระคุณครับพี่ๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

HungryCAT
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:27:12 AM »

เอา มาเป็น ของเล่น อ่ะ ครับ

แต่ ถ้าต้องไปใช้งานจริง  ก็ไม่รู้เหมือน กันว่า

จะดีหรือเปล่า   ถ้าเขารู้ตำแหน่ง แล้ว อาจ เดือดร้อน อย่างว่า

แต่ คิดว่า มันน่าจะได้ผลทางจิตวิทยาอยู่ นะ

สมมติว่า  เรา โดน เลเซอร์ ติดปืน ส่องเป็นจุด เขียวๆ แดงๆ อยู่  เรา  คง เสียวเหมือนกัน   

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:35:19 AM »

ตัวอย่าง ก็มีแล้วนี่ครับ
ของเล่น ๆ นี่แหละ

ที่ตลาดไท งัยครับ ถ้าจำกันได้
เขายังไม่สนเลย ว่ารู้ตำแหน่ง อย่างว่า
ใครขวางแสง โดนส่อง อีกต่างหาก

http://news.sanook.com/crime/crime_137314.php

เอามาประยุกต์ใช้ ให้ถูกครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 04:38:55 PM »

ตัวอย่าง ก็มีแล้วนี่ครับ
ของเล่น ๆ นี่แหละ

ที่ตลาดไท งัยครับ ถ้าจำกันได้
เขายังไม่สนเลย ว่ารู้ตำแหน่ง อย่างว่า
ใครขวางแสง โดนส่อง อีกต่างหาก

http://news.sanook.com/crime/crime_137314.php

เอามาประยุกต์ใช้ ให้ถูกครับ
ผมซื้อมาไว้ส่องท้องเครื่องบินครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์