เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 01:34:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มประสิทธิภาพ Bul M-5 IPSC .40 S&W  (อ่าน 2069 ครั้ง)
pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:37:59 AM »

เรียนรบกวนสมาชิก ขอทราบแนวทางในการเพิ่มประสิทธิภาพ
ของ Bul M-5 IPSC .40 S&W เพื่อใช้แข่งขันในระดับ Standard/Limited
จึงเรียนขอความกรุณามายังท่านสมาชิกและผู้รู้
    ขอบคุณครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:44:04 AM »

Grin แต่งไกให้เบาลงอีกเล็กน้อย ก็ลงแข่งได้เลยครับ Grin
 Grin สำหรับบูลไม่ต้องทำอะไรก็ลงแข่งได้สบายแล้วล่ะครับ Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:46:03 AM »

ปืนแข่งแต่กำเหนิด  Grin Grin Grin ซื้อมาแข่งได้เลย Grin Grin Grin  ปรับจูนนิดหน่อยก็เข้าที่แล้วมั้ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 12:07:43 PM »

เรียนรบกวนสมาชิก ขอทราบแนวทางในการเพิ่มประสิทธิภาพ
ของ Bul M-5 IPSC .40 S&W เพื่อใช้แข่งขันในระดับ Standard/Limited
จึงเรียนขอความกรุณามายังท่านสมาชิกและผู้รู้
 ขอบคุณครับ

สำคัญที่สุดคือปรับคนยิงครับ....เตรียมเงินและเวลามากๆ..ซ้อมมากๆเหมือนพี่คา เดี๋ยวก็ดีเองครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 05:33:04 PM »

ขอทราบราคาหน่อยสิครับว่า M5 ขนาด .40 ตอนนี้เท่าไหร่

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 05:36:48 PM »

ขอทราบราคาหน่อยสิครับว่า M5 ขนาด .40 ตอนนี้เท่าไหร่

ราคาจอง 77K แม็ค3ตัว รอนาน  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 05:46:49 PM »

ก็ถูกกว่าที่คาดไว้  เพราะ Para P16-P14 ตอนนี้ก็แตะพอกัน

pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:12:24 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาให้คำแนะนำครับ เพื่อนำไปปรับปรุงต่อไปครับ
ส่วนคนยิงนั้นคงต้องพัฒนากันในทุกๆด้านครับ ทั้งทักษะด้านร่างกายจิตใจ
และทักษะการใช้อาวุธ แต่อาจจะเป็นสมมติฐานของผมเองน่ะครับว่า เขาคง
พัฒนาได้อยู่เพราะ เหตุผลที่ 1 อายุเขาเพิ่ง 15 ปี 2. ผลงานจากการแข่งขัน
ก็พอดูได้(สนามภูธร) คือเคยได้ ที่ 2 Class U (IPSC)ที่สนามค่ายอภัยบริรักษ์(พัทลุง)
ลำดับ2 ลูกซอง Speed Pump มือใหม่สนามทุ่งสงและ Speed event ที่1. มือ
ทั่วไปและมือโปรสนามกระทู้ ภูเก็ต ซึ่งเมื่อดูความเป็นไปได้ผมคิดว่า ยังพัฒนาได้
แต่ก็อย่างที่หลายท่านบอกน่ะครับต้องเตรียมเงินไว้เยอะ ๆ ก็อาจจะมีส่วนแต่ ในความ
เห็นผมคงไม่ใช่เสียทีเดียวเพราะถ้าเป็นอย่างนั้นอนาคตกีฬาประเภทนี้คงมืดมน
เหตุผลเพราะคนไทยจนลง (หึหึหึ)
และอีกข้อผมอยู่ห่างจาก กทม. ประมาณ 900 ก.ม. ไปทางใต้จึงไม่ได้สังกัดค่าย
Colt, CZ, glock, หรือหลายๆยี่ห้อและหลายๆห้าง และขอออกความเห็นสำหรับ
ปืนรุ่นที่ผมใช้อยู่คือ....BUL M-5 IPSC .40 S&M Custom คนขายบอกว่าเป็น
Slide STI ว่าเป็นอาวุธที่ระบบปฏิบัติการดีครับ...แต่ปืนกนะบอกนี้นำเข้าตั้งแต่
ปี 45 แต่คนขายบอกว่า เพิ่งเข้ามาและเหลือแค่กระบอกเดียว(ซึ่งเป็นคล้ายๆกัน
หมดสำหรับร้านปืนปัจจุบัน)เมื่อวานก็มีคนโทรมาจองแต่ผมคุยกับพี่ไว้แล้วและ
พี่ก็รู้จักกับเฮีย.....(ขอสงวนนาม)เลยขายให้พี่ ซึ่งราคาสูงกว่าราคาที่ผมทราบ
มาพอสมควรแต่ด้วยราคาที่ได้มาไม่ได้สูงกว่าปืนในระดับใกล้ๆเช่น Para
จึงตัดสินใจซื้อมา ซึ่งความเห็นผมหากคนขายปืนยี่ห้อนี้ใจกว้างอีกนิด วงการ
ปืนบ้านเราคงมีปืนที่ราคา และคุณภาพ ยุติธรรม ให้เลือกใช้กันมากขึ้น
ผมอาจจะพูดยาวนิดหนึ่งแต่ยังไงก็ตาม ที่นี่ยังเป็นที่พึ่งที่ดีสำหรับคนในวงการปืน
ในปัจจุบัน ไม่ยกเว้นคนที่ใช้ปืนเป็นเครื่องมือเจาะกระดาษและกระแทกแผ่นเหล็ก
อย่างพวกผม
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:02:48 AM »

ถ้าพ่อแม่สนับสนุน  ไปโลดดดด

pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:30:44 AM »

ขอบคุณครับคุณ Choltit ที่ให้คำแนะนำให้พิจารณา Rem 870 ซึ่งได้มาแล้ว
ก็ไม่ผิดหวังครับทั้งที่ยังไม่ได้แต่งก็พอสู้ได้

ถ้าพ่อแม่สนับสนุน  ไปโลดดดด

ก็ว่ากันไปตามสถานะ ตามปัจจัยต่างๆ ตามสถานการณ์ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์