เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:23:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องไม่เป็นเรื่อง แต่ อยากบ่นครับ  (อ่าน 1929 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:29:35 AM »

ตามหัวข้อกระทู้ครับ  ไม่ทราบว่าท่านใดมีเรื่องอะไร .. เอามาเล่าสนุกๆ สู่กันฟังครับ  Grin

เริ่มจากผมก่อนเลยครับ ... เรื่องของผม คือ เจ้าฉลากประหยัดไฟนะครับ มันติดแน่นจนเวลาเอาออกยุ่งยากเหลือเิกินครับ 
ผมเข้าใจว่ามีแสดงไว้ทำไม และ เพื่ออะไรครับ แต่เล่นติดซะตรงหน้าแถมแกะออกยากอีกต่างหาก 
อย่างตู้เย็นเอาไปแปะไว้ข้างหลัง หรือ ข้างๆ ได้ไหม ประมาณนี้นะครับ  Grin   
ย้ำเข้าใจประโยชน์ของมัน เวลาไปซื้อก็ดูและเป็นส่วนในการตัดสินใจซื้อ  แต่อีกครั้งครับ แปะตรงอื่นได้ไหมครับ  บู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 11:33:08 AM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:39:21 AM »

เขาไม่ได้มีประสงค์ให้แกะออกครับ
ติดเพื่อเตือนใจ
และพึงสังวร
ถ้าติดแล้วไปแกะออก ก็ไม่มีประโยชน์สิครับ
ติดข้างหลัง ติดข้าง ก็มองไม่เห็น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:49:12 AM »

เขาไม่ได้มีประสงค์ให้แกะออกครับ
ติดเพื่อเตือนใจ
และพึงสังวร
ถ้าติดแล้วไปแกะออก ก็ไม่มีประโยชน์สิครับ
ติดข้างหลัง ติดข้าง ก็มองไม่เห็น

ครับน้ายอด วัตถุประสงค์เพื่อให้รู้ประสิทธิภาพในตัวสินค้า  แต่ตอนซื้อเราก็ดู ก็เห็นอยู่แล้วนะครับ ตามความคิดผมนะครับ  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:02:41 PM »

็Ha Ha  ยายเห็นด้วยกะพี่แพะ อ่ะคร๊า  ฮา  ฉลากพวกนี้ดูทีไร มันเจ๊บใจทุกที  ฮา
หวังว่าจะให้ดูแล้วสบายตา  กลับมาเจออะไรก็ไม่รู้ สีเขียวสีแดง สีเหลือง ติดอยู่หน้าตู้  ฮา
แล้วอีกเรื่อง  ไอ้เบอร์ห้า นั่นแหละ ตอนนี้ใครๆก็ห้าทั้งนั้นอ่ะคร๊า  ถ้าไม่ห้า  ก็ขายไม่ออก ฮา

ฮ่า ฮ่า ไม่รู้พวกการไฟฟ้า  มันจะมีรายการ เบอร์ห้า บ้างหรือเปล่าอ่ะคร๊า
เพราะ ค่า เอฟ ที  มันพรวดไปเกือบบาท แล้วอ่ะคร๊า  ขึ้นแล้วลงไม่ได้ด้วยสิ ฮา

ถ้าจะแกะ  ก็หาน้ำมันโซล่ามาเตรียมชุบผ้าแห้ง  เอาไว้น๊ะคร๊า
แกะปุ๊บ  ก็เอาผ้า เช็ดออก อ่ะคร๊า  ง่ายนิดเดียว

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:04:45 PM »

๕๕๕
เขากลัวลืม นะครับ
ว่า เอ.. มันประหยัดไฟหรือเปล่าหว่า
เวลา บิลค่าไฟฟ้ามาครับ พี่แพะ

ตอนแกะ ถ้ามันลอก แล้วทิ้งยางเหนียว ก็ไม่เท่าไหร่ครับ
เสียแต่ว่า แกะแล้วฉีก แกะแล้วขาด
เล็บแถบฉีก
แถมกาวดันเหนียวอีก
ออกแต่กระดาษ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:12:21 PM »

Grin..ใช้ โซเน็กฉีด  แล้วเช็ด คราบกาวหลุดเกลี้ยงเลยครับ  อย่าคิดมาก  เขาคงกะให้มันเหนียวทนนานครับ คิก คิก คิก คิก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:51:18 PM »

ว๊าว...ตู้เย็นใหม่   แอร์ใหม่   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 03:55:08 PM »

ถ้าพี่ๆไม่ชอบก็หารูปสวยๆปิดทับไปเลยครับ Shocked Shocked Shocked
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 04:01:35 PM »

ไดร์เป่าผมครับ ลมอุ่น ๆ จัด ๆ อย่าร้อนมากเดี๋ยวสีตก ไม่มีคราบกาวให้แสลงตา Cheesy

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 04:58:29 PM »

ผมไม่เชื่อค่าไฟอย่างที่ป้ายบอก  ต้องรีบๆลอกออก  เพราะเหลือไว้ดูทีไรปวดใจว้อยย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:16:25 AM »

อีกอัน Sticker ที่ติดข้างหม้อหุ่งต้มหรือกาใส่น้ำก็เหมือนกัน แกะออกยาก แกะออกแล้วจะมีคราบกาวให้ต้องมาเหนื่อยอีก ถ้าไม่ต้องการให้แกะก็ควรเปลี่ยนเป็นการปั๊มรอยนูนจะดีกว่าไหม โดยเฉพาะที่หม้อหุงต้มถ้าไม่แกะออกนานๆไปจะเป็นรอยไหม้ ถ้าเป็นรอยไหม้แล้วจะขัดออกยากมาก
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:20:59 PM »

พี่ซิกเอาสีทาทับเลยครับ หรือจะเอาแบบ พวกวัยรุ่นที่พ่นกำแพงก็ได้ครับ อาร์ทดี

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:33:36 PM »

ผมใช้ไปปีสองปีเพิ่งจะลอกออก  ลอกยาก แถมทิ้งลอยไว้ด้วย  แถมตอนต่อเติมบ้าน พี่ช่างก็ทิ้งลอยนิ้วมือเปื้อนสีแดงๆไว้ที่มือจับกับประตูอีก  ตอนนี้ไปซื้อแผ่นลายไม้ที่ไว้ติดลำโพงแถวๆบ้านหม้อ  เมตรละ ๖๐ บาทมา ๒ เมตร  ก็กะว่าจะปิดมันทั้งตู้เลยดีไหมหน้อ  ยังลังเลอยู่ครับ

เรื่องคุณภาพอุปกรณ์ จริงๆผมว่า ตอนนี้มันน่าจะมีเบอร์ ๖ เบอร์ ๗ แล้วนะครับ เพราะใครๆก็เบอร์กันหมดแล้ว

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:48:37 PM »

ว๊าว...ตู้เย็นใหม่   แอร์ใหม่   หลงรัก

ที่ผมรู้ พี่แพะแกมีใหม่อีกอย่างนึงครับ แถมทั้งกินทั้งใช้เปลืองมากกว่าเบอร์ห้าอีก แถมติดหนึบ เหนียวหนุบหนับกว่านี้เป็นใหนๆ แต่แปลก ไม่เห็นแกบ่นซักแอะ  Huh

บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 02:21:01 PM »

ว๊าว...ตู้เย็นใหม่   แอร์ใหม่   หลงรัก

ที่ผมรู้ พี่แพะแกมีใหม่อีกอย่างนึงครับ แถมทั้งกินทั้งใช้เปลืองมากกว่าเบอร์ห้าอีก แถมติดหนึบ เหนียวหนุบหนับกว่านี้เป็นใหนๆ แต่แปลก ไม่เห็นแกบ่นซักแอะ  Huh

บู่ บู่ บู่

ก็น้าแพะแก่ว่าบ่นแต่เรื่องที่ไม่เป็นเรื่องตามชื่อกระทู้

ถ้าบ่นเรื่องที่มันเป็นเรื่อง.................เดียวก็เป็นเรื่องขึ้นมาครับน้า Grin

บู่ บู่ บู่

หน้า: [1] 2
  พิมพ์