เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:38:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber Team match และ Gold match stainless  (อ่าน 4238 ครั้ง)
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 12:40:32 PM »

เพื่อนๆช่วยเปรียบเทียบ KImber team matchII  และ Gold match II stainless  ความประณีต  แม่นยำ  คลาสสิก และความนิยมในกลุ่ม
นักเล่นปืน  ขอบคุณครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 01:11:48 PM »

.............. Grin..สองตัวนี้เหมือนกันแทบทุกอย่าง เป็นปืนยิงเป้า แม่นๆ เหมือนกัน  ต่างกันที่ผิว เท่านั้นเอง Gold match ผิวปัดเงา สลับพ่นทราย ส่วนteam matchII  ผิวพ่นทรายด้านๆทั้งตัว และมีบ่อแม็ก ด้วย... Grin

................ Grin..team matchII  ผมเคยยิง ปืนใหม่เพิ่งซื้อจากร้าน ก็เข้าสนามเลย เจ้าของปืนยิงก่อน 10 นัด ผมยิงคนที่สอง 10 นัด  15 ม. เต็มร้อยเลยครับ บอกตรงๆว่าประทับใจมากๆ แต่เท่าที่ผมยิงปืน  KImber มาแม่นทุกตัวครับ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 03:32:09 PM »

Gold Match Stainless: ลำกล้องสเตนเลส ขอรั้งปลอกแบบ1911 เดิมอยู้ด้านใน มีเซฟด้านเดียว

Team Match: ลำกล้องเหล็ก
ขอรั้งปลอกแบบใหม่ มองเห็นจากด้านนอก ให้แรงกดมากกว่า ทำงานได้ดีกว่า
มีเซฟทั้ง 2 ข้าง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 04:25:15 PM »

......... Grin..ผมจำได้ว่า Gold Match มีเซพสองด้านเหมือนTeam Match น่าท่าน  RECON  .... Wink 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:41:54 PM »

คุณภาพผมว่าดีมากๆทั้งสองตัวเลยครับ   หากต้องการความคราสสิก  ผมชอบ โกลด์ แม็ทซ์ เพราะใช้ขอรัง ปลอกแบบดั่งเดิมอยู่  (ถอดง่ายด้วย) 

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 12:45:03 AM »

ถ้าเผื่อยิงแข่งเลือกทีมแมทช์คับ...

หากชอบแบบเดิมๆสวยๆเลือกโกล์ดแมทช์ คับ...
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 12:47:31 AM »

คิมเบอร์ โกลด์ แม็ทช์
 ติดตั้งศูนย์แบบ บี เอ็ม ชี เอส ของโบม่าร์ ซึ่งเป็นศูนย์ปรับได้แบบ โลว์เม้าท์ แก้มประกบด้ามไม้วอลนัทคัดพิเศษแบบแฟนชีแกะลายกันลื่นแบบเหลี่ยมเพชรหรือไดม่อนด์ แพ็ทเทิร์น แม็กกาซีนบรรจุ 8 นัด มีกลุ่มกระสุนทดสอบเฉพาะกระบอก พัฒนาขึ้นมาเพื่อให้เป็นปืนที่สมบูรณ์แบบสำหรับการแข่ง ไอ พี เอส ซี ในชั้นลิมิเต็น คลาสส์หรือใช้เป็นปืนสำหรับต่อสู้ป้องกันตัวที่มีคุณภาพสูงสุด
 คิมเบอร์ ทีม แม็ทช์ ทูว์
 เป็นปืนที่พัฒนาขึ้นมารุ่นล่าสุด ติดตั้งชิ้นส่วนพิเศษทั้งหมดตัวปืนตกแต่งอย่างสวยงามมากและมีความโดดเด่นอยู่ที่แก้มประกบด้ามไม้ลามิเนทสีแดงสลับดำกับโลโก้ ยู.เอส.เอ.ชู้ตติ้ง ทีม ซึ่งใช้ในการฝึกซ้อมของทีมแข่งปืนสั้นยิงเร็วในโอลิมปิคเกมส์ที่กรุงเอเธนส์ในปี ค.ศ. 2004
ส่วนเรื่องความประณีต  แม่นยำ  คลาสสิก ไม่ต้องพูดถึงครับผมคนนึงก็อยากได้คิมเบอร์เหมือนกันครับแต่ไม่มีตังครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 02:43:38 AM »

หลงรัก Kimber Team match ตอนนี้ ราคาประมาณเท่าไรครับ  :Smiley  Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 03:38:49 AM »

94 K ครับท่าน

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 03:45:58 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2005, 09:50:58 PM โดย G. BKK » บันทึกการเข้า

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:03:52 AM »

เปิดจองแล้วครับ....และก็คาดว่าน่าจะใกล้หมดโควต้าแล้วด้วย

ไงๆ........รีบไปดำเนินการจองได้เลยครับ............................

คิมเบอร์...ทำลำกล้องออกมาในรุ่นดังกล่าว........................

เป็นลำกล้องแมทซ์เกรด...ครับ.........เหนือกว่ารุ่นอื่นๆ

ที่ใช้ลำกล้องธรรมดา...... จูบบบบ
หน้า: [1]
  พิมพ์