เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:32:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนที่ใช้กับ CZ rami (โครงอัลลอยด์)  (อ่าน 2057 ครั้ง)
tobizaru
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 08:39:20 PM »

ผมอยากทราบว่าCZ RAMI สามารถยิงลูกหัวรู+pได้ไหมครับ ถ้าได้หรือไม่ได้ ผมขอคำแนะนำเรื่องกระสุนที่เหมาะกับปืนกระบอกนี้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 09:02:06 PM »

ปืน CZ ทุกรุ่นไม่ค่อยเลือกกระสุน  ขอเป็นกระสุนที่มีแรงดันมาตรฐาน      กระสุน  +P , + P +  ใช้ได้แต่ไม่แนะนำให้ใช้ครับ  ปืนตัวเล็กชิ้นส่วนไม่แข็งแรงเท่าตัวมาตรฐาน      กระสุนหัวรู  ต้องทดลองดูครับว่าระบบปฏิบัติการของปืนเรียบร้อยไม่ติดขัด   ลองแล้วเอาเป้ามาโชว์ด้วยนะครับ  Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
tobizaru
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 09:38:04 PM »

ถ้าเป็นหัวกระสุนหนัก115เกรน +p พอจะยิงได้ไหมครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:23:40 PM »

กระสุน+P ยิงได้อยู่แล้วครับ ขนาด คาร์PM9 ยังยิงได้เลย เพียงแต่ว่าปืนจะสบัดมากนิดนึง ปืนหน่ะแข็งแรงพออยู่แล้ว เพียงแต่ ความเร็วกระสุนไม่ได้เพิ่มมากขึ้น เท่าไหร่นัก เพราะลำกล้องสั้น และที่สำคัญ ทุกวันนี้จะใช้กระสุนอ่ะไร ควร ตรวจตราให้ดีว่า กระสุนหน่ะ น่าเชื่อถือหรือไม่เพราะชั่วโมงนี้ กระสุนปลอมระบาดเหลือเกิน ถ้าเจอเข้าหล่ะก็ กล๊อก 19ก็อาจพังคามือ เลยก็ได้ครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 01:24:01 PM »

กระบอกของผมชอบFMJ 115 เกรนที่สุดเลยครับ

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 01:36:40 PM »

ของผมสมิธฯ 3913 ถ้าลูก FMJ หัวบอลเคลือบแข็งแล้ว ผ่านตลอดครับ ส่วนหัวรูกับกระสุนซ้อมตะกั่ว ยังไม่เคยใช้ยิง

ในกระบอกดังกล่าวนี้ เคยคิดจะใช้กระสุนซ้อม แต่พอพี่ๆหลายท่านแนะนำให้ใช้กระสุนจริงจะน่าเชื่อถือมากกว่า ก็ใช้กระสุนจริงดีกว่า

ถูกต้องแล้วครับ แต่คงไม่ถึงกับกระสุน + P หรือ +P+ เพราะโครงปืนอัลลอยด์ ผมไม่กล้านำมายิง ได้แต่คิดที่จะหาหัวรูแบบ 115 เกรน

ไม่มี +P มาใช้ก็เพียงพอครับ ส่วนหัวบอลแข็งไม่ว่า 115 เกรน หรือ 124 เกรน ผมใช้ยิงไม่มีปัญหาครับ แต่ขอเลี่ยง 147 เกรนหัวหนัก

ก็ไม่กล้าใช้เหมือนกันครับ  Wink  ไหว้   
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:10:38 PM »

กระสุน+P ยิงได้อยู่แล้วครับ ขนาด คาร์PM9 ยังยิงได้เลย เพียงแต่ว่าปืนจะสบัดมากนิดนึง ปืนหน่ะแข็งแรงพออยู่แล้ว เพียงแต่ ความเร็วกระสุนไม่ได้เพิ่มมากขึ้น เท่าไหร่นัก เพราะลำกล้องสั้น และที่สำคัญ ทุกวันนี้จะใช้กระสุนอ่ะไร ควร ตรวจตราให้ดีว่า กระสุนหน่ะ น่าเชื่อถือหรือไม่เพราะชั่วโมงนี้ กระสุนปลอมระบาดเหลือเกิน ถ้าเจอเข้าหล่ะก็ กล๊อก 19ก็อาจพังคามือ เลยก็ได้ครับ
กระสุนปลอมมีด้วยเหรอครับ
แล้วเราจะรู้ได้อย๋างไรว่าปลอมครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 01:50:15 AM »

กระสุนปลอมมีด้วยเหรอครับ
แล้วเราจะรู้ได้อย๋างไรว่าปลอมครับ

มีครับกำลังระบาดเลย เพราะกระสุนจากโรงงานขาดตลาด ราคาแพง  สังเกตุนี่ ถ้าไม่ใช่คนที่มีประสพการ์ณ นี่จะดุค่อนค้างยากครับ เนะนำว่าซื้อลูก จากร้านที่ น่าเชื่อถือครับ ส่วนลูก จริงๆนั้นหัวทองแดง ไม่ค่อยเจอปลอมซักเท่าไหร่ แต่อย่าประมาทครับ
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:55:13 AM »

ปืน CZ ทุกรุ่นไม่ค่อยเลือกกระสุน  ขอเป็นกระสุนที่มีแรงดันมาตรฐาน      กระสุน  +P , + P +  ใช้ได้แต่ไม่แนะนำให้ใช้ครับ  ปืนตัวเล็กชิ้นส่วนไม่แข็งแรงเท่าตัวมาตรฐาน      กระสุนหัวรู  ต้องทดลองดูครับว่าระบบปฏิบัติการของปืนเรียบร้อยไม่ติดขัด   ลองแล้วเอาเป้ามาโชว์ด้วยนะครับ  Smiley
เห็นด้วยครับ คือไม่ถึงกับใช่ไม่ได้ แต่ไม่สมควรนำมายิงมาก จะโทรมเร็ว พวกปืนซับคอมแพคพวกนี้ แค่ 115 เกรนพอ ไม่จำเป็นต้องใช้ 124 เกรน

ของผมสมิธฯ 3913 ถ้าลูก FMJ หัวบอลเคลือบแข็งแล้ว ผ่านตลอดครับ ส่วนหัวรูกับกระสุนซ้อมตะกั่ว ยังไม่เคยใช้ยิง

ในกระบอกดังกล่าวนี้ เคยคิดจะใช้กระสุนซ้อม แต่พอพี่ๆหลายท่านแนะนำให้ใช้กระสุนจริงจะน่าเชื่อถือมากกว่า ก็ใช้กระสุนจริงดีกว่า

ถูกต้องแล้วครับ แต่คงไม่ถึงกับกระสุน + P หรือ +P+ เพราะโครงปืนอัลลอยด์ ผมไม่กล้านำมายิง ได้แต่คิดที่จะหาหัวรูแบบ 115 เกรน

ไม่มี +P มาใช้ก็เพียงพอครับ ส่วนหัวบอลแข็งไม่ว่า 115 เกรน หรือ 124 เกรน ผมใช้ยิงไม่มีปัญหาครับ แต่ขอเลี่ยง 147 เกรนหัวหนัก

ก็ไม่กล้าใช้เหมือนกันครับ  Wink  ไหว้  
  147 เกรนผมว่ามันธรรมดาจริงๆครับ ใด้เลือกเทียบกับลูก 115 เกรน หัวรูทั้งคู่ ผมเลือก 115 เกรนวิ่งเร็วดีกว่า
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:35:23 PM »

ปืน CZ ทุกรุ่นไม่ค่อยเลือกกระสุน  ขอเป็นกระสุนที่มีแรงดันมาตรฐาน      กระสุน  +P , + P +  ใช้ได้แต่ไม่แนะนำให้ใช้ครับ  ปืนตัวเล็กชิ้นส่วนไม่แข็งแรงเท่าตัวมาตรฐาน      กระสุนหัวรู  ต้องทดลองดูครับว่าระบบปฏิบัติการของปืนเรียบร้อยไม่ติดขัด   ลองแล้วเอาเป้ามาโชว์ด้วยนะครับ  Smiley
เห็นด้วยครับ คือไม่ถึงกับใช่ไม่ได้ แต่ไม่สมควรนำมายิงมาก จะโทรมเร็ว พวกปืนซับคอมแพคพวกนี้ แค่ 115 เกรนพอ ไม่จำเป็นต้องใช้ 124 เกรน

147 เกรนผมว่ามันธรรมดาจริงๆครับ ใด้เลือกเทียบกับลูก 115 เกรน หัวรูทั้งคู่ ผมเลือก 115 เกรนวิ่งเร็วดีกว่า

ยิ่งวิ่งเร็วๆ ยิ่งบานขยายได้สมบูรณ์ขณะกระทบเป้าหมายด้วยครับ  เยี่ยม
หน้า: [1]
  พิมพ์