เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ บีบีกันนี่ยิงหนูตายไม๊ครับ อยากทราบด่วน  (อ่าน 15433 ครั้ง)
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:54:22 AM »

ผมจะซื้อมายิงนกพิราปและหนู ที่บ้านเยอะมาก ยอมบาป หรือจะเอาปืนลมแบบปืนยาวดีกว่า ต้องมีปสามไม๊ครับ ช่วยตอบด้วยพี่ ตอนนี้ใช้ปืนลมกาโม่ ยิงมัน ไม่เคยถูกซักนัด
บางทีโดนแค่เฉี่ยวเอง ขอบคุณครับ ไหว้
bakaon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:02:10 AM »

บีบีกันผมไม่รู้นะครับแต่ไอ้ลูกกรมผม ยิงมันใส้ลาก มันยังวิ่งได้เลยครับ ตายคือตายแน่ๆๆ แต่ที่ไหนไม่รู้ครับ
ฮ้อ ถ้ายิงเข้าจุด บีบี ก็น่าจะหยุดหนูได้ครับ
wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:05:13 AM »

อาจจะไม่ตายทันทีแต่จะไปหาที่ซุกตาย(ช้ำในกระดูกหัก)ทีนี้ละงานเข้าเลยเหม็นทั่วบ้าน.... โดนชก... อ๋อย

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
GUNS N' ROSES
SERIES 70
Full Member

คะแนน 6

ปืนที่ยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:06:48 AM »

ดีไม่ดี ไล่ยิงหนูลูกกระเด็นเข้าตาอีก ใช้กรงหรือกาวดัก น่าจะดีกว่านะ Smiley

37 ปี ผ่านไป แต่ความสวยของเธอ ไม่เคยลดลงเลย แม่ม้าใหญ่ ไกขาว
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:19:33 AM »

...สัตว์ส่วนมากจะมีขีดความอดทนสูงจนน่าอัศจรรย์ใจเชียวนะครับ  แต่ถ้าเป็นหนังสะติ๊กกับคนมือแม่นๆผมเชื่อถือมากกว่าบีบี  อีกอย่างบีบีราคาแพงมากๆครับเอาบีบีไปขว้างหนู  ไม่น่าทำ  ซื้อบีบีแจกหนูๆน่าจะดีกว่า
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:44:04 AM »

ดีไม่ดี ไล่ยิงหนูลูกกระเด็นเข้าตาอีก ใช้กรงหรือกาวดัก น่าจะดีกว่านะ Smiley

....เห็นด้วยครับ..ส่วนนกใช้เสียงให้ดังๆๆไล่ก็น่าจะพอครับ..ไม่สนับสนุนให้ทำบาป Grin

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:47:02 AM »

อีกเสียง  ไช้หนังสะติ๊ก  ดีกว่าครับ ปลอดภัยด้วย ซ้อมดีๆบ่อยๆ  15  เมตร  กลุ่มกระสุนหนังสะติ๊ก  ไม่เกิน  3  นิ้วนะครับ  7  เมตร  ร้อยรู  1  นิ้ว
ทำได้ไม่ยากครับ   ยิงด้วยลูกกระสุนน้ำหนักดีๆ  ผมไช้ลูกตะกั่ว หนัก  ประมาณ  100-150  เกรน  ความเร็วเกิน  350  ฟุต ต่อวินาทีแน่นอนครับ

โดนอะไรก็ไม่เหลือ (นกหนูนะครับ)

ปล   ผมไม่เคยไช้ปืนยิงนกครับ  มันเป็นการดูถูกตัวเองครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:30:41 AM »

ผมใช้กรงดักครับง่ายกว่า ปืนBBผมเก็บไว้ยิงคนตอนลงสนาม เอามายิงนกยิงหมาระวังอาถรรพ์ปืนพังนะจ๊ะโดนมาหลายคนละ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ภูริชญ์ รักในหลวงที่สุดในโลก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 70

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:38:49 AM »

บีบีกันผมไม่รู้นะครับแต่ไอ้ลูกกรมผม ยิงมันใส้ลาก มันยังวิ่งได้เลยครับ ตายคือตายแน่ๆๆ แต่ที่ไหนไม่รู้ครับ
ฮ้อ ถ้ายิงเข้าจุด บีบี ก็น่าจะหยุดหนูได้ครับ
เหมือนกันครับ หนูมันเกาะอยู่ซิ้งค์น้ำหน้าบ้านช่วงจังหวะเอาลูกกรดมานั่งขัดพอดีก็เลยทดสอบสายตา ใส้แตกเลยครับวิ่งไปได้ประมาณ5เมตรจอดเลย ไหว้

Ask not what your country can do for you - ask what you can do for your country.
"จงอย่าถามว่าประเทศชาติจะให้อะไรแก่ท่าน แต่จงถามตัวท่านเองว่าท่านจะทำอะไรให้ประเทศชาติ"
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:26:20 AM »

ผมใช้กรงดักครับง่ายกว่า ปืนBBผมเก็บไว้ยิงคนตอนลงสนาม เอามายิงนกยิงหมาระวังอาถรรพ์ปืนพังนะจ๊ะโดนมาหลายคนละ
นึกว่าอาถรรพ์จะเกิดกับผมคนเดียวเสียอีก  อ๋อย
ตอนเด็กๆ เอาปืนอัดลมถูกๆไปยิงแมว ไม่เกิน 1 ชม พังเลย
อีกครั้งหนึ่งไม่เชื่อว่าเป็นเพราะยิงสัตว์ เลยเอาไปยิงอีก ก็พังอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:37:46 AM »

ปืนบีบี ยิงหนูไม่เข้าครับ ไม่ตายแน่นอน  และอันดับแรกจะยิงให้ถูกก็ยากแล้ว
เรื่องกระสุนเด้งกลับ ไม่ว่าบีบีหรือหนังสะติ๊กก็ต้องระวังให้ดีนะครับ  อันตราย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:43:41 AM »

ทางออกง่ายๆครับเลี้ยงแมวครับ เอาแมวเข้าบ้านได้แป๊ปเดียวครับ หนูหายเรียบ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:28:44 PM »

ทางออกง่ายๆครับเลี้ยงแมวครับ เอาแมวเข้าบ้านได้แป๊ปเดียวครับ หนูหายเรียบ
บ้านผมเลี้ยงไม่ได้ ครับ  เคยเลี้ยง ผลสุดท้าย หนู กินข้าวแมว  โดนชก โดนชก
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:34:43 PM »

ฮ่าๆๆ หนูกินข้าวแมว    ใช่ครับบ้านผมหมาไทยหลังอานหลายตัวขืนเลี้ยงแมว ทั้งหนูทั้งนกมีเฮครับ เมื่อเช้าลองเอากาโม่ยิงนกโดนครับแต่ไม่ตายแค่ช๊อคแล้วบินต่อได้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:41:42 PM »

บ้านผมเลี้ยงไม่ได้ ครับ  เคยเลี้ยง ผลสุดท้าย หนู กินข้าวแมว  โดนชก โดนชก

บ้านผมก็ไม่ได้เลี้ยงครับ อาศัยว่ามีแมวมาอาศัยอยู่เลยสบายไป

ถ้าเลี้ยงแมวไม่ได้ กับดักหนูกับถาดกาวดักหนูดีที่สุดครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์