เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:34:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ บีบีกันนี่ยิงหนูตายไม๊ครับ อยากทราบด่วน  (อ่าน 15449 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 01:01:08 PM »

ทางออกง่ายๆครับเลี้ยงแมวครับ เอาแมวเข้าบ้านได้แป๊ปเดียวครับ หนูหายเรียบ

บ้านผมก็เลี้ยงแมวครับ แต่อยู่ในบ้านกันไม่ได้อยู่ข้างนอก เพราะที่บ้านครัวอยู่อีกหลังหนึ่ง ต้องออกไปประกอบอาหาร

อีกหลัง แล้วถึงนำอาหารเข้ามาทานกันในบ้านใหญ่ แต่ครัวบ้านผมหนูเต็มหลังคาไปหมด เรียกว่า กลางคืนคือเวลาของมันก็ว่าได้

มันจะออกมาหาเศษอาหาร แม้แต่ซีอิ๊ว น้ำมัน น้ำปลา ข้าวสารแห้ง มันแทะกินไม่มีเหลือ ผมจึงจำต้องเก็บใต้ตู้

แต่ผมมีเคล็ดอย่างคือ "ฉี่แมว" ผมไปตักในกองทรายอนามัยที่แมวมันทำธุระส่วนตัว จากนั้นใส่ถ้วยเล็กๆแล้วนำไปวาง-

ตามจุดในครัวครับ ก็ช่วยได้มาก แต่ก็ต้องคอยเปลี่ยนสม่ำเสมอ พอเดี๋ยวกลิ่นหมด หนูก็ไม่กลัวแล้วครับ 
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 01:07:09 PM »

ต้องเข้าใจธรรมชาติของสัตว์เหล่านี้ก่อนครับ สัตว์พวกนี้อยู่ได้เพราะอาหารครับ กำจัดแหล่งอาหารของมัน เช่น เศษอาหาร ผัก ผลไม้ที่ไม่ได้กิน หรือกินไม่หมด เอาเข้าตู้เย็น หรือว่านำไปทิ้งครับ เมื่ออาหารไม่มี สัตว์เหล่านี้ก็จะหายไปครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 01:51:20 PM »

ทางออกง่ายๆครับเลี้ยงแมวครับ เอาแมวเข้าบ้านได้แป๊ปเดียวครับ หนูหายเรียบ

...เคยแอบๆๆเลี้ยงครับแมว..เมียรู้แค่ระแคะระคาย..ผมเกือบตายเลยครับ...อ้อ  แมว2เท้าครับ..อิอิ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 03:18:03 PM »

..ที่บ้านผมมีหนูเข้าไปวิ่งเล่นใต้ฝ้าชั้นสอง โดยใช้สายโทรศัพท์เป็นสะพานเชื่อมต่อกับภายนอก.. ยี๊
..ผมเจอขณะกำลังไต่สายโทรศัพท์ เลยส่องด้วยปืนยาวอัดลมเบอร์1 เยาะเย้ย
โดนหนูกระเด็นตกไปในพุ่มไม้..แต่ไม่ยักตาย..สงสัยกลับไปตายรัง.. คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:16:05 PM »

..ที่บ้านผมมีหนูเข้าไปวิ่งเล่นใต้ฝ้าชั้นสอง โดยใช้สายโทรศัพท์เป็นสะพานเชื่อมต่อกับภายนอก.. ยี๊
..ผมเจอขณะกำลังไต่สายโทรศัพท์ เลยส่องด้วยปืนยาวอัดลมเบอร์1 เยาะเย้ย
โดนหนูกระเด็นตกไปในพุ่มไม้..แต่ไม่ยักตาย..สงสัยกลับไปตายรัง.. คิก คิก

ของผมไม่ใช่สายโทรศัพท์ครับ แต่เป็นสายเตาแก๊ส มันกัดขาดเลยล่ะ  ตกใจ วันนั้นตื่นเช้ามา

หัวใจแทบวาย เพราะกลิ่นแก๊สเหม็นสุดๆ นึกว่าแก๊สรั่วแล้วเรา แต่พอรู้ว่าสายขาด เลยรีบโทรไปร้านแก๊ส

โดยสั่งแก๊สมาสำรองครับ (อุดหนุนเขาไปเลย) เพื่อให้เขา มาช่วยเปลี่ยนสายเตาแก๊สให้ใหม่แบบม้วนเดียว  ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:24:49 PM »

ผมใช้กรงดักครับง่ายกว่า ปืนBBผมเก็บไว้ยิงคนตอนลงสนาม เอามายิงนกยิงหมาระวังอาถรรพ์ปืนพังนะจ๊ะโดนมาหลายคนละ
นึกว่าอาถรรพ์จะเกิดกับผมคนเดียวเสียอีก  อ๋อย
ตอนเด็กๆ เอาปืนอัดลมถูกๆไปยิงแมว ไม่เกิน 1 ชม พังเลย
อีกครั้งหนึ่งไม่เชื่อว่าเป็นเพราะยิงสัตว์ เลยเอาไปยิงอีก ก็พังอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เป็นเรื่องที่พวกในเวปบีบีรู้กันดีเลยครับโดนกันมาหลายคนแล้ว    ของผมสมัยก่อนยิงหมาที่ชอบเข้ามานอนในร้าน 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:21:17 PM »

ผลงานระยะสามเมตร ใช้แก๊สกะโหลกครับ
ทำมุมประมาณ45องศา
กลางอกพอดีเป๊ะ ลูกฝังในครับ
หากไม่สมควร ต้องขออภัยครับ และ RO ช่วยลบด้วยนะครับ
อยากนำเสนอว่า ผมคิดว่ามันจะไม่ตาย และคิดว่าจะไม่โดนด้วยซ้ำครับ อ๋อย

ปล. ที่ว่ายิงสัตว์แล้วปืนพัง
น่าจะจริงครับ มันพังหลังจากยิงนกตัวนี้ล่ะครับ ลูกสูบแตกเลย ตามมาด้วยบูชลำกล้อง บู่
ผมเลิกเล่นไปแล้ว เอาเข้าตู้โชว์ดีกว่า ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:54:19 PM โดย nitrogen » บันทึกการเข้า
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:12:37 PM »

...สัตว์ส่วนมากจะมีขีดความอดทนสูงจนน่าอัศจรรย์ใจเชียวนะครับ  แต่ถ้าเป็นหนังสะติ๊กกับคนมือแม่นๆผมเชื่อถือมากกว่าบีบี  อีกอย่างบีบีราคาแพงมากๆครับเอาบีบีไปขว้างหนู  ไม่น่าทำ  ซื้อบีบีแจกหนูๆน่าจะดีกว่า
จริงครับ
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:12:42 PM »

...เคยแอบๆๆเลี้ยงครับแมว..เมียรู้แค่ระแคะระคาย..ผมเกือบตายเลยครับ...อ้อ  แมว2เท้าครับ..อิอิ
เป็นคำตอบที่เด็ดสุดเลยครับ ชอบจิงๆ น้องแมว Grin Grin
เข้าเรื่อง ท่าน จขกท ลองให้ใครยิงตัวเองดูครับ ระยะห้าเมตร ถ้าโดนแล้วเนื้อเขียว และแตก หนูบ้านตัวเล็กๆสักขนาดฝ่ามือคงจะไม่รอด แต่ถ้าใหญ่กว่านั้น ประมาณหนูท่อตัวเล็กกว่าแมวหน่อย มันก็วิ่งหนีหางชี้ไปแต่ไม่ตายครับ อ้อ BB ความเร็วมาตรฐาน ประมาณ 400 FPS น้ำหนักลูกที่ 0.2 g ครับ ปืนสั้นจะแรงน้อยกว่านี้หน่อย แต่ถ้าเอาโหดหน่อย ปืนเกรด Sniper พวก MB01 หรือ MB04 แบบแต่งทะลุโลกไป 650-700 FPS กับลูก 0.2 g แบบขึ้นลำทีร้อง อู้หู เลย  แต่เปลี่ยนไปใช้ลูกแก้ว หรือลูกเหล็ก ให้ความเร็วตกลงมาเหลือ 300 ปลายๆ หรือ 400 กลางๆ ก็น่าคิดครับ แต่วิถีจะตกหน่อยนะครับ ถ้าไกลมาก และลำกล้องจะเสียด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เคยอ่านคู่มือในกล่องหรือเปล่าครับ Do not fire animal นะครับ ใช้วิธีอื่นเถอะ คิก คิก
รัฐพล <> ผมรักในหลวง <>
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:32:40 PM »

กับหนูไม่เคย แต่กับนกพิราบปืน BB ยิงแบบ Semi ไม่เข้าครับ เพราะผมเคยใช้ยิงไล่นกพิราบบนหลังคาบ้านตอนไข้หวัดนกระบาด เป็นการตั้งใจยิงเพื่อไล่โดยยิงไปที่อกนัดเดียวถ้าเห็นเป้าไม่ถนัดก็จะไม่ยิงเพราะกลัวไปโดนหัว ตา ปีก หรือขา ระยะประมาณ 20 เมตรแต่เป็นมุมสูง บางตัวโดนไปเสียงตังปุ๊บก็ยังไม่บินหนี แต่พอโดนกวนบ่อยๆเข้าแค่ได้ยินเสียงปืน BB มันก็บินหนีไปหมดแล้ว แต่ถ้าจะยิงพวกสัตว์รบกวนผมจะใส่แว่นตาทุกครั้งและจะยิงแบบ Auto ครับถึงจะเข้าและได้ผล งูเขียวหางไหม้ตัวยาวฟุตกว่าๆก็ไม่รอด หลายท่านอาจคิดว่ามันบาปก็ขอน้อมรับครับ ถ้างูไม่มีพิษผมเจอก็จะไล่ไป แต่งูพิษถ้าเจอแล้วอยู่ในเขตบ้านไม่ปล่อยไว้ครับ เพราะผมเคยโดนงูเขียวหางไหม้กัดมาหนนึงแล้วขนาดตัวแค่คืบกว่าๆ อาการปวดยังทรมานมาก ขนาดต้องฉีดยาแก้ปวดอย่างแรงที่สุดถึงจะพอทุเลา แถมอาการบวมยังกินเวลาร่วม 2 เดือนกว่าจะยุบเป็นปกติ
GUNS N' ROSES
SERIES 70
Full Member

คะแนน 6

ปืนที่ยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:34:19 PM »

กลับมาดูอีกที โอ้ว Shocked ไม่น่าเชื่อกระทู้นี้ฮอตมาก Cheesy เซียนเข้ามาตอบเพียบ Grin Grin

37 ปี ผ่านไป แต่ความสวยของเธอ ไม่เคยลดลงเลย แม่ม้าใหญ่ ไกขาว
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:59:34 PM »

หนูตัวไม่เกินฝ่ามือร่วงครับยิงมา 3 ตัวแล้วแต่ต้องแม่นทุกเม็ดนะ  ถ้านัดแรกโดนหัวก็ร่วงเลยต่อให้หนูท่อน้ำด้วย  ถ้าโดนตัวมันวิ่งแต่ไม่เร็วเท่าตอนยังไม่โดนยิงเราก็วิ่งไล่สาดตามยิ่งโดนมันก็ยิ่งช้าโดนไม่เกิน 5 เม็ดร่วงเช่นกัน    ถ้าหนูเข้ามุมหลบในรูแบบนี้เสร็จ   ใช้ m4 จีนกงเดิมๆกระสุน.25หรือ .30 สาดเอาถ้าระยะไม่เกิน 2 เมตร บางนัดก็ฝังตัวหนู   ถ้าจะเอาตายสนิทต้องซ้ำ   
มีข้อเสียคือเศษกระสุนกระจายเต็มบ้าน  ถ้าพื้นเป็นไม้หรือปาเก้มันจะยุบเป็นรู แต่ก็ยังปลอดภัยเลอะเทอะน้อยกว่า .22

ควรใช้วิธีละมุนละม่อมกว่านี้เช่น  กาว  กรงดักหนู  แมว  ถ้ามีแมวอยู่แล้วไม่ควรใช้กาว เพราะเมื่อหนูติดกาว  แมวจะไปจับหนูบนกาวแล้วมันก็จะติดกาวลากถาดกาวกับหนูวิ่งเละทั้งบ้าน

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:07:58 AM »

แนะนำให้เอาเจ้านี่ไปปล่อยบนฝ้าเพดานครับ  ผมลองมาละ   ได้ผล   ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:01:23 AM »

ขออภัยผมอยู่เมืองนอกมาครึ่งชีวิต ล่าสัตว์มากินเยอะแล้ว ไม่เคยเห็นปืนยิงสัตว์แล้วจะมีอาถรรพ์ ตอนนี้ผมใช้ปืนลมกาโม่ทำในเสปน ยิงนกแต่ไม่ตายหมดมาเป็นตลับแล้วก็ไม่เห็นเกิดอะไรขึ้นครับ
ขออภัยครับที่บอกตรงๆ
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:08:23 AM »

แนะนำให้เอาเจ้านี่ไปปล่อยบนฝ้าเพดานครับ  ผมลองมาละ   ได้ผล   ยิ้มีเลศนัย

แน่ใจนะครับว่ามันจะกินหนูอย่างเดียว
ไม่ใช่ดึกๆมา ลงมานอนข้างๆเรานะครับ อิอิ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์