เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:27:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ บีบีกันนี่ยิงหนูตายไม๊ครับ อยากทราบด่วน  (อ่าน 15417 ครั้ง)
candid
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:10:58 AM »

ผมก็เล่นบีบีนะ หนูก็เคยยิงแต่ยิงไล่มากกว่า งูก็เคยยิงถึงตายกระสุนฝังตัว จริงๆไม่อยากทำแต่มันดันมาอยู่ในกรงนกที่บ้าน ส่วนเรื่องอาถรรพ์ปืนพังผมไม่ค่อยเชื่อนะ  ผมว่าที่พังเพราะแต่งปืนกันแรง ยิ่งแรงยิ่งพังเร็วของเล่นก็คือของเล่น บีบีของผมเล่นทุกอาทิตย์ เล่นมา2ปีไม่เห็นพัง(ตัวที่ยิงหนูยิงงูนี่แหละครับ)

คลิปรีวิวไกด์รอด SR9C VS G26 เครดิตพี่JIAB 1911 (เวปgun.in.th)
 http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9WZFEhjH7K0
E21ILU
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:19:38 AM »

เน้นๆที่หัวมันครับ ความเร็ว 450 F/Sec. ขึ้นไปตายครับ
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 11:22:40 AM »

อย่าเลยครับ วิธีอื่นดีกว่า ลูกเกลื่อนบ้านปล่าวๆ
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:14:08 PM »

ตายครับ ผมยิงมาแล้ว ไม่ได้โหดนะครับ แต่มันทำลายข้าวของมากเหลือเกิน ยิงจากปืน BB M50 แต่ต้องโดนจุดตายนะครับ ผมจำได้เลย ผมเอาลูกชิ้นที่ร้านล่อมันออกมา มันเดินออกมากิน และผมตั้งป้อมรออยู่แล้ว ผมกดไปหนึ่งนัดเข้าไปเต็มหน้ามันเลย หนูมันคงตกใจ แต่วิ่งไปไหนไม่ได้ วิ่งวนอยู่กับที่ พอผมเดินเข้าไปซ้ำอีก นัดมันก็จะตายแล้วครับ (นัดที่สองเข้ากะโหลก) ผมเลยเริ่มสงสารไม่อยากให้ทรมาน ก็เลยยิงจนมันตายน่าจะประมาณ 5 นัดได้ ที่ทำไปเพราะว่าโกรธแค้น ทุกวันนี้ไม่ได้ทำแบบนี้แล้วครับ เอากรงดักแทน แล้วเอาปปล่อยที่อื่นครับ สมช. อย่าไปทำเลยครับ มันบาป

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 01:37:30 PM »

อย่าเลยครับ วิธีอื่นดีกว่า ลูกเกลื่อนบ้านปล่าวๆ

ใช่ครับ ใช้วิธีอื่นดีกว่าและก็ปลอดภัยกว่าปืนบีบี อย่างที่ผมทำ คือนำฉี่แมวในกองทรายตักใส่ถ้วย แล้ววาง

ตามจุดในครัวครับ ส่วนปืนบีบี ผมใช้ยิงเป้ากระดาษดีกว่าและก็สนุกกว่าเยอะ  หลงรัก
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 05:49:37 PM »

กาวดักหนูที่ขายตาม 7/11 แต่อย่าเอาไปใช้กับ หนูๆ  นะครับ    คิก คิก
pai hipower
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 12:23:52 AM »

ยิงตายครับ ผมเคยยิง นัดเดียวเข่าตรงกกหู ทีเดียวจอด (หนูพุก) ต้องพยายามเล็งตรงจุดที่ขนมันบางที่สุด  รับรองคาที่  ผมใช้ปืนสั้นแบบโคลท์  แก็สเบากระป๋องสีน้ำเงิน  งูก็ยิงตายนะ ต้องเล็งที่หัวอย่างเดียว นัดเดียวจอด เหมือนกัน ต้องพวกงูเขียว งูทางมะพร้าว หรืองูลายสอ  แต่ไม่ใช่ใหญ่มากนะ  บีบีนี่แรงใช่ได้เลยแหล่ะ ไมเชื่ออย่าลบหลู่
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 09:59:41 AM »

กรงดัดหนูแล้วเอาไปปล่อยที่ใหนครับ  เคยทำครับไปปล่อยในป่า เดียวก้กลับมาใหม่
จำได้ เพราะหางกุด กาวก็ทรมาน แถวออฟฟิต หนูติดกาวทิ้งในถังขยะ
เห็น กับตาเลยว่ามีคนใจบุญ มาช่วยดึงออกจากกาว
เป็นผมก็ต้องใช้วิธีรุนแรงครับ
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 07:19:03 PM »

กรงดัดหนูแล้วเอาไปปล่อยที่ใหนครับ  เคยทำครับไปปล่อยในป่า เดียวก้กลับมาใหม่
จำได้ เพราะหางกุด กาวก็ทรมาน แถวออฟฟิต หนูติดกาวทิ้งในถังขยะ
เห็น กับตาเลยว่ามีคนใจบุญ มาช่วยดึงออกจากกาว
เป็นผมก็ต้องใช้วิธีรุนแรงครับ
เห็นด้วยอีกเสียงครับ  เอาไปปล่อยไกลก็เหมือนผลักภาระไปให้ผู้อื่น ปล่อยใกล้ก็กลับมาบ้านเรา ออกลูกทีตั้งทีมฟุตบอลได้เลย ต้องลดปริมาณอย่างเดียวเท่านั้น

nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 08:26:31 PM »

หนูเป็นพาหะนำโรค(หลายๆโรค)
เพราะมันไปทั่วทุกหนทุกแห่ง ไม่ว่ากองขยะ น้ำคำน้ำเน่า ฯลฯ
ถ้ามีโอกาสผมกำจัดทิ้งอย่างเดียวครับ Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 11:46:48 AM โดย nitrogen » บันทึกการเข้า
SOROT VIP
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 08:48:20 PM »

เอากาวกับกรงดีกว่าครับ
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:49:55 AM »

กำจัดได้แล้วครับยกรัง ผมไปซื้อบันไดไม้ไผ่ หกเมตรราคาหกร้อยบาท ปีนไปเองเปิดหลังคาเข้าไปในเพดานฝ้า มีไข่นกพิราบเยอะแยะมากผมเอาออกมาได้สิบหกใบ ที่เหลืออีกเยอะเข้าไม่ถึง จากนั้นเอาอลูมิเนียมปิดตายตอกตะปู ไข่ที่เหลือไม่รู้มันจะฟักเองหรือเปล่า รู้ว่าบาปแต่ต้องทำ วันพระหน้าจะไปทำบุญให้นกครับ งานนี้เสียหกร้อยคุ้มมาก สองวันที่แล้วเรียกผู้รับเหมามาขึงตาข่ายกันนก เค้าคิดค่าแรงหกพันผมต่อห้าพันห้าเค้าไม่ลดให้ ผมเลยไม่เอา ทำเองคุ้มกว่าครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์