เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:20:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Camry VS Honda Accord VS Nissan Teana  (อ่าน 31224 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 09:44:41 PM »

ถ้าเอา Toyata Camry ตัว 2.4G โฉมปัจจุบัน เป็นตัวตั้ง
Honda Accord กับ Nissan Teana น่าใช้กว่าไหมครับ เทียบในขนาดเครื่องยนต์ที่ใกล้เคียงกัน  ไหว้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 09:58:55 PM »

Cool เชียร์แบบหลับหูหลับตา...  Toyota Camry Hybrid รุ่นต่ำสุดครับพี่ หรือไม่รอตัวนี้ครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:02:08 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 09:59:18 PM »

Nissan Teana ผมชอบที่หลังคา หน้าหนาวงี้เริ่ด แต่ข้อดีอีกอย่างคือเวลาเปิดม่านบังแดดแล้วดูรถโปร่งขึ้นครับ  ไม่อึดอัด 
แคมรี่ ผมมองเรื่องความคุ้มค่า
แอ็คคอร์ด ผมมองดีไซด์กับเรื่องความแรง

ถ้าให้เลือกผมเลือกแคมรี่ครับ เพราะเน้นความคุ้มค่า+ อะไหล่ แต่อดใจรอตัวใหม่ดีกว่าไหมครับอีกยิดเดียวเองถ้าไม่รีบ เพราะรุ่นนี้ออกมานานแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:01:50 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:32:54 PM »

ขอบคุณคุณวัฒน์ และคุณขุนช้าง-รักในหลวงครับ  ไหว้
ขอถามต่อว่า....คิดว่าแคมรี่ตัวใหม่จะออกเมื่อไหร่ครับ   Smiley
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:40:03 PM »

แต่ถ้ามองความสวยหรูภายในและภายนอก ผมยกให้Nissan Teanaครับพี่ สวยจริงๆ  หลงรัก

ถ้าเอาราคาขายต่อ พี่ต้าคงชนะขาด  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:42:10 PM »

ถ้าได้ลองขับ พี่ๆ จะชอบแอคคอร์ด ครับ
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:42:34 PM »

ถ้าไม่แคร์ราคาขายต่อ เอา TEANA เลยครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:49:38 PM »

ขอบคุณคุณวัฒน์ และคุณขุนช้าง-รักในหลวงครับ  ไหว้
ขอถามต่อว่า....คิดว่าแคมรี่ตัวใหม่จะออกเมื่อไหร่ครับ   Smiley

Smiley ผมว่ายังคงอีกนานนะครับพี่ เพราะตอนนี้ยอดขายของ Camry Hybrid ยังไม่หยุดร้อนแรงเลยครับ เพราะตั้งแต่เปิดตัวมาขายไปแล้วกว่าหมื่นคัน แต่จะออก Prius Hybrid มาแทนที่คั้นกลางระหว่าง Altis กับ Camry ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:13:57 PM »

ผมว่าอัลติส๗เกียรนี้น่าสนนะครับ แรง.........

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:25:46 PM »

ผมว่าอัลติส๗เกียรนี้น่าสนนะครับ แรง.........
ผมได้สิทธิเปลี่ยนรถคันใหม่ แต่ตัวเลือกถูกจำกัดน่ะครับ ... เศร้า  เศร้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:43:51 PM »

แคมรี่ผมขับก็ถือว่าโอเคนะครับตัวที่ผมขับ 2.0ถ้าความเร็ว80นี้ประหยัดมาก แต่อืดเวลาแซง   
แอ็คคอร์ดดูหรูกว่าเยอะเท่าที่เคยลองนั่งลองขับมาผมว่าโอเคครับถ้าไม่ซีเรียสเรื่องอะไหล่กับขายต่อ
นิสสัน ผมเคยลองขับรุ่นเก่า ทุกอย่างโอเคนะครับเสียแค่เครื่องV6ขับในเมืองกินน้ำมันกว่าสี่สูบแน่ๆ 
หวังว่าพอมีประโยชน์บ้างนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:02:46 AM »

ต้องถามว่าสไตล์การขับรถเป็นอย่างไรครับ .. แล้วอยากเน้นด้านไหน ประหยัด นุ่มนวล หรือหวือหวา
อีกข้อคือ เปลี่ยนรถบ่อยแค่ไหน

รถในตัวเลือกแต่ละคัน มีนิสัยต่างกันครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:07:45 AM »

ถ้าไม่แคร์ราคาขายต่อ เอา TEANA เลยครับ

เยี่ยม

ถ้าเอาสามคันสีขาวมาจอดเรียงกัน   TEANA

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 01:07:27 AM »

ผมใช้ Accord 2.0 อยู่ครับพี่ ขอเทใจเชียร์เทียน่าครับ

ข้อดีของ Accord ที่ผมเห็นคือ ดีไซด์เฉี่ยว สวยสะดุดตา
รุ่น 2.0 - 2.4 กินน้ำมันพอๆกัน ที่ 10-11 กิโล/ลิตร จะกด 100 - 160 ก็กินประมาณนี้
แต่2.0 ดูจะอืดไปนิดสำหรับรถเกรดนี้

ส่วนข้อเสียที่ผมเริ่มจะเบื่อๆกันมันคือ
สารพัดเสียงในห้องโดยสาร เช่น ลิ้นชักเก็บของ ช่องแอร์ คอลโซนหน้า หลัง มันดังได้หมด
ขับเกิน 100 เมื่อไหร่ เสียงลม เสียงยางบดถนน ดังสนั่น ต้องเปิดเพลงกลบ
กลิ่นจากช่องเก็บของท้ายรถ เพราะมีช่องเปิดจากในห้องโดยสารได้ กลิ่นมันก็มาได้ เคยเอาหม้อใส่แกงส้มไว้ท้ายรถ
กลิ่นฉุยเลย  ตอนนี้เริ่มมีกลิ่นจากข้างนอกเข้าได้แล้ว ไม่รู้เข้าทางไหน
หนังหุ้มเบาะ บางส่วนเป็นหนังเทียม แตกลายงา ผมเคลมไป 3 ครั้งแล้ว ในรอบ 2 ปี กะว่าถ้าแตกอีก จะหาตัดหนังแท้ทั้งชุดจากข้างนอกแล้วครับ
วิทยุ ไม่ค่อยชัด เป็นทุกคัน 
มีข้อมูลอ้างอิงครับจาก Accordclub http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=44105.0

ที่เชียร์เทียน่า เพราะเหตุผลเดียวคือ จากที่ฟังเค้ามา ว่าห้องโดยสารเงียบมากๆ  มีพี่ข้างบ้านยืนยัน
ผมเชียร์แกซื้อ Accord แกก็ซื้อสีดำมาคัน แต่มาบอกผมยังไม่โดน ไม่กี่วันแกบอกไปลองขับเทียน่ามา
แกบอกน้องเอ๊ย Accord พี่ก็มีแล้ว สู้เทียน่าไม่ได้เลย เลยจองไว้อีกคัน ตอนนี้ออกป้ายแดงมาขับแล้ว
อันนี้ต้องลองให้คนใช้เทียน่ายืนยันอีกทีครับ

ส่วนแคมรี่ผมไม่มีข้อมูลเลย เนื่องจากหน้าตามันไม่โดนครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 01:48:28 AM »

ผมถึงได้ถามสไตล์การขับ และความคาดหวังไงครับ  Wink

สำหรับผม ชอบม้าที่ขยัน เรียกปุ๊บมาปั๊บ .. ช่วงล่างไม่ต้องนุ่มมาก กระด้างนิดๆแต่เกาะและควบคุมมั่นใจกว่า  เรื่องเสียงรบกวนเป็นประเด็นรอง  ผมจะเลือก Accord

ท่านที่ชอบนุ่ม เงียบ ย้วยบ้างพองาม นั่งสบาย อัตราเร่งมาตามจังหวะจะโคน ไม่สนเรื่องอัตราบริโภคที่ออกจะดุหน่อย ต้องใช้ยาวๆเพราะไม่อยากฟังเรื่องราคาขาย .. คงต้อง Teana

ส่วน Camry ก็อยู่ตรงกลางระหว่างคู่ข้างบน ไว้ใจได้ อะไหล่หาได้ตามร้านชำทั่วไป ราคาขายต่อดี แต่ก็ไม่ได้ดีกว่า Accord ชนิดไม่เห็นฝุ่น อัตราบริโภคน้ำมันดูจะดีที่สุด

ตอบคำถามตัวเองว่าชอบแบบไหน แล้วก็เลือกแบบนั้นครับ .. ส่วนเรื่องความสวยงามนั้น นานาจิตตัง

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์