เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:33:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Camry VS Honda Accord VS Nissan Teana  (อ่าน 31205 ครั้ง)
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 05:14:36 PM »

ชอบและใช้ Accord อีก 1 เสียงครับ...ถ้าสไตล์ท่านชอบการขับขี่สนุก เร้าใจ สไตล์สปอร์ต แต่ก็มีความสะดวกสบายเพียบพร้อม...ต้องแอ็คคอร์ดเลยครับ... เยี่ยม
อ้อ..ผมใช้ตัว 3000 V6 อยู่ครับใช้มา  5 ปีปาเข้าไปเกือบๆจะ 3 แสนกิโลแล้ว แต่ความสนุกในการขับขี่(โดยเฉพาะทางไกล)ก็ยังดีเหมือนเดิมครับ...
อ้าวทำไมโลโก้เป็นบีเอ็มหละครับ คิก คิก
...พี่JOYHUNTER ครับ...เอ่อ..แบบว่าคันโลโก้นั้นรถพี่เมียครับ(ยืมมาขับน่ะครับ) อิอิ... Tongue

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
koi
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:41:23 PM »

ผมใช้ Teana 2.3 ครับ ใช้มา 6 ปีแล้ว ติด Gas ด้วย  นิ่ม นุ่ม เงียบ แรง
ถ้าชอบขับรถทางไกล  ขับเร็ว 160-200  ขับสบายแน่ ไม่เหนื่อย
ออกตัวเหยียบมิดครับ  ไม่เคยถนอม  ไม่มีปัญหา
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:31:48 AM »

Teana เป็นรถเทียบชั้น Lexus.. ที่ราคาในระดับเดียวกับ Camry, Accord, ..Nissan กลุ่มเดียวกัน ต้องเป็น Cefiro
Camry เป็นรถที่ดูสวยทุกมุมมอง ซึ่งแต่เดิมรถญี่ปุ่น เน้นที่สวยด้านหน้า.. ด้านข้าง-หลัง ดูไม่จืด .  Grin

ถ้าได้เลือก Teana นอกจากต้องเป็นคอพันธุ์แท้ ยังถือว่าเลือกรถมาใช้อย่างคุ้มค่า คุ้มราคา ด้วยครับ  Cheesy

ส่วน Benz ถ้าเป็นผู้ชายขับเอง ควรมองไปที่ E 200, E 240  ซึ่งกำลังจะถูกเปลี่ยนโฉม..  ส่วนตัว C นั้นเล็กไปนิด เหมาะกับสุภาพสตรี ขับเอง
แต่  Benz 1 คัน เกือบซื้อได้ Camry, Accord, Teana   3 คันรวมกัน ครับ   
ตะก่อน Benz  ราว 10 ปี จึงเปลี่ยนโฉม แต่มายุคนี้ 5-6 ปีเปลี่ยนโฉมที ล่าลุด เหมือนยานรบอวกาศ เข้าไปทุกทีแล้ว  คิก คิก

การซื้อรถใหม่ อย่าไปติดกระแส เพราะเปลี่ยนโฉมใหม่ เพราะนั่นคือรุ่นใหม่ ความใหม่บนถนน มีมาทั้งบวก และลบ  ไม่ใช่ บวก อย่างเดียวนะครับ 
ซื้อรถ ปีที่ 2 หลังเปลี่ยนโฉม จะได้รถที่ดีกว่า..  ได้รับการปรับปรุงปรับแต่ง จากการทดลองใช้ในปี ที่ 1 มาแล้ว ด้วย..  Cheesy

Camry , Accord,  Teana  ผมไม่มีวาสนา ได้เปลี่ยมาใช้นะครับ  ได้แต่มองด้วยความชื่นชม เท่านั้น   Cheesy

Teana  ยังเป็นรองเลกซัสอยู่นิดนึงครับ  แต่ก็ยังเหนือว่า Camry ทั้ง ๆ ที่ราคาเท่ากัน
ผมก็เล็ง ๆ Teana รุ่นซันรูฟอยู่เหมือนกัน   ถ้าเคาะบัญชีปีนี้เสร็จแล้ว   เงินเหลือเยอะหน่อยก็อาจจะ........
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:20:00 PM »

teana  อีกเสียงครับพี่  เยี่ยม

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=222:exclusive-first-impression-nissan-teana-j32-25-xtronic-cvt-&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:24:12 PM »

ต้องลองขับดูครับ เพื่อนผมขับAccordอยู่ มาลองขับCamryของผม

เค้าบอกรู้อย่างนี้ซื้อCamryดีกว่า

ผมว่าต้องไปลองขับดูดีกว่าครับ Smiley
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:59:07 PM »

ช๊อยส์3 ตัวเลือกนี้ ผมเรียงตามลำดับ
1. เทียน่า
2. แอคคอร์ด
3. แคมรี่
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 01:58:10 PM »

ขับวีออสเชียร์แคมรี่(ขาวมุก)ครับช๊อบชอบ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:59:26 PM »

Teana เป็นรถเทียบชั้น Lexus.. ที่ราคาในระดับเดียวกับ Camry, Accord, ..Nissan กลุ่มเดียวกัน ต้องเป็น Cefiro
Camry เป็นรถที่ดูสวยทุกมุมมอง ซึ่งแต่เดิมรถญี่ปุ่น เน้นที่สวยด้านหน้า.. ด้านข้าง-หลัง ดูไม่จืด .  Grin

ถ้าได้เลือก Teana นอกจากต้องเป็นคอพันธุ์แท้ ยังถือว่าเลือกรถมาใช้อย่างคุ้มค่า คุ้มราคา ด้วยครับ  Cheesy

ส่วน Benz ถ้าเป็นผู้ชายขับเอง ควรมองไปที่ E 200, E 240  ซึ่งกำลังจะถูกเปลี่ยนโฉม..  ส่วนตัว C นั้นเล็กไปนิด เหมาะกับสุภาพสตรี ขับเอง
แต่  Benz 1 คัน เกือบซื้อได้ Camry, Accord, Teana   3 คันรวมกัน ครับ   
ตะก่อน Benz  ราว 10 ปี จึงเปลี่ยนโฉม แต่มายุคนี้ 5-6 ปีเปลี่ยนโฉมที ล่าลุด เหมือนยานรบอวกาศ เข้าไปทุกทีแล้ว  คิก คิก

การซื้อรถใหม่ อย่าไปติดกระแส เพราะเปลี่ยนโฉมใหม่ เพราะนั่นคือรุ่นใหม่ ความใหม่บนถนน มีมาทั้งบวก และลบ  ไม่ใช่ บวก อย่างเดียวนะครับ 
ซื้อรถ ปีที่ 2 หลังเปลี่ยนโฉม จะได้รถที่ดีกว่า..  ได้รับการปรับปรุงปรับแต่ง จากการทดลองใช้ในปี ที่ 1 มาแล้ว ด้วย..  Cheesy

Camry , Accord,  Teana  ผมไม่มีวาสนา ได้เปลี่ยมาใช้นะครับ  ได้แต่มองด้วยความชื่นชม เท่านั้น   Cheesy

Teana  ยังเป็นรองเลกซัสอยู่นิดนึงครับ  แต่ก็ยังเหนือว่า Camry ทั้ง ๆ ที่ราคาเท่ากัน
ผมก็เล็ง ๆ Teana รุ่นซันรูฟอยู่เหมือนกัน   ถ้าเคาะบัญชีปีนี้เสร็จแล้ว   เงินเหลือเยอะหน่อยก็อาจจะ........

สาวสวยท่านหนึ่ง..  ในเวปนี้ ก็เพิ่ง ถอย ๖ สูบ ขาวมุก  ไปเมื่อกลางเดือนที่แล้ว ครับพี่.  Cheesy

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 12:43:30 AM »

ผมแฟนนิสสันครับ...

ขออนุญาตเชียร์เทียน่า ๒.๕ ครับ...

พี่ธำรงไม่มีปัญหาเรื่องราคาขายต่อและการบำรุงรักษาเพราะเป็นรถเช่า...

เทียน่านั่งและขับสบายกว่าเพื่อนครับ...

รูปโฉมก็หรูแบบเรียบๆเหมาะกับหนุ่มใหญ่อย่างพี่ธำรงครับ... คิก คิก

ขออนุญาตแนะนำให้พี่ลองขับและลองนั่งที่นั่งหลังด้วยตัวเองเทียบกันทั้งสามตัวเลือกครับ...

ทำหัวข้อให้คะแนนเองสักห้าหกหัวข้อๆละสามคะแนนอาทิ...

รูปโฉม สมรรถนะ ความนิ่มนวล การทรงตัว การเบรค การเก็บเสียง ฯลฯ...

แล้วลองดูคะแนนที่ได้ เทียบกับความเห็นจากผู้อื่นอีกทีครับ...  ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:16:30 AM »

ขับเอง Accord ครับ   มีพลขับ Teana  นั่งหลังสบายกว่า

Camry แถวบ้านผมทำ  Taxi   ติดแก๊สหากินคุ้มค่าทีเดียว      ชาวบ้านเลยเมิน  อิอิ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:55:11 AM »

ขับเอง Accord ครับ   มีพลขับ Teana  นั่งหลังสบายกว่า

Camry แถวบ้านผมทำ  Taxi   ติดแก๊สหากินคุ้มค่าทีเดียว      ชาวบ้านเลยเมิน  อิอิ

Huh สงสะยครับลุงปู ถ้าขับเอง ทำไมต้องแอคคอดครับ ขับเองนี่เทียน่าไม่ได้เหรอครับ  Huh สงสัย สงสัย   Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:01:45 AM »

Huh สงสะยครับลุงปู ถ้าขับเอง ทำไมต้องแอคคอดครับ ขับเองนี่เทียน่าไม่ได้เหรอครับ  Huh สงสัย สงสัย   Grin

ซื้อมาลองสิครับชาย ...... ตังค์ที่หยบอยู่มีไว้ทำไม สงสัยอะไรก็ลุยเลย

เทียน่าตัวใหญ่นั่งสบายกว่าเหมาะเป็นรถประจำตำแหน่ง  แอคคอร์ทกะแคมรี่ออกแนวสปอร์ตขับสนุก

ไม่มีใครดีกว่าใครหรอก  .....  อยู่ที่ว่าใครชอบอะไรนิยมใคร  ......  โลกนี้ไม่มีดีสุดหรือเลวสุด

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:10:20 AM »

Huh สงสะยครับลุงปู ถ้าขับเอง ทำไมต้องแอคคอดครับ ขับเองนี่เทียน่าไม่ได้เหรอครับ  Huh สงสัย สงสัย   Grin

ซื้อมาลองสิครับชาย ...... ตังค์ที่หยบอยู่มีไว้ทำไม สงสัยอะไรก็ลุยเลย

เทียน่าตัวใหญ่นั่งสบายกว่าเหมาะเป็นรถประจำตำแหน่ง  แอคคอร์ทกะแคมรี่ออกแนวสปอร์ตขับสนุก

ไม่มีใครดีกว่าใครหรอก  .....  อยู่ที่ว่าใครชอบอะไรนิยมใคร  ......  โลกนี้ไม่มีดีสุดหรือเลวสุด

ที่สงสัยไม่ใช่สมรรถนะของรถหรอกครับ แค่สงสัยว่าถ้าขับเองทำไมต้องแอคคอต แล้วถ้าจะนั่งหลังทำไมต้องเทียน่าหนะครับ แอคคอตนั่งหลังแล้วไม่สะบายเลยหรอครับ  Huh

Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:11:57 AM »

ไม่รู้จะเชียร์ใครดี   เอาเป็นว่า  เป็นศิษย์เก่าสยามกลการ   เคยพักพิงตัวที   ปัจจุบันสังกัดเอช  ......  ต่อไปทาทาดีมั้ยเนี่ย    คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:13:18 AM »

อืมมม วิชาเหลี่ยมลอกอลิดขั้นเทพเลยลุงปู  เยี่ยม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์