เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:24:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Camry VS Honda Accord VS Nissan Teana  (อ่าน 31185 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:15:36 AM »

อืมมม วิชาเหลี่ยมลอกอลิดขั้นเทพเลยลุงปู  เยี่ยม

เหมือนตอนลุงปูไปหาซื้อจีพีเอสเลยใช่ใหมน้องสี่  ยิ้มีเลศนัย Grin บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:16:51 AM »

แล้วถ้าจะนั่งหลังทำไมต้องเทียน่าหนะครับ แอคคอตนั่งหลังแล้วไม่สะบายเลยหรอครับ  Huh
 Grin Grin Grin

สบายทุกตัวแหละครับ   แต่เทียน่าสบายกว่าหน่อยมีพื้นที่วางขากว้างกว่านิด     สมาร์ทเลยละเธอ   ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:18:48 AM »

อืมมม วิชาเหลี่ยมลอกอลิดขั้นเทพเลยลุงปู  เยี่ยม
เหมือนตอนลุงปูไปหาซื้อจีพีเอสเลยใช่ใหมน้องสี่  ยิ้มีเลศนัย Grin บู่ บู่ บู่

เยาะเย้ย   เรื่องนี้รู้สึกว่าจะโยนขุมที่ศรีวาราแล้วไม่ใช่เหรอ ..... ก็ให้มันแล้วๆไป  อดีตไม่อาจหวนคืน  เลิกนะขอร้อง   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด   

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:30:43 PM »

เทียน่าโฉมนี้ออกมาผมมองเผินๆ นึกว่า เอาดี้ เอ6 วิ่งผ่านมา สวยดี แต่ติตรงไฟหน้ากะไฟท้ายไม่ค่อยกลมกลืนเข้ากับตัวถังเรียบสนิทแบบเอาดี้ เอ6

แต่ใจผมถ้าในสามตัวนี้ผมชอบแคมรี่สวยโดนใจดี สีขาวมุก เอามาปรับปรุ่งช่วงล่างหน่อยเปลี่ยนโช็คดีๆทั้ง4ต้น ยาง+แม็ก สวยๆ ส่วนแอคคอร์ดผมว่าหุ่นมัน

ออกทะเลไปหน่อยขัดสายตาตรงร่องเส้นสายที่มันพาดตัวถังจากหน้าไปหลังมันไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 04:08:39 PM »

เรื่องรูปลักษณ์ภายนอกผมว่าแล้วแต่ตาใครตามันน่ะลุงดุล เหมือนมองสาวแหละ สวยของผมกัยสวยของลุงมันกะคนละอย่าง แต่ที่ผมสงสัยอย่างแรงคือถ้าขับเองทำไมต้องแอคคอตอ่ะ ลุงช่วยตอบหน่อยถิ  Huh  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 05:56:13 PM »

น่าจะหมายถึงผู้ที่ชอบขับสไตล์มันส์ๆหน่อยนะครับ ..

ผมใช้ accord ตัวเก่าๆอยู่  เวลาเดินทางไกลแม้จะขับช้าลงแล้ว(ด้วยวัยที่หนุ่มขึ้นเรื่อยๆ) บางครั้งยังนึกสนุกเมื่อเห็นเพื่อนร่วมทางที่ใช้รถพิกัดเดียวกันขับเร็วๆผ่านหน้าผมไป ก็จะลองกดไล่ดูเล่นๆ
ไม่ต้องพูดถึงรถในรุ่นปีเดียวกัน ซึ่งไม่ใช่เรื่องยากที่จะทันเค้าได้ และผมก็เล่นให้พอรู้กันเท่านั้น แซงได้หรือไล่ทันก็เลิก ไม่ได้ยืดเยื้ออะไร

แต่ใน 3 ตัวเลือกตามหัวข้อกระทู้นี้ ตัวที่ผมไม่อยากเล่นด้วยมากที่สุดก็คือเจ้า accord 2.4 นี้เอง ..
ตัวอื่นแม้จะแซงกันไม่ได้ ก็หนีกันไม่ขาด ที่ย่าน 200+/-  พอรู้กำลังกัน แล้วแต่จังหวะ
แต่กับเจ้า accord 2.4 นี่ ผมรู้ได้เลยว่า ที่กว่า 200 เค้ายังเหลือความเร็วอีกเยอะ และแรงบิดก็มาแบบไม่เกรงใจกันบ้างเลย
ขณะที่ผมหมดเค้าอยู่ที่ 200 ต้นๆ แต่ไม่ยอมถอนให้เค้าแซง (ถนนเลนสวน)  เค้าแสดงกำลังด้วยการจี้ติดท้ายจนมองไม่เห็นฝากระโปรงหน้า แล้วผ่อนให้ห่างออกไป แล้วเร่งจี้เข้ามาติดใหม่หลายต่อหลายครั้ง (คนขับก็วัยไล่ๆผมเนี่ยนะ)  เยาะเย้ย
สุดท้ายเมื่อมีจังหวะเจ้าAC2.4 ก็แซงไปจนได้แบบหืดขึ้นคอเหมือนกัน เข้าใจว่าเป็นเพราะต้องโต้ลมปะทะที่แหวกออกข้างจากรถผมขณะกำลังจะตีคู่ แต่พอพ้นไปได้ก็ไปลิ่วแบบไม่ต้องคิดจะตาม

ทดสอบกับตัวเลือกอื่น ไม่ทิ้งขาดกันขนาดนี้ครับ .. แต่กับเจ้า AC โดนกินทั้งต้นทั้งปลาย ...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 06:09:22 PM »

น่าจะหมายถึงผู้ที่ชอบขับสไตล์มันส์ๆหน่อยนะครับ ..

ผมใช้ accord ตัวเก่าๆอยู่  เวลาเดินทางไกลแม้จะขับช้าลงแล้ว(ด้วยวัยที่หนุ่มขึ้นเรื่อยๆ) บางครั้งยังนึกสนุกเมื่อเห็นเพื่อนร่วมทางที่ใช้รถพิกัดเดียวกันขับเร็วๆผ่านหน้าผมไป ก็จะลองกดไล่ดูเล่นๆ
ไม่ต้องพูดถึงรถในรุ่นปีเดียวกัน ซึ่งไม่ใช่เรื่องยากที่จะทันเค้าได้ และผมก็เล่นให้พอรู้กันเท่านั้น แซงได้หรือไล่ทันก็เลิก ไม่ได้ยืดเยื้ออะไร

แต่ใน 3 ตัวเลือกตามหัวข้อกระทู้นี้ ตัวที่ผมไม่อยากเล่นด้วยมากที่สุดก็คือเจ้า accord 2.4 นี้เอง ..
ตัวอื่นแม้จะแซงกันไม่ได้ ก็หนีกันไม่ขาด ที่ย่าน 200+/-  พอรู้กำลังกัน แล้วแต่จังหวะ
แต่กับเจ้า accord 2.4 นี่ ผมรู้ได้เลยว่า ที่กว่า 200 เค้ายังเหลือความเร็วอีกเยอะ และแรงบิดก็มาแบบไม่เกรงใจกันบ้างเลย
ขณะที่ผมหมดเค้าอยู่ที่ 200 ต้นๆ แต่ไม่ยอมถอนให้เค้าแซง (ถนนเลนสวน)  เค้าแสดงกำลังด้วยการจี้ติดท้ายจนมองไม่เห็นฝากระโปรงหน้า แล้วผ่อนให้ห่างออกไป แล้วเร่งจี้เข้ามาติดใหม่หลายต่อหลายครั้ง (คนขับก็วัยไล่ๆผมเนี่ยนะ)  เยาะเย้ย
สุดท้ายเมื่อมีจังหวะเจ้าAC2.4 ก็แซงไปจนได้แบบหืดขึ้นคอเหมือนกัน เข้าใจว่าเป็นเพราะต้องโต้ลมปะทะที่แหวกออกข้างจากรถผมขณะกำลังจะตีคู่ แต่พอพ้นไปได้ก็ไปลิ่วแบบไม่ต้องคิดจะตาม

ทดสอบกับตัวเลือกอื่น ไม่ทิ้งขาดกันขนาดนี้ครับ .. แต่กับเจ้า AC โดนกินทั้งต้นทั้งปลาย ...

ยังดีนะพี่เบิร์ดเจอตัว2.4 ถ้าเจอตัว V6 จะเซ็งยิ่งกว่านี้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 06:17:52 PM »

พูดถึงความเร็ว..  เรื่องแรงม้า ของรถยนต์ ญี่ปุ่น นี่ ผมไม่ค่อยเชื่อถือ เท่าไรเลย  ทุกค่าย ปรกติ เข็มกม. จะอ่อน ๕  - ๑๐ %  คิก คิก
ถ้าให้ชัวร์ ต้องใช้ GPS  มาจับความเร็ว ว่า เข็มเที่ยง หรืออ่อน-แข็งขนาดไหน   

รถยนต์วิ่งความเร็วสูงจัดนั้น  นอกจากเครื่องยนต์ต้องแรง  ช่วงล่างต้องหนึบ ท้องรถยนต์ต้องต่ำ เบรคต้องดี 
ไม่อย่างนั้น จะกระพรือ เพราะการต้านของลม เมื่อความเร็วยิ่งสูงขึ้น.. อาการเสียว จะขึ้นมาแทน  .  Grin

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 06:32:47 PM »

แหะๆ  ผมก็ใช้ GPS ครับ พี่โรด ... ยอมรับว่าเข็มอ่อนไปประมาณ 2%  แต่ความเร็ว 200+/- ก็ยังอยู่ใน 200+/- อยู่ดี  คันอืนค่ายอื่นผมไม่รู้ครับ
แต่ถ้า Mazda3 ของแฟนผม เข็มตรงเป๊ะกับ GPS

พี่โรดลองหาโอกาสกลับมานั่งรถญี่ปุ่นขนาดกลางดูบ้างสิครับ โดยเฉพาะเจ้า accord ที่ความเร็วสูงๆนี่ นิ่งและมั่นใจไม่ยิ่งหย่อนกว่ารถยุโรปในไซด์เดียวกันเท่าไหร่เลย นี่เป็นเหตุผลที่ผมเลือก accord ครับ ออกจะกระด้างที่ความเร็วต่ำ แต่วิ่งเร็วแล้วเนียนครับ

นี่ฟิลลิ่งยังเทียบไม่ได้กลับ Mazda3 นะครับ อันนั้นน่ะ รถยุโรปก็ยุโรปเถอะ ..

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 06:40:42 PM »

แหะๆ  ผมก็ใช้ GPS ครับ พี่โรด ... ยอมรับว่าเข็มอ่อนไปประมาณ 2%  แต่ความเร็ว 200+/- ก็ยังอยู่ใน 200+/- อยู่ดี  คันอืนค่ายอื่นผมไม่รู้ครับ
แต่ถ้า Mazda3 ของแฟนผม เข็มตรงเป๊ะกับ GPS

พี่โรดลองหาโอกาสกลับมานั่งรถญี่ปุ่นขนาดกลางดูบ้างสิครับ โดยเฉพาะเจ้า accord ที่ความเร็วสูงๆนี่ นิ่งและมั่นใจไม่ยิ่งหย่อนกว่ารถยุโรปในไซด์เดียวกันเท่าไหร่เลย นี่เป็นเหตุผลที่ผมเลือก accord ครับ ออกจะกระด้างที่ความเร็วต่ำ แต่วิ่งเร็วแล้วเนียนครับ

นี่ฟิลลิ่งยังเทียบไม่ได้กลับ Mazda3 นะครับ อันนั้นน่ะ รถยุโรปก็ยุโรปเถอะ ..

ขอบคุณมากครับ   Cheesy.   รถผมเปลี่ยนยาง ต่างขนาดที่กำหนดมา เข็มเพี้ยนไป ๗ -๘  %  ต้องจับด้วย GPS ไปด้วย  Grin

เวลาออกต่างจังหวัด ถ้าพบ รถที่ขับเร็ว จะสนุกมาก และไม่ง่วง แต่ต้องพยายามให้เค้าทราบว่า เราไม่ได้แข่งความเร็วด้วย

แต่อยากเกาะกลุ่ม เป็นเพื่อนร่วมทาง ไปด้วยกัน  และอาการอย่างนี้ ต้องขับเอง เท่านั้น ทางเหนือ ผมจะพบเมื่อพ้นตากไปแล้ว ครับ Cheesy

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 06:45:10 PM »

ไหว้   Grin

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 06:57:52 PM »

เรื่องช่วงล่างต้องยอมมาสด้าครับ บรรดารถตลาดญี่ปุ่นด้วยกัน จะสู้ได้ก็ต้องซูบารุนั่นล่ะ 

เห็นข่าวว่าจะเอา มาสด้า6เข้ามาขาย ก็ยังเงียบอยู่เลยครับ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:23:16 PM »

แล้วถ้าจะนั่งหลังทำไมต้องเทียน่าหนะครับ แอคคอตนั่งหลังแล้วไม่สะบายเลยหรอครับ  Huh
 Grin Grin Grin
ถ้าตอนผมซื้อลุงปูบอกแบบนี้ ก็จบแล้ว มีกั๊กน้องด้วย
                      สบายทุกตัวแหละครับ   แต่เทียน่าสบายกว่าหน่อยมีพื้นที่วางขากว้างกว่านิด     สมาร์ทเลยละเธอ   ขำก๊าก

ถ้าตอนผมซื้อลุงปูบอกแบบนี้ ก็จบแล้ว มีกั๊กน้องด้วย ฮึ งอน

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:44:06 PM »

การเลือกรถและการใช้รถแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป

ส่วนผมใช้งานรถเยอะ วันๆอยู่แต่หลังพวงมาลัย  จึงต้องเลือกรถที่เซฟตี้ที่สุด

ผมไม่ขับรถเร็ว   ความเร็วมาตราฐานก็ ๑๒๐    ถ้ารีบหน่อยก็๑๔๐   ไม่เคยกดถึง ๒๐๐   แค่ลองๆกดดูแค่๑๘๐  ก็ยกคันเร่งแล้ว

เวลาไปไหนไม่ค่อยรีบ   ผมจะเผื่อเวลาเดินทางล่วงหน้า  ขับไปเรื่อยๆ ๙๐-๑๐๐ บางทีก็  ๑๒๐

ชีวิตผมอยู่แต่บนรถแค่นี้ก็เสี่ยงพอแล้ว   ตื่นเช้า ขับช้าดีกว่าครับ.... Grin 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:01:34 PM »

เรื่องรูปลักษณ์ภายนอกผมว่าแล้วแต่ตาใครตามันน่ะลุงดุล เหมือนมองสาวแหละ สวยของผมกัยสวยของลุงมันกะคนละอย่าง แต่ที่ผมสงสัยอย่างแรงคือถ้าขับเองทำไมต้องแอคคอตอ่ะ ลุงช่วยตอบหน่อยถิ  Huh  Grin Grin Grin

สาวๆ ชอบฮอนด้ามั๊งใครมีเลยชอบขับเอง ดูซีวีคกะแจ๊สซิ สาวๆขับแทบทั้งนั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์