เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:31:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Camry VS Honda Accord VS Nissan Teana  (อ่าน 31179 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:17:38 PM »

เข้ามาบอกว่าชอบนิสสัน  แต่มอง ปาเจโร สปอร์ต อยู่ครับผม

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:43:27 PM »

ยอมรับกระบะรุ่นใหม่ ๆ
แรงจริง ๆ  ครับ  แต่ก็มีสิทธิ์เอาหลังคาวิ่งแทนล้อ
ทางตรงนี่แรงจริง ๆ แต่พอเจอโค้ง  เบรคกันตัวโก่ง ครับ
น่าจะจริงครับ  ผมไม่รู้ว่าอย่างวีโก้ตอนเดียวเข้าโค้งหนักๆได้เท่าไหร่
แต่เคยสองครั้งที่โดนวีโก้ตอนเดียวจี้ตูดแบบกวนๆ เลยลองกดหนี ทางตรงนี่หนีไม่ออกเลยครับ เค้าตามได้ติดๆ
มาไหลได้ตรงโค้ง ผมกดเบรคหนึ่งครั้งก่อนเข้าโค้ง ความเร็วเหลือซัก 150 แล้วปล่อยไหล กดต่อตอนออกโค้ง
มองกระจกหลังทิ้งห่างพอควร เหมือนเค้าไม่กล้าเข้าแรงๆ  ทิ้งได้แค่ช่วงโค้งจริงๆครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:33:56 AM »

ยอมรับกระบะรุ่นใหม่ ๆ
แรงจริง ๆ  ครับ  แต่ก็มีสิทธิ์เอาหลังคาวิ่งแทนล้อ
ทางตรงนี่แรงจริง ๆ แต่พอเจอโค้ง  เบรคกันตัวโก่ง ครับ
น่าจะจริงครับ  ผมไม่รู้ว่าอย่างวีโก้ตอนเดียวเข้าโค้งหนักๆได้เท่าไหร่
แต่เคยสองครั้งที่โดนวีโก้ตอนเดียวจี้ตูดแบบกวนๆ เลยลองกดหนี ทางตรงนี่หนีไม่ออกเลยครับ เค้าตามได้ติดๆ
มาไหลได้ตรงโค้ง ผมกดเบรคหนึ่งครั้งก่อนเข้าโค้ง ความเร็วเหลือซัก 150 แล้วปล่อยไหล กดต่อตอนออกโค้ง
มองกระจกหลังทิ้งห่างพอควร เหมือนเค้าไม่กล้าเข้าแรงๆ  ทิ้งได้แค่ช่วงโค้งจริงๆครับ

จุดเปลี่ยนอยู่ตรงนี้ครับ กำลังเครื่องเค้าขึ้นมาถึงช่วงสูงแล้ว ต้องทำให้รอบเครื่องเค้าตกก่อนครับ ถึงจะหนีพ้น

โดยปกติ ออกตัวไฟแดงเป็นรถคันหน้าทั้งคู่พร้อมๆกัน ระหว่างกระบะกับเก๋ง 2.5 หากรถเก๋งไม่กดคันเร่งแบบตั้งใจเร่งจริงๆ
กระบะสมัยใหม่นี่วิ่งไม่มีควันดำให้เห็นเลย ทีนี้ตามตูดไปเหอะ จะไปแซงกันได้อีกทีได้ที่เลย 160 ขึ้นไปแล้วครับ  อ๋อย

ว่ากันว่าหากไปปลดล็อกกล่องสมองกลของรถกระบะ มันสามารถทำความเร็วได้หรือเกิน 200 กม/ชม. ด้วยครับ
ผมเองก็ไม่เคยลองกับคันที่ปลดล็อคแล้ว ถึงมีให้ลองก็ไม่กล้าครับ เคยขับตัวปกติ พวงมาลัยเบาหวิวเลยครับ  ตกใจ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 12:41:03 AM »

Accord 2011

http://www.youtube.com/watch?v=JJfB4QEsUQk&feature=player_embedded#!

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 12:42:33 AM »

มาสด้า3 2011

2011 Mazda MAZDA3 s Sport Hatchback in Daytona Beach, FL 32124

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 08:32:40 AM »

จะขับกันเร็วทำไมหรือครับ....บ้านเราถนนที่จะวิ่งให้เร็วก็ไม่มี
ถึงความสามารถของรถจะมีสูงมากแต่ควรคำนึงถึงความปลอดภัยก่อนเป็น
ถึงเราระวังแต่เพื่อนที่ใช้รถร่วมทางไม่ระวัง ก็เซ็งครับ Tongue Tongue

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:04:23 AM »

ขอยกกระทู้มาขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็น ให้คำแนะนำมาครับ  ไหว้
การเลือกรถ...ความเห็นจากทุกท่านทำให้ผมได้ความรู้ความคิดอีกหลายแง่ และก็ทำให้ผมรู้จักตัวเองมากขึ้นด้วย  Grin
ขอบคุณครับ....
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:21:11 AM »

รถ ๒ ประตู
มันเหมาะกับคนไม่มีลูก  มีเมีย 
อย่างผม มาก ๆ แต่ว่าตังค์ตอนนี้คงซื้อได้แค่ล้อ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:26:36 AM »

รถ ๒ ประตู
อย่างผม มาก ๆ แต่ว่าตังค์ตอนนี้คงซื้อได้แค่ล้อ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Accord Coupe ใช้แชสซีเดียวกับตัวซาลูน4ประตูครับ ภายในก็พอกันครับพี่ ต่างที่ประตูน้อยบานกว่าแค่นั้นเอง  Grin Grin
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:32:54 AM »

รถ ๒ ประตู

Accord Coupe ใช้แชสซีเดียวกับตัวซาลูน4ประตูครับ ภายในก็พอกันครับพี่ ต่างที่ประตูน้อยบานกว่าแค่นั้นเอง  Grin Grin
        แล้วเซฟฯตัวใหม่ละครับ
พอจะมีรายละเอียดอะไรมาเล่าให้ฟังบ้าง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:38:02 AM »

รถ ๒ ประตู

แล้วเซฟฯตัวใหม่ละครับ
พอจะมีรายละเอียดอะไรมาเล่าให้ฟังบ้าง ครับ

ตอนนี้กำลังหน้ามืดกับงานเลยครับพี่ ไว้มีโอกาสเจอตัวเจ้าครูซแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ  ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:52:54 AM »

อ้าวไม่ดูตาม้าตาเรือ
มีข้อมูลเบื่องต้นที่กระทู้รถยนต์ฯแล้ว ครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์