เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:29:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++มันต้องอย่างนี้..เฒ่าวัย 70 ใจเด็ด คว้าปืนแก๊ปจับหัวขโมยรุ่นโจ๋++  (อ่าน 2421 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 05:34:42 PM »

กาฬสินธุ์- ผู้เฒ่าวัย 70 ปี เจ้าของฟาร์มไก่ชนชื่อดังเมืองน้ำดำ ใจเด็ดคว้าปืนแก๊ปแถมวิ่งไล่จับหัวขโมยเป็นโจ๋วัยเพียง 16 ปี หลังบุกงัดบ้านกลางวันแสกๆ เผยเคยถูกขโมยไก่ชนเงินแสนไปแล้วหลายตัว ด้านตำรวจคาดน่าจะมีแก๊งร่วมขบวนการไม่ต่ำกว่า 3 คน
       พ.ต.อ.จักฎ์กฤษณ์ จันทรรัตน์ ผกก.สภ.เมืองกาฬสินธุ์ ได้รับแจ้งเหตุจากชาวบ้านว่ามีคนร้ายบุกงัดบ้านเพื่อขโมยทรัพย์สินที่บ้านสวนไม่มีเลขที่ บ้านหลุบ ต.หลุบ อ.เมืองกาฬสินธุ์ จึงสั่งกำลังเจ้าหน้าที่สายาตรวจพร้อมเจ้าหน้าที่ตำรวจนอกเครื่องแบบชุดสายสืบ สภ.เมืองกาฬสินธุ์เข้าตรวจสอบที่เกิดเหตุ
       ทันทีที่กำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจไปถึงที่เกิดเหตุ ได้พบว่าเจ้าของบ้านสวน คือนายเลื่อน ดลประเสริฐ อายุ 70 ปี อยู่บ้านเลขที่ 177 ต.หลุบ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ ถือปืนคุมเชิงหัวขโมยที่กำลังนั่งสั่นอย่างหมดสภาพบริเวณหน้าบ้านสวน ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจได้เข้าควบคุมตัวหัวขโมยทันที พร้อมทำการสอบปากคำ
       จากการสอบปากคำเบื้องต้น ทราบว่า หัวขโมยรายนี้ชื่อ นายเกตุ (นามสมมติ) อายุ 16 ปี บ้านอยู่คุ้มวัดสว่างโดยอ้างว่าวิ่งหนีมาหลบซ่อนที่บ้านสวนหลังถูกกลุ่มวัยรุ่นในตัวเมืองไล่ทำร้าย แต่หัวขโมยยังให้การวกวน ทั้งนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ควบคุมตัวส่งต่อให้กับพนักงานสอบสวนเพื่อทำการสอบปากคำตาม พ.ร.บ.คุ้มครองเด็กอีกครั้ง
       นอกจากนี้ เจ้าหน้าที่ยังพบรถจักรยานยนต์ อีก 1 คัน ยี่ห้อยามาฮ่า สีม่วง หมายเลขทะเบียน กวต 346 รอยเอ็ด แต่ไม่มีกุญแจ เบื้องต้นผู้ต้องหาปฏิเสธว่าไม่ใช่รถของตนเอง แต่เมื่อซักถามจึงยอมรับว่าเป็นรถที่ใช้ขับหนีกลุ่มวัยรุ่นมาจากตัวเมือง
       ด้านนายเลื่อน ดลประเสริฐ อายุ 70 ปี กล่าวว่า ช่วงเช้าได้มาให้อาหารสัตว์เลี้ยงที่บ้านสวน โดยเฉพาะพันธุ์ไก่ชนที่มีราคาตั้งแต่หลักหมื่นถึงหลักแสนจากนั้นเดินทางไปวัดเพื่อทำบุญตามปกติ แต่เกิดเอะใจจึงกลับมาที่บ้านสวน ซึ่งต้องตกใจเมื่อเห็น กุญแจถูกงัด และประตูบ้านก็เปิดอ้าอยู่ จึงรีบเดินเข้าไปในบ้านได้พบเด็กผู้ชายกับรื้อสิ่งของอยู่จึงตะโกนร้องดังๆ
       จากนั้นเด็กชายได้วิ่งหนีไปทางหนองกุดโง้ง ซึ่งพอตั้งสติได้จึงไปหยิบปืนแก๊ปวิ่งไล่จับคนร้ายและร้องบอกเพื่อนบ้านให้ช่วยโทรศัพท์แจ้งตำรวจให้ด้วย ซึ่งตนก็พยายามวิ่งไล่ตามจนกระทั่งสามารถจับตัวได้ที่หนองกุดโง้ง ห่างจากบ้านสวนเกือบ 1 กม.
       แต่จากการตรวจสอบไม่พบว่ามีของมีค่าหายไป มีเพียงข้าวของถูกรื้อค้นกระจัดกระจาย แต่ทั้งนี้บ้านสวนที่นี่ถูกคนร้ายมาขโมยไก่ชนราคาหลักแสนไปแล้วหลายครั้ง ซึ่งทำให้ต้องเฝ้าระวังเป็นพิเศษ
       อย่างไรก็ตามเจ้าหน้าที่ตำรวจคาดว่าน่าจะเป็นแก๊งวัยรุ่น ที่เข้ามาหวังว่าจะขโมยทรัพย์สินมีค่าและคาดว่าน่าจะมีไม่ต่ำกว่า 3 คน ซึ่งตำรวจจะทำการสืบสวนเพื่อหาผู้ร่วมขบวนการทั้งหมดมาดำเนินคดีต่อไป
คุณตาจะโดนหางเลขปืนแก๊ปไม่มีทะเบียนด้วยหรือเปล่า(คาดว่าไม่น่าจะมีทะเบียน) เพราะหน้านี้หมดฝนแล้วชาวบ้านตามต่างจังหวัดจะไปนอนนาเฝ้าข้าวที่กำลังสุกและเอาปืนแก๊ปออกยิงหนูยามยางกลางคืนด้วย

อ้างอิงจาก: http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9530000155841]http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9530000155841
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 05:36:41 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 05:41:27 PM »

ใจถึงจริงครับ  อายุ 70 ปี แล้วยังวิ่งไล่ตามจนกระทั่งสามารถจับตัวได้    เยี่ยม เยี่ยม
แต่ก็กลัวเจ้าหน้าที่เล่นแก่ เรื่องปืนแก๊ปไม่มีทะเบียน  น่าเห็นใจครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 07:42:41 PM »

ผมเข้าใจชีวิตจิตใจชาวสวน ชาวไร่ดี
เพราะผมก็มีอาชีพชาวสวน ชาวไร่ สำรองอยู่เหมือนกัน เยี่ยม
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:08:38 PM »

คุณตา คนบ้านเดียวกัน คิก คิก คิก คิก
แต่ผมคงไม่มีแรงวิ่งเท่าคุณตามั๊ง ยิ้มีเลศนัย
+1 ครับ ที่นำข่าวมาบอก ไหว้
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:21:14 PM »

ผมว่าคุณตาไม่น่าจะโดนข้อหาปืนแก๊บนะ

เพราะว่าเป็นถึงเจ้าของฟาร์มไก่ชนชื่อดัง
น่าจะรู้จักกับตำรวจบ้างแหละครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:04:15 AM »

ปืนแก๊บนี่ขอทะเบียนได้ไหมครับ  เอาเพื่อการสะสม

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:03:00 PM »

ปืนแก๊บนี่ขอทะเบียนได้ไหมครับ  เอาเพื่อการสะสม
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะครับ
ของไทยขอใหม่ไม่ได้ครับ ต้องไปหาซื้อปืนเก่าพร้อมทะเบียนที่นำจด ไหว้
แต่ถ้าร้านปืนนำเข้ามาจากต่างประเทศ ขอได้ครับ ปัญหามีข้อเดียวครับคือปืนนำเข้าจะแพงพอ ๆ หรือมากกว่าปืนปรกติ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
sang2009
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:35:12 PM »

...วิ่งได้เป็นกิโลแบบนี้เยี่ยมมากครับ..ถ้าโจรไม่หมดแรงก่อนตาคงวิ่งได้ต่ออีกเหมือนกัน.. เยี่ยม เยี่ยม
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 10:44:21 AM »

สุดยอดครับ ลุงแก่แข็งแรงมากๆ วิ่งตามได้เป็นกิโล  เยี่ยม

ผมว่าคุณตาไม่น่าจะโดนข้อหาปืนแก๊บนะ

เพราะว่าเป็นถึงเจ้าของฟาร์มไก่ชนชื่อดัง
น่าจะรู้จักกับตำรวจบ้างแหละครับ

คิดเหมือนกันครับ  ไหว้  แต่งานนี้ลุงแกอาจเสียลูกไก่เชิงดีๆ  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: [1]
  พิมพ์