เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:30:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอบรักสาวมุสลิมมีคำถามครับ?  (อ่าน 14181 ครั้ง)
GUN053
Jr. Member
**

คะแนน 6

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 06:47:47 PM »

สวัสดีครับ
                ผมแอบรักสาวมุสลิมคนหนึ่ง มีคำถามดังนี้
         1.ผมนับถือพุทธต้องเปลี่ยนศาสนาเป็นอิสลามหรือเปล่า
         2.เมื่อแต่งงานแล้ว สามารถมีเมียเพิ่มได้อีกสามคนจริงหรือเปล่า
         3.ฝ่ายหญิงต้องมาสู่ขอฝ่ายชายจริงหรือเปล่า
                                   รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
                                                   ขอบคุณมากครับ ไหว้
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 06:56:03 PM »

ผมเห็นเพื่อนผมนะครับ
อันดับแรก โดนเฉือนแน่ๆครับ (ความเจ็บจงหายไปความใหญ่จงคงเดิม)ก็มันบวมน่ะสิครับ คิก คิก คิก คิก
การมีเมียสี่คน ต้องได้รับอนุญาตจากภริยาคนแรก(มั๊ง)
เอาเป็นว่ารอ พี่ศักดา มาตอบดีกว่าครับ  ยิ้มีเลศนัย
ขอให้โชคดีกับความรักครับ เยี่ยม
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 06:59:53 PM »

เรื่องอื่นไม่รู้แต่ถ้าต้องเปลื่ยนศาสนาต้องรอชาติหน้าตอนบ่ายๆ. งอน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 07:00:50 PM »

1. โดยส่วนใหญ่ ไม่ว่าฝ่ายใหนจะนับถือศาสนาอะไร แต่ถ้าแต่งงานกับคนที่นับถือศาสนาอิสลามแล้ว อีกฝ่ายจะต้องเปลี่ยนตามครับ(คือนับถือศาสนาอิสลาม)

2. อันนี้อยู่ที่ท่านแล้วครับ แต่ที่ผมรู้(หลักกว้างๆ)ถ้าจะมีใหม่ได้ คนเก่าต้องไม่เดือดร้อนครับ ประมาณว่าท่านสามารถเลี้ยงคนแรกให้กินอยู่สบายได้ถึงมีใหม่ได้(ประมาณนั้น)

3. ไม่จริงครับ ลูกน้องผมก็เป็นมุสลิม ก็เห็นไปขอเมียนี่ครับ ไม่ใช่เมียมาขอ

ปล. ผมตอบแบบที่ผมรู้นะครับ ไม่ใช่บรรทัดฐานอะไร ถ้าจะว่ากันจริงๆ ต้องถามกลับด้วยว่าแฟนท่านนั้นอยู่ จ. ใหนครับ แล้วนับถืออิสลามเคร่งครัดขนาดใหน ครอบครัวเค้าเป็นอย่างไร อันนี้มีผลทั้งนั้นครับ ขนาด 3 จว. ใต้ที่ว่าเคร่งๆ เดี๋ยวนี้(โดยเฉพาะวัยรุ่น) ก็เคร่งเฉพาะต่อหน้าผู้ใหญ่เท่านั้นแหละครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 07:07:32 PM »

ผม ชาติไหนๆ ก็ไม่เปลี่ยน พระรัตนตรัยเท่านั้นครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 07:48:56 PM โดย nitrogen » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 07:26:02 PM »

ซายอกาเซะห์แดมอ  Grin Grin Grin

ผมเฉี่ยวไปเฉี่ยวมาให้เปลี่ยนศาสนาอยู่สามสี่รอบละครับ  รอดมาตลอด   Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 07:31:02 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 07:54:23 PM »

ญาติผมได้เมียเป็นอิสลาม  ไม่เปลี่ยนศาสนา  เมียเป็นอิสลามไปซื้อหมูมาทำกับข้าวให้กินเกือบทุกวัน

แต่เมียไม่กินหมูนะ   เห็นอยู่กันปกติสุขดี  อยู่ด้วยความรักไม่ใช่อยู่ด้วยศาสนาครับ  ..............

ถ้าคิดจะมีเมียหลายคนศาสนาไหนก็มีได้ครับ   ถ้าศึกษาดี ๆ ศาสนาพุทธสุดยอดแล้วครับ ........  ไหว้   

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:09:08 PM »

เอาเป็นว่ารอ พี่ศักดา มาตอบดีกว่าครับ  ยิ้มีเลศนัย

คุณศักดา งานเข้าแล้ว  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:11:48 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:09:41 PM »

ยุคนี้สมัยนี้ วัฒนธรรมประเพณี
ที่เคยเคร่งครัด  ย่อมไม่เหมือน
เก่าก่อนเสียแล้ว เลือกแบบยืดหยุ่นดีกว่าครับ หลงรัก
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:17:55 PM »

ทำไมต้องถามเรื่องมีเมียหลายคนได้ครับ

สงสัยมีแผน  Shocked

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:25:14 PM »

ตามศาสนาได้ครับถ้ามีปัญญาเลี้ยงเค้า
ตามความจริง ทำได้ถ้าไม่กลัวตาย  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:40:57 PM »

สวัสดีครับ
                ผมแอบรักสาวมุสลิมคนหนึ่ง มีคำถามดังนี้
         1.ผมนับถือพุทธต้องเปลี่ยนศาสนาเป็นอิสลามหรือเปล่า
         2.เมื่อแต่งงานแล้ว สามารถมีเมียเพิ่มได้อีกสามคนจริงหรือเปล่า
         3.ฝ่ายหญิงต้องมาสู่ขอฝ่ายชายจริงหรือเปล่า

ตามที่เห็นมานะครับ

1.โดยมากต้องเปลี่ยนเป็นมุสลิมครับ

2.มีได้แต่ต้องเลี้ยงดูภรรยาคนแรกอย่างสุขสบาย ภรรยาคนที่2 คนที่1ต้องยินยอม  ภรรยาคนที่3 คนที่1,2ต้องยินยอม  ภรรยาคนที่4 คนที่1,2,3 ต้องยินยอม

3.ประเพณีที่ผู้หญิงมาสู่ขอผู้ชายเป็นของอินเดียครับไม่ใช่มุสลิม

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:47:48 PM »

สวัสดีครับ
ขอ ตอบที่ ละ ข้อ ครับ

จากคำถาม ข้อ1  ผมนับถือพุทธต้องเปลี่ยนศาสนาเป็นอิสลามหรือเปล่า

จริงแท้ แน่นอน ครับท่านจะต้องเปลี่ยนศาสนาโดย สิ้นเชิงโดยไม่มี ข้อแม้ ใดๆทั้ง สิ้น
ห้ามไหว้ พระพุทธรูป(รูปปั้น) ห้ามเข้าร่วม ประเพณีตามศาสนาต่างๆ เช่น งานศพ งานบวช งานขึ้นบ้านใหม่เป็นต้น(ที่มีพระสวด)
 ส่วนจะให้เค้ามานับถือศาสนาพุทธนั้น คงเป็นไปได้ยาก ครับ เพราะศาสนา อิสลามเค้าจะเคร่งครัด มากๆการ เปลี่ยนศาสนาจากอิสลาม

ไปเป็นศาสนา อื่นเป็นบาปหนัก(บาปใหญ่) จะตกนรก  ชั่วกัปชั่วกัล  แบร่ แบร่
  เมื่อก่อนเพื่อน ผมหลายคนได้เมียอิสลาม ผมบอกว่า"จะไปยากอะไร มรึงก็หลอกให้มัน แดรกหมูซิไอ้ฟาย "  ผลสรุป ทุกคน ทำไม่ได้

อย่างที่ผมแนะนำ   จนผมเจอกับตัว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  จึงรู้ว่า การทำแบบนั้น โบกเครื่องบิน ให้จอดง่ายกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน
การที่ คนที่นับถือ ศาสนาพุทธเข้าอิสลาม  เค้าจะเรียกว่า  มู-หะ-ลับ  บาป ที่เคยทำจะถูกลบล้าง เหมือนเกิดใหม่

คำถามนี้จริงครับสามารถมีได้จริง แต่ เราต้องอยู่ในศาสนาอย่างเคร่งครัด คนที่ผมรู้จัก มีทั้งหมด 6 คน
การมีเมียเยอะ นั้นจะมีกฎครับ และการมีเมียมากโดยที่ไม่อยู่ ในศาสนา นั้นโครตบาปเลย ครับ

เมียเยอะนั้น ขั้นตอน ก็มี เราต้องให้เมียหลวงเป็นผู้ขอ เมียคนที่ สองให้เท่านั้นส่วนคนที่สาม ต้องให้คนที่เป็นหลวงและคนที่ สองเป็นผู้ขอให้ หลักการง่ายๆ

ถ้าท่าน ต้องการจะซื้อรถให้เมีย 1 คัน ท่านต้องซื้อตามจำนวน ของเมียถ้ามีเมีย 4 ท่านต้องซื้อ 4 คัน บ้าน 4หลัง
 แม้แต่เข็มเย็บผ้า ก็ต้อง 4 (ความเท่าเทียมกัน)   Grin Grin

เพื่อนผมคนนึง ครอบครัวเค้ามีอาชีพ ค้าขาย เมียทั้งสี่ก็ค้าขายหมด เค้าทำงานศาสนา (ดาวะ) เดินทางเพื่องานศาสนาอย่างเดียว
ท่องไปทั้วโลก เมียทั้ง4 ทำหน้าที่ ส่งตังค์ให้ใช้อย่างเดียว  เยี่ยม
  ปีหน้า แฟนผมบอกว่า  อาจจะขอให้อีก 1 คนถ้า  ทำตัวดีๆ   น้ำลายหก น้ำลายหก   น้ำลายหก น้ำลายหก (เหมือนถูกหวยเลยกรู) ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่จริง ครับ  การที่ ฝ่ายหญิงมาสู่ขอฝ่ายชาย เป็น ของศาสนา ฮินดูไม่ใช่มุสลิม ครับ

เคลีย์หรือปล่าว ครับ  Grin Grin Grin
ระวังนะครับ พอเข้า สุนัต มันจะใหญ่ขึ้น   อย่าลืม บอก หมอคนทำสุนัต บอกว่า"ผูกปมให้ด้วย" ครับ  ยิ้มีเลศนัย น้ำลายหก น้ำลายหก

คุณศักดา งานเข้าแล้ว  Grin
ผมน่ะเข้านานแล้ว แต่เข้าแขกไม่ใช่แขกเข้า  ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:11:11 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:50:27 PM »

ปีหน้าจะขอให้คน เหอะๆ คนเดียวยังบ่นเป็นหมีกินผึ้ง สองคนละเจอทวินแคม ทวินเทอร์โบว์   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:53:50 PM »

ปีหน้าจะขอให้คน เหอะๆ คนเดียวยังบ่นเป็นหมีกินผึ้ง สองคนละเจอทวินแคม ทวินเทอร์โบว์   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อย่าทักดิ  โถ่  ยี๊ ยี๊ แลบลิ้น
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์