เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:29:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอบรักสาวมุสลิมมีคำถามครับ?  (อ่าน 14218 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:58:51 PM »

ปีหน้าจะขอให้คน เหอะๆ คนเดียวยังบ่นเป็นหมีกินผึ้ง สองคนละเจอทวินแคม ทวินเทอร์โบว์   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อย่าทักดิ  โถ่  ยี๊ ยี๊ แลบลิ้น

ตกนรกขุมแรกไม่หนำใจ  อยากอัพดิวิชั่นไปขุมสอง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:02:17 PM »

เมื่อ20ปีก่อนเห็นรัฐมีนโยบาย  "หญิงก็ได้ชายก็ดีมีแค่สอง"   มันกำกวมนะผมว่าจะให้เป็นเกย์หรือคุมกำเนิด

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:05:18 PM »

ถ้ารักกันจริง เค้าสามารถ ฝากชีวิตไว้กับเราได้ และเรา สามารถฝากชีวิตไว้กับเค้า จนแก่เฒ่าได้  ท่านก็ลอง พิจารณาดูเถอะครับ
ศาสนาใดๆ ก็ สอนให้เป็นคนดีทั้งนั้นเพียงแต่ ศาสนา อิสลามเค้าจะมีกฎที่ชัดเจน กว่าก็เท่านั้น  
   เรื่องนี้ ขึ้นอยู่ที่ ตัวของเจ้าของกระทู้เอง แต่ถ้าจะไปบังคับเค้าให้เป็น พุทธละก็ หาเมียใหม่ง่ายกว่า ครับ  
เค้ามาเป็นพุทธ เค้าก็ไม่สบายใจหรอก ถ้าถูกบังคับ หรือถ้าท่าน ถูกบังคับให้ เข้ามุสลิม ท่านก็ไม่สบายใจ  จริงมั้ย ครับ
เรื่องนี้ ท่านต้อง ตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง ผมแค่รู้ งูๆปลาๆ เท่านั้น ผมก็ พุทธเข้าอิสลาม
ในหมู่บ้านผม เรียกผม ว่า "โต๊ะปา" ทั้งหมู่บ้าน
โต๊ะ คือ  คนที่นับถือ เช่น  คนแก่ คราวพ่อ หรือญาติที่เคารพ เรียก โต็ะ
ปา  คือ  มาจากคำว่า  " ป๊า " แปลว่า  พ่อ    คิดดูผมโดน   ป๊อกเก้า สองเด้ง  คนที่ได้ยินชื่อผมโดยไม่เห็นตัวผม นึกว่า อายุ ไม่น่าจะต่ำกว่า
 60 ปี  ทั้งๆที่ผม ยังเด็กอยู่  คิก คิก คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:06:13 PM »

ปีหน้าจะขอให้คน เหอะๆ คนเดียวยังบ่นเป็นหมีกินผึ้ง สองคนละเจอทวินแคม ทวินเทอร์โบว์   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อย่าทักดิ  โถ่  ยี๊ ยี๊ แลบลิ้น

ตกนรกขุมแรกไม่หนำใจ  อยากอัพดิวิชั่นไปขุมสอง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:12:25 PM »

เมียพี่ศักดาใจดีนะ  จะหาให้อีกคนด้วย   น้ำลายหก

ของผมนี่สิ  มีคนอื่นตาย ........  หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:16:12 PM »

เมียพี่ศักดาใจดีนะ  จะหาให้อีกคนด้วย   น้ำลายหก

ของผมนี่สิ  มีคนอื่นตาย ........  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยังสรุปไม่ได้เลย ครับ พี่พงษ์  ยังไม่รู้เลย ว่าหมู่หรือ จ่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมือคืนก่อนแฟนผมบอกว่า ให้คุยกับผู้หญิง มั้งดิ ผมน่ะร้ากกกกเดียว ใจเดียว มาตลอด เร้ยยยยย  ขำก๊าก ขำก๊าก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:17:25 PM »

ขอมอบเพลงนี้แด่ จขกท สงสัยจะอินกับเพลงนี้หรือเปล่า หุหุ อิอิ  Grin หลงรัก คิก คิก
ทบ.2 ลูกอีสาน -ไผ่ พงศธร ชุด 5

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:18:03 PM »

เมียพี่ศักดาใจดีนะ  จะหาให้อีกคนด้วย   น้ำลายหก

ยังสรุปไม่ได้เลย ครับ พี่พงษ์  ยังไม่รู้เลย ว่าหมู่หรือ จ่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมือคืนก่อนแฟนผมบอกว่า ให้คุยกับผู้หญิง มั้งดิ ผมน่ะร้ากกกกเดียว ใจเดียว มาตลอด เร้ยยยยย  ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:19:42 PM »

ตกใจ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก  ไม่มีใครเชื่อเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:23:23 PM »

สาวเทคนิค..ฌามา By suprecha.DAT

แถวบ้านผมเค้าเรียกไร้น้ำยาครับ  ถ้ามีน้ำยา สาวเข้ามาคุยเองละ โฮะๆๆ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:26:03 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:25:22 PM »

มายืนยันครับผมเป็นคนพุทธแต่มาเข้าอิสลาม30ปีแล้วครับ คำตอบของจารย์เจษฎ์และบังดาใช่เลยครับ Grin
            แต่บางสิ่งบางอย่าง   ผมก็พบกับความจริงของอิสลามแต่เอามาพูดไม่ได้ครับ Grin ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:27:49 PM โดย ฅนบ้านนอก » บันทึกการเข้า

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:45:27 PM »

สวัสดีครับ
                ผมแอบรักสาวมุสลิมคนหนึ่ง มีคำถามดังนี้
         1.ผมนับถือพุทธต้องเปลี่ยนศาสนาเป็นอิสลามหรือเปล่า
         2.เมื่อแต่งงานแล้ว สามารถมีเมียเพิ่มได้อีกสามคนจริงหรือเปล่า
         3.ฝ่ายหญิงต้องมาสู่ขอฝ่ายชายจริงหรือเปล่า
                                   รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
                                                   ขอบคุณมากครับ ไหว้
ขอ ตอบที่ ละ ข้อ ครับ

จากคำถาม ข้อ1  ผมนับถือพุทธต้องเปลี่ยนศาสนาเป็นอิสลามหรือเปล่า

จริงแท้ แน่นอน ครับท่านจะต้องเปลี่ยนศาสนาโดย สิ้นเชิงโดยไม่มี ข้อแม้ ใดๆทั้ง สิ้น
ห้ามไหว้ พระพุทธรูป(รูปปั้น) ห้ามเข้าร่วม ประเพณีตามศาสนาต่างๆ เช่น งานศพ งานบวช งานขึ้นบ้านใหม่เป็นต้น(ที่มีพระสวด)
 ส่วนจะให้เค้ามานับถือศาสนาพุทธนั้น คงเป็นไปได้ยาก ครับ เพราะศาสนา อิสลามเค้าจะเคร่งครัด มากๆการ เปลี่ยนศาสนาจากอิสลาม

ไปเป็นศาสนา อื่นเป็นบาปหนัก(บาปใหญ่) จะตกนรก  ชั่วกัปชั่วกัล  แบร่ แบร่
  เมื่อก่อนเพื่อน ผมหลายคนได้เมียอิสลาม ผมบอกว่า"จะไปยากอะไร มรึงก็หลอกให้มัน แดรกหมูซิไอ้ฟาย "  ผลสรุป ทุกคน ทำไม่ได้

อย่างที่ผมแนะนำ   จนผมเจอกับตัว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  จึงรู้ว่า การทำแบบนั้น โบกเครื่องบิน ให้จอดง่ายกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน
การที่ คนที่นับถือ ศาสนาพุทธเข้าอิสลาม  เค้าจะเรียกว่า  มู-หะ-ลับ  บาป ที่เคยทำจะถูกลบล้าง เหมือนเกิดใหม่

2.เมื่อแต่งงานแล้ว สามารถมีเมียเพิ่มได้อีกสามคนจริงหรือเปล่า

คำถามนี้จริงครับสามารถมีได้จริง แต่ เราต้องอยู่ในศาสนาอย่างเคร่งครัด คนที่ผมรู้จัก มีทั้งหมด 6 คน
การมีเมียเยอะ นั้นจะมีกฎครับ และการมีเมียมากโดยที่ไม่อยู่ ในศาสนา นั้นโครตบาปเลย ครับ

เมียเยอะนั้น ขั้นตอน ก็มี เราต้องให้เมียหลวงเป็นผู้ขอ เมียคนที่ สองให้เท่านั้นส่วนคนที่สาม ต้องให้คนที่เป็นหลวงและคนที่ สองเป็นผู้ขอให้ หลักการง่ายๆ

ถ้าท่าน ต้องการจะซื้อรถให้เมีย 1 คัน ท่านต้องซื้อตามจำนวน ของเมียถ้ามีเมีย 4 ท่านต้องซื้อ 4 คัน บ้าน 4หลัง
 แม้แต่เข็มเย็บผ้า ก็ต้อง 4 (ความเท่าเทียมกัน)   Grin Grin

เพื่อนผมคนนึง ครอบครัวเค้ามีอาชีพ ค้าขาย เมียทั้งสี่ก็ค้าขายหมด เค้าทำงานศาสนา (ดาวะ) เดินทางเพื่องานศาสนาอย่างเดียว
ท่องไปทั้วโลก เมียทั้ง4 ทำหน้าที่ ส่งตังค์ให้ใช้อย่างเดียว  เยี่ยม
  ปีหน้า แฟนผมบอกว่า  อาจจะขอให้อีก 1 คนถ้า  ทำตัวดีๆ   น้ำลายหก น้ำลายหก   น้ำลายหก น้ำลายหก (เหมือนถูกหวยเลยกรู) ขำก๊าก ขำก๊าก

3.ฝ่ายหญิงต้องมาสู่ขอฝ่ายชายจริงหรือเปล่า

ไม่จริง ครับ  การที่ ฝ่ายหญิงมาสู่ขอฝ่ายชาย เป็น ของศาสนา ฮินดูไม่ใช่มุสลิม ครับ

เคลีย์หรือปล่าว ครับ  Grin Grin Grin
ระวังนะครับ พอเข้า สุนัต มันจะใหญ่ขึ้น   อย่าลืม บอก หมอคนทำสุนัต บอกว่า"ผูกปมให้ด้วย" ครับ  ยิ้มีเลศนัย น้ำลายหก น้ำลายหก
เอาเป็นว่ารอ พี่ศักดา มาตอบดีกว่าครับ  ยิ้มีเลศนัย

คุณศักดา งานเข้าแล้ว  Grin
ผมน่ะเข้านานแล้ว แต่เข้าแขกไม่ใช่แขกเข้า  ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ผู้มีประสบการณ์มาเอง  กูรู กูรู Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:20:51 PM »

บาแ.ร มาฮา

เอามาฝาก ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:26:09 PM »

spider man

spider man ตกใจหน้าซีด ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:48:25 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:54:46 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์