เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:29:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอบรักสาวมุสลิมมีคำถามครับ?  (อ่าน 14180 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:56:08 AM »

แต่ก่อนเคยเฉียดๆ สมัยเรียนไปชอบอาหมวยคริสตังเข้า
พอเริ่มเทียวไปเทียวมา เธอชวนไปโบสถ์เลย ผมไปครั้งเดียว
หลังจากนั้นก็ไม่ไปหาเธออีกเลย....

ใครโชคดีครับเนี่ยงานนี้........................ฟิ้ววววววววววววววววว

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:58:27 AM »

ไม่เกี่ยวกับสิ่งใดทั้งสิ้น.......การขลิบตอนโตแล้วแผลหากช้านะครับ เพราะตอนเช้าเราต้องเคารพธงชาติทุกวัน..ลองคิดดูเลือดหมดตัวตายคาที่นอน ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:03:14 PM »

ไม่เกี่ยวกับสิ่งใดทั้งสิ้น.......การขลิบตอนโตแล้วแผลหากช้านะครับ เพราะตอนเช้าเราต้องเคารพธงชาติทุกวัน..ลองคิดดูเลือดหมดตัวตายคาที่นอน ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ผมไม่รู้แฮะคุณหนุ่ม....เพราะผมทำตอนยังเล็กๆ..........^^

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:15:06 PM »

ศาสนาทุกศาสนา สอนให้คนเป็นคนดี แต่ที่ผ่านๆมาผู้สอนศาสนาบางคนใช้ศาสนาในทางที่ไม่ดี Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:06:22 PM »

ต้องตอนเช้า  ครับ ของผม ผ่านได้ 2 วัน  ตื่นมาปวดฉี่   ไม่อยากนึกสภาพ ครับ อ๋อย แบร่
GUN053
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:13:44 PM »

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
โดยเฉพาะพี่ ศักดา ที่ให้ข้อมูลทุกแง่ ทุกมุม ทำให้ผมได้ข้อคิดมากมาย
 ผมคงต้องใช้เวลา ตรึกตรองเรื่องนี้นานๆ ความรักมักทำให้คนตาบอดจริงๆครับ ไหว้
manabu
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:19:32 PM »

เชื่อมั่นตามที่ใจตัวเองบอก  ถ้ามั่นใจก็ไปตามฝันครับ
อาจจะไม่เลวร้ายหรอก บางทีอาจจะมีสิ่งดีๆรออยู่มากมายก็ได้
GUN053
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:32:16 PM »

เชื่อมั่นตามที่ใจตัวเองบอก  ถ้ามั่นใจก็ไปตามฝันครับ
อาจจะไม่เลวร้ายหรอก บางทีอาจจะมีสิ่งดีๆรออยู่มากมายก็ได้

คำคมเหนือคำบรรยาย..ซึ้งใจจริงๆครับ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:37:25 PM »

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
โดยเฉพาะพี่ ศักดา ที่ให้ข้อมูลทุกแง่ ทุกมุม ทำให้ผมได้ข้อคิดมากมาย
 ผมคงต้องใช้เวลา ตรึกตรองเรื่องนี้นานๆ ความรักมักทำให้คนตาบอดจริงๆครับ ไหว้

คงไม่เหมาะมั้ง ครับ ที่จะใช้คำนี้  
ถ้างั้นผมก็บอด ด้วยซิ ครับ  
ผมยังไม่ได้ บอกท่านซักคำว่า ผมยินดีที่จะ ตามแฟนเข้าอิสลามเพื่ออะไร และ ทำไมผมถึงคิดที่จะเข้ารับ อิสลาม
คุณยังไม่รู้เลยว่า อิสลาม ที่เค้าว่าเข้มแข็ง เป็นยังไง

คุณตัดสิน ความสัมพันธ์ กับแฟน คุณด้วย สมาชิกที่คุณไม่รู้จัก เช่น ผม  หรือครับ
ตราบใดที่ยังไม่เคยแม้แต่ สัมผัส อย่า  อย่าเพิ่งตัดสินใจซิ ครับ
 คุณรักแฟนคุณตรงไหน ไม่มีใครรู้ แม้แต่ ว.ม.ต หรือ ผู้ดูแล ก็ไม่รู้  สมาชิกอื่นยิ่งแล้วใหญ่

คุณรักกันมานานแค่ไหน  เจอครั้งแรกที่ไหน พวกคุณ สองคนประทับใจอะไรกันบ้าง  ฝ่าฟันอะไรกันมาบ้าง  เจอวิกฤติอะไรมาด้วยกัน
ไม่มีใครรู้  แต่คุณตัดสินความสัมพันธ์ ของแฟนคุณกับคุณ ด้วย เพื่อน สมาชิก หรือ ครับ คิดให้ดี
 ท่านรู้หรือไม่ การที่ท่านจะเข้ารับ อิสลาม แฟนคุณ จะเสี่ยงเรื่องใดบ้าง เค้าจะเจอกับอะไรบ้าง ถ้าคุณไม่ได้เป็น อิสลาม ที่ดี

อยากหัวเราะเป็น ภาษา มาลายู สำเนียง ออสเตเรีย เอื้อน ด้วย ภาษาเกาหลี   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:43:05 PM »

แถม  ผมเป็น ไทยพุทธที่เข้ารับอิสลาม  แต่ไม่เคย ซักครั้งที่คิดว่า ศาสนาพุทธไม่ดี หรือด้อยกว่า อิสลาม
ญาติตะโก โหติกา ผม ตั้งแต่ สมัยพระเจ้าเหา นับถือ ศาสนาพุทธ
 ลืม บอกครับ เช้งเม้ง ของครอบครัวผม ไม่มีหมูไม่ว่าจะเป็น ซาแซ หรือหัวหมู  มี 4ปีแร้ว คร้าบ ขำก๊าก ขำก๊าก
 กินแต่ ไก่ เป็ด ที่สำคัญ ไก่เป็ด ก็ซื้อ ของอิสลามทั้งสิ้น ยกเว้น ปลา ปู กู้ง
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:54:59 PM »

ใจเย็นครับบัง อย่าซีเครียดมากนัก ทุกชีวิตย่อมมีทางเดินเป็นของตัวเองครับ  Wink

ปล. ผมเองเกิดที่นี่ โตที่นี่ เกือบจะได้เป็นสมาชิกครอบครัวอิสลามแล้วเหมือนกัน ถ้าตอนนั้นสาวเจ้าไม่เคร่งขนาดตัดสัมพันธ์กลางครัน ผมคงได้เข้าแล้ว แต่พอสาวเจ้าเห็นกับตาว่าของผมยังไม่ทำสุหนัต สาวเจ้าก็ไม่พูดผล่ามทำเพลง สวมกางเกงกลับบ้านไปทันที ปล่อยผมงงตาแตกอยู่ตรงนั้นเอง  เศร้า อ๋อย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:03:03 PM »

ใจเย็นครับบัง อย่าซีเครียดมากนัก ทุกชีวิตย่อมมีทางเดินเป็นของตัวเองครับ  Wink

ปล. ผมเองเกิดที่นี่ โตที่นี่ เกือบจะได้เป็นสมาชิกครอบครัวอิสลามแล้วเหมือนกัน ถ้าตอนนั้นสาวเจ้าไม่เคร่งขนาดตัดสัมพันธ์กลางครัน ผมคงได้เข้าแล้ว แต่พอสาวเจ้าเห็นกับตาว่าของผมยังไม่ทำสุหนัต สาวเจ้าก็ไม่พูดผล่ามทำเพลง สวมกางเกงกลับบ้านไปทันที ปล่อยผมงงตาแตกอยู่ตรงนั้นเอง  เศร้า อ๋อย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ไม่หรอก ครับ พี่ชายเจษฎ์ ผมแค่  สงสารแฟนเค้าเท่านั้น  และสงสัย ว่า การตัดสินใจของเค้า(ว่าที่ผู้นำครอบครัว) แต่เค้า้กลับ ตัดสิน ด้วยข้อมูลของผู้อื่นโดยที่ ไม่ได้ใช้ตัวเองเป็นตัวตัดสิน ครับ
เรื่องนี้ ผม ขำมากกว่า Grin Grin ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:06:45 PM »

ผมชอบแบบขาว ๆ หมวย ๆ มากกว่านะ   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:09:10 PM »

แฮ่ๆ... แสดงว่าเปิดไฟสว่างเกินไปครับ, หรือไม่ก็ไม่รอให้มืดค่ำ กลางแสงตะวันจ้า... จ๊ากซ์...
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:19:37 PM »

พูดไม่ออกบอกไม่ถูกจริงๆครับ ทุกอย่างนั้น ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของตัวเราเองเป็นสำคัญ

ส่วนผู้อื่น คนรอบข้างใกล้ชิด หรือพ่อแม่บางครั้งท่านก็อาจจะต้องแนะนำเรา หากท่านยังอยู่กับเรา แต่สิ่งที่สำคัญ-

กว่าก็คือ จุดที่เราดำรงอยู่ ณ จุดๆนั้น เรามีความสุขหรือไม่ ถ้ามีความสุขก็จงอยู่ไปเถอะครับ ชีวิตเราคงไม่มีใคร

มาบังคับในทุกๆเรื่องได้ "ขึ้นอยู่กับว่าเราอยู่ ณ จุดไหนแล้วมีความสุข นั่นล่ะครับคือคำตอบที่แท้จริง"

ด้วยความเคารพครับ  Grin  ไหว้

อย่าลืมนะครับ เมื่อเราได้เดินเข้าไป ณ จุดๆนั้นแล้ว บางอย่างก็อาจจะต้องปรับเปลี่ยนพฤติกรรม

การดำรงชีวิตซึ่งกันและกัน ตรงนี้จะรับได้หรือไม่ จึงขอฝากเป็นข้อเตือนใจด้วย  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:22:48 PM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์