เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:33:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สึนามิจะเข้าประเทศไทย ใน ๓๐ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๕๓.....? ได้มาจาก Fw mail ครับ  (อ่าน 6281 ครั้ง)
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:47:32 PM »

ไม่จริงครับ สินามิจะเกิดจากหลังที่แผ่นดินไหวในทะเล แล้วเกิดจากการเคลื่อนที่ของเปลือกโลก สูง-ต่ำ ทำให้เกิดคลื่น แต่การเกิดแผ่นดินไหวไม่มีที่ไหน ทำนายได้ก่อนการเกิดครับ ต้องเกิดก่อนแล้วถึงจะบอกได้ว่าจะมีคลื่นหรือไม่ครับ บอกต่อด้วยนะครับ  ไหว้
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เห็นด้วยครับ
ผมห่วงสภาพภูมิอากาศช่วงสองเดือนนี้มากกว่า เพราะถ้าช่วงนี้ถ้าเกิดพายุระดับโซนร้อนหรือไต้ฝุ่นในอ่าวไทย โอกาสจ่อเข้าภาคใต้จะสูงคล้ายกับพายุเกย์ในอดีต จะโดนทั้งน้ำป่า และ พายุซัดฝั่ง (Storm surge)  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
อย่างท่าน artami ว่าละครับ แผ่นดินไหวทำนายไม่ได้  ไหว้ ไหว้ ไหว้.....แต่แหมช่วงนี้แผ่นดินไหว กับภูเขาไฟระเบิดเกิดที่อินโดนิเซียถี่เหลือเกินครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ     
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:57:37 PM »

ระวังตัวไว้ไม่เสียหายครับ.....  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:30:26 PM »

ตระหนัก แต่ไม่ ตระหนก

เห็นด้วยครับ 

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 04:25:17 PM »

...ผมเคยบอกว่าเรื่องภัยพิบัติต่างๆนั้น รัฐบาลไม่ต้องมาทำโฆษณาประชาสัมพันธ์/แผ่นพับ/แผ่นแจก อะไรให้เสียงบประมาณมหาศาล ทำง่ายๆนิดเดียวคือให้ทีวีรวมการเฉพาะกิจทุกช่องเอาสารคดีของ แนชั่นแนลจีโอกาฟิก มาถ่ายทอดที่เดียวจบ ประชาชนทั้งประเทศรู้หมดว่าสาเหตุเกิดจากอะไร เตรียมตัวและป้องกันอย่างไร ......สตอมเสิร์ท(Storm Surge),สึนามิ (tsunami) ฯลฯ
....เล่นออกข่าวมาทีคนตกใจกันทั้งแถบ แต่ไม่บอกให้หมด บาปนะนั้น....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:59:00 PM »

ผมรอดูข่าวหิมะตกที่กรุงเทพอีกข่าวครับ หากไม่จริงคนทำนายจะแก้ตัวว่าอย่างไรครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:13:42 PM »

ผมรอดูข่าวหิมะตกที่กรุงเทพอีกข่าวครับ หากไม่จริงคนทำนายจะแก้ตัวว่าอย่างไรครับ

Smiley เมื่อกว่า30ปีมาแล้ว...ตอนสร้างท่อส่งน้ำมันจากฝั่งทะเลศรีราชาเมื่อเสร็จมีการทดสอบการรั่วของท่อโดยการอัดไนโตรเจนเข้าในท่อ วิธีการทำนำไนโตรเจนเหลวบรรจุถังขนาดใหญ่ ไปวางบนชายหาดแล้วปล่อยให้ไนโตรเจนเหลวที่มีอุณหภูมิลบ 160 องศา ผ่านรังผึ้งขนาดใหญ่เพื่อให้อุณหภูมิลดลงแปลสภาพจากของเหลวเป็นก๊าส ตอนที่ไนโตรเจนไหลผ่านรังผึ้งจะเห็นด้านนอกของรังผึ้งมีน้ำแข็งจับทั้งๆ ที่อยู่กลางแดดชายหาด และเมื่อลมกระโชกมาน้ำแข็งปลิวกระจายเหมือนหิมะมากลอยไปไกลพอสมควร กว่าจะหมดถังกินเวลาเป็นชั่วโมง ละอองน้ำแข็งปลิวอยู่ตลอด เด็กๆแตกตื่นมาดูกันใหญ่ คนเปิดวาวว์ปล่อยไนโตรเจนเหลวรู้สึกภาคภูมิใจทีสามารถทำหิมะตกในอุณหภูมิเกือบ 30องศาได้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:16:08 PM »

พูดถึงอุณหภูมิแล้วนึกถึงสมัยเด็กๆ หน้าร้อน ร้อนเต็มที่ก็แค่32-33องศา

เดี๋ยวนี้แค่ต้นมี.ค.ก็ปาไป40+และทำลายสถิติขึ้นเรื่อยๆ  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:39:17 PM »

ต่อเรือแบบโนอาห์ดีกว่าแล้วเอาสาวๆไส่ให้เต็มลำ

เอาไว้หุงหาอาหารน่ะ น้ำลายหก หลงรัก กิ๊วก๊าว
hs4kac
สิ่งที่เรากำลังจะเห็น อาจจะไม่เป็นอย่างที่เราคิดไว้
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:27:22 PM »

ถ้ามาจริง คงอดฉลองปีใหม่กันพอดี  เศร้า เศร้า เศร้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:42:20 PM »

ตามฟอร์เวิร์ดเมล์... มันจะน่าเชื่อถือขึ้นอีกมาก... ถ้าไม่เอาไสยศาสตร์มามั่วกับวิทยาศาสตร์... ไหว้

ต่อเรือแบบโนอาห์ดีกว่าแล้วเอาสาวๆไส่ให้เต็มลำ

เอาไว้หุงหาอาหารน่ะ น้ำลายหก หลงรัก กิ๊วก๊าว

ผมขอไปด้วยคนครับ... Grin Grin Grin

เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:43:23 AM »

ที่แน่ๆและแย่หนักยิ่งกว่าก็คือ..ทุ่นเตือนภัยในทะเลทั้งฝั่งอ่าวไทยและอันดามันเจ๊งสนิทครับไม่รายงานผลซักตัว เศร้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:03:27 PM »

หากมันจะเกิดในลักษณะนี้จริง ก็จงยิ้มรับกับความตายอย่างสุขสม ครับพี่น้อง ไม่ต้องหนีไปใหนหรอก เพราะหากละทิ้งถิ่นฐาน ความยากลำบากก็จะมาเยือนเราอันดับแรก จะไปใหน ไปอยู่ที่ใด ไปทำอะไร ?

หุๆ กระหนาบสองฝั่งเลยหรือ หากเป็นเช่นนั้น ก็จะต้องใหวรุนแรง ทั่วทั้งวงแหวนไฟ ที่ลากจากใต้อินเดียลงไป อ้อมลงไปทางอินโด ไปจนสุดญี่ปุ่น

ผมคนหนึ่งละ ที่จะไม่หนีไปใหน ตายมันอยู่ที่บ้านนี้แหละ ทุกสิ่งทุกอย่าง จะจบ ......

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:24:43 PM »

หากมันจะเกิดในลักษณะนี้จริง ก็จงยิ้มรับกับความตายอย่างสุขสม ครับพี่น้อง ไม่ต้องหนีไปใหนหรอก เพราะหากละทิ้งถิ่นฐาน ความยากลำบากก็จะมาเยือนเราอันดับแรก จะไปใหน ไปอยู่ที่ใด ไปทำอะไร ?

หุๆ กระหนาบสองฝั่งเลยหรือ หากเป็นเช่นนั้น ก็จะต้องใหวรุนแรง ทั่วทั้งวงแหวนไฟ ที่ลากจากใต้อินเดียลงไป อ้อมลงไปทางอินโด ไปจนสุดญี่ปุ่น

ผมคนหนึ่งละ ที่จะไม่หนีไปใหน ตายมันอยู่ที่บ้านนี้แหละ ทุกสิ่งทุกอย่าง จะจบ ......

เอางั้นเหรอลุง

ถ้างั้น ผมขอกู้ตังค์ลุงสัก สามแสนก่อนได้ไหม  จ่ายคืนหลังสึนามิ

คือ  พอดี ผมบ้านอยู่บนเขาสูงน่ะ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:52:51 PM »

ถ้างั้น ผมขอกู้ตังค์ลุงสัก สามแสนก่อนได้ไหม  จ่ายคืนหลังสึนามิ

คือ  พอดี ผมบ้านอยู่บนเขาสูงน่ะ
ให้ทนายร่างสัญญามาเลยครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 02:03:36 PM »

ให้ทนายร่างสัญญามาเลยครับ

แข็ง !!!!  แข็งจริง ๆ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์