เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:19:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .... ความเป็นจริงของชีวิต.....  (อ่าน 2227 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 12:02:10 AM »

ขอบคุณครับลุงปู... ไหว้

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 12:04:01 AM »

วัยทำงาน : มีเงิน +มีกำลัง....แต่ไม่มีเวลา
ผมตอนนี้ ...
วัยทำงาน : มีเวลา+มีกำลัง....แต่ไม่มีเงิน เพราะตกงาน Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 12:05:21 AM »

ขอบคุณครับ คุณ ปู

ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 12:49:42 AM »

ผมสิแย่...

ไม่มีเงิน ไม่มีเวลา แถม ไม่มีกำลังอีกด้วย...  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 01:09:29 AM »

วัยรุ่น :  มีเวลา + มีกำลัง... แต่ไม่มีเงิน >>สมัยนี้บางส่วนมีเงิน เพราะพ่อแม่รวย

วัยทำงาน : มีเงิน +มีกำลัง....แต่ไม่มีเวลา >> ส่วนใหญ่ก็ใช่ว่าจะมีเงิน สมัยนี้รายจ่ายฟุ่มเฟือยเยอะ ตามยุคสมัยวัตถุนิยม

วัยชรา :  มีเวลา +มีเงิน....แต่ไม่มีกำลัง >>คนวัยชราจำนวนมากก็ไม่มีอะไร นอกจากคนที่ขยันอดออมก็คงมีตอนชรา(เช่นลุงปู) ยิ้มีเลศนัย

แต่สุดท้ายก็ต้องลงเอยที่เดียวกัน ไม่ว่ารวยล้นฟ้า จนอย่างน่าเวทนา ถึงวันนั้นคงไม่รับรู้อะไรแล้ว ทุกคนเสมอภาคกัน
  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 01:16:13 AM »

BodySlam ความเชื่อ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:22:25 AM »

ขอบคุณครับ + ๑  Grin
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 04:22:02 PM »

ขอบคุณครับ Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:47:49 PM »

เพราะเหตุฉะนี้ผมเลยหาเงินไปใช้กำลังไป พร้อมๆกัน
         ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมเค้ารู้นะหมายถึงอะไร  คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:56:08 PM »

เพราะเหตุฉะนี้ผมเลยหาเงินไปใช้กำลังไป พร้อมๆกัน
         ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมเค้ารู้นะหมายถึงอะไร  คิก คิก คิก คิก

แสดงว่าทำบ่อยๆ
 คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 10:08:34 PM »

จุ๊ จุ๊ หย๊าาา ฉาว.... ยิ้มีเลศนัย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:49:44 PM »

1900 สวยแล้ว
ขอบวกอีก 1ได้ใหมครับ
เป็น 1901

[/url]
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:35:08 PM »

ตรงกับผมทั้งสามอย่างเลยครับลุงปู  แป๋งเป็นได้ทุกวัยจริงๆ เยี่ยม คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์