เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:40:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อ Rayban ครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ  (อ่าน 2589 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:25:32 PM »

กรุงเทพ หาซื้อที่ไหนครับ ที่มีให้เลือกเยอะๆ

และแท้แน่นอน 

ตอนนี้Rayban ประกันของที่ไหนครับ เห็นร้านแถวบ้าน ติดสติกเกอร์ของดีทแฮมธ์ทุกอัน ถูกต้องหรือเปล่ารับ ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:19:04 PM »

เรื่องข้อมูลผมไม่ทราบคุณวัฒน์
ไม่กี่ปีมานี้สมัยวัยรุ่น(ใหญ่)...... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เคยใช้ ไอ้รุ่นที่เลนส์ปรับได้กรอบหุ้มหนัง
เห็นเพื่อนเขาว่าหิ้วมาจากเมกาฯใช้ดีจริง ๆ ครับ
สวมแล้วสบายตามาก  โดยเฉพาะเวลาขับรถ เสียดาย
เลนส์มันกระจกแตกไปข้างหนึ่งและก็ไม่รู้หายไปใหนเสียแล้ว

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:02:13 PM »

เรื่องข้อมูลผมไม่ทราบคุณวัฒน์
ไม่กี่ปีมานี้สมัยวัยรุ่น(ใหญ่)...... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เคยใช้ ไอ้รุ่นที่เลนส์ปรับได้กรอบหุ้มหนัง
เห็นเพื่อนเขาว่าหิ้วมาจากเมกาฯใช้ดีจริง ๆ ครับ
สวมแล้วสบายตามาก  โดยเฉพาะเวลาขับรถ เสียดาย
เลนส์มันกระจกแตกไปข้างหนึ่งและก็ไม่รู้หายไปใหนเสียแล้ว
เห็นเคยมีคนพูดถึง Rayban shop นี่มันที่ไหนครับผม
พอดีพักนี้ทำตัวดี เมียจะซื้อให้คร๊าบบบ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:24:49 PM »

ผมว่าร้านแว่นใหญ่ ๆ
ก็น่าจะ โอ เค นะครับ  คงไม่เอาของปลอมมาขาย
ปกติผมซื้อที่ร้านพัทลุงการแว่น  ทั้งแว่น -นาฬิกา
แต่เป็นแว่นสายตายาวพร้อมคลิปกันแดดแบบโพลาไรซ์ฯ
ขี้เกียจพกหลายอัน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:16:10 AM »

เรื่อง RayBan ต้องรอน้าโป่งครับน้าวัฒน์     ขานั้นเขาถนัดหลายด้าน

Mylife
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:50:16 AM »

วิธีดูคร่าวๆ  มีดังนี้ครับ

1.  ข้อแรกเลยครับ  งานปราณีตมาก   เห็นก็ประทับใจ
2.  ดูเป็นที่ๆ นะครับ
      - ที่เลนส์  มี สลักคำว่า  RB ในเนื้อเลนส์ คมชัดแต่ต้องส่องดูดีๆ
      - ที่ขาทัี้งสองข้าง  จะมี  รุ่น ขนาด  ชนิดเลนส์      สถานที่ผลิต
      - ที่ใต้คานกลาง  มีความว่า  RAY-BAN ตามดวยขนาดแว่น   เช่น   RAY-BAN 58-14
3. ในแพคมี  กล้องหนังป๊ั้มคำว่า RAY-BAN ที่กระดุม ,  มีคู่มือ  , ผ้าเช็ดเลนส์

4. แก้ไขข้อความที่ผิดกฎกติกาเวป    หากท่านประสงค์จะขายก็ให้ทำตามกฎกติกาของหน้าซื้อ-ขายของเวปนี้     http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=54183.0

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:58:09 AM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์