เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:21:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่างนี้เรียกว่า "เจ้าชู้" หรือเปล่าคะ  (อ่าน 7078 ครั้ง)
kuntida
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 24

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:36:55 AM »

คือว่าหนูมีแฟนอยู่แล้ว  แต่มีคบหากับคนอื่นอยู่ด้วย
และต่อมาหนูก็ขอเลิกกับแฟนที่คบกันอยู่
มาคบหากับคนใหม่
แฟนเก่า เค้าหาว่าหนูเจ้าชู้ค่ะ
พี่ ๆ ว่าหนูเจ้าชู้ไหมคะ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเซ็นทรัล พระราม 2 หมายเลขบัญชี 1562406609 ชื่อบัญชี น.ส. กุลธิดา ชัยสงคราม
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:40:04 AM »

อืมห์...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:47:42 AM »

อืมมมมม Cheesy
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:48:17 AM »

อืม..........คำถามมีคำตอบในตัว

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:48:54 AM »

ไม่หรอก
สวยเลือกได้ (ก่อนจะแก่)
แต่อย่าส่ำส่อน จะกลายเป็นมักมากในกามารมณ์
การคบใคร อยู่ที่ใจ
เราสบายใจหรือเปล่า เราอบอุ่นหรือเปล่า
เราจะฝากชีวิตคู่ ประคองคู่ ไปด้วยกันได้หรือเปล่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:51:44 AM »

สมัยนี้..............อะไรๆๆมันเปลี่ยนไปเยอะครับ  คิดว่าเจ้าของกระทู้ต้องมีเหตุผลส่วนตัวบางอย่าง ที่ต้องคบอีกคนเอาไว้เผื่อเลือก  

logo maker" border="0
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:01:46 AM »

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:06:15 AM »

ถ้าเอาความคิดผมเป็นเกณฑ์ก็คงต้องตอบว่าใช่ครับ แต่นั่นก็ความคิดผม คุณอาจจะมีเหตุผลอะไรก็ได้ซึ่งอันนั้นผมก็คงจะไปขัดอะไรไม่ได้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:07:10 AM »

ขายมีดเยอะขนาดนี้ ขอเลิกกับแฟนที่คบกันอยู่

เค้ายังกล้าขัดใจอีกหรือครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:18:07 AM »

ขายมีดเยอะขนาดนี้ ขอเลิกกับแฟนที่คบกันอยู่

เค้ายังกล้าขัดใจอีกหรือครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:33:33 AM »

จากข้อมูลที่ให้มาเขาเรียก "รักเผื่อเลือก" ครับ
ถ้าจะบอกว่าเจ้าชู้ หรือเปล่าผมคงบอกไม่ได้  เพราะไม่ได้รู้จักคุณดีพอ

อาการเจ้าชู้ มันจะไปทั้งใจ  คือถูกใจคนอื่นง่ายมาก และไม่ใช้ถูกใจเพียงอย่างเดียว ในขณะนั้นยังภักดีกะอารมณ์ความรู้สึกตนเองอย่างสุดฤทธิ์  ชอบๆเขาไปหมด  ...... พออีกสักพักมีใครผ่านตามาก็รู้สึกอย่างนี้อีกแหละ  และไม่ยอมทรยศต่อความรู้สึกของตนเองด้วย (หรืออาจไม่ยอมเอาชนะใจตนเอง)  รู้สึกมีไมตรีดีกะเขาไปหมด   แล้วเกิดขึ้นอย่างกระทันหันรวดเร็ว  ใจร้อน กระวนกระวายจะเป็นจะตายให้ได้ทันทีเลย
.... โดยเกิดขึ้นขณะช่วงเวลาพร้อมๆกัน   อีกนัยหนึ่งเขาเรียกว่า "มนุษยสัมพันธุ์ดี" (เกินไป เกินหน้าเกินตา )  Wink

....ตามล่า...อีตอแหล
kuntida
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 02:24:12 AM »

คือ แบบว่าคนใหม่เอาใจเก่งค่ะ อาจเพราะอยู่ใกล้กัน ตอนนี้ก็กำลังศึกษากันอยู่ค่ะ
ตกลงว่า แบบนี้แสดงว่าหนู "เจ้าชู้" ใช่ไหมคะ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเซ็นทรัล พระราม 2 หมายเลขบัญชี 1562406609 ชื่อบัญชี น.ส. กุลธิดา ชัยสงคราม
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 02:58:38 AM »

คือ แบบว่าคนใหม่เอาใจเก่งค่ะ อาจเพราะอยู่ใกล้กัน ตอนนี้ก็กำลังศึกษากันอยู่ค่ะตกลงว่า แบบนี้แสดงว่าหนู "เจ้าชู้" ใช่ไหมคะ

อย่าไปคิดมากเลยครับ   ทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็เพียงพอแล้ว  ที่ผ่านมาอะไรที่คิดว่าไม่ดี ก็เลิกทำเสีย
อยู่กะวันนี้ เพื่อมีแรงสู้ในวันต่อไป   

....ตามล่า...อีตอแหล
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 07:55:40 AM »

อืมห์...
ผมขอเบอร์..อุ้ย..ขอออกความเห็นนิดเดียวครับ..
อืมห์...

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 08:38:00 AM »

ถามใจตัวเองจะได้คำตอบที่ดีที่สุด คนเราจะรักใครชอบใครย่อมที่จะมีสิทธิ์ในการเลือก  แต่การที่คบกับคนหนึ่งแล้วไปมีอีกคนหนึ่ง  ในความหมายของการมีการคบอยู่ในระดับไหน  ตัวเองคุณจะตอบได้ดีกว่าคนอื่นเพราะรู้ระดับความสัมพันธ์  เรื่องเจ้าชู้ไม่เจ้าชู้ตัดทิ้งไปก่อน  เพราะนิยามของคำว่า"เจ้าชู้"คือการคบหาบุคคลหลายๆคนในเวลาเดียวกันและมีความสัมพันธ์ในระดับเดียวกัน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์