เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:20:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่างนี้เรียกว่า "เจ้าชู้" หรือเปล่าคะ  (อ่าน 7063 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 08:45:02 AM »

หญิงหรือชายย่อมมีทางเดินที่ดีกว่า ผู้หญิงเจ้าชู้ย่อมเหมาะสมกับชายเจ้าชู้  Grin Wink
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:19:42 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เรื่องแบบนี้ไม่มีคำตอบที่ถูกที่สุดหรอกครับ ถ้าถามผม ผมก็บอกว่าใช่ครับ เพราะผมเองรักเดียวใจเดียว ไม่มีเผื่อเลือก แต่ถ้าถามพี่ท่านนี้ Wrangler  1 ท่านก็จะบอกว่าเรื่องแค่นี้ชิวๆครับ เพราะท่านพี่เค้าเผื่อไว้เยอะ ประมาณว่าเลือกกันไม่ถูกเลยละครับ แต่ท่านก็ยังยืนยันตลอดเวลาว่า เฮ้ยยยยยยยย.....พี่ไม่ได้เจ้าชู้น่ะ พี่แค่หล่อเลือกได้เท่านั้น  Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:33:16 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เรื่องแบบนี้ไม่มีคำตอบที่ถูกที่สุดหรอกครับ ถ้าถามผม ผมก็บอกว่าใช่ครับ เพราะผมเองรักเดียวใจเดียว ไม่มีเผื่อเลือก แต่ถ้าถามพี่ท่านนี้ Wrangler  1 ท่านก็จะบอกว่าเรื่องแค่นี้ชิวๆครับ เพราะท่านพี่เค้าเผื่อไว้เยอะ ประมาณว่าเลือกกันไม่ถูกเลยละครับ แต่ท่านก็ยังยืนยันตลอดเวลาว่า เฮ้ยยยยยยยย.....พี่ไม่ได้เจ้าชู้น่ะ พี่แค่หล่อเลือกได้เท่านั้น  Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:34:53 AM »

ผมมองเป็นเรื่องของกรรมไปซะงั้นแหละครับ ดวงและกรรม หากไม่ใช่คู่แท้คู่ชีวิต  รักกันแค่ไหนก็ไม่ได้
บางทีเป็นเพียงคู่เวรคู่กรรมที่โคจรมาพบ เมื่อหมดกรรมก็จากกันไป  เจอกรรมกับคนใหม่  แล้วจากอีก
แบบนี้ไปเรื่อยๆแบบน่าเห็นใจเหมือนกัน    

รักใครก็ต้องจริงใจต่อเขา ไม่คิดคดทรยศเขา ซื่อสัตย์ต่อเขา   ต้องห้ามใจตรงนี้ให้ได้ ( ถ้าเขาเป็นคนดีและทำดีกับเรา )
แต่ถ้าเราห้ามใจตรงนี้ยังไม่ได้ นั่นคงเป็นเวรกรรมของคุณแล้วหละที่คุณจะต้องรับกรรมและชดใช้กรรมนั้นต่อไป
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:37:46 AM »

ผู้ชายก็ทำแบบเดียวกันนี่แหละเพราะคนเราต้องการสิ่งที่ดีที่สุดเสมอครับ

แต่พอเจอแล้วต้องหยุดนะครับ ถ้าไม่หยุด ตอนนี้จึงจะสมควรเรียกว่า เจ้าชู้ ได้แล้วครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:39:34 AM »

ผู้ชายก็ทำแบบเดียวกันนี่แหละเพราะคนเราต้องการสิ่งที่ดีที่สุดเสมอครับ

แต่พอเจอแล้วต้องหยุดนะครับ ถ้าไม่หยุด ตอนนี้จึงจะสมควรเรียกว่า เจ้าชู้ ได้แล้วครับ

อืมมมมมมมม....แสดงว่าเติ้น หยุด แล้วใช่ใหม หรือว่าเติ้นยังไม่เจอ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:41:38 AM »

อืมมมมมมมม....แสดงว่าเติ้น หยุด แล้วใช่ใหม หรือว่าเติ้นยังไม่เจอ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าดุลย์คงจะหยุดแล้วครับ แต่จำใจต้องหยุด  ขำก๊าก ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:45:31 AM »

เราหยุดแล้ว แต่ท่านยังไม่หยุด ผื้อไปหน้าอย่างเดียวเลย คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:47:20 AM »

น้าดุลย์คงจะหยุดแล้วครับ แต่จำใจต้องหยุด  ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่านะๆ  แม่นางเหมียนมาใหม่เมื่อไหร่กระดี๋กระด๋าออกหน้าออกตาตลอด  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:52:55 AM »

แบร่ แบร่
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:57:39 AM »

คือ แบบว่าคนใหม่เอาใจเก่งค่ะ อาจเพราะอยู่ใกล้กัน ตอนนี้ก็กำลังศึกษากันอยู่ค่ะ
ตกลงว่า แบบนี้แสดงว่าหนู "เจ้าชู้" ใช่ไหมคะ

ครับ   เจ้าชู้ 100%  ครับ   แต่มันเป็นสิทธิที่คุณสามารถทำได้ครับ  เพราะผู้ชายยังเจ้าชู้ได้  ผู้หญิงก็ย่อมทำได้เช่นกัน  ความสาวความสวย  ความหล่อ
อยู่กับเราไม่นานหรอกครับ  ความดีตากหากครับที่อยู่กับเรานาน อยู่ทน    

ที่พูดแบบนี้เพราะว่าผมก็เสียแฟนไปเพราะแบบนี้เหละครับ  ส่งไปเรียน  กทม  แล้วมีคนใหม่ เธอก็พูดเหมือนคุณนี้เหละ  เขาเอา  ใจเก่ง เศร้า เศร้า  ผมก็เขาใจครับ
จริงๆเราเจอกันทุกวัน เสาร์ กับอาทิตย์  สองวันมันก็น่าจะเพียงพอแล้วน่ะครับ  (จริงๆเพียวพอสำหรับผม แต่ไม่พอสำหรับเธอ)

คนใหม่เอาใจเก่ง  ผู้ชายส่วนใหญ่ใหม่ๆ  เอาใจเก่งเกือบทุกคนครับ   ยิ่งถ้าคุณเป็นคนสวยด้วยก็ไม่ต้องแปลกใจครับ  ที่ผู้ชายจะเอาใจคุณทุกอย่าง

รักเดียวใจเดียวน่ะดีแล้วครับ  ไม่บาป  ไม่ตกนรกด้วย  

แล้วที่เห็นชอบพูดกันว่าผู้ชายยังเจ้าชู้ได้  แล้วทำไมผู้หญิงจะเจ้าชู้ไม้ได้บ้าง  ผู้หญิงก็คนเหมือนกัน  มันก็จริงครับ  จะดีกว่าไหมถ้าเราจะไม่เจ้าชู้ เริ่มต้นที่ตัวเราเองเลยครับ

ผมก็ไม่เจ้าชู้น่ะครับ  เลยพูดได้เต็มปาก  

ออ  เธอบอกผมอีกว่ารักแท้แพ้ไกล้ชิดน่ะครับ    จริงๆผมว่าเธอเจ้าชู้มากว่า    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:01:01 AM »

อย่านะๆ  แม่นางเหมียนมาใหม่เมื่อไหร่กระดี๋กระด๋าออกหน้าออกตาตลอด  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก บู่

จริงๆ เจ้าชู้อย่างน้าสิงห์ น้องลูกเกตุเค้าไม่กลัวหรอกครับ ต่อให้ออฟฟิสมีน้องเหมียนมาใหม่อีกซัก 10 คน ลูกเกตุกะใช่กลัวไหร๋เพราะน้าสิงห์เรา เที่ยงทำการ อ่ะ กว่าจะไปถึง เพื่อนกะพาหยบไปแต่ก่อนเที่ยงแล้ว  Grin ขำก๊าก บู่ บู่ บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:02:15 AM »

บู่ บู่ ขำก๊าก ขำก๊าก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:17:04 AM »

ผมเป็นคนรักเดียวใจเดียวครับ...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:18:09 AM »

ผมเป็นคนรักเดียวใจเดียวครับ...
แต่วนมาตอบสองรอบแล้วครับ ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์