เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:30:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่างนี้เรียกว่า "เจ้าชู้" หรือเปล่าคะ  (อ่าน 7102 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:20:23 AM »

ผมเป็นคนรักเดียวใจเดียวครับ...
แต่วนมาตอบสองรอบแล้วครับ ขำก๊าก

แฟนผมทุกคนรู้ว่าผมรักเดียวใจเดียวครับ   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:35:47 AM »

Grin Grin Grin ชีวิตย่อมมีทางเลือก  Grin Grin Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:40:14 AM »

กระทู้ ติดอันดับ ยิ้มีเลศนัย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:42:05 AM »

ความเห็นของทุกท่านถือว่า ดีมาก ครับ  และ ความเห็น คุณโทน  และ สหายแป๋ง คนดง โดนใจมาก ครับ

เรื่องการสัมผัส ความสัมพันธ์ แบบนี้ เป็นเรื่องส่วนตัวเฉพาะตน เป็นเรื่องของอารมณ์ ความรู้สึกที่อาจเหนือซึ่งเหตุผล 
เมื่อไฟถูกจุดแล้ว "ความอยากไม่เคยปราณีใคร" ถึงจะไม่เกิดกับ คนบางคนก็ตาม  แต่คนส่วนมากมักจะโดน.  ยิ้มีเลศนัย

คนที่กำลังโดน อาจไม่รู้สึกเพราะเคลิ้ม..  แต่เมื่อผ่านไปแล้ว เมื่อเกิดสำนึก อาจต้องเสียใจ บ้างละ

ถามตัวเราเอง.. ต้องการให้คนที่เรารัก มีเรา และคบเราแบบแฟน เพียงคนเดียวเท่านั้น   ไม่ใช่เหรอ
เราก็ควรกระทำเช่นเดียวกันด้วย  เมื่อตกลงใจกันวาเป็นแฟนกันแล้ว ควรต้องคบและสร้างความสัมพันธ์ เพื่อต่อยอด เพียงคนเดียว 

อย่าคบ หรือรักเผื่อเลือก แม้มีสิทธิ์จะทำก็ตาม ถามใจตัวเองดูครับ อย่าพร่ำเพื่อ สตรีเมื่อล่วงวัยไปแล้ว จะกลายเป็นเปลืองตัว และล่วงโรย นัก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนเราเกิดมา ไม่จำเป็นต้องผูกพันกับใคร คนใดคนหนึ่งไปทั้งชีวิต.. ในชีวิตหนึ่ง อาจมีคนรัก เป็นคนที่ "ใช่" ได้หลายคน  แต่ควรมีคนที่ "ใช่" ทีละคน
ความสัมพันธ์ ชาย-หญิง เป็นเรื่องตกลงปลงใจ ของคน ๒ คน   สาระของคนที่ "ใช่"  แต่ละคู่อาจไม่เหมือนกัน

เมื่อเลิกกับคนที่ "ไม่ใช่" แล้วไปคบ คนอื่น นั้นเป็นสิทธิเป็นเรื่องส่วนตัว .. และอย่าไปเสียเวลา ให้กับคนที่ "ไม่ใช่" 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:06:03 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:58:13 AM »

คือว่าหนูมีแฟนอยู่แล้ว  แต่มีคบหากับคนอื่นอยู่ด้วย
และต่อมาหนูก็ขอเลิกกับแฟนที่คบกันอยู่
มาคบหากับคนใหม่
แฟนเก่า เค้าหาว่าหนูเจ้าชู้ค่ะ
พี่ ๆ ว่าหนูเจ้าชู้ไหมคะ

ความรัก

บางครั้ง ความรักก็เข้ามาหาเรา เพื่อให้เราเรียนรู้ มิใช่ให้เราครอบครอง
...ไม่ผิด หากจะรักคนมีเจ้าของ
แต่หากจะผิดหากเข้าไปทำหน้าที่ซ้ำซ้อนของอีกคน
...หน้าที่ของความรัก คือ การเดินไปมอบความรักและยืนเฉยๆ
เพื่อรับมัน ไม่ใช่ดิ้นรนเพื่อให้ได้มา
...ในห้วงรัก การถูกรักมันสุขใจ การมอบความรักมันอิ่มเอม
และเมื่อได้รับการปฏิเสธมันทรมาน
...ความรัก จะเกิดขึ้นเมื่อการถ่ายเทพลังอันอ่อนโยนของคนสองคน
...ความรัก มิใช่การเข้าไปเป็นชีวิตเขา
แต่คือการเข้าไปอยู่ข้างๆชีวิตเขา
...คนบางคนเหมาะที่เกิดมาเพื่อให้เรารัก
แต่ไม่เหมาะที่จะร่วมชีวิตด้วย
...ความรัก ระยะแรกทำให้ร่างกายหลั่งสารกระตือรือร้น
ทำให้มนุษย์ทำทุกอย่างให้ได้มาซึ่งความรัก
...แฟน ก็คือเพื่อนคู่คิดที่ก้าวไปด้วยกันในวันข้างหน้า
...ในวันที่ความรักคงที่ สารกระชุ่มกระชวยงดทำงาน
สิ่งเดียวที่จะทำให้อยู่ด้วยกันได้ตลอดไปคือ ความเข้าใจล้วนๆ
...ความห่างไกลมันทรมาน เวลาเจอกันจึงหอมหวาน
และเป็นความทรงจำที่เก็บไปนั่ง เพ้อฝันได้ในวันจาก
...บุคคลที่ไม่พึงประสงค์สำหรับทุกคู่รัก
มักจะเดินทางมาโดยไม่มีปี่มีขลุ่ย
...ผู้ชายแสดงความรักด้วยการกระทำ
ขณะที่ผู้หญิงอยากรู้ว่า รักจากคำพูด

ความรัก ไม่ต้องการ แค่วันเดียว
ความรัก ไม่ต้องเกี่ยว กับวันไหน
ความรัก ไม่ต้องมี เวลาใด
ความรัก ไม่ต้องใช้ให้ใครชี้
ความรัก ไม่ต้องมี ข้อวิจารณ์
ความรัก ไม่ต้องการ การกดขี่
ความรัก ไม่ต้องให้ ใครตราตี
ความรัก ไม่ต้องมี เส้นพรมแดน
ความรัก ไม่ต้องรอ ข้อพิสูจน์
ความรัก ไม่ต้องพูด ตามแบบแผน
ความรัก ไม่ต้องการ การตอบแทน
ความรัก ไม่ต้องแค่น หัวใจคน
ความรัก ไม่ต้องการ การเป็นต่อ
ความรัก ไม่ต้องรอ ขอเหตุผล
ความรัก ไม่ต้องย้ำ ความมีจน
ความรัก ไม่ต้องทน ที่จะรัก

......เนาวรัตน์ พงไพบูลย์.................................................................. ...

คุณลองทบทวนช่วงเวลาที่คุณเคยคบกับแฟนเก่าดูสิครับ เขาปฎิบัติต่อคุณเช่นไร กับคนใหม่ที่ผ่านเข้ามาในช่วงจังหวะชีวิตของคุณตอนนี้ เมื่อเวลาคบกันผ่านไปเท่าๆกับแฟนเก่าที่คุณเคยคบ คุณอาจรู้สึกว่าเป็นกำไรของชีวิตคุณ (แฟนใหม่) หรือ เป็นช่วงเวลาที่คุณไม่อยากให้หลุดลอยไปเลยก็ได้ (แฟนเก่า)

คุณไม่ได้เจ้าชู้ หรอก เพราะคุณคบทีละคน ไม่ได้คบในเวลาเดียวกันหลายๆคน  Smiley

ผมมีลูกชายอายุเกือบ 4 ขวบแล้ว ผมยังคิดถึงแฟนเก่าอยู่เสมอ... Sad Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:09:37 AM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:08:06 AM »

ความรักคือ การเกิดมาเพื่อกันและกันค่ะ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:08:56 AM »

Smiley รู้ได้อย่างไร ว่าใครเจ้าชู้?
- คนเจ้าชู้มักเป็นคนใจง่าย เห็นใครหน้าตาดี หรือหุ่นเพอร์เฟกต์หน่อยไม่ได้ เป็นต้องถลาเข้า
- คนเจ้าชู้ชอบทำให้คนอื่นเข้าใจว่า เค้าเป็นโสด ทั้งที่อาจมีแฟนแล้วก็ได้ หรือถ้าเป็นโสดจริงๆ ก็จะแสดงออกในทำนองว่า พร้อมเสมอที่จะเป็นเพื่อนหรือกิ๊กก็ได้กับทุกๆคน
- คนเจ้าชู้ มักสารภาพว่า ชอบคนที่เค้าสนใจ แต่อย่าหวังจะได้ยินคำว่า อยากอยู่ด้วยตลอดไปเลย เพราะพวกไก่แจ้น่ะ ชอบง่าย หน่ายเร็ว
- คนเจ้าชู้สามารถตีซี้กับทุกคนได้ง่าย 
- คนเจ้าชู้มักเป็นขาประจำของงานปาร์ตี้ ไม่ว่าจะถูกชวนให้ไปร่วมงานนั้นด้วยหรือไม่ ก็ตาม เค้าก็สามารถเดินเข้าไปในงานได้อย่างไม่สะทก สะท้าน ขอเพียงงานนั้นมีคนที่เค้าสนใจก็พอ
- ถ้าคนเจ้าชู้มีรถ เค้าจะรีบอาสาพาคนที่ชอบไปส่งถึงบ้านทันที หากได้รู้จักกับคนที่ชอบ
- คนเจ้าชู้เชื่อว่า สิ่งที่เค้าทำไปนั้นเป็นกำไรชีวิต ไม่ใช่ขาดทุน

Playground - Soulmate

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:15:09 AM »

ผมเป็นคนรักเดียวใจเดียวครับ...
แต่วนมาตอบสองรอบแล้วครับ ขำก๊าก

แฟนผมทุกคนรู้ว่าผมรักเดียวใจเดียวครับ   Grin
แล้วววววว...กันนนนน.....ท่านกวาง...หุหุ... . ยิ้มีเลศนัย

...--*
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:22:35 AM »

อะไรที่ผู้ชายได้มาง่ายๆ มักจะไม่ค่อยมีค่าในสายตา

แต่สิ่งที่เพียรพยามยามอยู่หลายครั้งหลายคราว ถึงแม้จะไม่ได้มาแต่ก็อยู่ในความทรงจำตลอดไป  

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
teken
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:26:55 AM »

คนเป็นแฟนกัน แสดงว่ายังไม่ได้แต่งงานกัน

ยังไม่ได้แต่งงานกัน งั้นก้อไม่ใช่สามี ภรรยากัน

ไม่ใช่สามีภรรยากัน ก้อไม่ได้ เป็นเจ้าของ ในกรรมสิทธิ์ ของกันและกัน

ผมไม่ได้เจ้าชู้นะ แต่ แ ฟนก้อคือแฟน ^^
the edge cz (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:30:33 AM »

ไม่ครับ สำหรับผมเรียก มนุษย์สัมพันธ์ ดีครับ

ไม่รักไม่ว่า แต่ อย่าสงสาร
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:33:15 AM »

เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ถ้าเค้าทำกับเราบ้างเราจะรู้สึกยังไง  เคลียให้จบไปทีละคนดีกว่าครับ 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:46:25 AM »

ความรักมันเริ่มง่าย... แต่จบยาก...

ที่ลง นสพ.อยู่ทุกวัน นั่นแหละส่วนหนึ่งของจุดจบ...

เจ้าชู้ 1 ที.... ก็เฉียด "นรก" 1 ที... จิตปรุงแต่งทั้งนั้นกับคนใหม่ที่จะดีกว่าคนเก่า... ของบางอย่างผ่านช่วง "ฮันนีมูน สวีต" ไปแล้ว... นั่นแหละของจริง....

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:00:23 PM »

ไม่ว่างตอบครับ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:33:13 PM »

ถ้าเกิดคุณห่างจากคนที่คบอยู่แล้วไปอยู่ใกล้คนใหม่เอาใจเก่งเหมือนกัน
คุณคิดว่าคุณจะทำอย่างไรกับคนที่คบอยู่แต่ห่างครับ

กับสิ่งที่ถามนั้น ผมคิดว่า  ต้องรอดูไปกับคนปัจจุบันนี่แหละ

แต่ในฐานะที่เป็นผู้ชาย จะบอกว่า อย่าทนกับอะไรที่ไม่จำเป็นต้องทนดีกว่าเนอะ
ถ้่าศึกษาอยู่ ผมคิดว่าวัยเราใกล้เคียงกันนะ เข้าใจอยู่ ว่าทำไมมีคำถามแบบนี้

แฟน ผมเพิ่งเลิกกะเขาไปเพราะ ผมย้ายมาเรียนอีกที่หนึ่ง(โดนเรียกเข้าม.หลัก)แต่แฟนอยู่ที่เดิม
พอม.วิทยาเขต เขาแยกตัวปุ้ป แฟนผมมีใหม่ เพราะว่าเหงา..
ไม่โกรธนะ สิ่งๆดีดีก็ยังมีด้วยกันอยู่ แค่ไม่อยากให้เค้าคบสองคน และผมไม่ยอมให้แฟนผม ไปกะใคร
จึงทำไม่ให้ใช่แฟนซะ สบายใจ..

[/url]
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์