เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:22:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่างนี้เรียกว่า "เจ้าชู้" หรือเปล่าคะ  (อ่าน 7081 ครั้ง)
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:49:48 PM »

คือ แบบว่าคนใหม่เอาใจเก่งค่ะ อาจเพราะอยู่ใกล้กัน ตอนนี้ก็กำลังศึกษากันอยู่ค่ะ
ตกลงว่า แบบนี้แสดงว่าหนู "เจ้าชู้" ใช่ไหมคะ

ใช่ครับ "เจ้าชู้" ทิ้งคนอื่น สักวันเราก็ถูกทิ้งครับทำใจไว้ได้เลย มันเหมือนเป็นกรรม ก่อไว้ก็ต้องใช้ครับ

*คุณวัฒน์ว่ามาถูกทุกอย่างเลย

Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:30:36 PM »

คือว่าหนูมีแฟนอยู่แล้ว  แต่มีคบหากับคนอื่นอยู่ด้วย
และต่อมาหนูก็ขอเลิกกับแฟนที่คบกันอยู่
มาคบหากับคนใหม่
แฟนเก่า เค้าหาว่าหนูเจ้าชู้ค่ะ
พี่ ๆ ว่าหนูเจ้าชู้ไหมคะ

ลืมตอบคำถาม ครับ..   อย่างนี้ เรียกว่า เจ้าชู้   ละครับ   เยี่ยม

ตบมือข้างเดียวไม่ดัง จะรู้สึกดี ก็เพียงแค่ คน ๒ คน. ที่เริ่มคบหากันใหม่
แต่ก็เป็นสิทธิมนุษยชน  ..ที่คนอื่นรอบข้าง ไม่อยากเข้าไปก้าวล่วง ด้วย

สิ่งที่ควรกระทำ คือต้องเลิก จบคนเดิมไปก่อน ไม่ควรจับปลาสองมือ หลังจากนั้น จึงได้ตั๋วผ่านเสรี ที่จะไปคบหากับใคร 
แต่ถ้าตกลง เป็นแฟนกันแล้ว ต้องซื้อสัตย์ ต่อกัน ใจเขาใจเรา นะครับ .

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:42:48 PM »

ลองคิดมุมกลับกันครับ
ว่า  ถ้าแฟนคุณ ทำแบบนั้นคุณจะรู้สึก ว่าแฟนคุณเจ้าชู้หรือไม่ครับ นั้นคือ คำตอบ  เยี่ยม
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:49:49 PM »

เจ้าตัวเค้ารู้อยู่แล้วแหละว่าตัวเองเจ้าชุ้ ต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อเสริมความมั่นใจ คนเจ้าชู้แนะนำยังไงก็เลิกไม่ได้หรอก เชื่อผม เอ้ย..เชื่อเถอะ ยิ้มีเลศนัย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:57:03 PM »

http://www.talkystory.com/?p=3899 
เอาแบบคนนี้ไปเลยดีไหมครับ Grin Grin Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:57:45 PM »

ผม คนบูชาเมีย ครับ  ไหว้  

รักเมีย ต้องอดทน ต้องเป็นคน เคารพเมีย
รักเมีย ต้องส่งเสีย อย่าให้เมีย ต้องเสียใจ
รักเมีย ต้องรักเดียว อย่าได้เที่ยว ไปรักใคร
รักเมีย ต้องทำใจ ถึงอย่างไร เทอก็เมีย
รักเมีย อย่าขี้เหล้า เมียจะเหงา เราจะเสีย
รักเมีย อย่าอ่อนเพลีย คนรักเมีย ต้องแข็งแรง
รักเมีย อย่ารุนแรง ค่อยๆแซง อย่าขับไว
รักเมีย ต้องยอมเมีย เพราะว่าเมีย ไม่ยอมใคร
รักเมีย ต้องเข้าใจ ไม่มีใคร ใหญ่กว่าเมีย
รักเมีย อย่าเกี่ยงเมีย คำพูดเมีย ใหญ่กว่าใคร
ชาติหน้า มีฉันท์ใด จงจำไว้ เคารพเมีย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 02:06:54 PM »

บัง ของผมสั้นๆ 

"เมียเดียวบ้านเงียบ เมียเพียบบ้านพัง"

หมายเหตุ เพียบ = เยอะ มาก

Cool Cool
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 02:09:50 PM »

"เมียเดียวบ้านเงียบ เมียเพียบบ้านพัง"

Cool Cool

เมีย ผมบอก ว่า ให้อยู่ คนล่ะบ้าน ครับ   Grin  น้ำลายหก น้ำลายหก เสือ สองตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ ครับ น้าสิงห์ คิก คิก คิก คิก ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 02:11:38 PM »

บ๊ะ  Shocked Shocked
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 02:12:59 PM »

Cool Cool

เมีย ผมบอก ว่า ให้อยู่ คนล่ะบ้าน ครับ   Grin  น้ำลายหก น้ำลายหก เสือ สองตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ ครับ น้าสิงห์ คิก คิก คิก คิก ไหว้
ไม่เว้นกระทั่งตัวผู้กับตัวเมียเรอะ ตกใจ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 02:13:50 PM »

Cool Cool

เมีย ผมบอก ว่า ให้อยู่ คนล่ะบ้าน ครับ   Grin  น้ำลายหก น้ำลายหก เสือ สองตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ ครับ น้าสิงห์ คิก คิก คิก คิก ไหว้
ไม่เว้นกระทั่งตัวผู้กับตัวเมียเรอะ ตกใจ

ตัวเมียอย่างเดียว ย่ะ แลบลิ้น
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 02:15:42 PM »

เมียพูด ครับ เมื่อคืนก็ พูดๆอยู่ ครับ คิก คิก คิก คิก  น้ำลายหก น้ำลายหก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 03:40:23 PM »

เมียพูด ครับ เมื่อคืนก็ พูดๆอยู่ ครับ คิก คิก คิก คิก  น้ำลายหก น้ำลายหก

พอเมียจะอนุญาตให้มีอีกคน  ช่วงนี้เอาใจใหญ่เลยนะ   คิก คิก

ปล. จัดไปอย่าให้เสีย..... 

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 03:44:03 PM »

พอเมียจะอนุญาตให้มีอีกคน  ช่วงนี้เอาใจใหญ่เลยนะ   คิก คิก

ปล. จัดไปอย่าให้เสีย..... 
ปีหน้า ครับพี่พงษ์ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตอนนี้ ผมจำเป็นต้องอยู่ในสถานะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 03:50:28 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 03:59:31 PM »

ระวังด้วยนะครับบัง ที่เมียจะหาให้อีกคนเพราะอะไร ผมเคยเจอมาแล้ว ลูกน้องผมเอง เมียมันมาหาผมบอกว่าจะหาเมียใหม่ให้มันอีกคน ผมก็ว่า...ว่ะ โชคดีวุ้ย มีเมียใจถึง ขนาดเป็นลูกน้องกินเงินเดือน เมียยังจะหาอีกเมียให้ ทำไปทำมา ที่ใหนได้ มารู้ทีหลังว่า เมียเก่าหาเรื่องตีจากจะไปมีคนใหม่ แต่ต้องหาเมียใหม่ให้ผัวเก่าก่อน จะได้ไม่มีเรื่อง ประมาณนั้น  Grin บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์