เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:43:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้องมาก่อน?  (ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 14, 2010, 04:18:29 PM)
เงิน การงานอาชีพ - 2 (5.6%)
ความรัก ความเข้าใจ - 26 (72.2%)
ชาติพันธุ์ วัฒนธรรมประเพณี - 1 (2.8%)
ปัจจัยอื่นๆ (นอกตัวเลือก) - 7 (19.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้องมาก่อน?  (อ่าน 8063 ครั้ง)
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 04:18:29 PM »

สวัสดีครับ
                การที่คนเราจะมีคู่ครอง แต่งงานอยู่กินกันอย่างมีความสุข
และยั่งยืนยาวนาน  ต้องมีปัจจัยที่สำคัญเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจต่อกัน
                ถามเพื่อนสมาชิกว่า  ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้อง
มาก่อน ?         
                                             ขอบคุณทุกท่านครับ
                                                           ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 04:30:47 PM »

ความรัก ความเข้าใจ
เป็นเส้นบาง ๆ ที่จะก่อเกิด
ทักถอ ให้เป็นเส้นที่หนา หนักแน่น
และผูกใจ สองดวง 
ให้ไปด้วยกัน ไปพร้อม ๆ กัน

รัก เข้าใจ ให้อภัย ถือด้วยเหตุผล

ไม่มีใครรู้ว่ารักจะยืนยาวเท่าไหร่

การมีเงิน มีทอง ไม่ใช่หลักประกันว่า จะอยู่กันนาน
ยุคสมัยเปลี่ยนไป เราจะเห็นมากขึ้น
เทียบกับยุคเก่า กัดก้อนเกลือกินกัน ร่วมทุกข์ร่วมสุข
ฝ่าฟันกันมา
บางครอบครัว ตบตีกัน เป็นกิจวัตร  บางครอบครัว อดมื้อกินมื้อ
บางครอบครัว หาเช้ากินค่ำ
แต่ก็รักกันเหนียวแน่น
หรืออดทนเพื่อลูก อดทนเพื่อหน้าตา
แต่ถ้าเมื่อไหร่ มันระเบิด ออกมา
แล้วเอาอะไรมาวัด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 04:50:18 PM »

ความรัก ความเข้าใจครับ ถ้าคิดจะครองคู่กันให้นานๆอันนี้สำคัญมากครับ และผมก็เชื่อในพลังแห่งรักครับ คนสองคน ต่างที่มา ย่อมมีอะไรที่ต่างกัน แต่จะร้อยเรียงและอยู่กันได้ด้วยความรัก ความเข้าใจ การให้อภัยซึ่งกันและกันครับ เหมือนกับความรักที่พ่อ แม่ มีต่อลูก ไม่ว่าจะทำผิดอย่างไร ร้ายแรงแค่ใหน พ่อแม่ก็พร้อมจะให้อภัยลูกได้เสมอครับ ฉันใดก็ฉันนั้น ถ้าคุณมีความรักมากพอให้แก่แฟนคุณ ไมว่าอนาคตจะเกิดอะไรขึ้นมา ด้วยอานุภาพแห่งรัก จะทำให้ทุกปัญหามีทางออกเสมอครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 05:00:33 PM »

Grin Grin
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 05:01:01 PM »

ถ้าถามว่าอะไรมาก่อน  ผมมองที่นิสัยของผู้หญิงครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 05:15:49 PM »

เชื่อว่าหลาย ๆ ท่าน ถ้าเริ่มใหม่ได้เหมือนไทม์แมชชีน คงจะสุขุมรอบคอบกันมากขึ้น และหลาย ๆ ท่านคงจะไม่มีครับ ขำก๊าก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 05:16:29 PM »

ใช้ความรู้สึกครับ เห็นแวบแรกรู้สึกสงบ สะอาดก็เข้ารอบคัดเลือกกลุ่มคู่ครอง ....  รายละเอียดค่อยมาดูกันไปเรื่อยๆ มันมีครรลองของมัน  Cheesy

ถ้าออกแนวระทึกหรือเหมือนมีอะไรซักอย่างก็เข้ากลุ่มคู่ซ้อม พวกนี้อยู่ด้วยแล้วเราจะจมูกไว ประสาทตื่นตัวไว สัญชาตญาณตื่นตัวคมกริบ มองเฉยๆก็แทบจะรู้ถึงตอนถอดเสื้อผ้า เห็นท่ากินก็แทบรู้ว่าอยู่บนเตียงจะเป็นยังไง

.... แต่พวกหลังนี่แทบจะเห็นปุ๊บรู้ปั๊บ เหมือนต่างฝ่ายต่างมีแรงดึงดูด(หืน)สื่อถึงกันและกัน แต่พวกนี้2สัปดาห์ชิ่ง เต็มที่2เดือน...เคยลองฝืนได้2ปี ที่สุดก็ต้องยอมรับความจริงกัน  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 05:19:02 PM โดย Mr.Mom » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:06:58 PM »

เลือกคนที่เอาผมอยู่ครับ  Grin Grin Grin แบบจะทำอะไรผมก็รู้สึกเกรงใจเค้าไปหมด  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:07:41 PM »

สาม วันนี้เจอกระทู้ความรักทั้งนั้นเลย    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สำหรับผม เงินไม่เกี่ยวครับ เพราะ ว่า แฟน
ชื่อ เมย์  ผมส่งเรียนจนจบ ป.ว.ช  และ ป.ว.ส  ได้ซักพัก สอบ ได้ สรรพภากร หลังจากนั้น ก็มีสุนัข คาบไปรับประทาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะ เค้าขับ รถเก๋ง ไอ้ผม ฮอนด้าเวป   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  
ต่อมาอีก  ผมก็พบรักใหม่ ชื่อ น้องเมย์(อีกแล้ว) โดนชก  คนปัจุบัน
ตอนนั้นเค้าเป็นผู้จัดการ เขตภาคใต้ ของบริษัทแฮมโปรดัก (ขายใส้กรอกอิสลาม) เงินเดือน 30000+  เยาะเย้ย
แต่ขณะนั้นผมถังแตก หัวเราะร่าน้ำตารินและ  รู้จักจากการแนะนำของเพื่อนเพราะเพื่อนเห็นว่าผมอักหักข้ามปี เลย สงสารกะว่าให้คุณเมย์ มาบำเรอความสุขผม
 หลังจากนั้นคุยกันไม่นาน คุณเมย์ก็ลาออกมาอยู่กับผมและแต่งงานกัน ด้วย สินสอด  อัลกุรอ่าน1เล่มและเงินสินสอด 49 บาท(สี่สิบเก้าบาทถ้วน) หลังจากนั้น "อาเมโฟน" ก็เกิดขึ้น ผ่านไปจากวันนั้นถึงวันนี้ 7-8 ปี แล้วครับ
ตกลงความรักผมเกิดขึ้นจากอะไร ครับ   Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:10:55 PM »

ความรัก ความเข้าใจครับ ถ้าคิดจะครองคู่กันให้นานๆอันนี้สำคัญมากครับ และผมก็เชื่อในพลังแห่งรักครับ คนสองคน ต่างที่มา ย่อมมีอะไรที่ต่างกัน แต่จะร้อยเรียงและอยู่กันได้ด้วยความรัก ความเข้าใจ การให้อภัยซึ่งกันและกันครับ เหมือนกับความรักที่พ่อ แม่ มีต่อลูก ไม่ว่าจะทำผิดอย่างไร ร้ายแรงแค่ใหน พ่อแม่ก็พร้อมจะให้อภัยลูกได้เสมอครับ ฉันใดก็ฉันนั้น ถ้าคุณมีความรักมากพอให้แก่แฟนคุณ ไมว่าอนาคตจะเกิดอะไรขึ้นมา ด้วยอานุภาพแห่งรัก จะทำให้ทุกปัญหามีทางออกเสมอครับ  Grin

หุ หุ หุ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:18:59 PM »

Grinสิ่งแรกที่ผมดูก็คือเป็นผู้หญิงจริงๆหรือปล่าว จากนั้นก็นิสัย แล้วจึงมาข้อ2ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:20:26 PM »

รูปสวย   รวยทรัพย์   อับปัญญา    พ่อตาย   แม่ยายโง่   ตกใจหน้าซีด       (เขาว่ามาหนูไม่รู้ไม่ชี้)   ยิ้มีเลศนัย

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:25:31 PM »

รูปสวย   รวยทรัพย์   อับปัญญา    พ่อตาย   แม่ยายโง่   ตกใจหน้าซีด       (เขาว่ามาหนูไม่รู้ไม่ชี้)   ยิ้มีเลศนัย
มีบ้านหลังโต  น้องเมียงาม  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:28:48 PM »

สาม วันนี้เจอกระทู้ความรักทั้งนั้นเลย    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สำหรับผม เงินไม่เกี่ยวครับ เพราะ ว่า แฟน
ชื่อ เมย์  ผมส่งเรียนจนจบ ป.ว.ช  และ ป.ว.ส  ได้ซักพัก สอบ ได้ สรรพภากร หลังจากนั้น ก็มีสุนัข คาบไปรับประทาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะ เค้าขับ รถเก๋ง ไอ้ผม ฮอนด้าเวป   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  
ต่อมาอีก  ผมก็พบรักใหม่ ชื่อ น้องเมย์(อีกแล้ว) โดนชก  คนปัจุบัน
ตอนนั้นเค้าเป็นผู้จัดการ เขตภาคใต้ ของบริษัทแฮมโปรดัก (ขายใส้กรอกอิสลาม) เงินเดือน 30000+  เยาะเย้ย
แต่ขณะนั้นผมถังแตก หัวเราะร่าน้ำตารินและ  รู้จักจากการแนะนำของเพื่อนเพราะเพื่อนเห็นว่าผมอักหักข้ามปี เลย สงสารกะว่าให้คุณเมย์ มาบำเรอความสุขผม หลังจากนั้นคุยกันไม่นาน คุณเมย์ก็ลาออกมาอยู่กับผมและแต่งงานกัน ด้วย สินสอด  อัลกุรอ่าน1เล่มและเงินสินสอด 49 บาท(สี่สิบเก้าบาทถ้วน) หลังจากนั้น "อาเมโฟน" ก็เกิดขึ้น ผ่านไปจากวันนั้นถึงวันนี้ 7-8 ปี แล้วครับ
ตกลงความรักผมเกิดขึ้นจากอะไร ครับ   Grin
ยังจะมาถามอีก อ่านตัวแดงอีกรอบซิ ล้อเล่นครับ จริงแล้วบุพเพสันนิวาสแหละครับมันพาไป หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:31:03 PM »

รูปสวย   รวยทรัพย์   อับปัญญา    พ่อตาย   แม่ยายโง่   ตกใจหน้าซีด       (เขาว่ามาหนูไม่รู้ไม่ชี้)   ยิ้มีเลศนัย

เทรนด์ใหม่ตอนนี้เค้าเลือก หน้าสวย นมใหญ่ ตั้งอยู่ในศีลในสัตย์ครับพี่  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์