เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:38:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้องมาก่อน?  (ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 14, 2010, 04:18:29 PM)
เงิน การงานอาชีพ - 2 (5.6%)
ความรัก ความเข้าใจ - 26 (72.2%)
ชาติพันธุ์ วัฒนธรรมประเพณี - 1 (2.8%)
ปัจจัยอื่นๆ (นอกตัวเลือก) - 7 (19.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้องมาก่อน?  (อ่าน 8092 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:36:17 PM »

เทรนด์ใหม่ตอนนี้เค้าเลือก หน้าสวย นมใหญ่[size=14pt] ตั้งอยู่ในศีลในสัตย์[/size]ครับพี่  Grin

แนะนำสักกรุ๊ปครับน้า   คิก คิก                   น้ำลายหก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:47:54 PM »

สวัสดีครับ
                การที่คนเราจะมีคู่ครอง แต่งงานอยู่กินกันอย่างมีความสุข
และยั่งยืนยาวนาน  ต้องมีปัจจัยที่สำคัญเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจต่อกัน
                ถามเพื่อนสมาชิกว่า  ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้อง
มาก่อน ?         
                                             ขอบคุณทุกท่านครับ
                                                           ไหว้

Ha ha เรื่องนี้ "ศิราณี"  ยังไม่ได้รวมเล่มน๊ะคร๊า  ฮา
แต่เล่าให้ฟังก่อนพิมพ์รวมเล่มก็ได้ ฮา

ต้องมาจากพื้นฐานทางสังคมที่ใกล้เคียงกัน  เช่น การศึกษา  สถานะทางครอบครัว  ความรักความเข้าใจกัน
และทรรศนะคติที่เหมือนกันอ่ะคร๊า  ฮา  ยายก็พูดถึงเรื่องสีเหลือง  สีแดงเหมือนกันอ่ะคร๊า  แต่พูดแล้วก็ขอให้จบ  ฮา

ส่วนเรื่องกัดก้อนเกลือกิน  ยายคิดว่าสักวันก็แตกหัก  ความรักบินออกนอกหน้าต่าง ฮา
และชีวิตจริงไม่มี "ซินเดอเรล่า" หรือเป็นแบบหนังไทย  อ่ะคร๊า  ฮา

ฮา  แต่ถ้าต่างคนต่างมีสตางค์  แต่ไม่ได้รักกัน ก็ฮา เหมือนกันอ่ะคร๊า
ฉันก็ใหญ่  คุณก็โต  ฮา ก็กลายเป็นที่มา  "นี่ลูกฉัน นั่นลูกเธอ  นี่ลูกเรา"  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:48:37 PM »

หน้าตาพอใช้ได้ หุ่นดี(นึงนึง  คิก คิก  )มีความเป็นผู้หญิง เปรี้ยวบ้าง หวานบ้าง แต่อย่าให้ถึงขนาดเข้าผับวันเว้นวัน ร่ำสุรา ดูดยาเป็นอาจิน

รู้จักทำมาหากิน รู้จักใช้จ่าย ไม่ฟุ่มเฟือยจนเกินตัว มีกิริยามารยาท รู้จักเคารพผู้ใหญ่ เกรงใจพ่อแม่เราบ้าง

ไม่พูดจาหยาบๆ มึงกูๆ แบบนี้ไม่ไหว (สมัยนี้ผู้หญิงพูดจาไม่ดีเยอะขึ้น)

ไม่เจ้าชู้ คบผู้ชายหลายคน เผลอเป็นมีกิ๊ก

และเป็นคนมีเหตุผล คุยด้วยแล้วสบายใจ ใจเย็น

ไม่ต้องรวย เราพอเลี้ยงได้

สรุป....แล้วตรูจะหาเจอมั้ยเนี่ย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:50:01 PM »

ลืมไปข้อนึงครับ   บัตรประชาชนต้องไม่ขึ้นต้นด้วยคำว่า "นาย" หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:57:18 PM »

รับฟัง ทุกความคิดเห็น
       + ให้ทุกท่านแทนคำขอบคุณครับ ไหว้
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 07:11:07 PM »

หน้าตาพอใช้ได้ หุ่นดี(นึงนึง  คิก คิก  )มีความเป็นผู้หญิง เปรี้ยวบ้าง หวานบ้าง แต่อย่าให้ถึงขนาดเข้าผับวันเว้นวัน ร่ำสุรา ดูดยาเป็นอาจิน

รู้จักทำมาหากิน รู้จักใช้จ่าย ไม่ฟุ่มเฟือยจนเกินตัว มีกิริยามารยาท รู้จักเคารพผู้ใหญ่ เกรงใจพ่อแม่เราบ้าง

ไม่พูดจาหยาบๆ มึงกูๆ แบบนี้ไม่ไหว (สมัยนี้ผู้หญิงพูดจาไม่ดีเยอะขึ้น)

ไม่เจ้าชู้ คบผู้ชายหลายคน เผลอเป็นมีกิ๊ก

และเป็นคนมีเหตุผล คุยด้วยแล้วสบายใจ ใจเย็น

สรุป....แล้วตรูจะหาเจอมั้ยเนี่ย  คิก คิก

สเปคแบบนี้ ในทีมเราก็มีคนนึงนี่ครับน้าเบิ้ม  Grin รีบเข้าน่ะครับ เห็นว่าช่วงนี้กำลังฮอต แมงวันแย่งกันตอมตรึมเลย  คิก คิก ช้าหมด อดกินแล้ว ลุงปูจะว่าเอาได้ครับว่าน้าเบ้มไกล้เกลือ แต่กินด่าง  Grin บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 07:18:05 PM »

ไม่น่าทันน้าซับฯครับชาย   คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 07:35:11 PM »

สเปคแบบนี้ ในทีมเราก็มีคนนึงนี่ครับน้าเบิ้ม  Grin รีบเข้าน่ะครับ เห็นว่าช่วงนี้กำลังฮอต แมงวันแย่งกันตอมตรึมเลย  คิก คิก ช้าหมด อดกินแล้ว ลุงปูจะว่าเอาได้ครับว่าน้าเบ้มไกล้เกลือ แต่กินด่าง  Grin บู่

น้องเค้าสวยเลือกได้ครับ แถมเราอยู่ไกลด้วย  Grin

ไม่น่าทันน้าซับฯครับชาย   คิก คิก

คารมคมคาย หล่อคมเข้ม ผมก็สู้พี่ซับไม่ได้ ขี้เล่นผมก็สู้ไม่ได้ คงต้องยอมแพ้ครับ  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 07:48:25 PM »

สาม วันนี้เจอกระทู้ความรักทั้งนั้นเลย    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สำหรับผม เงินไม่เกี่ยวครับ เพราะ ว่า แฟน
ชื่อ เมย์  ผมส่งเรียนจนจบ ป.ว.ช  และ ป.ว.ส  ได้ซักพัก สอบ ได้ สรรพภากร หลังจากนั้น ก็มีสุนัข คาบไปรับประทาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะ เค้าขับ รถเก๋ง ไอ้ผม ฮอนด้าเวป   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  
ต่อมาอีก  ผมก็พบรักใหม่ ชื่อ น้องเมย์(อีกแล้ว) โดนชก  คนปัจุบัน
ตอนนั้นเค้าเป็นผู้จัดการ เขตภาคใต้ ของบริษัทแฮมโปรดัก (ขายใส้กรอกอิสลาม) เงินเดือน 30000+  เยาะเย้ย
แต่ขณะนั้นผมถังแตก หัวเราะร่าน้ำตารินและ  รู้จักจากการแนะนำของเพื่อนเพราะเพื่อนเห็นว่าผมอักหักข้ามปี เลย สงสารกะว่าให้คุณเมย์ มาบำเรอความสุขผม
 หลังจากนั้นคุยกันไม่นาน คุณเมย์ก็ลาออกมาอยู่กับผมและแต่งงานกัน ด้วย สินสอด  อัลกุรอ่าน1เล่มและเงินสินสอด 49 บาท(สี่สิบเก้าบาทถ้วน) หลังจากนั้น "อาเมโฟน" ก็เกิดขึ้น ผ่านไปจากวันนั้นถึงวันนี้ 7-8 ปี แล้วครับ
ตกลงความรักผมเกิดขึ้นจากอะไร ครับ   Grin

ผมงงว่าทำไมแฟนต้องลาออกด้วยครับ   Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:12:58 PM »

ความรักของบังศักดา ...
      น่าจะเกิดจากความสงสารมากกว่าอย่างอื่นครับ
             เพราะอกหักข้ามปี สาวเจ้าคงอยากเป็นยารักษาใจ..ครับ หลงรัก
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:13:53 PM »

อ้างถึง
ต้องมาจากพื้นฐานทางสังคมที่ใกล้เคียงกัน  เช่น การศึกษา  สถานะทางครอบครัว  ความรักความเข้าใจกัน
และทรรศนะคติที่เหมือนกันอ่ะคร๊า  ฮา  

คำตอบจารย์บาบาร่าโดนครับ เยี่ยม ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:36:54 PM »

สาม วันนี้เจอกระทู้ความรักทั้งนั้นเลย    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สำหรับผม เงินไม่เกี่ยวครับ เพราะ ว่า แฟน
ชื่อ เมย์  ผมส่งเรียนจนจบ ป.ว.ช  และ ป.ว.ส  ได้ซักพัก สอบ ได้ สรรพภากร หลังจากนั้น ก็มีสุนัข คาบไปรับประทาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะ เค้าขับ รถเก๋ง ไอ้ผม ฮอนด้าเวป   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  
ต่อมาอีก  ผมก็พบรักใหม่ ชื่อ น้องเมย์(อีกแล้ว) โดนชก  คนปัจุบัน
ตอนนั้นเค้าเป็นผู้จัดการ เขตภาคใต้ ของบริษัทแฮมโปรดัก (ขายใส้กรอกอิสลาม) เงินเดือน 30000+  เยาะเย้ย
แต่ขณะนั้นผมถังแตก หัวเราะร่าน้ำตารินและ  รู้จักจากการแนะนำของเพื่อนเพราะเพื่อนเห็นว่าผมอักหักข้ามปี เลย สงสารกะว่าให้คุณเมย์ มาบำเรอความสุขผม
 หลังจากนั้นคุยกันไม่นาน คุณเมย์ก็ลาออกมาอยู่กับผมและแต่งงานกัน ด้วย สินสอด  อัลกุรอ่าน1เล่มและเงินสินสอด 49 บาท(สี่สิบเก้าบาทถ้วน) หลังจากนั้น "อาเมโฟน" ก็เกิดขึ้น ผ่านไปจากวันนั้นถึงวันนี้ 7-8 ปี แล้วครับ
ตกลงความรักผมเกิดขึ้นจากอะไร ครับ   Grin

ผมงงว่าทำไมแฟนต้องลาออกด้วยครับ   Huh
ครับ สาเหตุที่ ลาออกนั้นก็เพราะว่า  งานของเค้านั้น จะต้องเดินทางตลอดเวลา ครับ
เชื่อหรือไม่ครับ ว่า  ผมเจอ เค้าเพียงแค่  สองครั้งเท่านั้น คือ ครั้งแรก และ ครั้งที่สองคือ วันที่เค้าต้องเดินทางไป กรุงเทพ
หลังจากนั้นเราโทรคุยกันตลอด และไม่เคยเจอหน้ากันอีกเลย จนวันนี้เค้าลาออก ครับ

น่าจะเกิดจากความสงสารมากกว่าอย่างอื่นครับ
             เพราะอกหักข้ามปี สาวเจ้าคงอยากเป็นยารักษาใจ..ครับ หลงรัก
ส่วน จะเกิดจากความสงสารหรือไม่นั้น ผมขอ ตอบว่าไม่ทราบ ครับ เพราะว่า เค้าไม่รู้ด้วยซ้ำว่าผม  " อกหัก  "   
สิ่งเดียวที่เค้าขอผมเป็นครั้งแรกก็คือ สามารถเข้าอิสลามได้หรือไม่ผมใช้เวลาคิดอยู่  1 อาทิตย์ และตอบว่า"ตกลง"
หลังจากนั้น เค้าก็ ลาออกมาอยู่กับผม ครับ 
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:39:39 PM »

เข้าใจว่าในดวงหญิง พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรกมากกว่าครับ ฮ่าๆๆๆ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:53:33 PM »

เข้าใจว่าในดวงหญิง พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรกมากกว่าครับ ฮ่าๆๆๆ

แลบลิ้น  ผมออกจะ เพอเฟก ซะขนาดนี้   งอน
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:25:01 AM »

ความรัก ความเข้าใจครับ ถ้าคิดจะครองคู่กันให้นานๆอันนี้สำคัญมากครับ และผมก็เชื่อในพลังแห่งรักครับ คนสองคน ต่างที่มา ย่อมมีอะไรที่ต่างกัน แต่จะร้อยเรียงและอยู่กันได้ด้วยความรัก ความเข้าใจ การให้อภัยซึ่งกันและกันครับ เหมือนกับความรักที่พ่อ แม่ มีต่อลูก ไม่ว่าจะทำผิดอย่างไร ร้ายแรงแค่ใหน พ่อแม่ก็พร้อมจะให้อภัยลูกได้เสมอครับ ฉันใดก็ฉันนั้น ถ้าคุณมีความรักมากพอให้แก่แฟนคุณ ไมว่าอนาคตจะเกิดอะไรขึ้นมา ด้วยอานุภาพแห่งรัก จะทำให้ทุกปัญหามีทางออกเสมอครับ  Grin

หุ หุ หุ
ผมมาเถียงครับ  ความรักมันไม่ได้แก้ทุกปัญหาครับ คู่ครองไม่ใช่สิ่งที่พระเจ้าใด้ดลบันดาลมาครับ รักเก่าผมมันพังเพราะสิ่งที่เรียกว่าพระเจ้าครับ
การที่จะอยู่ด้วยกันได้การ "เอากัน"มันไม่ใช่ประเด็นหลักครับ ประเด็นคือ
 เขารับตัวตนที่แท้จริงคุณได้ และคุณรับตัวตนที่แท้จริงของเขาได้
บางครั้งเราก็ว่าเราเลือกมาดีแล้ว แต่ มันก็เหมือนประกัน ชีวิตนั่นแหละครับ มันจะมีรายละเอียดปลีกย่อยบางอย่างที่อ่านยังไงก็ไม่เข้าใจ
ท่านเจ้าของกระทู้ ตั้งคำถามเหมือนง่ายครับ แต่ตอบให้ดีและครอบคลุมยากครับ ด้วยความเคารพ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์