เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:46:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้องมาก่อน?  (ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 14, 2010, 04:18:29 PM)
เงิน การงานอาชีพ - 2 (5.6%)
ความรัก ความเข้าใจ - 26 (72.2%)
ชาติพันธุ์ วัฒนธรรมประเพณี - 1 (2.8%)
ปัจจัยอื่นๆ (นอกตัวเลือก) - 7 (19.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้องมาก่อน?  (อ่าน 8079 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:23:11 PM »

วัยที่ว่า
เขาหมายถึงผู้ชาย(อย่างผม) ยะ... แบร่ แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:27:34 PM »

วัยที่ว่า
เขาหมายถึงผู้ชาย(อย่างผม) ยะ... แบร่ แบร่ แบร่

และแล้ว ก็    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:33:20 PM »

พอเถอะ พากระทู้เขาออกทะเล แล้ว คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:49:11 PM »

เลือกผู้หญิงก่อน ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:49:59 PM »

พอเถอะ พากระทู้เขาออกทะเล แล้ว คิก คิก
มันไม่ได้เพิ่งออกนะ มันออกทะเล ตั้งนานแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:58:39 PM »

งั้นถามต่อนะครับ คิดว่าเงินสำคัญกับชีวิตคู่แค่ไหนครับ  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:28:22 PM »

งั้นถามต่อนะครับ คิดว่าเงินสำคัญกับชีวิตคู่แค่ไหนครับ  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
สำคัญ ครับ ไหว้
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:37:53 PM »

ไม่สำคัญ แต่จำเป็น ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:43:31 PM »

ไม่สำคัญ แต่จำเป็น ครับ
แล้วมันแตกต่างกันตรงไหนครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:51:36 PM »

อยู่ที่ว่าถามใครครับ ถ้าถามน้องผมก็ไม่จำเป็นครับ ข้างล่างนี่เป็นวาทะที่น้องสามผมใช้ในการขอเมียครับ และได้ผลเสียด้วย ทุกวันนี้ลูกสามแล้วด้วยครับ  คิก คิก ขำก๊าก
v
v
v
v
v

ไปกัดก้อนเกลือกับพี่นะ ไม่ต้องเกรงสิ่งใด ยามเมื่อเราหิว ความรักจะทำให้เราอิ่มท้อง

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:54:49 PM »

อยู่ที่ว่าถามใครครับ ถ้าถามน้องผมก็ไม่จำเป็นครับ ข้างล่างนี่เป็นวาทะที่น้องสามผมใช้ในการขอเมียครับ และได้ผลเสียด้วย ทุกวันนี้ลูกสามแล้วด้วยครับ  คิก คิก ขำก๊าก
v
v
v
v
v

ไปกัดก้อนเกลือกับพี่นะ ไม่ต้องเกรงสิ่งใด ยามเมื่อเราหิว ความรักจะทำให้เราอิ่มท้อง

โถ่.......ถึงว่าถามหาวิธีไปหาข้อมูลย้อนหลัง  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:56:27 PM »

v
v
v
v
v

โถ่.......ถึงว่าถามหาวิธีไปหาข้อมูลย้อนหลัง  ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 06:01:21 PM »

พี่        น้องจ๊ะหนีไปกับพี่นะ  หลงรัก
น้อง    จ๊ะพี่  หลงรัก
พี่       น้องไปอยู่กับพี่  พี่จะไม่ให้น้อง ทำงานเลยจ๊ะ   เยี่ยม
น้อง    จริงหรือค่ะ พี่  เยาะเย้ย หลงรัก หลงรัก
พี่        จริงซิ  พี่ก็จะไม่ทำเพราะจะได้อยู่กับน้องไงจ๊ะ  หลงรัก จูบบบบ หลงรัก หลงรัก
น้อง     แล้วพี่ไม่ทำงาน แล้วเราจะเอาอะไรกินล่ะจ๊ะ Huh
พี่        นั้นแหละคือ คำถาม  Grin
น้อง     ไอ้!!!! @#+<!  แบร่ แบร่ แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 06:03:15 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 06:37:41 PM »

ยิ่งอ่าน..ชักยิ่งสนุกแล้วครับท่าน
 ถ้ามีความรักความเข้าใจ แต่ขาดเงิน ขัดสน ไปหมดทุกอย่าง
 ความสุขจะมาได้อย่างไร?
ถ้ามีเงิน มากมาย แต่ขาดความรักความเข้าใจ ชีวิตคู่คงไม่ยืนยาว
ดั่งเช่น แต่งงานใหญ่โต มีเงินเป็นแสน เป็นล้าน อยู่ได้ไม่เท่าไหร่ก็หย่าล้างกัน    Huh          
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 06:39:45 PM »

Ha Ha  ฮา  มีสามหมื่น แต่อยากจะนั่ง S - Classsssssssssssss  ฮา
โน่น ไปดาวน์กระบะ Toyota Vigo  โน่น  ผ่อน 72 เดือน  ผ่อนจนลูก"บวช"  อ่ะคร๊า ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์