เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 07:27:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้องมาก่อน?  (ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 14, 2010, 04:18:29 PM)
เงิน การงานอาชีพ - 2 (5.6%)
ความรัก ความเข้าใจ - 26 (72.2%)
ชาติพันธุ์ วัฒนธรรมประเพณี - 1 (2.8%)
ปัจจัยอื่นๆ (นอกตัวเลือก) - 7 (19.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจัยการมีคู่ครองคุณเลือกอะไรต้องมาก่อน?  (อ่าน 8004 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:12:01 PM »

งั้นถามต่อนะครับ คิดว่าเงินสำคัญกับชีวิตคู่แค่ไหนครับ  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

อยู่ที่ว่าถามใครครับ ถ้าถามน้องผมก็ไม่จำเป็นครับ ข้างล่างนี่เป็นวาทะที่น้องสามผมใช้ในการขอเมียครับ และได้ผลเสียด้วย ทุกวันนี้ลูกสามแล้วด้วยครับ  คิก คิก ขำก๊าก
v
v
v
v
v

ไปกัดก้อนเกลือกับพี่นะ ไม่ต้องเกรงสิ่งใด ยามเมื่อเราหิว ความรักจะทำให้เราอิ่มท้อง

จริงครับ .....

ผมพูดประโยคนี้ก่อนจะพากันหนี ด้วยเงินติดตัว 70 บาท เราผ่านคืนแรกที่อนาถามาด้วยกัน

ไม่มีเสื่อผืนหมอนใบ มีเพียงถุงพลาสติกที่ยัดกระดาษหนังสือพิมพ์แทนหมอน อ้อมกอดแทนผ้าห่ม  คืนนั้นไม่หนาวซักนิดเดียว

เราภูมิใจทุกครั้ง ที่มีคืนนั้น แม้กระทั่งเมื่อคืนนี้ ....   Cheesy

The Eagles - Love Will Keep Us Alive
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:14:40 PM »

พอดีผมเจอบ่อยนะครับ พวกคนมาถามผมว่าอยากเจอรักแท้  เวลาผมถามกลับว่ารักแท้นะมีแต่จนเอาไหม  ไม่มีใครเอาซักคน

กรณีของท่านหลวงกาหลงกับของบังศักดา  ถือว่าเป็นเพชรที่หายากมากในปัจจุบันนะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:18:39 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:15:26 PM »

บาว ปาน รีเทิร์น

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:23:17 PM »

เอาใหม่ๆ  Grin

รักทรหด คาราบาว

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:25:38 PM »

งั้นถามต่อนะครับ คิดว่าเงินสำคัญกับชีวิตคู่แค่ไหนครับ  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

อยู่ที่ว่าถามใครครับ ถ้าถามน้องผมก็ไม่จำเป็นครับ ข้างล่างนี่เป็นวาทะที่น้องสามผมใช้ในการขอเมียครับ และได้ผลเสียด้วย ทุกวันนี้ลูกสามแล้วด้วยครับ  คิก คิก ขำก๊าก
v
v
v
v
v

ไปกัดก้อนเกลือกับพี่นะ ไม่ต้องเกรงสิ่งใด ยามเมื่อเราหิว ความรักจะทำให้เราอิ่มท้อง

ผมพูดประโยคนี้ก่อนจะพากันหนี ด้วยเงินติดตัว 70 บาท เราผ่านคืนแรกที่อนาถามาด้วยกัน

ไม่มีเสื่อผืนหมอนใบ มีเพียงถุงพลาสติกที่ยัดกระดาษหนังสือพิมพ์แทนหมอน อ้อมกอดแทนผ้าห่ม  คืนนั้นไม่หนาวซักนิดเดียว

เราภูมิใจทุกครั้ง ที่มีคืนนั้น แม้กระทั่งเมื่อคืนนี้ ....   Cheesy

Ha ha  ยายเอาลิ้งค์ใหม่มาให้น๊ะคร๊า  เอ้า ไม่ยอมมา ฮา
Eagles-love will keep us alive live version
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:29:09 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:36:27 PM »

ชอบแบบไหนมักจะไม่ได้แบบนั้นครับ  5555 ขำก๊าก   หลงรัก  คนเราต่อให้รักกันขนาดไหนแต่ถ้าไม่ใช้ก็ไม่ไช้  ถึงจะถูกใจแค่ไหนก็เถอะครับ         หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน         เศร้า ไหว้
แต่ความดีจะนำพาแต่สิ่งที่ดีๆมาสู่ผู้กระทำดีเสมอไม่เว้นแม้แต่คู่ครองครับ หลงรัก

คิดก่อนเล็ง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:39:06 PM »

แอบอ่านมาตั้งแต่เช้าแระ... ขอออกความเห็นบ้างครับ... Smiley

ปัจจัยที่ผมเลือกคือภายนอกอย่างเดียวครับ... หน้าตา ขา แขน ต้องดูดีและเรียวงาม...

ส่วนนิสัย ผมค่อยดัดทีหลังครับ... Wink

อีกอย่างหนึ่งคือเรื่อง "อานาโตมี่".... ผมจะเลือกผู้หญิงที่โครงสร้างเล็กครับ เพราะจะแก่ช้า...(อันนี้ต้องดูแม่ยายเป็นองค์ประกอบด้วย..)...

และสุดท้ายคือ ต้องไว้ใจได้ครับ.... บางทีที่เค้างี่เง่า ก็เพราะเค้ารักเรา... อาจสร้างความรำคาญ แต่ขอให้คิดไว้ว่าถ้าเมื่อไหร่เค้าไม่งี่เง่า... งานอาจจะเข้าครับ... ตกใจ

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:42:11 PM »

ทุกๆหัวข้อที่ให้เลือก ผมยังหาคำตอบไม่ได้เลยครับว่าจะเลือกข้อใดและยังคงเป็นปัญหาใหญ่
สำหรับผมไปอีกนาน ผมคงไม่สามารถร่วมโหวตได้ในหัวข้อนี้
    เพราะทุกวันนี้ ผมยังหาทางออกจาก"คานทองนิเวศน์"ไม่เจอครับ Grin Grin Grin

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:48:41 PM »

และขอเตือนคนที่จะมีเมียใหม่ ด้วยความหวังดีครับ...(แอบเหล่ๆท่านศักดา..) ระวังเมียลองเชิง ลองใจนะครับ...^^!
(อ่านเจอว่าเมียอนุญาติ แต่หากระทู้ไปตอบไม่เจอ... ไหว้ )

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:52:45 PM »

และขอเตือนคนที่จะมีเมียใหม่ ด้วยความหวังดีครับ...(แอบเหล่ๆท่านศักดา..) ระวังเมียลองเชิง ลองใจนะครับ...^^!
(อ่านเจอว่าเมียอนุญาติ แต่หากระทู้ไปตอบไม่เจอ... ไหว้ )

สามคนทักแล้ว ครับเนี้ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:53:42 PM »

v
v
v
v
v

กั๊กๆๆ   บังอาจไปล้อเล่นกะความรักอันอมตะของน้องสามได้ไง

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:00:13 PM »

v
v
v
v
v

The Eagles - Love Will Keep Us Alive

สมัยก่อนมีความรักของหนุ่มสาวแบบนี้เยอะครับและก็อยู่กันมาจนแก่เฒ่า

สมัยนี้อาจเยอะยิ่งกว่าเก่าครับแต่เดี๋ยวเดียวจบครับ แยกทางกันไปต่างคนต่า่งไปหาใหม่รอบๆตัวเรานี่แหละเพียบ วัยใสวัยเรียนทั้งหลายนี่แหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:55:58 PM »

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ คือ

ต้องเกิดความรู้สึกก่อน จะเห็นปุ๊บ ปิ้งปั๊บ หรือมาปิ้งตอนหลังก็ได้  ปกติผมไม่จำกัดแค่ว่าต้องเป็นนางเอกเท่านั้น  ตัวประกอบบางทีก็รู้สึกเหมือนกัน  อันนี้ไม่รู้เขาเรียกว่าบุพเพฯรึเปล่าก็ไม่รู้

เมื่อเกิดความรู้สึกที่ดีแล้ว ผมก็จะมองสิ่งรอบๆตัวน้องเขาว่า เรามีอะไรสูงต่ำกว่าเขา  ผมค่อนข้างที่จะซีเรียส  กับคนที่มีฐานะ หรือความสามารถสูงหรือต่ำกว่าผมมากๆ  คือผมไม่อยากหงอเมีย และไม่อยากจะอุ้มเมีย  อยากได้ที่จูงมือไปด้วยกันแล้วรู้สึกดี  ถ้าต้องปรับต้องดึงกันจนเหนื่อยทุกวัน  ผมคงไม่แฮปปี้

ต่อมาก็จะเริ่มคบหากัน  สิ่งสำคัญสำหรับผมคือ ทั้งคู่ต้องยอมรับในด้านมืดและสว่างซึ่งกันและกัน เวลาผมคบใครมักจะเปิดใจ อะไรที่ผมไม่ดีหรือไม่ชอบ ผมก็จะบอก  อย่างเช่น ผมยอมรับความผิดพลาดได้  แต่ผมไม่ยอมรับการโกหก  ผมไม่ชอบการบังคับ ไม่ชอบการผลักดัน เวลาไม่ปกติผมดื้อรั้น ถ้าไม่มีเหตุผลที่ผมยอมรับได้ ยากที่จะยอม  ตอนนั้นผมจะวาจาไม่น่าฟัง ตรงๆไม่อ้อม (ไม่หยาบ ไม่เสียงดัง)  บางทีเวลาเห็นเค้าต้องร้องไห้เพราะคำพูดผม...  เศร้า  ผมก็รู้ตัวนะว่าส่วนหนึ่งที่ ไม่ค่อยจะเจริญในการงานก็เพราะแบบนี้   แต่ผมก็ไม่เคยปรับปรุงได้สักที    Huh Tongue  ก็มีบ้างที่เราต้องเสียโอกาส แต่ผมยอมรับได้ เจ็บตอนนี้ดีกว่าเจ็บตลอดไป  และก็เป็นได้ว่า มันยังไม่ใช่ความรัก ไม่ใช่เนื้อคู่

เมื่อยอมรับกันและกันแล้ว  ก็ต้องรู้จักเรียนรู้ที่จะเดินทางไปด้วยกัน  ก็กะว่า ดูพอให้เห็นว่ามีแววไปกันได้ก็พอครับ  อย่างตอนมีคนออกนอกทาง  จะต้องมีคนนึงกระตุกเชือกให้เข้าทางได้ไหม  ถ้าโอเคก็แต่งงานเลย

แต่ตอนนี้สอบตกทุกครั้งเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ทำไมสอบไม่ผ่านสักทีวุ้ย  เคยมีคนบอกว่า ต้องหาผู้หญิงที่มีนิสัยแบบผู้ชาย  ถึงจะพอรับผมไหว   Huh

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:44:31 AM »

เมื่อเป็นคู่กันแล้ว อย่าเป็นเหมือนผู้ชายที่ผู้หญิงเขียน จม. ถึงคุณหมอ (ชื่ออ่านไม่ออก)...นะครับ Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:59:47 AM »

เมื่อเป็นคู่กันแล้ว อย่าเป็นเหมือนผู้ชายที่ผู้หญิงเขียน จม. ถึงคุณหมอ (ชื่ออ่านไม่ออก)...นะครับ Grin
ช่วงท้ายเป็น จังหวะ เลย ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์