เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:00:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นแล้วเสียวครับ  (อ่าน 3902 ครั้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:42:43 AM »

.............. Grin..เรื่องยิงปืนแบบนี้ เห็นได้บ่อยๆ ตามงานแต่ง งานบวช ต่างจังหวัดแถวๆ ภาคกลางตอนบน..... Undecided  ก็เคยเห็นเป้นข่าวอยู่เหมือนกัน ที่มีงานแบบนี้แล้วทำปืนลั่นโดนกัน.. Tongue....แต่ดูจากในรูป ยังดีนะครับที่เขายิงลงดิน.. Wink

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ing เด็ก ส.จ.
Hero Member

คะแนน 13

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:52:13 AM »

ลูกซองมีแค่ 2 กระบอกครับ ลองดูดีๆนะ จะเห็นว่ามีการแลกเปลี่ยนปืนกันยิงด้วยครับ Grin
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:53:33 AM »

.....เป็นประเพณีนิยมในแต่ละท้องถิ่น  อีกนัยหนึ่งเพื่อให้แขกเหรื่อรู้ถึงแสนยานุภาพของเจ้าภาพและญาติมิตรสหาย Grin........(  ยิ่งถ้าเป็นเจ้าบ่าวต่างถิ่นจะได้รักเจ้าสาวให้นานเท่านาน ไม่งั้นหนาว )....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 11:06:59 AM »

.....เป็นประเพณีนิยมในแต่ละท้องถิ่น อีกนัยหนึ่งเพื่อให้แขกเหรื่อรู้ถึงแสนยานุภาพของเจ้าภาพและญาติมิตรสหาย Grin........( ยิ่งถ้าเป็นเจ้าบ่าวต่างถิ่นจะได้รักเจ้าสาวให้นานเท่านาน ไม่งั้นหนาว )....

จึ๋ย ....  อันนี้ใครเป็นเขยก็คงต้องคิดหนักแล้วดิ Grin ถ้าเป็นงานแต่งผมนี่กระบอกเล็ก ๆ ไม่ต้องหรอกครับ ต้อง ปรส.106 มม.มายิงเลย (คงจะชาติหน้าตอนบ่าย ๆ  ล่ะ) เอาให้สนั่นไปเลย Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2005, 11:08:47 AM โดย BADBOY » บันทึกการเข้า
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 11:46:17 AM »

ตกใจ  ถ้าผมได้รับเชิญไปงานนี้ผมคงจะต้องฝากซองครับ... เหล้า + ปืน ... ยังไงก็ต้องหาเรื่องติดธุระให้ได้...  ตกใจ หลงรัก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 12:29:36 PM »

ลูกซองมีแค่ 2 กระบอกครับ ลองดูดีๆนะ จะเห็นว่ามีการแลกเปลี่ยนปืนกันยิงด้วยครับ Grin
ใช่ครับ พอเปลี่ยนคนถือ เลยดูเป็นปืนเยอะขึ้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 01:05:27 PM »

อืมมม... แถวบ้านผม ภาคเหนือตอนบน งานแต่งไม่ยิงครับ ยิงแต่งานขึ้นบ้านใหม่...  Grin
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 01:17:34 PM »

แถวบ้านก็มีแต่ไม่ขนาดนี้ ตกใจ ตกใจ
ปล.มีคนเคยบอกว่าในพื้นที่เสี่ยงชายแดนภาคใต้ ชาวบ้านอาศัยงานศพซ้อมยิงปืน(เพราะไม่มีสนามซ้อม)

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 02:56:07 PM »

แถว ๆ บ้าน ที่เห็นมียิงปืนกัน ส่วนใหญ่ก็ในงานศพ ตอนจะเผาครับ เขายิงส่งวิญญาณ
เมื่อต้นปี 48 ที่ผ่านมาในงานศพลุงผมเอง แก่มีเพื่อนเป็นตำรวจ ตชด. หลายคน เพื่อน ๆ แก่ก็มาร่วมงานกันเยอะ เพื่อน ๆ แก่ก็ขนเอา M16 และปืนสั้น .38 ลูกโม่ และ 9มม. มายิงอยู่หลังเมรุเผาศพ ที่ยิงหนัก ๆ เยอะ ๆ ก็เป็น M16 คิดว่าเอามากันแบบใส่กระสอบทรายสีเขียวแบบทหาร ที่เขาเอาไว้กรอกดินกรอกทรายทำบังเกอร์นั่นแหละครับ แบกมาเลยครับ น่าจะ200-300 นัดเห็นจะได้ คนยิงก็ยิงไป คนบรรจุกระสุนก็บรรจุไป กดแบบเป็นชุดครับ ฟังดูน่าจะกดได้ครั้งละ 3 นัด สงสัยเป็น M16 A2 หรือเปล่าก็ไม่รู้ ยิงกันจนเมื่อยครับ ยิงเยอะจนแบบว่าพี่เขยผมที่เป็นนายทหารอยู่ กทม มาร่วมงานศพด้วย แก่ไม่เคยเห็นยิงกันมากขนาดนี้ แก่เลยเดินเข้าไปดู แต่ก็ไม่กล้าว่าอะไร..... ยิงขึ้นฟ้าไปกลางท้องนา ไม่รู้ว่ามันปลิวไปตกแถว ๆ ไหน เห็นแล้วก็เสียวครับ ยิงเยอะเกินไป  ถ้าจะยิงจริง ๆ ก็น่าจะสัก 5 นัด สิบนัดก็พอ นี่เล่นกันเป็นร้อย ๆ นัด ผมเห็นผมเลยไม่เข้าไปใกล้เลย  งานนี้ไม่มีพลุจุด มีแต่เสียงปืน โดยเฉพาะ M16

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 03:48:50 PM »

เก่งจริง ๆ ไม่อุดหูกันเลยด้วย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 04:03:39 PM »

เก่งจริง ๆ ไม่อุดหูกันเลยด้วย

ที่โล่งเสียงจะเบากว่าปรกติรึเปล่า  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 04:14:52 PM »

ก็เบากว่า  แต่ไม่ได้"เงียบ"กว่า

PAE_CZ
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 04:15:00 PM »

ผมเห็นที่แปดริ้วแต่ละงานไม่ต่ำกว่า30กระบอกครับ
นี่ยังน้อย เห็นมาแล้วกับตา Shocked Shocked Shocked
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 06:22:55 PM »

งานที่มีเหล้าฟรีแบบนี้ยิงได้ไม่หนวกหูครับ   คือว่าหูมันอื้อก่อนแล้ว  เป็นธรรมเนียมท้องถิ่นครับ  เพราะปรกติไม่สามารถยิงอวดใครได้..

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 07:33:55 PM »

ขอร่วม (วิเคราะห์)รูปแบบของงานด้วยนะครับ

1.งานแต่งแหงเลยครับ
2.เป็นจังหวัดในภาคกลางฟันธงไม่ สุพรรณ   ก็ เพชรบุรีละครับสังเกตุได้จากมีตาลเยอะ
3.เป็นชาวปืนแน่เลยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์