เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:27:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้พม่าเลือกตั้งอีกแล้วหวังว่าคงไม่เหมือนคราวที่แล้วนะครับ  (อ่าน 8258 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:35:55 PM »

ข่าวในผู้จัดการ on line ว่าพม่ายึด เมืองเมียวดี คืนได้แล้ว ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:44:52 PM »

น่าจะจริงนะครับแต่มันแปลกๆตรงที่ไม่มีการปะทะกันหนักอย่างที่หลายๆฝ่ายคาดการณ์ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:53:39 PM »

ผลประโยชน์ไม่ลงตัว  ปิดด่านนานเกินไป      คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:59:11 PM »

ผลประโยชน์ไม่ลงตัว  ปิดด่านนานเกินไป      คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ปิดแต่สะพานครับท่าเรือไม่ได้ปิดครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 05:16:49 PM »

น่าจะจริงนะครับแต่มันแปลกๆตรงที่ไม่มีการปะทะกันหนักอย่างที่หลายๆฝ่ายคาดการณ์ครับ

สงสัยเหมือนกันครับ ทำไมไม่ยืดเยื้อ หรือว่าเป็นแค่รอบ เปิดงานในปีนี้
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:31:50 PM »

สงสัยเหมือนกันครับ ทำไมไม่ยืดเยื้อ หรือว่าเป็นแค่รอบ เปิดงานในปีนี้
ยืนยันมาแล้วครับว่ากะเหรี่ยงถอนกำลังออกไปเองครับ น่าจะืดเยื้อทางด้านอำเภอพบพระครับ

วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:49:03 PM »

ในกรณีนี้ความเสียหายของเรา เรียกร้องจากใครได้ไหมครับ  ไหว้
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 06:23:10 PM »

ในกรณีนี้ความเสียหายของเรา เรียกร้องจากใครได้ไหมครับ  ไหว้
ตอนที่อาผมโดนลูกปืนใหญ่ตกใส่ไม่ได้ซักบาทครับพม่าก็ไม่ยอมรับกะเหรี่ยงก็ไม่ใช่มีแต่ฝ่ายเราที่มอบเงินช่วยเหลือมาบ้างครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ทราบครับ

Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 12:30:57 AM »

แล้วเราสามารถทราบได้ไหมครับว่า กระสุนปืน ค. ที่ตกมา  ยิงมาจากจุดไหนของฝั่งโน้น ไหว้
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 12:34:36 AM »

แล้วถ้า ไม่มีใครยอมรับในกระสุนที่ตกมา เราแจกไพ่ให้ทั้งสองฝ่ายได้ไหมครับ  ถ้าไม่ได้ในความรู้สึกผมเหมือนเราเสียเปรียบน่ะครับ ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 01:25:43 AM »

แล้วเราสามารถทราบได้ไหมครับว่า กระสุนปืน ค. ที่ตกมา  ยิงมาจากจุดไหนของฝั่งโน้น ไหว้

ทราบมาว่ามีวิธีหาจุดตั้งยิงครับ แต่ไม่ทราบว่าวิธีการคำนวนหาทำอย่างไรครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 02:44:13 AM »

ทราบมาว่ามีวิธีหาจุดตั้งยิงครับ แต่ไม่ทราบว่าวิธีการคำนวนหาทำอย่างไรครับ

Grin ถ้าเป็นปืนใหญ่หรือปืน ค. เรามีเรดาร์หาพิกัดที่ยิงมาได้ แต่ไม่รู้เอามาใช้หรือเปล่า Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:58:41 PM »

ผมใช้เรด้าร์ส่วนตัวครับ ฟังเสียงตอนยิงเอาครับว่าดังมาจากทางไหน Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์