เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 09:24:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเสร็จกิจ..งะ  (อ่าน 3676 ครั้ง)
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 11:45:29 PM »

็ล้างเองครับ แต่น้ำมันล้างของเพื่อนครับ Grin Grin Grin
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 12:35:31 AM »

กลับมาล้างเองที่บ้าน มองเห็นน้ำมันดำปี๋ที่เขาใช้แล้วสงสารปืนครับ ไม่มีใครล้างปืนของผมสะอาดเท่าผมหรอกครับ ถ้าไม่สะอาดก็โทษใครไม่ได้ ก็เหมือนล้างรถ ล้างเองก็ได้เห็นทุกซอกทุกมุมของรถ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:51:22 AM »

เอากลับมาล้างเองที่บ้านคับ...

มีความสุขดี...Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 08:35:37 AM »

ผมคนนึงครับ ที่ชอบปู้ยี้ปู้ยำแล้วไม่ชอบล้าง นานๆพอไหว แต่ถ้าให้ทุกสัปดาห์นี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สรุปแล้วผมทำเองครับ ไม่เคยไว้ใจมือของใครมากกว่ามือตัวเองครับ  น้ำลายหก

บางโพ 5
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 08:43:50 AM »

ให้สนามล้างให้ครับ  กลับมาบ้านเพิ่มเติมอีกเล็กน้อยก่อนเก็บครับ  Wink

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:11:42 AM »

ล้างเองทุกครั้งที่ยิงเสร็จครับ จริงๆแล้วผมเป็นคนขี้เกียจล้างปืน-รถนะครับ แต่รู้สึกว่าเรื่องอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับความปลอดภัยของผม ผมควรดูแลเอง  Smiley
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:13:30 AM »

Cheesy  ยิงเสร็จ ผมก็ให้เจ้าหน้าที่สนามล้างให้ครับ   แต่กลับมาบ้านรู้สึกมันไม่หนำใจ ก็ลื้อล้างใหม่ทุกครับ  สนุกดีครับ  ได้ความรู้ ได้ตรวจสอบปืนเองไปในตัว   Cheesy

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 12:15:21 PM »

ปืนของเราๆต้องล้างเอง อย่างอื่นให้คนอื่นช่วยใด้ Smiley

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 01:07:35 PM »

........... Grin..ปรกติ จะล่างเองครับ  แต่เมื่อเดือนที่แล้ว เพื่อนลองยิงเจ้า เอ็ม 15 ของผมแล้วก็เอา ไปให้ที่สนามล้าง ( สนามดังแถวบ้านผม)  กลับมาบ้านตอนเช้าอีกวัน ผมเอามาตรวจดู ล้างไม่สะอาดเลยในลำกล้อง และช่องโม่ยังมีคราตะกั่วติดอยู่เห็นได้ชัด.. แถมเป็นรอยจากการเอามีดขูดคราบตะกั่ว หน้าโม่-ท้ายลำกล้องอีก เซ็ง มากๆ เลยต้องล้างเองใหม่อีกครั้ง.... Tongue Tongue Tongue..เพื่อนๆที่ไปใช้บริการล้างปืนในสนามระวังๆดูๆไว้หน่อยก็ดีเดี๋ยวปืนผิวสวยๆของเราจะเป็นรอย หรือเยินเพราะความมักง่ายของพวกนี้ครับ.. Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ว72
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 01:22:30 PM »

เหมือนกันครับ (ขอยืมหน่อยนะครับ)

ยิงปืน เป็น กีฬาของ สุภาพชนเท่านั้น
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 03:45:48 PM »

ล้างเองครับ ส่องแล้ว ส่องอีก ทั้งลูบและคลำ จนแฟนบ่นอ่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 04:37:11 PM »

ยิงเอง..ล้างเองค่ะ...เพลินดี Grin  เมื่อก่อนเคยให้เจ้าหน้าที่สนามล้างแล้วเราก็นั่งดู ท่านก็เอาใบมีดคัดเตอร์แงะเศษตะกั่วแล้วมันคงจะลื่นพลาดไปทางโน้นทีทางนี้ที..ไถลไปไถลมาอยู่หลายครั้ง พ่อคุณแม่คุณเอ้ย..หัวใจดิฉันจะวายแล้วจ้า..ช่างทำรุนแรงเหลือเกิน..กลับบ้านมาสำรวจร่องรอย...ได้รอยขนแมวแถมมานิดหน่อย  Cry  ตั้งแต่นั้นมาก็ล้างเองตลอด  ยิงมากับมือก็ให้พังคามือนี่แหละค่ะ... Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 04:55:56 PM »

เดี๋ยวนี้พี่ momo ล้างเองแล้วหรือครับ ... Grin

ผมก็ล้างเองครับ ยิงเสร็จ ...กลับบ้านต้องล้าง ไม่งั้นนอนไม่หลับ Grin

เมื่อวันเสาร์ไปยิงที่สนาม กลับมาบ้านก็ล้างซะเกลี้ยง กะว่าจะไม่ไปยิงอีก พอมาวันอาทิตย์เกิดอารมณ์.... ก็เลยไปที่สนามอีก ยิงไปอีกกล่อง กลับมาก็ล้างอีก ขยันจริง ๆ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 05:16:52 PM »

ผมล้างเองทุกครั้งครับ ยกเว้นอยู่ครั้งหนึ่งให้รุ่นน้องเอาไปยิง คุณเธอเลยเอาไปให้ที่สนามล้างให้ครับ ... กลับมาต้องล้างอีกครั้ง ไม่ใช่ว่าล้างไม่สะอาด แต่เหม็นกลิ่นน้ำมันครับ เอา Cito ฉีดซ้ำ ล้างกลิ่นอย่างเดียว Grin Grin

ช่วงนี้ไม่ได้ยิงสักแชะ เดี๋ยวกลับไปเอาออกมาล้างดีกว่า Smiley

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 05:50:06 PM »

งั้นอยู่นอกบ้าน...นน....
ให้ พยาบาล...ล้างให้สิครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์