เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:27:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้เรื่องเหล็กไหล ครับ  (อ่าน 14575 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:18:53 AM »

ไม่เคยเห็นของจริงสักทีครับ Grin

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:20:55 AM »

ตอนแต่งงานใหม่ๆเคยมีคนมาบอกว่ามีเหล็กไหลมาขาย ราคาหลักล้าน Shocked แต่จะขายให้หลักแสน

เพราะตอนนี้ติดต่อคนซื้อหลักล้านได้แล้ว...แต่ขาดเงินทุน เยาะเย้ย

ผมบอกไปว่า หลักร้อยยังต้องขอเมียเลย........อิอิ

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:23:20 AM »

ผมเคยถามเพื่อนๆอยู่เหมือนกัน....มันบอกเหล็กไหลก็เรือไง........เป็นเหล็กแล้วก็ไหลไปได้ด้วย......ผมว่าจะบีบคอมันให้ตายอยู่แล้ว......(ชอบอำ)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:09:10 PM »

จะหาเหล็กไหล ไว้ใช้ ราคาเป็นแสนเป็นล้าน
ผมว่า หาสมเด็จวัดระฆัง ง่ายกว่าครับ
ผมเมื่อสมัยวัยรุ่น บ้าเหล็กไหลอยู่พักนึง เห็นเค้าซื้อขายกันเป็นล้าน แต่ในหนังสือ ขายแค่ หลักพัน
รุ่นพี่ผมชวนไปเที่ยวท่า พระจันทร์ รอบเดียว ผมเลิกหาเหล็กไหลเลยล่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
ท่าพระจันทร์ มีเป็นเข่ง จริงๆ ครับ เค้าใส่เข็งไว้หลายเข่งอยู่ ขำก๊าก ขำก๊าก
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:34:23 PM »

ส่วนตัวผมเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งครับเพราะพิสูจน์ไม่ได้  แต่สิ่งที่พิสูจน์ไม่ได้จะสรุปว่าไม่มีก็คงจะไม่ถูกนัก

แต่ว่าเมื่อประมาณ  ๔ - ๕  ปี  มาแล้วเคยมีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งทางภาคอิสานมอบเหล็กไหลให้ผมมาบูชาโดยท่าน

บอกว่าได้มาจากพี่ชายของท่านที่เป็นพระธุดงค์  โดยพี่ชายของท่านได้มาจากในถ้ำแห่งหนึ่งที่ไปธุดงด์มาทางภาคอิสาน

ซึ่งพอผมได้มาก็ไม่ได้คิดอะไรและไม่ได้นำมาห้อยคอด้วยเพราะใจยังเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง  ถัดมาประมาณ  ๒  ปี  มีพี่ที่เคารพ

ท่านหนึ่งซึ่งท่านรับดูหมอด้วยแต่จะดูให้เฉพาะคนที่รู้สนิทกันเท่านั้น  ซึ่งวิธีการดูของท่านจะใช้การนั่งสมาธิดูจิตของเจ้าของ

ดวง  ผมก็เลยนำเหล็กไหลให้พี่ท่านนี้ตรวจดู  ท่านก็นำไปจับดูพร้อมกับหลับตาสักพักท่านก็บอกว่าได้มาจากทางภาคอิสานใช่

ไหมและก็ไม่ได้พูดอะไรอีกได้แต่บอกว่าเป็นของดีให้เก็บไว้ให้ดี ๆ   ตกใจ แถมแม่ของผมที่อยู่ต่างประเทศก็เคยฝันเห็นเหล็กไหลก็เลย

โทรศัพท์มาเล่าให้ผมฟัง  ( แม่ผมไม่ทราบว่าผมได้เหล็กไหลมาบูชา )  ผมก็เลยเล่าให้แม่ฟัง  แม่ผมก็เลยกำชับให้เก็บเอาไว้ให้

ดี  ซึ่งผมก็นึกแปลกใจว่าทำไมอยู่ ๆ แม่ถึงมาเล่าความฝันให้ผมฟัง  ทุกวันนี้ก็เลยเก็บไว้แต่ไม่ได้นำมาห้อยคอครับเพราะมีเหรียญ

ที่ห้อยคอประจำอยู่แล้ว  แต่เรื่องนี้เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคลนะครับ  เพราะทุกวันนี้ผมก็ยังเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง  เอาไว้เดี๋ยวเย็น ๆ

จะถ่ายรูปมาให้ดู

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:41:59 PM »

ตอนแต่งงานใหม่ๆเคยมีคนมาบอกว่ามีเหล็กไหลมาขาย ราคาหลักล้าน Shocked แต่จะขายให้หลักแสน

เพราะตอนนี้ติดต่อคนซื้อหลักล้านได้แล้ว...แต่ขาดเงินทุน เยาะเย้ย

ผมบอกไปว่า หลักร้อยยังต้องขอเมียเลย........อิอิ

คิก คิกเหล็กไหลของผม ยี่ห้อฟอร์ด มีขายทั่วไป ราคาไม่กี่แสน...ไหลไปได้ทุกที่ที่อยากไป (ถ้ามีตังค์ค่าน้ำมัน)

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:43:04 PM »

ผมเคยถามเพื่อนๆอยู่เหมือนกัน....มันบอกเหล็กไหลก็เรือไง........เป็นเหล็กแล้วก็ไหลไปได้ด้วย......ผมว่าจะบีบคอมันให้ตายอยู่แล้ว......(ชอบอำ)

เหล็กไหลนอกจากเรือท่านสมสากแล้ว  ยังมีรถไฟอีกด้วยนะครับ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 03:13:42 PM »

เหล็กไหลนอกจากเรือท่านสมสากแล้ว  ยังมีรถไฟอีกด้วยนะครับ คิก คิก
คนไหลก็มีครับ อยู่กรุงเทพแต่ไหลไปได้ทั่ว แต่ต้องล่อด้วยธาตุเหลวสีอำพัน เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 05:49:16 PM »

คนไหลก็มีครับ อยู่กรุงเทพแต่ไหลไปได้ทั่ว แต่ต้องล่อด้วยธาตุเหลวสีอำพัน เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

HoroHoro
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 06:13:34 PM »

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 06:20:13 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 06:29:20 PM »

เหล็กไหล จะมีหรือไม่นั้นผมไม่ทราบ และก็ การพิสูจน์เหล็กไหล นั้นว่า จริงหรือไม่ก็ไม่มี วิธีที่ตายตัว
การจะจ่ายเงิน ซื้อ อะไรนั้น ยิงการซื้อหาของขลังประเภทนี้ นั้น ถ้าเป็นผม ผมไม่ซื่อ ครับ
ส่วนท่านเจ้าของกระทู้นั้นจะซื้อหรือไม่นั้น ต้องอยู่ที่ การพิจารณาของตัวท่านเอง ครับ 
 ถ้าเป็นผม สมมุติ ว่าจะซื้อนั้นหรือถูกบังคับให้ซื้อ ผมจะลองของ ครับ
ที่เชื่อกันว่า  ยิงไม่เข้าหรืออะไรก็แล้วแต่ (ผมจะทำถ้าไม่มีทางเลือก)
อาจารย์ผมบอกว่า  ผ้าถุงแม่  ฟันพ่อ  ฟันแม่  ก็ศักดิ์สิทธิ์ถ้านำมาขึ้นคอ   
ถ้าสมมุติว่า ยิงไม่เข้าจริง ดังคำกล่าวอ้างก็อย่าที่จะ ไปหาเรื่องใคร เพราะว่า  คนยิงไม่ออกแทงไม่เข้า จับกดน้ำหรือ ใช้ เหล็กแป็บตีก็ ไม่รอดเหมือนกัน ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 06:34:19 PM »

ลองของพระเครื่อง

ผมเคยดูรายการ เรื่องจริงผ่านจอ ว่า มีเพื่อน สมาชิกเวปของเรา (อ.ว.ป)
ได้ไปสักหรือ ไป เช่า วัตถุมงคล ที่อาจารย์ที่ไหนซักแห่งแล้วอาจารย์ลองแทงดูเพื่อลองของ  ปรากฎ ว่าแทงเข้า
แล้วก็ได้ลอง ยิงดูปรากฎว่า  โป้งเดียว กระจาย ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 07:28:26 PM »

ปลุกของ (วิชาทางไสยศาสตร์)
HoroHoro
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:51:37 PM »

ขอบคุณครับ พี่ศักดา หามาให้ชมเยอะแยะเลย เท่าที่ดูๆผมคิดว่าเรื่องเหนือธรรมชาติแบบนี้ ไม่น่าเกิดขึ้นได้ครับ
มันค่อนข้างสวนทางกับหลักทางวิทยาศาสตร์ครับ แต่ไม่ได้ลบหลู่นะครับคงเป็นเพราะยังไม่เคยเจอกับตัวเอง
ที่สอบถามนี่ผมมีเพื่อนอยู่คนนึง เค้ามั่นใจในสิ่งที่เค้ามีมากครับ จากเป็นคนเรียบร้อยกลับกลายเป็น คนโผงผางพร้อมมีเรื่องตลอดเวลาเลย
ไม่รุ็จะเตือยเค้ายังไงเหมือนกัน ครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์