เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:29:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้เรื่องเหล็กไหล ครับ  (อ่าน 14578 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:15:45 PM »

เคยแต่ได้ยินครับ แต่ไม่เคยเห็น
ถ้าใครจะมาขาย ผมก็ยินดีซื้อครับ แต่ต้องทดสอบโดยผู้ขายถือไว้ แล้วให้ผมยิง ถ้ายิงออกแล้วไม่เข้า ซื้อครับ แต่ถ้ายิงไม่ออกมีข้อแม้ขอยิงต่อจนกว่าจะครบ 6 นัดครับ ถ้าไม่ออกหมดก็ซื้อครับ หรือลั่นแต่ไม่เข้าก็ซื้อทันที ขำก๊าก
แต่ถ้าให้ถามว่ามีจริงมั๊ย ผมไม่ทราบครับ แต่ก็คงเหมือนกับบางสิ่งบางอย่างที่เรายังไม่เคยรู้ไม่เคยเห็นมันมีอีกมากมายนักในโลกนี้
 ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:16:52 PM »

เพื่อนสนิทผมเคยได้มาครับมานั่งปรึกษาผม  ผมก็ให้คำตอบไปว่า  อะไรที่พิสูจย์ไม่ได้หรือไม่มีเหตุผลที่อ้างอิงพอ  อย่าไปหมกมุ่นกับมันจะดีกว่าเดี๋ยวจะหลงไปซะเปล่าๆ เอาเงินไปพาแม่นายซื้อของที่ท่านอยากได้ ทานของที่ท่านอยากทานจะเหมาะสมกว่า  พ่อแม่นะพระสูงสุดแล้ว  

ที่ยิงทดสอบลองเปลี่ยนเป็นกล็อคดูสิครับจะกระจายไหม    เห็นลูกน้องผมสมัยก่อนที่ชอบลองพระแนวๆนี้เค้าบอกว่าพวกเซียนๆใช้นิ้วเบียนนกปืนทำให้สับไม่แรงพอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:18:27 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:24:01 PM »

เคยแต่ได้ยินครับ แต่ไม่เคยเห็น
ถ้าใครจะมาขาย ผมก็ยินดีซื้อครับ แต่ต้องทดสอบโดยผู้ขายถือไว้ แล้วให้ผมยิง ถ้ายิงออกแล้วไม่เข้า ซื้อครับ แต่ถ้ายิงไม่ออกมีข้อแม้ขอยิงต่อจนกว่าจะครบ 6 นัดครับ ถ้าไม่ออกหมดก็ซื้อครับ หรือลั่นแต่ไม่เข้าก็ซื้อทันที ขำก๊าก
แต่ถ้าให้ถามว่ามีจริงมั๊ย ผมไม่ทราบครับ แต่ก็คงเหมือนกับบางสิ่งบางอย่างที่เรายังไม่เคยรู้ไม่เคยเห็นมันมีอีกมากมายนักในโลกนี้
 ไหว้
เคยมี ครับ ท่านพี่สน  
คนซื้อ ใช้ .45 1911 ใส่ลูกก่อน 1แม็ก ยิงต้น อะไรซักอย่างเข้าทุกนัด 8 นัด หลังจากนั้น ก็ใส่แม็คใหม่ พร้อมกับ ขึ้นลำ
แล้วพูดว่า "ผมพร้อมแล้ว ครับ"  คนขายหน้าซี้ด แล้วบอกว่า " ไม่เชื่อแล้วอย่าลบหลู่ ซิ ครับ"  
คนซื้อ ตอบว่า "ไม่ได้ลบหลู่ซักคำ ครับ  แค่อยากรู้ ว่า ยิงไม่เข้าหรือยิงไม่ออกจริงๆหรือปล่าวก็เท่านั้น ทีผมไปซื้อรถ ผมยังลองได้เลย "
คนขาย  " ผมไม่ขายคุณแล้ว  "   คิก คิก คิก คิก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:28:21 PM »

ไหว้
คนซื้อ ใช้ .45 1911 ใส่ลูกก่อน 1แม็ก ยิงต้น อะไรซักอย่างเข้าทุกนัด 8 นัด หลังจากนั้น ก็ใส่แม็คใหม่ พร้อมกับ ขึ้นลำ
แล้วพูดว่า "ผมพร้อมแล้ว ครับ"  คนขายหน้าซี้ด แล้วบอกว่า " ไม่เชื่อแล้วอย่าลบหลู่ ซิ ครับ"  
คนซื้อ ตอบว่า "ไม่ได้ลบหลู่ซักคำ ครับ  แค่อยากรู้ ว่า ยิงไม่เข้าหรือยิงไม่ออกจริงๆหรือปล่าวก็เท่านั้น ทีผมไปซื้อรถ ผมยังลองได้เลย "
คนขาย  " ผมไม่ขายคุณแล้ว  "   คิก คิก คิก คิก
ยังดีที่ผมเจอ เค้าเอาไปแขวนไว้กะคอไก่ เหอะๆไก่ซวยแทนไปกระจายเลย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:38:01 PM »

ไหว้
ยังดีที่ผมเจอ เค้าเอาไปแขวนไว้กะคอไก่ เหอะๆไก่ซวยแทนไปกระจายเลย
ปู่(น้องย่า)ผมก็เล่นง่ายกว่านั้นอีกครับ บอกให้เอาแขวนไว้ แล้วจะยิง แล้วหวดด้วยA5 ที่ระยะ ไม่ถึง 10 ก้าว กระจายครับ คนขายทำหน้าปูเลียน ๆ ว่าผมยังไม่ได้ว่าคาถาเลย  ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:43:38 PM »

พูดเหมือนเวลาจะโดนยิงจริงๆมีเวลาว่าคาถาอ่าเนอะครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เห็นส่วนใหญ่ "เฮ๊ย"คำเดียวแล้วก็ลงไปนอนยาว นานกว่านั้นหน่อยก็แค่เรียกชื่อเท่านั้น จะท่องยังไงให้ทัน 

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:51:30 PM »

ไหว้
ปู่(น้องย่า)ผมก็เล่นง่ายกว่านั้นอีกครับ บอกให้เอาแขวนไว้ แล้วจะยิง แล้วหวดด้วยA5 ที่ระยะ ไม่ถึง 10 ก้าว กระจายครับ คนขายทำหน้าปูเลียน ๆ ว่าผมยังไม่ได้ว่าคาถาเลย  ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 02:05:29 PM »

พูดเหมือนเวลาจะโดนยิงจริงๆมีเวลาว่าคาถาอ่าเนอะครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เห็นส่วนใหญ่ "เฮ๊ย"คำเดียวแล้วก็ลงไปนอนยาว นานกว่านั้นหน่อยก็แค่เรียกชื่อเท่านั้น จะท่องยังไงให้ทัน 
คาถา " กุสะลา ธัมมา" หรือปล่าว ท่าน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
redchicken
ถ้าทุกผู้ทุกตัวอิ่มอาบในรสเมา
Full Member

คะแนน 13

คนดีปืนก็ดี คนไม่ดีปืนก็ไม่ดี

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 05:26:07 PM »

ผมเคยได้ข้อมูลคร่าวๆ  คุณโจ๋ย  บางจาก เคยไปทำสารคดีแล้วถ่ายเทปมา  ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านเคยดูแล้วครับ หรือมีเทปนำมาแบ่งปันหน่อยครับ ไหว้
OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 05:37:39 PM »

หากมีเวลาว่างๆ หาเรื่องจูงลูกไปเที่ยว พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ข้างสนามหลวงดูครับ
สิบกว่าปีก่อน เคยเห็นวางอยู่ในตู้ ในห้องศาตราวุธโบราณ ก้อนใหญ่กว่าแตงโมลูกใตๆอีกครับ
ไม่ทราบยังอยู่รึเปล่า หรือย้ายไปไว้ไหนแล้วนะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:26:34 PM »

หากมีเวลาว่างๆ หาเรื่องจูงลูกไปเที่ยว พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ข้างสนามหลวงดูครับ
สิบกว่าปีก่อน เคยเห็นวางอยู่ในตู้ ในห้องศาตราวุธโบราณ ก้อนใหญ่กว่าแตงโมลูกใตๆอีกครับ
ไม่ทราบยังอยู่รึเปล่า หรือย้ายไปไว้ไหนแล้วนะครับ

+1ครับขอบคุณนะครับ

OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:30:46 PM »

บวกคืนให้เช่นกันครับ  ไหว้

จำได้ว่าป้ายเรียกชื่อว่า โครตเหล็กไหล ครับ
ไหนๆจะไป แอบเอาน้ำผึ้งไปด้วยสิครับ จะได้ลองว่าไหลได้จริงหรือเปล่า
หากอนุญาตให้ถ่าย VDO ด้วย อาจเป็นครั้งแรกที่คนรุ่นเราจะได้เห็นเป็นครั้งแรกว่า ตำนานกล่าวไว้จริงหรือไม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:35:04 PM โดย OldBoy » บันทึกการเข้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:37:53 PM »

หลงรัก
ครับ
ใครว่าอะไร อย่างไร กับเรื่องแบบนี้ ผมไม่ทราบ
แต่ที่แน่สำหรับผม มีจริงครับ แต่เรียกต่างกัน
ได้เห็นแล้ว สัมผัสมาแล้ว คนรักชอบกันลองมาแล้ว
ได้ผลดัง ผู้หลักคนแก่เล่าไว้
เรื่องแบบนี้ ต้องเนื้อนาบุญครับ
คนอื่นๆอาจต้องจ่ายเงินหลักแสน หลักล้าน หรือมากกว่านั้น
แต่ผม มีผู้หลักผู้ใหญ่มอบให้
 หลงรัก

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:48:25 PM »

หลงรัก
ครับ
ได้ยินคุณวิกรม พูดกับพิธีกรในรายวิทยุช่วงเช้า
ใจ1 อยากนำเสนอเพื่อจะได้ให้คุณเขารู้และได้เห็นของดีในแดนสยาม
ใจ1 ธุระไม่ใช่
สรุป คงต้องแล้วแต่ความเชื่อครับ
 หลงรัก

Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:24:20 PM »

รูปครับติดไว้หลายวัน  อาจจะไม่ค่อยชัดนะครับเพราะถ่ายจากกล้องมือถือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:27:41 PM โดย Yoshiki_Silencer - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์