เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:32:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้เรื่องเหล็กไหล ครับ  (อ่าน 14588 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:32:21 PM »

เคยแต่ได้ยินครับ แต่ไม่เคยเห็น
ถ้าใครจะมาขาย ผมก็ยินดีซื้อครับ แต่ต้องทดสอบโดยผู้ขายถือไว้ แล้วให้ผมยิง ถ้ายิงออกแล้วไม่เข้า ซื้อครับ แต่ถ้ายิงไม่ออกมีข้อแม้ขอยิงต่อจนกว่าจะครบ 6 นัดครับ ถ้าไม่ออกหมดก็ซื้อครับ หรือลั่นแต่ไม่เข้าก็ซื้อทันที ขำก๊าก
แต่ถ้าให้ถามว่ามีจริงมั๊ย ผมไม่ทราบครับ แต่ก็คงเหมือนกับบางสิ่งบางอย่างที่เรายังไม่เคยรู้ไม่เคยเห็นมันมีอีกมากมายนักในโลกนี้
 ไหว้

ครับ
ด้วยความเคารพครับ
ขอเสนอแบบนี้ คงหาคนขายไม่ได้แน่ครับ
บางสิ่งบางอย่าง น่าจะพิสูจน์ด้วยตัวเองครับ
เช่น
วันก่อนวันพระ 1 วัน เวลา00.01น.ลองไปเดินตามทาง 3 แพ่งซิครับ
ไปคนเดียวนะ ก่อนออกจากบ้านน่าจะบอกคนที่บ้านครับว่ากำลังทำอะไร
ห้ามจุดธูปขอขมา หรือขอพรจากพระนะครับ
เดินไปมาหลายๆรอบครับ
ได้ยินเสียงอะไรก้อตามให้หันหลังทักทันทีเลยนะครับ
ลองแบบนี้เรารู้เอง ครับ
ถ้าลองแล้วได้ผลอย่างไร กลับมาเล่าสู่สมช.ในเวปด้วยนะครับ

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:34:49 PM »

รูปครับติดไว้หลายวัน  อาจจะไม่ค่อยชัดนะครับเพราะถ่ายจากกล้องมือถือ

น้ำลายหกครับ
1 ในหลายรูปแบบครับ เยี่ยม
 น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:35:53 PM »

เคยแต่ได้ยินครับ แต่ไม่เคยเห็น
ถ้าใครจะมาขาย ผมก็ยินดีซื้อครับ แต่ต้องทดสอบโดยผู้ขายถือไว้ แล้วให้ผมยิง ถ้ายิงออกแล้วไม่เข้า ซื้อครับ แต่ถ้ายิงไม่ออกมีข้อแม้ขอยิงต่อจนกว่าจะครบ 6 นัดครับ ถ้าไม่ออกหมดก็ซื้อครับ หรือลั่นแต่ไม่เข้าก็ซื้อทันที ขำก๊าก
แต่ถ้าให้ถามว่ามีจริงมั๊ย ผมไม่ทราบครับ แต่ก็คงเหมือนกับบางสิ่งบางอย่างที่เรายังไม่เคยรู้ไม่เคยเห็นมันมีอีกมากมายนักในโลกนี้
 ไหว้

ครับ
ขอเสนอแบบนี้ คงหาคนขายไม่ได้แน่ครับ
บางสิ่งบางอย่าง น่าจะพิสูจน์ด้วยตัวเองครับ
เช่น
วันก่อนวันพระ 1 วัน เวลา00.01น.ลองไปเดินตามทาง 3 แพ่งซิครับ
ไปคนเดียวนะ ก่อนออกจากบ้านน่าจะบอกคนที่บ้านครับว่ากำลังทำอะไร
ห้ามจุดธูปขอขมา หรือขอพรจากพระนะครับ
ได้ยินเสียงอะไรก้อตามให้หันหลังทักทันทีเลยนะครับ
ถ้าลองแล้วได้ผลอย่างไร กลับมาเล่าสู่สมช.ในเวปด้วยนะครับ

ครับ
ผมอ่านโพสนี้แค่หน้า 1  กับหน้า 4 ครับ
ไม่ได้อ่านทุกหน้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:45:42 PM »

หลงรัก
ครับ
มีเหตุการ 1 นานสัก 20 ปีได้
คนรู้จักมากท่าน 1 ได้ออกจากบ้าน ผ่านบ้านหลัง 1
ขณะนั้นคนในบ้านเป็นชายเดินออกมาพอดี ในขณะเดียวกันมีคนอีก 2 คน
คน1ยืนอยู่ใกล้
คน 1 เดินตรงเข้าหาคนที่กำลังออกจากบ้านลั่นไป 3 ครั้ง เสียงนกสับฟังชัดทั้ง 4 คน
คนยิงวิ่งหนีครับ
คนที่ถูกปรองร้ายหน้าซีดเดินกลับเข้าบ้านทันที
คนที่อยู่ใกล้ อุทานขึ้นมา ใครมีของดี
คนรู้จักมากที่ผมกล่าวถึงรีบเดินกลับเข้าบ้านครับ
ในคอท่านมีครับ
หลังจากนั้นสัก5 เดือน คนที่ถูกยิงโดนอีกคราวนี้ผมอยู่ในบ้าน ได้ยินชัดเลยครับ
ตูม ที่ชั้น 2 ของคนๆนั้น หลังจากนั้นคนที่ถูกปรองร้ายขายบ้านหนีครับ
บังเอิญจริงครับ
สิ่งของบางอย่างพิสูจน์ไม่ได้ทางวิทย์
เท่าที่ผมอ่านโพสต่างๆในเวป เข้าใจว่าหลายท่านเชื่อในเรื่องกฎแห่งกรรม
 น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:17:43 AM »

หากมีเวลาว่างๆ หาเรื่องจูงลูกไปเที่ยว พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ข้างสนามหลวงดูครับ
สิบกว่าปีก่อน เคยเห็นวางอยู่ในตู้ ในห้องศาตราวุธโบราณ ก้อนใหญ่กว่าแตงโมลูกใตๆอีกครับ
ไม่ทราบยังอยู่รึเปล่า หรือย้ายไปไว้ไหนแล้วนะครับ

ครับ
1-2ปีนี่เองผมเห็นวางขายมากมายเลยครับแถวท่าอะไร นึกชื่อไม่ออกครับ
แถวสนามหลวง
เหมือนเลยครับที่ถ่ายเป็นแบบในหนังสือที่วางขายในห้าง
เคยอ่านเจอซื้อ-ขายกันแพงๆๆๆ
แต่หาของไม่ได้
โดนหลอกกัน
คิดดู เรื่องแบบนี้ เหมือนที่เมกาเชื่อใน ยูเอฟ 0
คนไม่เชื่อก้อมี คนอยากมีชื่อเสียงสร้างเรื่องก้อมาก
จะมีสักกี่ท่านที่เหมือ อาจารย์อาจอง ยาก  กกกกกกกกกกกกกก ครับ
เหมือนเด็กเรียนป.4 ก้อไม่เข้าใจเนื้อหาของเด็กมัธยม
เด็กม.ปลาย หรือจะเข้าใจ เนื้อหาของป.เอก ยาก กกกกกกกกกกกกกครับ
อย่างอาจารย์อาจอง ไม่มีทางที่จะพูดเรื่องแบบนี้กับคนบางกลุ่ม

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:23:32 AM »

ไหว้

ครับ
เช่น

ผมว่า คงจะไม่ใช่ ชินจัง จอมแก่น แน่นอน ครับ  ตกใจ ตกใจ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:30:46 AM »

หลงรัก
ครับ
ต้องพิสูจน์ครับ
ไม่ใช่คนยุคหิน
นอกจาก...... Grin
 หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:39:25 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ขอตอบตามโจทย์ของจขท.ครับ
เรื่องเหล็กไหล หรือ วัตถุที่เรียกชื่อแบบนี้ หรือคล้ายแบบนี้
มีจริงครับ
แต่ไม่ใช่ทุกคนอยากได้ก้อได้เหมือนเดินไปสนามยิงปืนซื้อลูกปืนมาซ้อม
แต่ไม่ใช่ทุกอยากเห็นจะได้เห็นนะครับ
อาจารย์อาจองเป็นนักวิทย์ ทดลอง กระทำ และได้เห็นผลแล้วด้วยตัวท่านเอง
ท่านถึงกล้าพูดออกสู่สาธารณชน
ท่านจขท.อยากรู้เรื่องแบบนี้คงต้องพิสูจน์ด้วยตัวเองครับ
บางท่านใช้เวลาน้อย
บางท่านใช้เวลานาน ถึง นานมาก
บางท่านนานๆๆๆเเค่ไหน ก้อไม่ถึงปลายทาง
เราท่านคนยุคใหม่ ต้องพิสูจน์เท่านั้นครับ
ไม่ใช่ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
คำพูดแบบนี้ เด็กครับ
 หลงรัก

bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:05:56 AM »

หลงรัก
ครับ
ใครว่าอะไร อย่างไร กับเรื่องแบบนี้ ผมไม่ทราบ
แต่ที่แน่สำหรับผม มีจริงครับ แต่เรียกต่างกัน
ได้เห็นแล้ว สัมผัสมาแล้ว คนรักชอบกันลองมาแล้ว
ได้ผลดัง ผู้หลักคนแก่เล่าไว้
เรื่องแบบนี้ ต้องเนื้อนาบุญครับ
คนอื่นๆอาจต้องจ่ายเงินหลักแสน หลักล้าน หรือมากกว่านั้น
แต่ผม มีผู้หลักผู้ใหญ่มอบให้
 หลงรัก
หากไม่รบกวนเกินไปขอชมรูปถ่ายหน่อยครับ ไหว้

ฅนถนนแดง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:37:19 AM »

หลงรัก
ครับ
ต้องพิสูจน์ครับ
ไม่ใช่คนยุคหิน
นอกจาก...... Grin
 หลงรัก
คำว่า นอกจาก.......   ช่องว่าง ตรงนี้ ใครๆก็รู้จักผม ดี ครับ ว่า ผม เป็นคน...........  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:34:38 AM »

ไหว้

ครับ
เช่น

ถือว่าแลกเปลี่ยนความเห็นกันนะครับ
เอาเป็นว่าบ้านผมอยู่ไม่ติดแม่น้ำ ไม่มีลำคลองข้าง ๆ บ้าน ไม่มีแหล่งน้ำใกล้บ้าน แต่วันดีคืนดี ฝนตกมีปลาหมอเข้ามาดิ้นอยู่ในบ้าน วันดีคืนดีปิดประตู หน้าต่างบ้าน แต่มีนกเข้ามาในบ้านได้ 5555+ งงสิครับ มาจากไหน ผมก็ งงครับ แต่อีกแป๊บเดียวก็ทราบแล้วว่าใครเอามาให้ แต่ไม่ขอเอยนามนะครับว่าใคร อยู่ทีไหน ทำอะไรถึงมาได้
ของแบบนี้อยู่ที่บุญและกรรม จะได้ก็ได้เองไม่ต้องไปดิ้นรน จะพบจะเจอก็มาเองไม่ต้องไปดิ้นรนแบบที่ท่านจะให้ผมทำ
เจอแล้วลุ้มหลง บ้าบอ มีสติ พิจารณา ปล่อยวาง ยินดี ไม่ยินดี ก็แล้วแต่วาสนาของคนผู้นั้น
ในบางเรื่องใช้ว่าจะไม่มีจริง แต่ในบางครั้งการที่เราไม่พิจารณาก็จะตกเป็นเหยื่อของพวกหลอกลวง จริงก็เจอมาแยะครับ แต่ส่วนใหญ่ที่จะเจอบ้านผมลองของก็จะเป็นพวกไม่ได้เชิญ แต่มาให้ลองเอง หรือเรียกง่าย ๆ ว่าบ้านผมไม่ยุ่งแต่มายุ่งกับบ้านผมเอง ก็ต้องสนองครับ

รูปครับติดไว้หลายวัน  อาจจะไม่ค่อยชัดนะครับเพราะถ่ายจากกล้องมือถือ

กรณีของท่านโย ถือว่าเป็นบุญวาสนาครับที่ได้ ถ้ามีโอกาสได้เจอต้องขอชมเป็นบุญตาซักหน่อย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
HoroHoro
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:20:33 PM »

ถ้าผมเปลี่ยนหัวข้อเป็น ว่า คุยกันเรื่องเครื่องรางของขลัง จะดีไหม ครับพี่

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:38:43 PM »

วันเสาร์-อาทิตย์นี้ไปสนาม ขออนุญาตชมหน่อยน่ะครับ  ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:51:53 PM »

ถ้าผมเปลี่ยนหัวข้อเป็น ว่า คุยกันเรื่องเครื่องรางของขลัง จะดีไหม ครับพี่
ไม่ทันแล้ว ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:30:07 PM »

ถ้าเรื่องสุกี้น้ำนะ ผมยืนยันว่ามีจริงครับ ไม่ต้องคนอื่นเล่าเลย โดนกับแม่ตัวเองโดนพร้อมกันสองคนสองรอบ  แม่ผมถามว่าทำไมไม่บอกว่าแกเจอก่อนละ  ผมก็ตอบไปว่าเรื่องอะไรของแบบนี้มีอะไรเราแม่ลูกกันก็ต้องแบ่งปันกันให้ทั่วถึงสิ  Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์