เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:26:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้เรื่องเหล็กไหล ครับ  (อ่าน 14573 ครั้ง)
HoroHoro
Jr. Member
**

คะแนน 11

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 08:59:52 PM »

1.มันคือธาตุชนิดอะไร ครับ
2.มีอิธิฤทธิมากมายขนาดที่เค้าล่ำลือกันว่ายิงแทงไม่เข้าขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ขอบคุณครับ

uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:06:54 PM »

ผมก็ได้ยินผู้ใหญ่เล่ามาให้ฟังตั้งแต่เด็กว่าต้องมีวิชาอาคมและต้องไปหาในถ้ำ
แล้วต้องใช้น้ำผึ้งมาล่อให้เหล็กไหลกินแล้วจึงจะทำพิธีขอตัดมาใช้งาน
ได้ยินว่าทำให้อยู่ยงคงกระพันแต่ในชีวิตก็ยังไม่เคยเห็นของจริงเลยครับ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:13:31 PM »

แถวบ้านก็มีครับเหล็กใหล Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:22:30 PM »

http://hilight.kapook.com/view/19728
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:36:49 PM »

ความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างไรไม่ทราบ เลยครับ.  แต่ เมื่ออยู่ใน พอม. ..  เพชรพระอุมา แล้ว ทำให้เกิดจิตนาการ เพลิดเพลินมาก  Cheesy

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:38:32 PM »

ความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างไรไม่ทราบ เลยครับ.  แต่ เมื่ออยู่ใน พอม. ..  เพชรพระอุมา แล้ว ทำให้เกิดจิตนาการ เพลิดเพลินมาก  Cheesy

ทำเอาพรานใหญ่...โดนแหม่มรับประทานจนซีดเกือบตายเลย... คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:11:00 AM »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2010, 09:08:09 AM โดย ..อ้าว แล้วกัน.. » บันทึกการเข้า

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:21:30 AM »

ผมมีข้อสังเกตให้พิจารณาแบบนี้ครับ Smiley  วัตถุใดๆ ในโลกนี้  โดยรูปธรรม จะเป็นเครื่องราง วัตถุมงคล ธาตุกายสิทธิ์ใดๆ ก็ตาม  ต่างก็ประกอบไปด้วยธาตุที่มีอยู่ในโลกนี้ทั้งนั้นแหละครับ  สิ่งที่ทำให้วัตถุนั้นๆ มีคุณวิเศษ คือนามธรรมที่อยู่ในวัตถุนั้นต่างหาก

เหล็กไหลส่วนมากมักจะประกอบไปด้วยโลหะธาตุ  มีทั้งแบบที่แม่เหล็กดูดติดได้ กับที่แม่เหล็กดูดไม่ติด  โดยลักษณะภายนอกก็ดูเป็นโลหะ  แยกออกจากแม่เหล็กที่เขาใช้ทำลำโพงวิทยุได้ยาก  ถ้าเอาเหล็กไหลไปวิเคราะห์ตามวิธีการแยกธาตุทางวิทยาศาสตร์ มันก็อาจจะเป็นแค่โลหะก้อนหนึ่งเท่านั้นเอง

แต่สิ่งที่ทำให้เหล็กไหลต่างจากแม่เหล็กทั่วไป คือนามธรรมที่อยู่ในเหล็กไหลนั้นครับ  ซึ่งตรงนี้วิเคราะห์หรือพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์ได้ยาก

ถ้าต้องเอาเงินแสนเงินล้านไปซื้อหาเหล็กไหล  ผมเช่าพระหลวงปู่ทวด หลวงพ่อเงิน หรือพระของขวัญวัดปากน้ำดีกว่าครับ Wink
ชอบจัง ครับ  เยี่ยม
HoroHoro
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 05:55:28 AM »

ผมมีข้อสังเกตให้พิจารณาแบบนี้ครับ Smiley  วัตถุใดๆ ในโลกนี้  โดยรูปธรรม จะเป็นเครื่องราง วัตถุมงคล ธาตุกายสิทธิ์ใดๆ ก็ตาม  ต่างก็ประกอบไปด้วยธาตุที่มีอยู่ในโลกนี้ทั้งนั้นแหละครับ  สิ่งที่ทำให้วัตถุนั้นๆ มีคุณวิเศษ คือนามธรรมที่อยู่ในวัตถุนั้นต่างหาก

เหล็กไหลส่วนมากมักจะประกอบไปด้วยโลหะธาตุ  มีทั้งแบบที่แม่เหล็กดูดติดได้ กับที่แม่เหล็กดูดไม่ติด  โดยลักษณะภายนอกก็ดูเป็นโลหะ  แยกออกจากแม่เหล็กที่เขาใช้ทำลำโพงวิทยุได้ยาก  ถ้าเอาเหล็กไหลไปวิเคราะห์ตามวิธีการแยกธาตุทางวิทยาศาสตร์ มันก็อาจจะเป็นแค่โลหะก้อนหนึ่งเท่านั้นเอง

แต่สิ่งที่ทำให้เหล็กไหลต่างจากแม่เหล็กทั่วไป คือนามธรรมที่อยู่ในเหล็กไหลนั้นครับ  ซึ่งตรงนี้วิเคราะห์หรือพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์ได้ยาก

ถ้าต้องเอาเงินแสนเงินล้านไปซื้อหาเหล็กไหล  ผมเช่าพระหลวงปู่ทวด หลวงพ่อเงิน หรือพระของขวัญวัดปากน้ำดีกว่าครับ Wink
ชอบจังครับพี่ +1เลยครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:12:57 AM »

เขาว่ากันว่ามีจริง  .....  ได้ยินแค่คำล่ำลือถึงกิตติศัพท์ต่างๆนาๆไม่เคยเห็นของจริง ...... เข้าใจว่ามีแต่ในจินตนาการและละคร

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:02:59 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เมื่อก่อนผมก็บ้าอยู่พักใหญ่ๆ

ไหว้ แต่บุญยังพอมีจึงได้มีโอกาสหันเข้าหา ไตรสรณคมน์  ไหว้

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
-M-O-N-G-
<ลูกพ่อขุนผาเมือง>
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:45:53 AM »

..คุณตาผมมีครับ...เก็บไว้ในขวดโหลใต้ฐานพระ..แต่ก่อนตอนผมยังเด็กมีอยู่สองก้อน พอกลับไปดูเมื่อปีที่เเล้ว..มีสามก้อนแต่ก้อนเท่าเดิม..ดูเเล้วเหมือนหินสีเขียวก้อนกลมๆชุบน้ำมันสีเขียวเข้มแบบเยิ้มมาก พอเอียงขวดโหลก็จะค่อยๆไหลแต่ไม่มีคราบติดขวดเลย... ส่วนเรื่องอิทธิฤทธิ์อะไรต่างๆนี่..คุณตาบอกว่าไม่เคยลองและไม่อยากลอง

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:43:44 AM »

เขาว่ากันว่ามีจริง  .....  ได้ยินแค่คำล่ำลือถึงกิตติศัพท์ต่างๆนาๆไม่เคยเห็นของจริง ...... เข้าใจว่ามีแต่ในจินตนาการและละคร

คนแถวบ้านผมบางคน... เห็นปรอทก็ตื่นเต้นกันใหญ่เลยครับ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ทำเอาพรานใหญ่...โดนแหม่มรับประทานจนซีดเกือบตายเลย... คิก คิก

เหตุเพราะเหล็กไหล...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:07:52 AM »

2.มีอิธิฤทธิมากมายขนาดที่เค้าล่ำลือกันว่ายิงแทงไม่เข้าขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ขอบคุณครับ

ขออภัยครับหากตอบนอกเรื่อง  Smiley
ผมยังไม่มีโอกาสได้เห็นเลยครับ เคยได้ยินแต่เสียงลือ เสียงเล่าอ้าง เมื่อไม่เห็นจึงยังไม่เชื่อในอิทธิฤทธิ ของเหล็กใหล ครับ

ผมเชื่อแต่เหล็กมีรู ที่เป็นเหล็กกิโลละหลายหมื่น หลายแสน ที่พี่ๆน้องๆในนี้มีใช้กันครับ Grin  มีอิทธิฤทธิ และอานุภาพ แน่นอน  Smileyครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:16:18 AM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:16:32 AM »

ขอบคุณครับ

ขออภัยครับหากตอบนอกเรื่อง  Smiley
ผมยังไม่มีโอกาสได้เห็นเลยครับ เคยได้ยินแต่เสียงลือ เสียงเล่าอ้าง เมื่อไม่เห็นจึงยังไม่เชื่อในอิทธิฤทธิ ของเหล็กใหล ครับ

ผมเชื่อแต่เหล็กมีรู ที่เป็นเหล็กกิโลละหลายหมื่น หลายแสน ที่พี่ๆน้องๆในนี้มีกันครับ Grin  มีอิทธิฤทธิ แน่นอน  Smileyครับ  Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์