เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:33:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้เรื่องเหล็กไหล ครับ  (อ่าน 14591 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 02:25:17 AM »

ก็ไม่มีอะไรมากครับ
รอบแรก นั่งกับแม่สองคน รอน้าชายกลับบ้านตอนตีห้า  เพราะเช้าวันนั้นแม่ต้องไปกับน้าชายกลับลพบุรี ไปทำบุญครบวันตายอาม่า  แม่เห้นน้าชายยังไม่กลับบ้านก็กลัวไปไม่ทันทำบุญครบรอบวันตายอาม่า ก็เลยขึ้นห้องพระไปจุดธูปบอกอาม่าให้ตามน้าชายกลับบ้าน

ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงน้าชายกลับมาถึงบ้านเลย บอกอยู่ๆก็อยากกลับ(ปกติน้าชายผมเที่ยวเก่งมากสมัยก่อน) กลับมาถึงผมก้นั่งเป้นเพื่อนแม่อยู่ น้าชายก็เดินผ่านจะเข้าห้องนอนเค้าไปเปลี่ยนเสื้อผ้าอาบน้ำ  ตอนน้าชายเดินผ่านเท่านั้นเอง

ก็มีกลิ่นธูป ลอยตามหลังน้าชายไป  ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ผมก็บแม่ก็มองหน้ากัน  สองคนแม่ลูกก็นั่งทำหน้าเสีย   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
แม่ก็ถาม แกได้กลิ่นเหมือนแม่ไหม
ผมก็ยิ้มๆ  แม่ได้กลิ่นอะไรละ
แม่ก็บอก   กลิ่นธูปวะ 
เท่านั้นละครับผมหน้าถอดสีโดยไม่ต้องบอกเลย

นั้นเป็นรอบแรกที่พร้อมใจกันโดน

รอบสองไปผมป่วยหนัก ต้องไปนอนโรงพยาบาล

แม่ก็ไปนอนเฝ้าด้วยแรกๆ  ตอนที่ผมเข้าไปนอนนั้นก่อนผมไปนอนก็คือเจ้าของเตียงเค้าเพิ่งเสีย  พอยกออก ผมก็ไปนอนต่อเลย 

วันที่สามเท่านั้นละงานเข้า  มายืนข้างๆเตียง  ผมก็ใครหว่าหน้าไม่คุ้น  ก็จำได้คร่าวๆครึ่งหลับครึ่งตื่น  ลักษณะของเค้าเหมือนคนธรรมดามายืนเฉยๆ     ผมก็โดนพิษไข้เลยนอนต่อ ซักพักมานอนข้างๆเลย ผมก็เอาไงหว่าไม่ใช่แม่ไม่ใช่แฟนที่มาเฝ้าไข้ละ        ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด          ตัวเองก็ไข้ขึ้น   หนีก็ไม่ได้นอนต่อละไม่สนใจ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ทีนี้แม่ผมที่นอนบนโซฟา   ก็งานเข้าเลย  เค้าไปอำแม่  ทั้งดึงขา ทั้งนั่งทับ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

แม่เล่าให้ฟังทีหลังว่าแม่สวดพระคาถาชินบัญชร เค้าถึงคลาย   

เสร็จแล้วแม่ก็มาเรียกผมชวนเดินออกไประเบียง ปิดประตูแล้วถามผม  ว่าผมเจออะไรไหม(อารมณฺกลัวสุกี้น้ำได้ยินว่าคุยไรกัน ไม่กล้าคุยในห้อง) คิก คิก คิก คิก

ผมก็อ้าว...........แม่เจอเหมือนกันเหรอ  ผมโดนก่อนแม่อีก เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย(เรื่องไรโดนก็ต้องโดนแบบทั่วถึงดิ)  ผมไม่กล้าเล่ากลัวแม่ตกใจ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
แม่ก็ถามเจอไงละ   ผมก็เ่ล่าให้ฟังรูปร่างหน้าตาเค้าเป็นไง 
แม่ก็เออเหมือนที่แม่เจอเลย
เสร็จแล้วแม่ก็รีบไปถามพยาบาลเลย ด้วยความที่ ที่บ้านสนิทกับพยาบาลโรงพยาบาลนี้  ตอนแม่เล่าให้พยาบาลฟังว่าเนี้ยมีคนหน้าตาแบบนี้รูปร่างแบบนี้ไหม  พยาบาลหน้าเสียเลย บอกอ้าวพี่เจอเหรอ เท่านั้นละครับวงแตก    พยาบาลบอกว่าคนไข้คนนี้เป้นครูเป้นมะเร็งเต้านมเสียชีวิตที่นี้  เพิ่งเอาศพไปเก็บก่อนผมไปนอนเอง ก่อนเค้าตายเค้าบอกเค้าจะอยู่ที่นี้ไม่ไปไหน    ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

เท่านั้นละครับ  แม่ผมกลับบ้านเลย ผมต้องลากสายน้ำเกลือมาอยู่กับพยาบาล มานั่งรอจนกว่าพ่อจะมาเฝ้า ส่วนแม่ผม โกยไปก่อนหน้าแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แม่บอกว่าลูกนะรักนะแต่แบบนี้ไม่ไหว ให้พ่อแกมาเฝ้าแทนละกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 08:44:42 AM »

อ้อ..เสียดายฉายกลางวัน น่าฉายกลางคืนให้ตาบังอ่านเล่น เยาะเย้ย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 08:57:54 AM »

อ้อ..เสียดายฉายกลางวัน น่าฉายกลางคืนให้ตาบังอ่านเล่น เยาะเย้ย

Angry Angry  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:09:49 PM »

ตาบังส่องกระจกจนชินละครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:18:39 PM »

ตาบังส่องกระจกจนชินละครับ

เค้า หล่อซะขนาดนี้ ยังจะมา  Angry Angry แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:29:31 PM »

อ่านมาอ่านไปไหงกลายเป็นเรื่องสุกี้น้ำไปได้  Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:41:16 PM »

ยังไม่ชินอีกหรือครับ ไม่มีกระทู้ไหนอยู่ได้ข้ามวันหรอก คิก คิก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:48:27 PM »

ยังไม่ชินอีกหรือครับ ไม่มีกระทู้ไหนอยู่ได้ข้ามวันหรอก คิก คิก

.... คิก คิก  เรือใบลำใหญ่กินน้ำลึก  พาออกทะเล  ลึก ได้อย่างดีเลย ครับ..  ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:49:05 PM »

ประเด็นที่เล่าคือจะสื่อว่า เรื่องลึกลับมีไหมนะมีครับแต่ ไอ้เรื่องมั่วนะเยอะจัด  

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 01:06:05 PM »

.... คิก คิก  เรือใบลำใหญ่กินน้ำลึก  พาออกทะเล  ลึก ได้อย่างดีเลย ครับ..  ยิ้มีเลศนัย

ท่าทางจะออกไปไกล จนกู่ไม่กลับ คิก คิก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 01:37:32 PM »

ประเด็นที่เล่าคือจะสื่อว่า เรื่องลึกลับมีไหมนะมีครับแต่ ไอ้เรื่องมั่วนะเยอะจัด  

อ่านมาอ่านไปไหงกลายเป็นเรื่องสุกี้น้ำไปได้  Grin
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 03:10:33 PM »

เมื่อก่อนผมจะเชื่อทุกอย่างเลยครับ ใครเล่าใครพูดอะไรก็ส่วนมากจะเชื่อ แต่พอโตแล้วเห็นอะไรบ่อยๆเข้า

เดี้ยวนี้ก็จะฟังแล้วขอพิสูจน์หรือหาเหตุผลก่อนครับ เช่น ทำไมเยี่ยวใส่จอมปลอกไม่ได้ ทั้งๆต่างประเทศ ก็มีตัวกินมด

ที่ชอบทำลายจอมปลวกก็ไม่เห็นมันเป็นอะไรเลย หรือตัดต้นไม้ใหญ่ไม่ได้ เคยดูสารคดีก็เห็นตัดกันที่โล่นทั้งเขา ก็ไม่เห็นเป็นไร

ทำไมประเทศเราถึงต้องห้อยพระหรือของศักดิ์สิทธิ์เพื่อความปลอดภัยแต่ฝรั่งใช่กฏหมายหรือเครื่องป้องกัน แม้กระทั่งผีมีจริงหรือไม่

คำตอบในใจผมที่ได้คือ อยู่ที่คนครับ คนเราไม่เหมือนกัน  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 03:24:11 PM »

เรื่องเยี่ยวใส่จอมปลวกแล้วบวมนี่จริงครับ มีการพิสูจน์แล้ว ตกใจ

เป็นไปได้ว่าเกิดจากน้ำลายปลวกใช้ก่อรัง เมื่อโดนน้ำเยี่ยว(ขออภัย) จึงเกิดแก้สลอยขึ้นมา ทำให้บวมพองได้ครับ บางทีคนเมาอาจจะจ่อใกล้เกินไป ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 03:46:14 PM »

เรื่องเยี่ยวใส่จอมปลวกแล้วบวมนี่จริงครับ มีการพิสูจน์แล้ว ตกใจ

เป็นไปได้ว่าเกิดจากน้ำลายปลวกใช้ก่อรัง เมื่อโดนน้ำเยี่ยว(ขออภัย) จึงเกิดแก้สลอยขึ้นมา ทำให้บวมพองได้ครับ บางทีคนเมาอาจจะจ่อใกล้เกินไป ขำก๊าก
เวลาไปหาหมออย่าลืมบอกนะครับ ที่ปวดขอให้หาย  ส่วนไอ้ที่บวมขอให้คงไว้อย่างนี้ละ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

HoroHoro
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 03:46:34 PM »

เราจะออก ทะเลแล้ววว

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์