เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:20:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลุกชีพอินทรีเฒ่า  (อ่าน 13957 ครั้ง)
jincyt
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 05:19:01 PM »

ทำออกมาสวยดี  M
ปืนประวัติยาวนาน น่าเคารพ
ปกติ ผมไม่ชอบลูกโม่ หางกุด แบบนี้ แต่ กระบอกนี้สวยดี
ด้าม round bud สลัก ตัว M ลงไปเลย ทั้งสองด้าน กันลื่น

ปล. 44 magnum มาแล้ว แต่ ยังหาลูกไม่ได้ ไว้นัดกันไปช่วยลองหน่อยนะ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 07:42:12 PM »

เสียใจเรื่องคุณพ่อนะครับ ....ได้ปืนดีๆของคุณพ่อมารักษาอย่างนี้  ถือว่าเป็นโชคอันประเสริฐครับ  เยี่ยม

ปืนป๋าผม 3 กระบอก  ไม่ตกถึงผมสักตัวเลย  อาจจะเป็นเพราะเขาเห็นผมซื้อเองมากแล้ว  เลยให้พี่ น้อง ผมไปหมด มั้งครับ Cheesy     
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:02:10 PM »

ทำออกมาสวยดี  M
ปืนประวัติยาวนาน น่าเคารพ
ปกติ ผมไม่ชอบลูกโม่ หางกุด แบบนี้ แต่ กระบอกนี้สวยดี
ด้าม round bud สลัก ตัว M ลงไปเลย ทั้งสองด้าน กันลื่น
ปล. 44 magnum มาแล้ว แต่ ยังหาลูกไม่ได้ ไว้นัดกันไปช่วยลองหน่อยนะ

สวัสดีเสี่ยบ๊อบ ถ้าได้มาเมื่อไหร่ไปลองด้วยคนนะ ขอซักสองนัดก็พอ
แต่เอา เจเอ็ม ไปด้วยนะ ตัวนี้ของลองหนึ่งกล่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:11:59 PM โดย rathawit21 @ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

SPD # 17 silver
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:10:39 PM »

ท่านใดใช้ปืนรุ่นเีดียวกันนี้อยู่ ถ้าอยากใช้ด้ามยาง ช่วยรับ Houge ตัวนี้ไปใช้ด้วย
ส่งที่อยู่มานะครับ จะส่งอีเอ็มเอสไปให้ มีข้อแม้ว่้าต้องเอาไปใช้เองนะครับ ห้ามเอาฝากเพื่่อน
ผมมีสองตัว แบ่งกันใช้โดยไม่คิดมูลค่า ให้สิทธิ์ คนแรกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:13:28 PM โดย rathawit21 @ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:58:19 PM »

ท่านใดใช้ปืนรุ่นเีดียวกันนี้อยู่ ถ้าอยากใช้ด้ามยาง ช่วยรับ Houge ตัวนี้ไปใช้ด้วย
ส่งที่อยู่มานะครับ จะส่งอีเอ็มเอสไปให้ มีข้อแม้ว่้าต้องเอาไปใช้เองนะครับ ห้ามเอาฝากเพื่่อน
ผมมีสองตัว แบ่งกันใช้โดยไม่คิดมูลค่า ให้สิทธิ์ คนแรกนะครับ

เคยเห็นท่าน submachine ใช้ปืนรุ่นนี้อยู่ท่านหนึ่งนะครับ...

แต่ไม่รู้ว่าแกมีด้ามยางหรือยัง...

เดี๋ยวกระซิบบอกแกให้ครับ... ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:20:09 AM »

ยินดีครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:30:22 AM »

ขอบคุณครับท่านrathawit21 @ รักในหลวง
และพี่หมอรุท  ผมเองใช้ปืนรุ่นนี้อยู่ แต่ก็มีด้ามโฮ้ครุ่นนี้อยู่เหมือนกัน 

จะรับไว้อีกก็อายใจตัวเองครับ เอาเป็นว่าให้สิทธิแก่บุคคลอื่นดีกว่าครับ

จริงๆ ถ้าแจกก่อนหน้านี้สัก3-4ปี ผมอาจรับไว้ครับ เพราะด้ามปืนรุ่นนี้ หายากพอควร
ถึงเวลาต้องการ มีเงินก็ซื้อไม่ได้ ผมเองรอของราว3-4เดือน กว่าจะได้ซื้อ
ตอนที่มีของราคาก็ไม่แพงนะ พอๆกับด้ามโฮ้คของสมิท แต่หายากกว่าแค่นั้นเอง...

+1ทั้งrathawit21 @ รักในหลวง และพี่หมอรุทครับ

(ในภาพAvartarผมเปลี่ยนด้ามเป็นด้ามไม้ครับ ด้ามยางเก็บอยู่)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 12:32:17 PM »

ขอบคุณครับ ที่นำปืนเก่า มีคุณค่าทางจิตใจ
มาให้คนรุ่นใหม่ได้ชมเป็นขวัญตา ไหว้
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 12:43:18 PM »

ไม่รู้ว่าเอามาใส่กับตัวนี้ได้หรือเปล่านะ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 12:48:22 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:49:33 PM »

สวยมากครับ ด้ามแบบ jm พอมือมีเหงื่อจะเริ่มลื่นครับ ยิ่งถ้าปืนรีคอยล์มากๆเวลายิงติดต่อกันหลายนัด ต้องขยับกริปปืน

ถ้าให้ช่างตอกลายบนผิวด้าม จะช่วยให้ลื่นน้อยลงไหมครับ

ไม่จำเป็นต้องไปแกะลายครับ หากเอาแล็คเกอร์ออก ก็ลื่นน้อยลงแล้วครับ  สีผิวอาจเปลี่ยนบุคลิก
แต่จับบ่อยๆให้โดนเหงื่อ เดี๋ยวก็มันวาวเองครับ ไม่ลื่นเหมือนแล็คเกอร์ด้วยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:54:08 PM »

ไม่รู้ว่าเอามาใส่กับตัวนี้ได้หรือเปล่านะ Grin

ไม่ได้ครับ Ruger GP100 โครงด้ามเป็นแท่งตรงลักษณะดังภาพ

แต่ของSecurity Six เป็นลักษณะโค้งเหมือนกับด้ามยาง(หรือไม้)ภายนอก  ถ้าเป็นสมิทจะเรียกด้ามลักษณะนี้ว่า Square Bud

ไม่ใช่Round Budนะครับ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 02:28:09 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
kb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 04:07:44 PM »

นี่แหละทั้งปืนทั้งเจ้าของทีมีตำนานที่กล้าหาญร่วมกันต่อสู้เพื่อปกป้องแผ่นดินไทยนี่แหละที่เรียกว่าสุดยอดปืนใช้เพื่อแผ่นดิน ไหว้ เยี่ยม
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 05:35:30 PM »

ปืนกระบอกนี้ถูกยึดไป แต่ภายหลังถูกนำใส่กล่องมาวางคืนให้ที่หน้าบ้านใน 3 วันต่้อมา
--------------------------------------------------------------------------------------------
แสดงว่าสมาชิกในนั้นคงรู้จักคุณพ่อของท่านrathawit21 @ รักในหลวง  น่ะครับถึงได้นำมาคืน
และคุณพ่อ คงเป็นที่นับถือแก่คนในระแวกนั้น...... ไหว้ ไหว้  ปืนดีมีตำนาน

ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:42:19 PM »

ปืนสวยและมีคุณค่ามากครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์