เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:32:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเหตุผลอะไรบ้างครับที่ท่านไม่ทานเนื้อ ( เนื้อโค,เนื้อกระบือ)  (อ่าน 15429 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:30:48 AM »

ถึงผมกินเนื้อ แต่อย่างอื่นผมก็ไม่กินแผลงๆมากนัก
กินเหมือนคนทั่วไปนี่แหละพวกสัตว์/พืชผักต่าง เช่น หมู เห็ด เป็ด ไก่ มะกรูด มะนาว มะพร้าว ส้มโอ ฟักแฟง แตงโม
ที่ชอบมากก็มี น้ำเต้า ปู ปลา กุ้ง ไก่ เสือ บางทีก็กั๊กสองอย่างเช่น  น้ำเต้า-ปู / ไก่-ปลา / กุ้ง-เสือ ถ้าโดนมันคุ้มกว่าครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:32:58 AM »

ถึงผมกินเนื้อ แต่อย่างอื่นผมก็ไม่กินแผลงๆมากนัก
กินเหมือนคนทั่วไปนี่แหละพวกสัตว์/พืชผักต่าง เช่น หมู เห็ด เป็ด ไก่ มะกรูด มะนาว มะพร้าว ส้มโอ ฟักแฟง แตงโม
ที่ชอบมากก็มี น้ำเต้า ปู ปลา กุ้ง ไก่ เสือ บางทีก็กั๊กสองอย่างเช่น  น้ำเต้า-ปู / ไก่-ปลา / กุ้ง-เสือ ถ้าโดนมันคุ้มกว่าครับ
ที่รู้ว่าน้าดุลย์ชอบกินไกลบ้าน ยิ้มีเลศนัย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:37:18 AM »

ที่รู้ว่าน้าดุลย์ชอบกินไกลบ้าน ยิ้มีเลศนัย

ไกล....จนติดน้ำท่วมกลับไม่ทัน เกือบเสียคนดีที่เคล็ดวิชาเอาตัวรอดได้ผลครับพี่ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:18:16 AM »

กินหมดครับ ไม่กินเฉพาะหมา เพราะชอบเลี้ยงผูกพันกันมามาตั้งแต่อายุยังน้อยๆ แต่มีอยุ่ช่วงนึงราวสักสองปีก่อนขณะไปทำงานในพื้นที่มีเหตุการณ์ไม่สงบเพื่อนร่วมงานเจ็บ-ตายกันบ่อยๆ แถมยังมีพวกหมอเดามาทักกับแฟนว่าดวงถึงฆาตมีเคราะห์หนัก แม่กับแฟน(ทั้งเก่าและใหม่)ดันโทรมาเตือนร้องห่มร้องไห้กลางดึกในเวลาใกล้ๆว่าฝันไม่ดี ก็เลยทำบุญถวายสังฆทานบ้างตามที่แฟนร้องขอ แฟนยังกินเจเพื่อขอให้ผมปลอดภัยด้วย แถมช่วงนั้นเกิดเหตุบ่อยมากๆ ทั้งยิงทั้งระเบิด แต่ที่น่าแปลกคือถ้าในวันนั้นจะเกิดเหตุจะมีเรื่องอะไรสักอย่างที่ทำให้คลาดหรือไม่ได้ไปจนได้ กลายเป็นมีคนอื่นไปโดนแทนซะงั้น

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:18:43 AM »

ไกล....จนติดน้ำท่วมกลับไม่ทัน เกือบเสียคนดีที่เคล็ดวิชาเอาตัวรอดได้ผลครับพี่ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
บางสิ่งอะไรที่เกิดขึ้นเราก็ไม่ทันคิดครับ ตอนพายุเกย์ ผมไปติดอยู่บนรถไฟสถานีนาบอนสะสองคืน บู่

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:23:05 AM »

เมื่อก่อนเด็กๆผมเลือกกินครับ...แต่โตมากินไม่เลือก   อะไรก็ได้ที่ทำให้หายหิว ....แต่ไม่เป็นคนกินจุกจิก   กินอิ่มแล้ว แล้วกัน.....เนื้อวัวเนื้อควายกินหมด  พวกสี่ขาไม่กินแค่โต๊ะ

ถ้าพูดถึงอันตรายจากการกิน....ผมว่าเดี๋ยวนี้ผักบ้านเราน่ากลัวกว่าอีก    ยกตัวอย่างถั่วฝักยาว   ฉีดแลนเนตเย็นเก็บเช้า.....กระหล่ำปลีหัวโตๆที่ส่งมาจากดอยแถวเพชรบูรณ์   ไปเที่ยวที กลิ่นยาที่ฉีดแมลงหึ่งเลย   เวลาซื้อมากิน   ล้างหลายๆน้ำนะครับ 

ถ้ากินผัก ...ส่วนมาก  ผมจะเน้นผักร่องน้ำครับ    เช่น ผักกูด ผักบุ้ง  ผักหนาม...ฯลฯ  เพราะในไร่มี   ดอกแค ก็ปลูกเอง   ส่วนผักที่ต้องซื้อกิน...หลังๆมานี้ไม่ค่อยซื้อ   เพราะเท่าที่เอาเมล็ดไปหว่านๆไว้ในไร่   ขึ้นมาเยอะเกินกินเอง (แต่ขายไม่ได้ เพราะผักไม่สวย)       
เหมือนผมเลย ครับ สัตว์ปีกที่ไม่กินก็ เครื่องบิน
สัตว์ น้ำ ที่ไม่กินก็เรือ ดำน้ำ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ถ้าอย่างนั้นแสดงว่ามังกรกับพญานาคคงกินด้วยสิครับ บู่

ตกใจ ตกใจ  เอาแบบที่มองเห็น ดิ พี่จอย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:12:13 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับผม  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:48:16 AM »

ถ้าอย่างนั้นแสดงว่ามังกรกับพญานาคคงกินด้วยสิครับ บู่

ตกใจ ตกใจ  เอาแบบที่มองเห็น ดิ พี่จอย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
[/quote]
ถ้าอย่างนั้นคงเป็นอีแร้งกับฮิปโป คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:50:43 AM »

ถ้าอย่างนั้นคงเป็นอีแร้งกับฮิปโป คิก คิก
[/quote]

อยากลอง มานานแล้ว    ทั้งอีแร้งกับ ฮิปโป ที่บ้านผมก็มี ครับ เอา 2 ตัวนั้นมารวมกัน ก็คือ .....  แบร่ แบร่
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:51:01 AM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊กินเข้าไปได้ไง  ชิคาโกกินสุกๆดิบๆไม่กิน

ขอ ยี๊ ยี๊ ยี๊  ด้วยคนครับ... สุกๆ ดิบๆ ผมไม่กินเด็ดขาด...

...ต้องดิบๆ ไปเลย... จะได้ไม่สุกๆ ดิบๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 12:40:31 PM »

ผมเคยไปช่วยงานบวชที่กาฬสินธุ์ พวกล้มวัวแล้วชำแหละหลังบ้าน พวกพ่อครัวก็ช่วยกันไปตามเรื่อง แต่ที่ผมเห็นแล้วรับไม่ได้คือ

เวลาแล่เนื้อวัวมันแล้วเหลือเศษ พี่แกเข้าปากเลยครับไม่มีน้ำจิ้ม ไม่มีเหล้า กินแบบสดๆ บางคนก่อนแล่ก็ตัดมาชิมก่อนเลย

อาหาร 7 อย่างมีสุกแค่ 2 ที่เหลือดิบหมด ยังแอบคิดในใจว่าถ้ามีผีปอบมางานก็คงแยกกันไม่ออกว่าไหนผีไหนคน  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 01:03:30 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับผม  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:14:06 PM »

อีก ๒ ประการสำหรับตัวผม  คือ ท้องจะเสีย และ มีกลิ่นตัวแปลก ขึ้นมาครับ จึงเลี่ยงไม่กินเนื้อวัว  ตกใจ

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:36:02 PM »

ผมกินเนื้อสัตว์ทุกชนิดครับ  มิได้ถืออันใด  แต่เรื่องความสงสารเป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ  คนเลือดกรุ๊ปโออย่างผมย่อยเนื้อได้ดีกว่าคนกรุ๊ปเลือดอื่นๆครับ  Cheesy
อ่านมาตั้งนาน คนนี้โดนสุด อิอิ ขอให้มีกินครับ พ่อฟาดเรียบ  เนื้อวัวยังหารับทานได้อยู่ (อยู๋อีสาน 3-4 ปี ว่างๆก็ทำย่องลายจิ้มจุ่ม อิอิ)แต่ควายนี่หาทานยากมาก
เมื่อก่อนที่บ้านเลี้ยงวัวควาย พอมีควายล้ม(มันแก่แล้ว) ก็ทานไม่หมด  ต้องเอามาทำเนื้อเค็มเป็นชิ้นหนาๆหมักใส่โอง เอาไวทานตอนหน้าแล้ง(จะเค็มมาก แล้วเหนียวมากครับ)

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:39:12 PM »

... กินไม่เลือกครับ ... กินแล้วไม่ตาย ... ไม่เป็นอัตราย ... กินหมดทุกอย่าง ...  Grin Grin Grin

... แต่ ช่วงหลัง ๆ มา ... กินเนื้อแล้ว ย่อยยาก ... ท้องอืด บ่อย ๆ ... เข้าใจว่าระบบย่อย/เผาผลาญอาหารคงเปลี่ยนไป ... ตามกาลเวลา ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก  

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์