เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:26:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเหตุผลอะไรบ้างครับที่ท่านไม่ทานเนื้อ ( เนื้อโค,เนื้อกระบือ)  (อ่าน 15396 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:53:26 PM »

ทานเนื้อแล้วตามด้วยสัปปะรดสิครับ ช่วยย่อย

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:56:02 PM »

ทานเนื้อแล้วตามด้วยสัปปะรดสิครับ ช่วยย่อย

... ส่วนมากไม่ค่อยได้เตรียมพร้อม ... หรือ วางเมนู ล่วงหน้า ...น่ะ ... ครับ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 03:44:01 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับผม  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 05:33:39 PM »

อืมม......คุยเรื่องเนื้อว่าจะงดกินสักหน่อย  ลูกสาวดันส่งเนื้อแห้งมาให้เสียอีก  ว่าแล้วเย็นนี้ก็ทอดแกล้มเบียร์สักหน่อย  จะกินแข่งกับโต๊ะจีนงานกีฬาหัวหมากสัมพันธ์ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 07:42:49 PM »

ภาพนี้ขอร้องให้ลบครับ ไหว้

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 07:52:26 PM »

แล้วเนื้อไอ้นี่ ทานมั้ยครับ น่าสงสารมันจังเลย

ภาพนี้ถ่ายจากเมืองดานังเมื่อเดือน ธ.ค. 2551

มันยิ้มให้อย่างนี้ก็ไม่ไหวครับ ^^
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:09:48 PM »

เวียดนามกินสุนัขเป็นเรื่องปรกติครับ ถือเป็นวัฒนธรรมการกินของเขาครับ  Smiley

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:45:16 PM »

เวียดนามกินสุนัขเป็นเรื่องปรกติครับ ถือเป็นวัฒนธรรมการกินของเขาครับ  Smiley
เห็นว่าที่ สกลนคร ก็กินเหมือน กันหรือ ครับ พี่กวาง Grin
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:53:56 PM »

เห็นว่าที่ สกลนคร ก็กินเหมือน กันหรือ ครับ พี่กวาง Grin

เรื่องนี้ว่ากันไม่ได้ครับ  ถือเป็นวัฒนธรรมของแต่ละท้องถิ่น  เกาหลี จีน เวียดนาม กินเนื้อหมาเป็นเรื่องปรกติมาตั้งแต่โบร่ำโบราณ ชาติตะวันตกไม่มีวัฒนธรรมการกินแบบนั้นก็ประนามว่าเป็นการกระทำที่ป่าเถื่อน  ซึ่งเขาก็มิได้นำพา อาจมีคนออกมาเรียกร้องว่าไม่ดีเพราะทำให้เสียภาพลักษณ์ แต่ไม่ได้มองถึงแก่นรากของวัฒนธรรมของชนชาติหรือชุมชนนั้นๆ  การสงสารเป็นอีกเรื่องหนึ่ง แต่ต้องทำใจว่ามันคือวัฒนธรรมที่เขาปฏิบัติกันมานานไม่มีทางที่จะเปลี่ยนแปลงได้  มีเพียงคนในชนชาตินั้นหรือสังคมนั้นจะค่อยๆปรับตัวเอง  บ้านเราไม่ใช่แต่ที่สกลนคร หรือท่าแร่หรอกครับ กินกันทั่วประเทศเพียงแต่เขาจำกัดกันอยู่ในวงไม่กว้างนัก  ทางเหนือก็กินครับ แพร่หลายเสียด้วย  ผมก็เคยกินเนื้อหมา ยอมรับว่าอร่อยเสียด้วย เดินกลับบ้านคนเขาว่าคนกินเนื้อหมาหมาได้กลิ่นจะเห่าจะหอนและไม่มาสุงสิงด้วย หมาผมก็วิ่งมารับเป็นปรกติ  ต้องเข้าใจคำว่า วัฒนธรรม กับ ความรู้สึกส่วนตัวก่อน แล้วจะแยกแยะได้ครับ...

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:59:12 PM »

มุกนี้ไม่น่าหยอดครับบัง

เดี๋ยวมันจะเข้าอีหรอบเดียวกับเรื่องปลาร้ากับถั่วเน่า ตอนแซวเค้าเราไม่ได้นึกเลยว่าคนภาคอื่นเค้ารู้สึกยังไงกับพุงปลาของเรา  Smiley

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:59:41 PM »

อ้าว คุณกวางมาตอบแล้ว  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:01:49 AM »

เดี๋ยวมันจะเข้าอีหรอบเดียวกับเรื่องปลาร้ากับถั่วเน่า ตอนแซวเค้าเราไม่ได้นึกเลยว่าคนภาคอื่นเค้ารู้สึกยังไงกับพุงปลาของเรา  Smiley

Grin Grin Grin
อ้าว คุณกวางมาตอบแล้ว  Cheesy

แฮ่ๆครับ...เรื่องแบบนี้อาจจะไม่โกรธกันเป็นวรรคเป็นเวร  แต่ก็จะแหนงใจกันอยู่บ้างครับ  ประมาณว่า ทีบ้านมึงล่ะ  ประมาณนี้น่ะครับพี่  Cheesy

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 01:11:27 AM »

ตกใจ    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 08:53:01 AM »

มีใครรู้ใหมว่าระหว่างหมูกับวัวอะไรมีไขมันมากกว่ากัน ผมได้ดูเนื้อวัวที่ลาบแล้วมันเหลือจะเอามาอุ่นตอนเช้าโห  ขึ้นไข  ขนาดเนื้อแดงยังมีไขเลย

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 08:57:10 AM »

มีใครรู้ใหมว่าระหว่างหมูกับวัวอะไรมีไขมันมากกว่ากัน ผมได้ดูเนื้อวัวที่ลาบแล้วมันเหลือจะเอามาอุ่นตอนเช้าโห  ขึ้นไข  ขนาดเนื้อแดงยังมีไขเลย
ไม่ทราบเหมือน กัน ครับแต่ที่รู้ ก็คือ ถ้า ต้มซูปหางวัว พอตั้งให้เย็น จะเป็นไขขึ้นมาก และคาวกว่าหมู ครับ
ผมกินไม่ลง ครับ   ส่วนหมู ถึงขึ้นไข แล้วเอามาตั้งให้ร้อน ให้ไขมันหมด ผมก็ไม่กินอยู่ ดี   Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์