เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:30:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม การแจ้งเว็บกระทำผิดกฏหมายต่างๆครับ  (อ่าน 1439 ครั้ง)
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:07:49 PM »

สวัสดีครับ  ไหว้

มีเว็บไซด์ใดบ้างเปิดให้แจ้ง การกระทำผิดบนเว็บไซด์ต่างๆ อาทิ เช่น การค้าอาวุธปืนไม่มีทะเบียนบนเว็บไซด์ การค้ายาชนิดต่างๆโดยผิดกฏหมาย การค้าประเวณี และอื่นๆ

เอาที่ทำงานจริงๆจังๆนะครับ แบบว่าแจ้งแล้วได้ผล

ท่านใดทราบรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:33:33 PM »

แจ้งเว็บไซต์ไม่เหมาะสม  ICT   (ลองดูไม่รู้จะพึ่งได้รึเปล่าครับ)   ไหว้

http://123.242.139.201/main.php?filename=index_complaint

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:39:10 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:41:19 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:49:05 PM »

ขอบคุณ คุณ ~ Sitthipong - รักในหลวง ~  ขอบคุณ บัง ครับ

ผมกลัวอย่างเดียวกลัวไม่ได้ผลครับ  ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 08:39:53 PM »

ขอบคุณ คุณ ~ Sitthipong - รักในหลวง ~  ขอบคุณ บัง ครับ

ผมกลัวอย่างเดียวกลัวไม่ได้ผลครับ  ไหว้
แต่ที่ผ่านมา มันก็ไม่ได้ผล นี่ ครับ  เศร้า เศร้า
ผมเคยแจ้ง เวปบางเวปไป แต่ทุกวันนี้กลับ ยัง ใช้ได้ปกติ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 08:06:09 AM »

แล้วร้องเรียนรถบรรทุก น้ำหนักเกิน  ล่ะครับท่าน สมช. ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 12:26:26 PM »

แต่ที่ผ่านมา มันก็ไม่ได้ผล นี่ ครับ  เศร้า เศร้า
ผมเคยแจ้ง เวปบางเวปไป แต่ทุกวันนี้กลับ ยัง ใช้ได้ปกติ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยไม่ได้ผลจริงๆครับบัง ผมแจ้งตั้งแต่วันตั้งกระทู้นี้ ป่านนี้ยังเข้าได้เหมือนเดิม เจ้าตัวมันมีเบอร์โทรมีหมายเลขบัญชีชัดแจน อยากจะรู้จริงๆ ว่าทาง ICT มันทำอะไรบ้างหลังจากที่รับเรื่องไปแล้ว  บู่

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 12:38:02 PM »

สงสัยไม่ได้ผลจริงๆครับบัง ผมแจ้งตั้งแต่วันตั้งกระทู้นี้ ป่านนี้ยังเข้าได้เหมือนเดิม เจ้าตัวมันมีเบอร์โทรมีหมายเลขบัญชีชัดแจน อยากจะรู้จริงๆ ว่าทาง ICT มันทำอะไรบ้างหลังจากที่รับเรื่องไปแล้ว  บู่
เวปไหน ครับ ส่งทางพีเอ็ม ก็ได้ ครับ เดี๋ยว ศักดา จัดให้  เยี่ยม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 12:41:32 PM »

โพสต์ด่า ICT ในพันทิพย์เลยครับ  เดี่ยวคงรีบจัดการ  พวกทำงานเช้าชามเย็นชามต้องคอยกระตุ้นครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:12:08 PM »

เวปไหน ครับ ส่งทางพีเอ็ม ก็ได้ ครับ เดี๋ยว ศักดา จัดให้  เยี่ยม

ครับ
อ้างถึง
โพสต์ด่า ICT ในพันทิพย์เลยครับ  เดี่ยวคงรีบจัดการ  พวกทำงานเช้าชามเย็นชามต้องคอยกระตุ้นครับ

เคยแวะเข้าไปก็เห็นมีคนด่าบ่อยนะครับ ICT ทั้ง DSI สงสัยโดนกระตุ้นหลายทีแล้ว แต่ไม่ได้ผล

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 05:53:39 PM »

รุ่นน้องที่ทำงานผมบอกว่า  เวปโป้ เอาตรูไปฆ่าดีกว่า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: [1]
  พิมพ์