เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:30:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระภิกษุขับรถมอเตอร์ไซค์เหมาะสมหรือไม่ครับ (ลบได้หากไม่เหมาะสมครับ)  (อ่าน 13463 ครั้ง)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:47:44 PM »

ปกติ เขาว่ามุสลิมไม่เลี้ยงหมา แต่ที่Dubai กลับมี Dubai Dog Club

http://www.dubaidogclub.com/

http://madybacha.blogspot.com/2009/02/dog-figting-in-dubai.html

รูปล่างสุดนี่ที่ไหนครับ  คล้ายบ้านเราเลย

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:57:45 PM »

พระขี่มอเตอร์ไซด์  ไม่ผิดครับ  แต่ไม่เหมาะสมเป็นอย่างยิ่ง ---> ควรนั่งซ้อนท้ายครับ

แขกตระกูลปาทาน  พบเห็นได้ทั่วไปในประเทศไทย  ตระกูลใหญ่มากชอบเลี้ยงวัว  ( ดาราคุณฤทธิ์  ลือชา ก็น่าจะใช่ )

พูดถึงคุณฤทธิ์ฯ คนในแถบลำนารายณ์มีนิยายเล่าให้ฟังเยอะแยะเลยครับ แต่เล่าในที่นี้ไม่ได้ คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 10:19:33 PM »

http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1533428

ดาราที่เป็น มุสลิม
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:38:31 AM »

ด้วยความเคารพครับ

เมื่อวานขณะที่นั่งรถมาทำงานก็เห็นพระภิกษุขับรถมอเตอร์ไซค์ ไม่ทราบว่าเหมาะสมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

... ไม่เหมาะสมครับ ...  ไหว้

... แต่ ................................... ท่านอาจจะมีเหตุผล ความจำเป็นเร่งด่วน ...  ไหว้ ไหว้ ไหว้

... แต่ ... ถ้า .......................... ใช่บ่อย ใช้ประจำ ใช้อยู่เป็นนิจ โดยไม่มีความจำเป็นเร่งด่วน ................... ไม่สมควรอย่างยิ่ง ... ครับ ...  บู่ บู่ บู่

... กิจ ของ สงฆ์ ....................  ส่วนใหญ่น่าจะอยู่ที่ วัด ... นะครับ ... ว่าไหม ...  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:40:04 AM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:47:40 AM »

ต่างคนต่างจิตต่างใจ อะไรที่ไม่มีข้อห้ามจะว่าผิดก็ไม่เชิง อย่าใช้ความรู้สึกตัดสินครับ พระใช้พาหนะตามความจำเป็นผมไม่เห็นว่าจะน่าเกียจตรงใหน อยู่ที่เจตนาถ้าขี่มอเตอร์ไซค์ไปเที่ยวเตร่ก็ว่าไปอย่าง
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:51:59 AM »

อีกหลายแบบที่เห็นกันจนชินตาจนกลายเป็นธรรมดาไปแล้วเช่น พระปลุกเสกเครื่องรางของขลัง พระใบ้หวย ฯลฯ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:09:28 AM »

ก่อนทำวัตรเย็น ... พระภิกษุออกกำลังกายโดยการซ้อมมวยไทยเตะกระสอบล่อเป้า...เอสสโซ่ๆๆๆ      ผิดหรือเปล่าครับ?

............  แบบว่าเบื่อตัดหญ้ากับกวาดลานวัด
   คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:12:08 AM »

อีกหลายแบบที่เห็นกันจนชินตาจนกลายเป็นธรรมดาไปแล้วเช่น พระปลุกเสกเครื่องรางของขลัง พระใบ้หวย ฯลฯ

... ที่ขัดหูขัดตา ... ผมจริง ๆ ... ก็ ... พระที่เที่ยวเตร็ดเตร่  ตระเวน  บอกบุญเรี่ยไร ชาวบ้าน ... ไปทั่ว ... พักค้างอ้างแรมนอกวัด ตาม ตจว.  ...   กิ๊วก๊าว

... โทรคุยกับแฟนผม  กลางค่ำกลางคืน  เป็นประจำอีก ... รับไม่ได้ครับ ...  บู่ บู่ บู่

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:16:48 AM »

... ที่ขัดหูขัดตา ... ผมจริง ๆ ... ก็ ... พระที่เที่ยวเตร็ดเตร่  ตระเวน  บอกบุญเรี่ยไร ชาวบ้าน ... ไปทั่ว ... พักค้างอ้างแรมนอกวัด ตาม ตจว.  ...   กิ๊วก๊าว

... โทรคุยกับแฟนผม  กลางค่ำกลางคืน  เป็นประจำอีก ... รับไม่ได้ครับ ...  บู่ บู่ บู่
คิก คิกเดอะมอลล์โคราช ชอบมาเดินตอนนักศึกษาเสื้อคับเลิกเรียนตอนเย็น เราก็จะเดินชน เพราะมัวแต่มอง..ไม่ได้มองพระ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:34:50 AM »

คิก คิกเดอะมอลล์โคราช ชอบมาเดินตอนนักศึกษาเสื้อคับเลิกเรียนตอนเย็น เราก็จะเดินชน เพราะมัวแต่มอง..ไม่ได้มองพระ หัวเราะร่าน้ำตาริน

... อ่า ........... ไม่เข้าใจครับ .......... เดินชนพระ หรือ นักศึกษา ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:39:24 AM »

... อ่า ........... ไม่เข้าใจครับ .......... เดินชนพระ หรือ นักศึกษา ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หลงรัก หลงรัก หลงรัก

CHAWALIT2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

THE DEAD DO NOT DIE AGAIN

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:36:53 PM »

เห็นแล้วก็บอกได้ว่าไม่เหมาะสมครับ  แต่ที่เคยเห็น พระท่านขับรถยนต์ ขนหิน ปูน ทราย ซ่อมแซมวัด ผมเห็นแล้วกลับไม่รู้สึกว่าไม่เหมาะสม

ก็แล้วแต่ กรณีครับ  ไหว้
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์