เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:25:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สู้แล้วรวย แมนนี่ ปาเกียว  (อ่าน 3272 ครั้ง)
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 06:54:26 PM »

ผู้แพ้ที่สู้อย่างสมศักดิ์ศรี  เยี่ยม

สู้แล้วรวย แมนนี่ ปาเกียว  เยี่ยม
"แพ็คแมน" แมนนี ปาเกียว ยอดกำปั้นชาวฟิลิปปินส์ สร้างประวัติศาสตร์สุดยิ่งใหญ่ ด้วยการคว้าเข็มขัดแชมป์โลกเส้นที่ 8 เป็นคนแรกของโลก หลังเอาชนะคะแนน อันโตนิโอ มาร์การิโต นักชกเม็กซิกันไปอย่างสวยหรูด้วยคะแนนเอกฉันท์

วันนี้ หลายๆท่านคงดูมวยมันส์มากครับ
เป็นวันที่ยิ่งใหญ่ของคนเอเซีย เยี่ยม อีกวันหนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:05:34 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 06:55:27 PM »

อ้อ  พ่อน้องวินก็หยุดการแลมวยด้วยเหรอ   คิก คิก

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:00:13 PM »

อ้อ  พ่อน้องวินก็หยุดการแลมวยด้วยเหรอ   คิก คิก

ถูกกักบริเวณครับ  Grin
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:05:21 PM »

นั่งดูเมื่อตอนเที่ยงเห็นสิ่งหนึ่งที่เกินความคาดฝันคือคำว่า"สปิริต"ครับ  ผมยอมยกนิ้ว เยี่ยมให้ปาเกียวมีน้ำใจเป็นนักกีฬาจริงๆ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:09:39 PM »

นั่งดูเมื่อตอนเที่ยงเห็นสิ่งหนึ่งที่เกินความคาดฝันคือคำว่า"สปิริต"ครับ  ผมยอมยกนิ้ว เยี่ยมให้ปาเกียวมีน้ำใจเป็นนักกีฬาจริงๆ

ก่อนชก ปาเกียวไหว้ครูอยู่ที่มุมชั่วขณะหนึ่ง เหมือนนักมวยไทยปฏิบัติก่อนชกด้วยครับ  Smiley
ปาเกียวก่อนจะดัง เคยชกแพ้นักมวยไทยคนหนึ่ง จำชื่อไม่ได้แล้วครับ หมดยุคเขาทรายชก รถใน กทม.ไม่ติด Smiley นักมวยไทยหากมีความตั้งใจและมีวินัย ความมานะพยายามอย่างปาเกียว คงเป็นนักมวยที่ยิ่งใหญ่อย่างปาเกียวได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:14:17 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:16:10 PM »

นักมวยบ้านเราเก่งๆก็เยอะครับ  แต่ธุรกิจครอบงำอยู่ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:26:13 PM »

สู้แล้วรวย แมนนี่ ปาเกียว  เยี่ยม
"แพ็คแมน" แมนนี ปาเกียว ยอดกำปั้นชาวฟิลิปปินส์ สร้างประวัติศาสตร์สุดยิ่งใหญ่ ด้วยการคว้าเข็มขัดแชมป์โลกเส้นที่ 8 เป็นคนแรกของโลก หลังเอาชนะคะแนน อันโตนิโอ มาร์การิโต นักชกเม็กซิกันไปอย่างสวยหรูด้วยคะแนนเอกฉันท์

วันนี้ หลายๆท่านคงดูมวยมันส์มากครับ
เป็นวันที่ยิ่งใหญ่ของคนเอเซีย เยี่ยม อีกวันหนึ่ง

Ha Ha ยายคิดว่าจะไม่ครบยกเสียอีก  ฮา
พอดูถึงยก สิบ  สิบเอ็ด  สิบสอง  มาการิโตหรือริโต้เนีย  มันเป็นผู้ท้าชิง
ชั้นเชิงมันสู้ไม่ได้  ด้วยความเป็นคนที่เสนอตัว  "จะมาอัดด้วย" เกียรติ์มันอยู่ตรงนี้
นอนไม่ได้  พี่เลี้ยงก็ไม่กล้าโยนผ้า  ฮา 

หวังว่าจะให้กรรมการ "จับแพ้"  ฮา
ส่วนไอ้กรรมการเนี่ย  ก็"ใจหิน" สิ้นดี ปล่อยให้โดนอัดจนหน้าเละ  ฮา

ยายชื่นชม "ปาเกียว" อ่ะคร๊า  มีสปิริตดีมาก 
ท้ายยกสิบเอ็ด สิบสอง ไม่เดินเข้าไปอัดเขา  ถ้าจะอัดให้ร่วง ก็ทำได้ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:31:20 PM »

ก่อนชก ปาเกียวไหว้ครูอยู่ที่มุมชั่วขณะหนึ่ง เหมือนนักมวยไทยปฏิบัติก่อนชกด้วยครับ  Smiley
ปาเกียวก่อนจะดัง เคยชกแพ้นักมวยไทยคนหนึ่ง จำชื่อไม่ได้แล้วครับ หมดยุคเขาทรายชก รถใน กทม.ไม่ติด Smiley นักมวยไทยหากมีความตั้งใจและมีวินัย ความมานะพยายามอย่างปาเกียว คงเป็นนักมวยที่ยิ่งใหญ่อย่างปาเกียวได้นะครับ

น่าจะเคยแพ้ เม็ดเงิน (ถ้าจำไม่ผิด)

ต้องยอมรับว่านี่คือนักมวยที่เก่งที่สุดในโลกจริงๆ
ชนะทั้งบนเวทีและชนะใจคนดูทั่วโลก

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:37:36 PM »

"แพคแมน" แมนนี่ ปาเกียว ยอดมวยชาวฟิลิปปินส์เตรียมลงสังเวียนผ้าใบครั้งสำคัญในชีวิตในคืนวันที่ 13 พฤศจิกายนหรือ เช้าวันที่ 14 พฤศจิกายนตามเวลาของประเทศไทย พบกับอันโตนิโอ มาการ์ริโต้ กำปั้นจากแดนจังโก้ ถือได้ว่าเป็นอีกหนึ่งครั้งที่ปาเกียวคิดสร้างประวัติศาสตร์ครองเข็มขัดแชมป์เส้นที่ 8 หลังจากที่เป็นเจ้าของเข็มขัดแชมป์ 7 เส้นในรุ่นที่แตกต่างกันตั้งแต่น้ำหนัก 112-147 ปอนด์

ลองมาดูเส้นทางการชกไฟท์สำคัญต่างๆของแพคแมนก่อนจะชมแมตช์ในวันเสาร์ที่จะถึงนี้

15 พฤศจิกายน 2003 เอาชนะน็อค มาร์โก อันโตนิโอ แบร์เรร่า ในยกที่ 11 คว้าเข็มขัดแชมป์เส้นที่ 3 ที่รุ่นเฟเธอร์เวธ 

8 พฤษภาคม2004 ปาเกียวเสมอกับ ฮวน มานูเอล มาเกซ ตำนานกำปั้นเม็กซิกัน ที่เอ็มจีเอ็ม ลาส เวกัส ในยกแรกปาเกียวสามารถอัดมาเกซก้นเตี้ยลงไปได้ถึง 3 ครั้ง แต่มาเกซยังโชว์ความยอดเยี่ยม ฮึดสู้ยืนหยัดมาได้ถึงยกสุดท้าย จนได้ผลเสมอไป

19 มีนาคม 2005 ปาเกียวขยับรุ่นมาที่เฟเธอร์เวตในน้ำหนัก 130 ปอนด์ พบกับเอริค โมราเลซ เจ้าของเขมขัดแชมป์ 3 เส้น น่าเสียดายที่ปาเกียวพ่ายไปด้วยมติไม่เป็นเอกฉันท์หลังได้แผลจากอุบัติเหตุเฮดบัดด์ในยกที่ 5

21 มกราคม 2006 เป็นการรีแมตช์ของปาเกียวกับโมลาเรซ โดยแพคแมนสามารถล้างแค้นเอาชนะน็อคโมลาเรซได้เป็นครั้งแรกในยกที่ 10

18 พฤศจิกายน 2006 เอริค โมลาเรซ วัดฝีมือชนปาเกียวเป็นครั้งที่ 3 แต่ดูเหมือนว่าโมลาเรซจะวางแผนผิดพลาด โดนปาเกียวเอาชนะน็อคได้ในยกที่ 3 ปิดฉากศึกกำปั้นไตรภาคระหว่างปาเกียวกับโมลาเรซ

6 ตุลาคม 2007 มาร์โก อันโตนิโอ แบร์เรร่า จัดรีแมตช์กับปาเกียวในรุ่นซุเปอร์ เฟเธอเร์เวต โดยปาเกียวเอาชนะคะแนนอย่างไม่เป็นเอกฉันท์ โดยแบร์เรร่าถูกตัดคะแนนในยกที่ 11 เพราะไปออกหมัดหลังเสียงระฆัง

15 มีนาคม 2008 วัดฝีมือกับฮวน มานูเอล มาเกซอีกครั้งหลังจากที่เสมอกันโดยครั้งนี้เป็นการชิงเข็มขัดดับบลิวบีซี รุ่น 130 ปอนด์ ปาเกียวเอาชนะคะแนนมาเกซไปได้  ซึ่งแพคแมนชิงความได้เปรียบจากที่สามารถอัดมาเกซลงนับได้ในยกที่ 3 กระชากเข็มขัดเส้นที่ 4 มาครอง

28 มิถุนายน 2008 ชิงเข็มขัดเส้นที่ 5 เป็นรุ่นไลท์เวธจากดาบิด ดิแอซ โดยน็อคดิแอซในสภาพสะบักสะบอมยกที่ 9

6 ธันวาคม 2008 แมตช์คลาสสิคระหว่างปาเกียวกับ "โกลเด้นบอย" ออสการ์ เดอ ลา โฮย่า แพคแมนกลายเป็นซุปเปอร์สตาร์เมื่อเอาชนะน็อคออสการ์ในยกที่ 9 ในการดวลกำปั้นที่ไม่มีเข็มขัดแชมป์เป็นเดิมพัน แม้ว่าแพคแมนจะเพิ่มน้ำหนักขึ้นมาชกกับโกลเด้นบอยแต่ก็ยังโชว์ความยอดเยี่ยมได้ไล่ถลุงยอดมวยรูปหล่อตลอด 8 ยก หลายคนเชื่อว่าออสการ์ผ่านยุครุ่งเรืองไปแล้วโดนดาวดวงใหม่กลบบัง หลังจากนั้นออสการ์ก็แขวนนวมไป

2 พฤษภาคม 2009 ออกแรงไม่มากนัก โชว์ชั้นเชิงเอาชนะน็อคริคกี้ ฮัตตั้น ในยกที่ 2 กลายเป็นนักมวยคนที่ 2 ในประวัติศาสตร์ที่ครองเข็มขัด 6 เส้น ต่อจาก ออสการ์ เดอ ลา โฮย่า

14 พฤศจิกายน 2009 ปาเกียน็อคมิเกล ค็อตโต้ในยกที่ 12 กระชากเข็มขัดดับบลิวบีโอ เวลเตอร์เวต ทำประวัติศาสตร์เป็นนักมวยคนแรกที่ครองเข็มขัด 7 รุ่น

13 มีนาคม 2010 ปาเกียวไล่อัดโจชัว คล็อตเต้กำปั้นจอมอึด ป้องกันแชมป์ดับบลิวบีโอ เวลเตอร์เวธได้เป็นครั้งแรก

และครั้งล่าสุดที่พบกับมาการ์ริโต้ ในเช้าวันที่ 14 พฤศจิกายน เพื่อชิงเข็มขัดดับบลิวบีซี ซุเปอร์ เวลเตอร์เวต ปรากฎว่าผลการชก ยอดมวยที่หลายต่อหลายคนต่างๆยกกันว่าดีที่สุดเมื่อเทียบกันปอนด์ต่อปอนด์ นิ้วต่อนิ้ว ชกครบ 12 ยกไล่นวดมาร์การิโต้จนเปื่อยยุ่ยเอาชนะคะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์คว้าเข็มขัดเส้นที่ 8 ไปครอง พร้อมกับความหวังของแฟนมวยว่าอาจเป็นเส้นทางนำไปสู่การคุ้ยโปรแกรมแมตช์หยุดโลกระหว่าง ปาเกียว กับ ฟลอยด์ เมย์ เวทเธอร์ จูเนียร์ กำปั้นไร้พ่ายชาวสหรัฐหรือไม่

ข้อมูลจาก sportsillustrated.cnn.com

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1289284697&grpid=&catid=07&subcatid=0701

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:50:52 PM »

็Ha ha ใช่คร๊า  ยายเห็นเหมือนกัน  เขาคุกเข่าตรงมุม 
ดูเหมือนว่า "บริกรรมคาถา" เหมือนนักมวยไทย
แต่ตอนยืน  เห็นเขา "อาเมน"  พระเจ้า 
มาลงเอยตอนหลัง  ว่าเขาเป็น "คริสต์ชน"  คร๊า

ทั้งๆที่ก่อนชก  ดูหน้าตาแล้ว  คิดว่าเป็น "มุสลิม"
ที่เป็นประชากรส่วนใหญ่ ของฟิลิปินโน  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 08:26:08 PM »

็Ha ha ใช่คร๊า  ยายเห็นเหมือนกัน  เขาคุกเข่าตรงมุม 
ดูเหมือนว่า "บริกรรมคาถา" เหมือนนักมวยไทย
แต่ตอนยืน  เห็นเขา "อาเมน"  พระเจ้า 
มาลงเอยตอนหลัง  ว่าเขาเป็น "คริสต์ชน"  คร๊า

ทั้งๆที่ก่อนชก  ดูหน้าตาแล้ว  คิดว่าเป็น "มุสลิม"
ที่เป็นประชากรส่วนใหญ่ ของฟิลิปินโน
  ฮา

ฟิลิปปินส์เป็นชาติเดียวในเอเชีย ที่ประชากรส่วนใหญ่นับถือศาสนาคริสต์
 ประชากรส่วนใหญ่ ของฟิลิปินส์  เป็นชาวคริสต์ครับคุณยายบาบาร่า
  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 08:42:31 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:24:48 PM »

ที่เป็นประชากรส่วนใหญ่ ของฟิลิปินโน
  ฮา

ฟิลิปปินส์เป็นชาติเดียวในเอเชีย ที่ประชากรส่วนใหญ่นับถือศาสนาคริสต์
 ประชากรส่วนใหญ่ ของฟิลิปินส์  เป็นชาวคริสต์ครับคุณยายบาบาร่า
  Grin

สับสนกับ อินโดนีเซีย มั้งครับ  Grin ไหว้
koptha
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:26:58 PM »

เสียดายจริงๆครับไม่ได้ดูต้องไปทำงาน
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:49:13 PM »

ได้ดูยกสิบสอง ยกเดียวครับ   มวยคู่นี้ชกกันที่น้ำหนักเท่าไรครับ  เห็นปาเกียวตัวเล็กกว่ามาก   ไหว้
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:25:51 AM »

เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์