เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:37:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย ไม่ไปศาล ฮา { ภาคสามตอน "ไปตลาด ซื้อควาย เข้าคอก }  (อ่าน 19775 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 11:00:36 AM »

Ha Ha ฮา สโลแกน ของยายคือ  “ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย ไม่ไปศาล”    หน้าหนา  น๊ะคร๊า  ฮา
สัปดาห์นี้ยายอารมณ์ไม่เอ็นจอย  ยังสรุปไม่ได้อ่ะคร๊า ว่าเกินจาก “เมนส์” ไม่มา หรือได้รับ “หมายศาล” ฮา
เลยพาลเดือดร้อนไปถึงพี่ “ทนายสิงห์” มือโปรของยาย   อาจต้องใช้บริการของแก  อ่ะคร๊า
ฮ่า ฮ่า ส่วนค่าธรรมเนียม (ก็ค่าวิชาชีพนั่นแหละ)  ยายไม่มี “ตังค์” น๊ะคร๊า มีแต่ “ตัว”  ฮา  รับมั้ย

ความเดิม  ยายยินยอมพร้อมใจ  ให้นักพัฒนาที่ดินก็คือสหายกันนั่นแหละ  เอาชื่อไปใช้ “กู้เงินจากสถาบันการเงิน” 
เพื่อซื้อ “อสังหาริมทรัพย์”   พอได้เงินเสร็จ(พ่อเทวดาของยาย)  ก็ไม่ผ่อน ฮา
ยายหน้าหนากว่าเขา  ก็ไม่ผ่อน (ฮา)

ต่อมาสถาบันการเงิน รวมถึงธนาคาร ล้มระเนระนาด (พิมพ์ผิดน๊ะคร๊า)  ในปีประมาณ 2540-41
หนี้ถูกขายต่อไปให้ พวก “บริษัทบริหารสินทรัพย์”  ไปตามหา  ตามเก็บเงินต่อ จากลูกนี้ ฮา

ทรัพย์ที่จำนองเป็นประกัน  แฮ่ แฮ่  ถูกขายทอดตลาด ไปในราคาถูก เป็นอันดับแรก  ฮา
หนี้ส่วนต่าง  เหอะ  เหอะ  ก็ตามทวงต่อ  อิอิ ฮา

ยายได้รับหมายจาก “ศาลล้มละลายกลาง”  อ่านเสร็จ  มือสั่น แต่ยังไม่ถึงขนาด “ฉี่แตก” ฮา
ความในนั้น  บอกว่าเป็นหนี้เยอะ   เพราะรวมดอกเอาไว้ด้วย  คิดแบบโหด “เกือบยี่สิบเปอร์เซ็นต์” ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:43:34 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 11:09:53 AM »

ขอเดาว่าเป็น ธนชาติ ครับ ไหว้

ใจเย็นครับ ไปเจรจาในชั้นศาล
ส่วนใหญ่จะจ่ายแค่ ต้น ดอกเบี้ย + เล็กน้อย ไหว้

ตั้ง ทนายสู้ครับ
ไปคุย ตัวคนเดียว ส่วนใหญ่จะแข็งมา
ถ้า ทนายไปด้วย พวกนี้จะรู้กัน  จ่าย แต่ไม่มาก / แถมผ่อนด้วย ไหว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 11:54:13 AM »

Ha Ha ฮา สโลแกน ของยายคือ  “ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย ไม่ไปศาล”    หน้าหนา  น๊ะคร๊า  ฮา
สัปดาห์นี้ยายอารมณ์ไม่เอ็นจอย  ยังสรุปไม่ได้อ่ะคร๊า ว่าเกินจาก “เมนส์” ไม่มา หรือได้รับ “หมายศาล” ฮา
เลยพาลเดือดร้อนไปถึงพี่ “ทนายสิงห์” มือโปรของยาย   อาจต้องใช้บริการของแก  อ่ะคร๊า
ฮ่า ฮ่า ส่วนค่าธรรมเนียม (ก็ค่าวิชาชีพนั่นแหละ)  ยายไม่มี “ตังค์” น๊ะคร๊า มีแต่ “ตัว”  ฮา  รับมั้ย

ความเดิม  ยายยินยอมพร้อมใจ  ให้นักพัฒนาที่ดินก็คือสหายกันนั่นแหละ  เอาชื่อไปใช้ “กู้เงินจากสถาบันการเงิน” 
เพื่อซื้อ “อสังหาริมทรัพย์”   พอได้เงินเสร็จ(พ่อเทวดาของยาย)  ก็ไม่ผ่อน ฮา
ยายหน้าหนากว่าเขา  ก็ไม่ผ่อน (ฮา)

ต่อมาสถาบันการเงิน รวมถึงธนาคาร ล้มระเนระนาด (พิมพ์ผิดน๊ะคร๊า)  ในปีประมาณ 2540-41
หนี้ถูกขายต่อไปให้ พวก “บริษัทบริหารสินทรัพย์”  ไปตามหา  ตามเก็บเงินต่อ จากลูกนี้ ฮา

ทรัพย์ที่จำนองเป็นประกัน  แฮ่ แฮ่  ถูกขายทอดตลาด ไปในราคาถูก เป็นอันดับแรก  ฮา
หนี้ส่วนต่าง  เหอะ  เหอะ  ก็ตามทวงต่อ  อิอิ ฮา

ยายได้รับหมายจาก “ศาลล้มละลายกลาง”  อ่านเสร็จ  มือสั่น แต่ยังไม่ถึงขนาด “ฉี่แตก” ฮา
ความในนั้น  บอกว่าเป็นหนี้เยอะ   เพราะรวมดอกเอาไว้ด้วย  คิดแบบโหด “เกือบยี่สิบเปอร์เซ็นต์” ฮา

เข้ามาอ่านครับ...เพราะผมชอบสำนวนข้อความคุณยายครับผม...ha ดีครับ  Cheesy

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:05:05 PM »

เดี๋ยวนี้เท่าที่ทราบนิดๆหน่อยๆ กม. ออกมาเอาใจคนชอบเบี้ยวแล้ว
คือถ้าใครหนี้สินล้นพ้นตัวก็ยอมให้ศาลฟ้องล้มละลายเสียซึ่งมีผลไประยะหนึ่งกี่ปีจำไม่ได้
พอครบกำหนดเราก็สามารถกลับมาจากบุคคลล้มละลายได้อีกครั้ง....ฮ่าๆๆๆๆ  แสบไม๊เจ้าหนี้ที่รัก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:24:19 PM »

ยายตั้งกระทู้ทั้งที จะไม่มาลงชื่อได้ไง Grin

ส่วนค่าแรงของน้าสิงห์ไม่แพงครับ สะตอสามสี่ฝักก็โอเคทันที คิก คิก
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:53:46 PM »

อย่างมากก็แค่เป็นบุคคลล้มละลาย ยังอยู่ดี มีแรง กินข้าวได้ เหมือนคนปกติ แค่ทำนิติกรรม กับสถาบันการเงินไม่ได้แค่นั้นเองครับยาย  ขอให้ ฮา ได้ตลอดนะครับยาย เอาใจช่วยครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:01:29 PM »

อย่างมากก็แค่เป็นบุคคลล้มละลาย ยังอยู่ดี มีแรง กินข้าวได้ เหมือนคนปกติ แค่ทำนิติกรรม กับสถาบันการเงินไม่ได้แค่นั้นเองครับยาย  ขอให้ ฮา ได้ตลอดนะครับยาย เอาใจช่วยครับ
คล้ายๆกะพวกล้มไม่ลุกไม๊ คือ ยังอยู่ดี มีแรง กินข้าวได้ เหมือนคนปกติ ทำนิติกรรมกับสถาบันการเงินก็ได้....แต่แค่ล้มไม่ลุกเท่านั้นเองครับ คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:13:18 PM »

ยายตั้งกระทู้ทั้งที จะไม่มาลงชื่อได้ไง Grin

ส่วนค่าแรงของน้าสิงห์ไม่แพงครับ สะตอสามสี่ฝักก็โอเคทันที คิก คิก
ไม่มีความเห็น เพราะไม่รู้เรื่อง แต่เข้ามาลงชื่อ ด้วย คน ครับ  Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก หลงรัก
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:19:09 PM »

อ่านไป ฮา ไป รอฟังทนายสิงห์ มา ฮา ต่อดีกว่า  Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:21:24 PM »

ล้มละลายขับเบ๊นซ์ป้ายแดงเยอะออก  คุณยาย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:30:43 PM »

แล้วปืนที่เป็นชื่อเราล่ะครับ ต้องโอนให้หมดหรือว่าอย่างไรครับ ไหว้
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:33:49 PM »

ล้มละลายขับเบ๊นซ์ป้ายแดงเยอะออก  คุณยาย

จริงๆครับ  ยืนยัน

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:46:32 PM »

เรื่องทางคดีความนี่ยายไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ทะนายสิงห์เค้าชอบช่วยเหลือคนแก่ครับยาย  Grin เอาใจช่วยนะครับ ว่าแต่ว่ายังไม่เคลียเลยว่ายายไปกู้ให้หรือไปช่วยค้ำไว้อ่ะครับ แต่ก้เอาใจช่วยนะครับ น่าเจ็บใจน่ะครับ ถ้าต้องมาตามใช้หนี้ที่เราไม่ได้ก่อ  อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 02:13:13 PM »

หวังว่าคุณยายจะผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ เข้ามาฮาบ่อยๆนะคุณยาย
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 03:32:48 PM »

เรื่องทางคดีความนี่ยายไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ทะนายสิงห์เค้าชอบช่วยเหลือคนแก่ครับยาย  Grin  อ๋อย

Ha Ha ฮา ชายเจษฎ์ คร๊า  อยู่บ้านทรายทอง อ๊ะเปล่าคร๊า  ฮา
พี่สิงห์ทนาย "โจน"  อิอิอิ  "ทนายคนจน"  พิมพ์ผิดน๊ะคร๊า   ฮา
ในกระทู้ "กินเนื้อ"  แกบอกว่าชอบกินเนื้อ  แค่นั้นแหละคร๊า 
โดนเรย  ฮา "หาว่าชอบ หญ้าอ่อน"  โจดแกก็เยอะ  น๊ะคร๊า ฮา

อย่างยายเป็นแค่ "ฟางแห้ง"  ทั้งเหนียว ทั้งหนืด  เหี่ยวไปโม้ด   แกจะกลืนลงเหรอ คร๊า  ฮา

หวังว่าคุณยายจะผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ เข้ามาฮาบ่อยๆนะคุณยาย

Ha Ha  ฮา เพ่ลุมพินี  คร๊า  คิ๊ก คิ๊ก  คดีแพ่ง ล้มละลาย  ไม่ต้อง "ติดคอก"  อ่ะคร๊า  มาได้บ่อย  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 03:41:33 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์