เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:28:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนวานผมโดนตำรวจ สภต. สำโรงเหนือจับครับ  (อ่าน 20683 ครั้ง)
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:03:47 PM »

คือเมือวานผมกลับไปบ้านแม่ที่สมุทรปราการครับก็นัดพี่ๆน้องๆมาคุยกันครับเพราะไม่ได้ไปมานานแล้วครับก็นั่งดืมกินกันนิดหน่อยครับประมาณ 22.00นก็แยกย้ายครับผมก็นั่ง taxi ไปส่งพี่ผมที่เอกมัยครับพอนั่งมาถึงประมาณซอยเบริ่งครับก็เจอด่านตำรวจด่านใหญ่ครับ  taxi ที่ผมนั่งมาตำรวจเขาก็โบกครับพอจอดตำรวจเขาก็ส่องไฟดูตามปรกติครับดูไปดูมาเขาก็เชิญผมลงจากรถครับผมงงแตกเลยไม่มีอะไรมานี้ครับค้นตัวกันเลย ก็ค้นๆไปเปิดกระเป๋าตังล้วงในกระเป๋ากางเกงเจอตระกรุด1พวงแล้วเจอกล้องดิจิต่อน1อันนึกว่าจบครับไปบีบๆตรงขอบกางเกงยีนด้านขวาครับผมนึกว่าไม่มีอะไรครับงานเข้าผมทันที่ครับจับขึ้นมาเป็นมีดสไปเดอร์โคร์แฮบปี้ที่เป็นแบบฟันเลื้อยครับที่ผมพกติดตัวทุกวันครับ ตำรวจถามผมว่าพกไว้ทำไมผมบอกว่าเผื่อรถผมตกน้ำจะได้ไว้ตัดเบลวครับไม่ใช้มีดต่อสู้พี่ๆในเว็บปืนก็พกกันหลายคนเขาบอกผมไม่ได้มีดแบบนี้มันหน้ากลัวถ้าคุณไปแทงคอใครจะทำไง สมุทรปราการเป็นพื้นที่สีแดง ติดพรก. ที่สำคัญคุณใส่เสือสีแดงมาด้วย ชิบหายงานเข้ากูแล้ว บู่ ร้อยเวรบอกงั้นผมคงต้องเชิญตัวคุณไปโรงพักครับ  ทำบันทึกการจับกุมแล้วเสียค่าปรับครับ ผมบอกมีดผมขอคืนได้ไหมมันแพง เขาไม่คืนครับ ผมเสียทั้งตัง เสียทั้งมีด เสียประวัติอีก    ผมรู้สึกเหมื่อนผมเป็นประชาชนชั้น2ของประเทศนี้เลยครับถ้าผมรู้จักคนใหญ่คนโตก็คงไม่เป็นไรกับเรื่องแค่นี้แต่ผมไม่รู้จักใครแค่มีดเล่มเล็กๆอยู่ขอบกระเป๋ากางเกงไว้ตัดของนิดๆหน่อยๆยังมีความผิดโดนยึดไปเลยแล้วก่อนกลับผมได้ฟังจากจ่าที่เขียนใบบอกผมว่า  จริงๆเขาไม่อยากจับแต่ร้อยเวรจะเอาทำไงได้ครับผมคนแรกครับเพราะไม่รู้จะไปจับใคร  ไปแถวนั้นก็ระวังกันหน่อยครับ ผมตั้งใจจะไม่เหน็บมีดแล้วครับ ถ้ามีอะไรก็ปล่อยไปตามกรรมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:10:23 PM โดย ก๊วยเจ๋ง » บันทึกการเข้า

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:08:23 PM »

อืมม....งานเข้าจริงๆตาเจ๋ง  พูดยากว๊อยยยยยยยยยย................

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:16:23 PM »

งานเข้าจริง ๆ   ผมเลยพกมีดของปลอมถูก ๆ แทนมีดแพง ๆ ครับ  เวลาถูกยึดจะได้ไม่เสียดาย..... ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:18:24 PM »

มีบันทึกว่าริบของกลางมั้ยครับ น้ำลายหก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:18:37 PM »

ในบันทึกเขียนไว้หรือเปล่าครับว่ายึดมีด
ถ้าเขียนไว้ก็สวยครับ
ไม่ต้องบอกนะครับว่าต้องทำยังไง เพราะ ตร.ไม่มีอำนาจที่จะยึด
 คิก คิก
กระทู้นี้ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=10176.0

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:18:46 PM »

ไอ้ พรก. นี่ไม่ทราบ แต่เรื่องพกมีด ปรับ 100 แล้วต้องคืนของกลางครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:20:50 PM »

ไอ้ พรก. นี่ไม่ทราบ แต่เรื่องพกมีด ปรับ 100 แล้วต้องคืนของกลางครับ

ผมเคยโดน  ....  ไม่คืนครับพี่

แต่เขาชี้ช่องว่า ให้ไปร้องต่อศาล  ชนะคดีก็จะได้มีดคืน

ผมว่า ถ้าพูดมาแบบนี้ก็ ให้ ๆ มันไปเหอะ  อีดาบเล่มนั้นของผม ฟันทางลอกอ ยังต้องซ้ำเลย
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:59:17 PM »

บันทึกการจับกุมผมครับไม่ค่อยชัดพอดีถ่ายตอนอยู่โรงพักครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:00:38 PM »

บันทึกการจับกุมผมครับไม่ค่อยชัดพอดีถ่ายตอนอยู่โรงพักครับ

ไม่ใช้ไม่ชัดครับ ไม่เห็นเลยครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:00:47 PM »

พ่อตา กับแม่ยาย ผม พกมีดพร้าก็โดน ด้วยซิครับ  คิก คิก คิก คิก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:09:49 PM »

พ่อตา กับแม่ยาย ผม พกมีดพร้าก็โดน ด้วยซิครับ  คิก คิก คิก คิก
บางกรณีเจ้าหน้าที่เขาอรุ่มอร่วยครับถือเป็นเครื่องมือการเกษตร แลบลิ้น

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:09:57 PM »

แต่เขาชี้ช่องว่า ให้ไปร้องต่อศาล  ชนะคดีก็จะได้มีดคืน

ผมว่า ถ้าพูดมาแบบนี้ก็ ให้ ๆ มันไปเหอะ  อีดาบเล่มนั้นของผม ฟันทางลอกอ ยังต้องซ้ำเลย

ตำรวจต่างหากที่ต้องฟ้องศาลเพื่อให้ศาลยึดมีดเรา  ไม่ใช่ให้เราฟ้องศาลเอามีดคืน เพราะตำรวจไม่มีหน้าที่ตัดสินคดี ว่าผิดหรือไม่ผิด
และการจะยึดเป็นของกลางได้นั้น  จะต้องใช้ในกรณีที่มีความผิดฐานอื่น เช่น เราเอามีดไปจี้คอคนอื่น เป็นต้น 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:14:50 PM โดย Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ » บันทึกการเข้า

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:14:29 PM »

บางกรณีเจ้าหน้าที่เขาอรุ่มอร่วยครับถือเป็นเครื่องมือการเกษตร แลบลิ้น
โดนชก โดนชก   ไม่กวน แล้ว คร้าบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:16:24 PM »

ตำรวจต่างหากที่ต้องฟ้องศาลเพื่อให้ศาลยึดมีดเรา  ไม่ใช่ให้เราฟ้องศาลเอามีดคืน เพราะตำรวจไม่มีหน้าที่ตัดสินคดี ว่าผิดหรือไม่ผิด
และการจะยึดเป็นของกลางได้นั้น  จะต้องใช้ในกรณีที่มีความผิดฐานอื่น เช่น เราเอามีดไปจี้คอคนอื่น เป็นต้น 

อ้าว เหรอ .....

แต่ ช่างมันเถอะ    ซื้อมา 300 ถูกปรับไปอีก 100 ก็ ยังไม่แพงเท่าไหร่ที
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:19:25 PM »

อะลุ่มอะล่วยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์