เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:34:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนวานผมโดนตำรวจ สภต. สำโรงเหนือจับครับ  (อ่าน 20740 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 04:44:14 PM »

ผมเคยโดนสแกนเจอกระสุน1เม็ด อยู่ในกระเป๋าถือขึ้นเครื่อง จนท.บอก ต้องฝากกระเป๋าโหลดใต้เครื่องนะ
ผมขี้เกียจไปโหลด เลยถาม นอกจากกระสุนแล้วมีอย่างอื่นอีกไหม เธอมองจอแล้วบอกมีกระสุนอย่างเดียว
ผมเลยเอาออกมาวางบนโต๊ะ   ฝากไว้ที่คุณแล้วกัน

ยกกระเป๋าขึ้นถาม ไม่มีอะไรแล้วใช่ไหม เธอพยักหน้างงๆ ผมกล่าวขอบคุณ แล้วเดินเข้าไปเลย...

ยกกระสุนให้ จนท.ไป1เม็ด

กระสุนด้านให้เขาไปเหอะ

น่าว่าดำด้วย อ๊อกซายเกาะหมดแล้ว ไม่มีที่ขัด  คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 04:59:59 PM »

สมัย ก่อน แก้ไขเพิ่มเติม พรบ.อาวุธปืน ฯ ม.๘ ทวิ ตามประกาศของคณะปฎิรูป ฯ เมื่อ ปี ๒๕๑๙  

ก็ใช้ ป.อาญา ม.๓๗๑  .กับการพาอาวุธปืนติดตัว ไปในเมืองฯ ปรับ ๑๐๐ บาท ปืนคืน
รุ่นพี่ผม สมัยเป็นนักศึกษา  พก M ๑๙  ๖ นิ้ว โดยจับปรับ ประจำ ..  ส่วนผมอายุ ไม่ถึง ๒๐ ได้แต่พกปืน M ๔๙ ไม่มีทะเบียน

มีอยู่ครั้งหนึ่ง ผ่านด่านตรวจ.. มีตำรวจเพียง ๓-๔ นาย.. นั่งกันเต็มรถเก๋งเก่า ๆ  ๖ คน    
๑ ในนั้น มีหนุ่มหนวดยาวเฟิ้ม..  ขึ้นหน้าหนังสือพิมพ์ หรา เป็นที่จดจำว่าไม่ยั่น
คือเทิดภูมิ ใจดี  เป็นคนขับโผล่หน้าบอก จนท.ที่ตั้งด่าน ด้วยความเคารพว่า ถ้าไม่ค้น พวกผมขอผ่านด่านก่อน ครับ

บรรยากาศกลางคืน มันน่ากลัวมาก ไม่มีมือถือ ไม่มีกล้องวงจรปิด  ไ่ม่เหมือนสมัยนี้ ครับ
โหแค่ร้อยเดียว แม่เจ้า สมัยนี้จะเท่าไหร่ครับเนี้ย  (แต่สมัยก่อนเงิน100ก็ใหญ่เอาเรื่องนะครับ)

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 05:41:34 PM »

ถ้าหากเป็นผม...

ปรับเป็นปรับไม่ว่ากัน...

แต่ฮาร์ปี้ต้องขอคืนให้ได้ครับ...

ของรักของหวง หายากครับ... Cheesy
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 05:58:32 PM »

ลูกน้องผมมีดดายหญ้าพร้อมจอบและฆ้อนปอนด์ยังโดนเลย  ปรับ200เหมือนกันยึดแต่มีดดายหญ้า  แล้วแต่ท่านจะดุลหรือจะดันล่ะครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 06:17:43 PM »

โห..ประเทศไทย มิน่าถึงด้อยพัฒนา
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 06:59:57 PM »

เป็นความผิด ตาม ป.อาญา ม.๓๗๑   จนท.ตำรวจเมื่อเปรียบปรับ แล้ว จักต้องคืนมีดไม่มีอำนาจริบ  อำนาจริบมีเป็นของศาล เท่านั้น ครับ

แต่ในกรณี นี้ เกิดขึ้น ในพื้นที่ ซึ่งคงประกาศ สถานการณ์ฉุกเฉินฯ อยู่ในอำนาจ ของ กอฉ.ที่ต้องเฝ้าระวัง 
จนท.มีอำนาจ ตามประกาศ อาจยึดไว้ ชั่วคราว ซึ่งผมไม่ทราบรายละเอียด

ถ้าเป็นมีดที่มีราคาแพง  ควรติดต่อไปยัง จนท.ที่เปรียบเทียบปรับ ขอคืนมีด.. 
หรือขอทราบเหตุผลที่ยึดมีด เพื่อสงวนสิทธิที่จะขอรับมีดคืน เมื่อพ้นการประกาศไปแล้ว ครับ. 

ตามพี่โรสครับ  ไหว้ ไหว้

ปัญหานี้มีมานานพอสมควรครับ
แต่ไม่เห็นมีใครจะใช้สิทธิขอคืน ในกรณีปรับเสร็จ แต่ไม่คืนมีดต่อเจ้าพนักงาน ให้เป็นกรณีตัวอย่างสักที

เคยรวบรวมหลักกฎหมายและข้อมูลไว้อ่านเอง ครั้งหนึ่งในเรื่องนี้ แต่ไม่ขอยืนยันได้ว่าถูกต้องหรือไม่  คิก คิก

เมื่ออาวุธมีดดังกล่าว พนักงานสอบสวนใช้อำนาจยึดไว้ในฐานะเป็นของกลาง และเป็นหลักฐานในคดีตามมาตรา ๓๗๑
ซึ่งความผิดตามมาตรา ๓๗๑ พนักงานสอบสวนซึ่งเห็นว่า จำเลยไม่สมควรได้รับโทษจำคุก
กฎหมายให้อำนาจพนักงานสอบสวนทำการเปรียบเทียบปรับ โดยกำหนดค่าปรับ ให้ผู้ต้องหาชำระ

เมื่อผู้ต้องหาตกลงยินยอมชำระค่าปรับนั้นแล้ว ต้องถือว่าคดีดังกล่าวย่อมเลิกกัน และถือว่าคดีถึงที่สุดแล้ว

เมื่ออำนาจริบทรัพย์สิน เป็นอำนาจของศาลโดยเฉพาะ นอกจากนี้ มาตรา ๓๗๑ ให้อำนาจศาลริบมีดของกลางในความผิดตามมาตรา ๓๗๑
ซึ่งโดยหลักแล้ว คดีที่มีการยึดของกลางไว้ ศาลมิได้มีคำพิพากษาหรือคำสั่งให้สั่งริบของกลาง หรือพนักงานอัยการมิได้ขอให้ริบของกลางนั้น
เจ้าของทรัพย์สิน ย่อมสามารถขอคืนของกลางหรือทรัพย์สินที่เจ้าพนักงานยึดไว้เพื่อใช้เป็นพยานหลักฐานในคดีได้
และไม่จำต้องยื่นคำร้องขอคืนต่อศาล แต่ให้ยื่นต่อผู้ยึดของกลางนั้นไว้ ( เทียบคำพิพากษาศาลฎีกาที่ ๒๖๘๔/๒๕๔๓)

นอกจากนี้ ความเห็นผม เมื่อมีด มิใช่เป็นทรัพย์ที่มีไว้เป็นความผิด ในอันที่ศาลจะต้องริบทุกกรณี
แต่ มีด ถือเป็นทรัพย์ที่ใช้ในการกระทำความผิดฐานพาอาวุธ ตามมาตรา ๓๗๑ เท่านั้น
เมื่อไม่ปรากฎว่าศาลได้มีคำสั่งริบมีดดังกล่าว ต้องถือว่ามีดอยู่ในฐานะของกลางในคดี จนกว่าคดีจะถึงที่สุด

และเมื่อคดีนี้ถึงที่สุดด้วยการชำระค่าปรับ การยึดมีดของกลางในคดี ย่อมหมดความจำเป็นที่ยึดไว้ต่อไป
และต้องคืนมีด ให้แก่ผู้ต้องหาหรือแก่ผู้อื่นซึ่งมีสิทธิเรียกร้องขอคืนสิ่งของนั้น เว้นแต่ศาลจะสั่งเป็นอย่างอื่น

ซึ่งต่อมา หากขอรับคืนของกลางในคดี เนื่องจากศาลมิได้มีคำสั่งริบไว้
และเจ้าพนักงานปฏิเสธไม่ยอมคืน ไม่ว่าด้วยเหตุใด แต่การไม่คืนของกลางดังกล่าว โดยอ้างว่าเป็นทรัพย์ที่ใช้ในการกระทำความผิด
จะถือว่าเป็นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ยังไม่ได้เต็มปากนัก

แต่การไม่คืนของกลางดังกล่าว น่าจะเป็นการใช้อำนาจของเจ้าหน้าที่ ที่มีผลระงับ ริดรอน สิทธิของผู้ต้องหา ในฐานะเจ้าของกรรมสิทธิ์
อันถือได้ว่าคำสั่งไม่คืนดังกล่าวเป็นคำสั่งทางปกครอง...... (ว่าไปนั้น)  คิก คิก

ซึ่งหากผลสุดท้าย หากเปรียบเทียบปรับแล้วต้องคืนมีด เพราะไม่มีคำสั่งศาลให้ริบ
งานนี้ คงมีการวางนโยบาลคดีใหม่ ให้ต้องส่งฟ้องผู้ต้องหาต่อศาล  เพื่อให้มีคำสั่งริบมีดอย่างถูกต้องแล้วละครับ   Grin Grin Grin

ปล. อันนี้เป็นแนวความคิดส่วนตัวนะครับ อ้างอิงอะไรไม่ได้  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:06:50 PM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:07:45 PM »

ท่านลองเข้าไปในห้องของแผนกจราจรของ สน.นี้ดูสิครับ... ยศร้อยอัพกันทั้งห้อง... เขตนี้ผลประโยชน์มันเยอะ ยอมทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้เสียเก้าอี้... เจ้านายเก่าผมเลยต้องเล่นการเมือง เป็นรองฯ อบจ. ตั้งนอมินีเป็นนายก... เพื่อเป็นไม้กัน....

พี่ชายผมโดนรถสองแถวของนักการเมืองท้องถิ่นแถวนั้นซิ่งนรกแข่งกันบนถนนเทพารักษ์(เมื่อก่อนเป็น 2 เลนสวนกัน..) แซงไม่พ้นเลยหักขวาสุด กวาดพี่ชายผมและเพื่อนที่เดินอยู่ข้างทาง ตายไป 11 คน..... ตำรวจขอเคลียร์จ่ายศพละหมื่น... พ่อผมฉุนบอก "มึงเอาเงินกูไปเลยหมื่นนึง แล้วกูขอขับรถเหยียบลูกมึง..!!!"

ส่วนผมเคยโดนจับเรื่องฟิลม์กรองแสงรถยนต์แผ่นหน้าเต็ม... ผมโวยกลางสี่แยกเทพารักษ์เลย... ตำรวจงดตั้งด่านไปหลายวันจนผมไปเอาใบขับขี่คืน..  ตำรวจควักข้อกฏหมายฟิลม์กรองแสงปี 30 มาให้ผมดู.. ผมเลยงัดกฏหมายปี 33 ให้ตำรวจดู.. สรุปขอถ่ายเอกสารของผมและคืนใบขับขี่โดยไม่เสียค่าปรับ....

ตำรวจดีๆก็มีเยอะ... แต่พวกกระทำตัวไม่ใช่เพื่อสุขทุกข์ของประชาชนอย่างแท้จริง.. มันเป็นจุดที่ประชาชนที่ถูกกระทำมีสิทธิที่จะ "เกลียด" ครับ...

อันนี้ก็เป็นเหตุผลส่วนตัวเหมือนกันครับ... อ้างอิงอะไรไม่ได้ครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:18:58 PM »

อ้อ...! อีกครั้งนึง... ผมขับรถ Adventure Master ของไทยรุ่ง ตอนเพิ่งเปิดตัวใหม่ๆ... ตำรวจ สน.นี้ตั้งข้อหาว่าผมดัดแปลงรถ... ตกใจ

อันนี้ผมปล่อยวาง... และคิดในใจว่า... อะไรจะขนาดนี้....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:37:00 PM »

ผมเข้าใจคำว่า "ถูกข่มขืน" จากการบังคับใช้กฏหมาย... บางทีก็ทำได้ทุกอย่างจริงๆเพื่อยัดเยียดความผิดให้ประชาชนผู้บริสุทธิ์ แต่ไม่มีแรงต้าน... มันคือการ "ข่มขืน" ดีๆน่ะเอง...

พวกล่อซื้อประเวณีอีกอย่าง..  ทำเสร็จ จับเฉยเลย... มันเป็นอะไรกับการใช้กฏหมายไทย....

อำนาจ... ต้องคู่คุณธรรม... ทุกคนก็คือคน มีศักดิ์ศรีความเป็นคนเหมือนๆกัน...

ผมยอมไปเกิดใหม่... ถ้าได้แลกกับ......

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:11:30 PM »

ผมจะเสียประวัติเวลาโอนอาวุธปืนไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:51:56 PM »

ผมจะเสียประวัติเวลาโอนอาวุธปืนไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่เสียประวัติหรอกครับเพราะเป็นคดีลหุโทษที่พนักงานสอบสวนเปรียบเทียบปรับเท่านั้น 

ซึ่งจะไม่มีการพิมพ์ลายนิ้วมือส่งไปที่กองทะเบียนประวัติอาชญากร  ดังนั้นจึงไม่มีประวัติการกระทำ

ผิดบันทึกไว้  เทียบได้กับกรณีถูกใบสั่งจราจรนั่นแหละครับ     

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:59:13 PM »

ซึ่งหากผลสุดท้าย หากเปรียบเทียบปรับแล้วต้องคืนมีด เพราะไม่มีคำสั่งศาลให้ริบ
งานนี้ คงมีการวางนโยบาลคดีใหม่ ให้ต้องส่งฟ้องผู้ต้องหาต่อศาล  เพื่อให้มีคำสั่งริบมีดอย่างถูกต้องแล้วละครับ   Grin Grin Grin

ถ้าผมเป็นอัยการเจ้าของสำนวนผมจะสั่งให้พนักงานสอบสวนเอาสำนวนคืนไปแล้วพยายาม

เปรียบเทียบผู้ต้องหาตามประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญา  มาตรา  144 

ถ้ามีนโยบายอย่างนี้จริงอัยการไม่บ้าจี้เอาด้วยหรอกครับ  ไร้สาระ  ฟ้องศาลให้ปรับ  100  บาท

เพื่อริบมีด  แถมรับสารภาพลดกึ่งหนึ่งเหลือปรับ  50  บาท  เอาเวลาไปทำคดียาบ้าดีกว่าครับ   ขำก๊าก 

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:59:35 PM »

ท่านลองเข้าไปในห้องของแผนกจราจรของ สน.นี้ดูสิครับ... ยศร้อยอัพกันทั้งห้อง... เขตนี้ผลประโยชน์มันเยอะ ยอมทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้เสียเก้าอี้... เจ้านายเก่าผมเลยต้องเล่นการเมือง เป็นรองฯ อบจ. ตั้งนอมินีเป็นนายก... เพื่อเป็นไม้กัน....

พี่ชายผมโดนรถสองแถวของนักการเมืองท้องถิ่นแถวนั้นซิ่งนรกแข่งกันบนถนนเทพารักษ์(เมื่อก่อนเป็น 2 เลนสวนกัน..) แซงไม่พ้นเลยหักขวาสุด กวาดพี่ชายผมและเพื่อนที่เดินอยู่ข้างทาง ตายไป 11 คน..... ตำรวจขอเคลียร์จ่ายศพละหมื่น... พ่อผมฉุนบอก "มึงเอาเงินกูไปเลยหมื่นนึง แล้วกูขอขับรถเหยียบลูกมึง..!!!"

ส่วนผมเคยโดนจับเรื่องฟิลม์กรองแสงรถยนต์แผ่นหน้าเต็ม... ผมโวยกลางสี่แยกเทพารักษ์เลย... ตำรวจงดตั้งด่านไปหลายวันจนผมไปเอาใบขับขี่คืน..  ตำรวจควักข้อกฏหมายฟิลม์กรองแสงปี 30 มาให้ผมดู.. ผมเลยงัดกฏหมายปี 33 ให้ตำรวจดู.. สรุปขอถ่ายเอกสารของผมและคืนใบขับขี่โดยไม่เสียค่าปรับ....

ตำรวจดีๆก็มีเยอะ... แต่พวกกระทำตัวไม่ใช่เพื่อสุขทุกข์ของประชาชนอย่างแท้จริง.. มันเป็นจุดที่ประชาชนที่ถูกกระทำมีสิทธิที่จะ "เกลียด" ครับ...

อันนี้ก็เป็นเหตุผลส่วนตัวเหมือนกันครับ... อ้างอิงอะไรไม่ได้ครับ...

สุดๆ ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:02:06 PM »

ถ้าผมเป็นอัยการเจ้าของสำนวนผมจะสั่งให้พนักงานสอบสวนเอาสำนวนคืนไปแล้วพยายาม

เปรียบเทียบผู้ต้องหาตามประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญา  มาตรา  144 

ถ้ามีนโยบายอย่างนี้จริงอัยการไม่บ้าจี้เอาด้วยหรอกครับ  ไร้สาระ  ฟ้องศาลให้ปรับ  100  บาท

เพื่อริบมีด  แถมรับสารภาพลดกึ่งหนึ่งเหลือปรับ  50  บาท  เอาเวลาไปทำคดียาบ้าดีกว่าครับ   ขำก๊าก 

คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:25:19 PM »

ไม่เสียประวัติหรอกครับเพราะเป็นคดีลหุโทษที่พนักงานสอบสวนเปรียบเทียบปรับเท่านั้น 

ซึ่งจะไม่มีการพิมพ์ลายนิ้วมือส่งไปที่กองทะเบียนประวัติอาชญากร  ดังนั้นจึงไม่มีประวัติการกระทำ

ผิดบันทึกไว้  เทียบได้กับกรณีถูกใบสั่งจราจรนั่นแหละครับ     

เรียนถามคุณ Yoshiki ครับ... ในกรณีที่เราโดนใบสั่งเป็นเวลานานๆ ไม่ได้ไปเอาคืนจะเป็นอย่างไรบ้างครับ...

ผมโดนตั้งแต่วันที่ 15 มี.ค. 53 ตั้งแต่พวกเสื้อแดงบุกกรุงแรกๆ... และชีวิตพลิกผันต้องมาทำงานต่างจังหวัด... กลับบ้านก็แค่ไปหาครอบครัว ไม่มีเวลาไปเอาคืนเลยครับ... ข้อหา "ให้ผู้โดยสารนั่งบนสิ่งของที่บรรทุก โดยไม่คำนึงถึงความปลอดภัย....(ที่เหลืออ่านไม่ออก..)"

และผมได้ก้าวล่วงเจ้าหน้าที่โดยถามว่าทำไมพวกมันนั่งบนหลังคารถสิบล้อ ทำไมไม่จับ...

ตำรวจบอก ช่วงนี้เค้าอนุโลมพวกเสื้อแดง.... แถมกาดอกจันทร์บนใบสั่งผมอีก 4 ดวง...

ผมจะเป็นอะไรมากมั๊ยครับ... ในวันที่จะไปรับใบขับขี่คืน... ไหว้

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์