เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:29:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนวานผมโดนตำรวจ สภต. สำโรงเหนือจับครับ  (อ่าน 20721 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:38:33 PM »

ท่านลองเข้าไปในห้องของแผนกจราจรของ สน.นี้ดูสิครับ... ยศร้อยอัพกันทั้งห้อง... เขตนี้ผลประโยชน์มันเยอะ ยอมทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้เสียเก้าอี้... เจ้านายเก่าผมเลยต้องเล่นการเมือง เป็นรองฯ อบจ. ตั้งนอมินีเป็นนายก... เพื่อเป็นไม้กัน....

พี่ชายผมโดนรถสองแถวของนักการเมืองท้องถิ่นแถวนั้นซิ่งนรกแข่งกันบนถนนเทพารักษ์(เมื่อก่อนเป็น 2 เลนสวนกัน..) แซงไม่พ้นเลยหักขวาสุด กวาดพี่ชายผมและเพื่อนที่เดินอยู่ข้างทาง ตายไป 11 คน..... ตำรวจขอเคลียร์จ่ายศพละหมื่น... พ่อผมฉุนบอก "มึงเอาเงินกูไปเลยหมื่นนึง แล้วกูขอขับรถเหยียบลูกมึง..!!!"

ส่วนผมเคยโดนจับเรื่องฟิลม์กรองแสงรถยนต์แผ่นหน้าเต็ม... ผมโวยกลางสี่แยกเทพารักษ์เลย... ตำรวจงดตั้งด่านไปหลายวันจนผมไปเอาใบขับขี่คืน..  ตำรวจควักข้อกฏหมายฟิลม์กรองแสงปี 30 มาให้ผมดู.. ผมเลยงัดกฏหมายปี 33 ให้ตำรวจดู.. สรุปขอถ่ายเอกสารของผมและคืนใบขับขี่โดยไม่เสียค่าปรับ....

ตำรวจดีๆก็มีเยอะ... แต่พวกกระทำตัวไม่ใช่เพื่อสุขทุกข์ของประชาชนอย่างแท้จริง.. มันเป็นจุดที่ประชาชนที่ถูกกระทำมีสิทธิที่จะ "เกลียด" ครับ...

อันนี้ก็เป็นเหตุผลส่วนตัวเหมือนกันครับ... อ้างอิงอะไรไม่ได้ครับ...

สุดๆ ครับ

วันที่พี่ชายผมเสีย ผมเพิ่งอยู่ ม.1 ครับพี่ดุลย์... แต่ปัจจุบัน ถ้าใครตีค่าลูกผมด้วยเงินหมื่นนึง... รับรอง... เละ...!!!! ไหว้

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:36:11 PM »

ผมเคยโดนสแกนเจอกระสุน1เม็ด อยู่ในกระเป๋าถือขึ้นเครื่อง จนท.บอก ต้องฝากกระเป๋าโหลดใต้เครื่องนะ
ผมขี้เกียจไปโหลด เลยถาม นอกจากกระสุนแล้วมีอย่างอื่นอีกไหม เธอมองจอแล้วบอกมีกระสุนอย่างเดียว
ผมเลยเอาออกมาวางบนโต๊ะ   ฝากไว้ที่คุณแล้วกัน

ยกกระเป๋าขึ้นถาม ไม่มีอะไรแล้วใช่ไหม เธอพยักหน้างงๆ ผมกล่าวขอบคุณ แล้วเดินเข้าไปเลย...

ยกกระสุนให้ จนท.ไป1เม็ด
แล้วเค้าให้ตังค์พี่1บาทไหมครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:42:54 PM »

ผมเคยโดนสแกนเจอกระสุน1เม็ด อยู่ในกระเป๋าถือขึ้นเครื่อง จนท.บอก ต้องฝากกระเป๋าโหลดใต้เครื่องนะ
ผมขี้เกียจไปโหลด เลยถาม นอกจากกระสุนแล้วมีอย่างอื่นอีกไหม เธอมองจอแล้วบอกมีกระสุนอย่างเดียว
ผมเลยเอาออกมาวางบนโต๊ะ   ฝากไว้ที่คุณแล้วกัน

ยกกระเป๋าขึ้นถาม ไม่มีอะไรแล้วใช่ไหม เธอพยักหน้างงๆ ผมกล่าวขอบคุณ แล้วเดินเข้าไปเลย...

ยกกระสุนให้ จนท.ไป1เม็ด
แล้วเค้าให้ตังค์พี่1บาทไหมครับ Grin
คนไทยส่วนมากจะถือเรื่องแบบนี้ บางครั้งเคยให้มีดกับเพื่อนราคาหลายร้อยเราขอคืนบาทเดียวมันงง คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:48:36 PM »

ผมก็เคยครับ  มีดบัค ตำรวจจราจรเรียกค้น เจอบอก พกมาทำไม  ผมก็บอกว่าผมพกของผมทุกวัน แกถามว่าแพงไหม ผมบอกสี่พันสอง น้องพกมีดเข้าเมืองแบบนี้ไม่ได้นะต้องโดนยึดไว้ ขอดูใบขับขี่ด้วย  ผมก็เอาให้ เห็นใบขับขี่ผม(ชุดขาว) หน้าเจื่อนไป  คิก คิก น้อง อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะ คนไทยถือเรื่องยึดมีดยึดปืน น้องเอาไปห้าร้อยเป็นค่ามีดก็แล้วกัน  Huh ว่าแล้วแกก็ควักแบ้งค์ห้าร้อยให้ผมแล้วก็ปล่อยไป คิก คิก  ผมก็ครับๆขอบคุณครับพี่

ปล. แกจะรู้ไหมหนอ บัค เล่มนั้น ราคาที่ตลาดนัดสามร้อยห้าสิบแถมตรูต่อพ่อค้าเหลือสองร้อยแปดสิบ   ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:52:38 PM »

ให้ตวามเท็จแถมตบทรัพย์เจ้าหน้าที่ ติดคุกหัวโต ขำก๊าก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:53:55 PM »

ให้ตวามเท็จแถมตบทรัพย์เจ้าหน้าที่ ติดคุกหัวโต ขำก๊าก

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:56:41 PM »

ผมก็เคยครับ  มีดบัค ตำรวจจราจรเรียกค้น เจอบอก พกมาทำไม  ผมก็บอกว่าผมพกของผมทุกวัน แกถามว่าแพงไหม ผมบอกสี่พันสอง น้องพกมีดเข้าเมืองแบบนี้ไม่ได้นะต้องโดนยึดไว้ ขอดูใบขับขี่ด้วย  ผมก็เอาให้ เห็นใบขับขี่ผม(ชุดขาว) หน้าเจื่อนไป  คิก คิก น้อง อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะ คนไทยถือเรื่องยึดมีดยึดปืน น้องเอาไปห้าร้อยเป็นค่ามีดก็แล้วกัน  Huh ว่าแล้วแกก็ควักแบ้งค์ห้าร้อยให้ผมแล้วก็ปล่อยไป คิก คิก  ผมก็ครับๆขอบคุณครับพี่

ปล. แกจะรู้ไหมหนอ บัค เล่มนั้น ราคาที่ตลาดนัดสามร้อยห้าสิบแถมตรูต่อพ่อค้าเหลือสองร้อยแปดสิบ   ขำก๊าก ขำก๊าก
แลบลิ้น แลบลิ้น แต่วันนี้มีความสุขยังไงก็ไม่รู้... นอนแระ.. บายครับตากวาง พี่จอย และทุกท่านครับ... Cheesy

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:58:32 PM »

ตอนผมอายุ17-18ไปถ้าไม่พกอะไรไปพ่อผมด่าประจำท่านบอกว่าผึ้งมันยังมีเหล็กในมึงเป็นคนก็ต้องรู้จักพกอาวุธไว้ป้องกันตัวเองบ้างพอวันหลังผมพกมีดโดนด่าอีก มึงจะพกไปให้คำรวจจับเหรอ ว่าแล้วก็โยนไขควงให้เอ้านี่ถ้าตำรวจถามบอกว่าเอาไว้เผื่อรถเสีย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:01:07 PM »

แลบลิ้น แลบลิ้น แต่วันนี้มีความสุขยังไงก็ไม่รู้... นอนแระ.. บายครับตากวาง พี่จอย และทุกท่านครับ... Cheesy

นอนหลับฝันดีเห็นสิ่งดีตลอดคืนครับ Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:04:07 PM »

ตอนผมอายุ17-18ไปถ้าไม่พกอะไรไปพ่อผมด่าประจำท่านบอกว่าผึ้งมันยังมีเหล็กในมึงเป็นคนก็ต้องรู้จักพกอาวุธไว้ป้องกันตัวเองบ้างพอวันหลังผมพกมีดโดนด่าอีก มึงจะพกไปให้คำรวจจับเหรอ ว่าแล้วก็โยนไขควงให้เอ้านี่ถ้าตำรวจถามบอกว่าเอาไว้เผื่อรถเสีย

พกไขควงก็น่ากลัวใช่เล่นนะครับ  โดนเข้าไปนี่เลือดตกในตายนะครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:07:32 PM »

Grin Grin Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:55:25 AM »

จนท.ตร.จะให้เหตุผลว่า ผมยึดมีดไว้เพราะถ้าคืนมีดไป ผมก็จะจับคุณอีกทันที่ข้อหาเดิม
 Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:04:06 AM »

พกไขควงก็น่ากลัวใช่เล่นนะครับ  โดนเข้าไปนี่เลือดตกในตายนะครับ   Wink

ภาพผึ้งปล่อยเหล็กในสวยมากครับ

เขาถ่ายกันเก่งจริงๆ
+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:10:22 AM »

พกไขควงก็น่ากลัวใช่เล่นนะครับ  โดนเข้าไปนี่เลือดตกในตายนะครับ   Wink

+

แถมผึ้งหันมามองกล้องพอดีด้วยนะพี่... หลงรัก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:11:56 AM »

+

แถมผึ้งหันมามองกล้องพอดีด้วยนะพี่... หลงรัก

ระยองอากาศดีไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์