เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:28:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนวานผมโดนตำรวจ สภต. สำโรงเหนือจับครับ  (อ่าน 20788 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:10:39 AM »

ลงอีกซักรอบ  ขำ ๆ ครับ  Cheesy  ตำรวจไทยเก่งอยู่แล้ว   ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:12:44 AM »

+1 ครับพี่ Sitthipong
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:50:28 AM »

+ด้วยครับ ถูกใจ ยิ้มีเลศนัย

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:08:23 AM »

+1 ไปเลยครับ อย่างฮา ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:11:05 AM »

+๑ครับเป็นค่าฮาครับ ขำก๊าก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:33:19 AM »

............  ขำก๊าก

.............  หัวเราะร่าน้ำตาริน

............... Thailand Only  โดนชก

ไร้คำกล่าว............................................
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:42:32 AM »

ลงอีกซักรอบ  ขำ ๆ ครับ  Cheesy  ตำรวจไทยเก่งอยู่แล้ว   ตกใจ

ขำก๊าก
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:16:08 PM »

ดูการ์ตูนขำดี แต่ดูรายการคุยกับแพะแล้วขำไม่ออก ตำรวจไทยสร้างตราบาปให้คนบริสุทธิ์ต้องรับเคราะห์ไม่รู้เท่าไร บางคนหมดเนื้อหมดตัว บ้านช่องยังไม่มีจะอยู่ เศร้า

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 01:13:33 PM »

+1 ครับพี่ Sitthipong

+ด้วยครับ ถูกใจ ยิ้มีเลศนัย

+1 ไปเลยครับ อย่างฮา ขำก๊าก

+๑ครับเป็นค่าฮาครับ ขำก๊าก

+๑  คืนทุกท่านครับ   ไหว้

ดูการ์ตูนขำดี แต่ดูรายการคุยกับแพะแล้วขำไม่ออก ตำรวจไทยสร้างตราบาปให้คนบริสุทธิ์ต้องรับเคราะห์ไม่รู้เท่าไร บางคนหมดเนื้อหมดตัว บ้านช่องยังไม่มีจะอยู่ เศร้า

การ์ตูนขำ ๆ แต่แฝงไว้เป็นคติเตือนใจครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 09:14:03 AM »

ท่านลองเข้าไปในห้องของแผนกจราจรของ สน.นี้ดูสิครับ... ยศร้อยอัพกันทั้งห้อง... เขตนี้ผลประโยชน์มันเยอะ ยอมทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้เสียเก้าอี้... เจ้านายเก่าผมเลยต้องเล่นการเมือง เป็นรองฯ อบจ. ตั้งนอมินีเป็นนายก... เพื่อเป็นไม้กัน....

พี่ชายผมโดนรถสองแถวของนักการเมืองท้องถิ่นแถวนั้นซิ่งนรกแข่งกันบนถนนเทพารักษ์(เมื่อก่อนเป็น 2 เลนสวนกัน..) แซงไม่พ้นเลยหักขวาสุด กวาดพี่ชายผมและเพื่อนที่เดินอยู่ข้างทาง ตายไป 11 คน..... ตำรวจขอเคลียร์จ่ายศพละหมื่น... พ่อผมฉุนบอก "มึงเอาเงินกูไปเลยหมื่นนึง แล้วกูขอขับรถเหยียบลูกมึง..!!!"

ส่วนผมเคยโดนจับเรื่องฟิลม์กรองแสงรถยนต์แผ่นหน้าเต็ม... ผมโวยกลางสี่แยกเทพารักษ์เลย... ตำรวจงดตั้งด่านไปหลายวันจนผมไปเอาใบขับขี่คืน..  ตำรวจควักข้อกฏหมายฟิลม์กรองแสงปี 30 มาให้ผมดู.. ผมเลยงัดกฏหมายปี 33 ให้ตำรวจดู.. สรุปขอถ่ายเอกสารของผมและคืนใบขับขี่โดยไม่เสียค่าปรับ....

ตำรวจดีๆก็มีเยอะ... แต่พวกกระทำตัวไม่ใช่เพื่อสุขทุกข์ของประชาชนอย่างแท้จริง.. มันเป็นจุดที่ประชาชนที่ถูกกระทำมีสิทธิที่จะ "เกลียด" ครับ...

อันนี้ก็เป็นเหตุผลส่วนตัวเหมือนกันครับ... อ้างอิงอะไรไม่ได้ครับ...

ขอทราบรายละเอียดข้อกฏหมาย ปี 33  
รถยนต์ของผมติดมืดเหมือนกัน   ขอบคุณ ครับ   ไหว้

ขออภัย... ความทรงจำเลือนลางครับ... จริงๆแล้วตำรวจงัดข้อกฏหมายปี 40 ส่วนผมงัดปี 43 ส่วนเรื่องกฏหมายใครจะรู้ดีเท่าบริษัทที่ผลิตฟิล์มกรองแสงที่กำลังต่อสู้อยู่ในขณะนั้น... ผมโทรไปปรึกษา ทางบริษัทฟิล์มกรองแสงส่งข้อกฏหมายตั้งแต่เริ่มมีฟิล์มกรองแสงจนถึงปัจจุบัน..(ในขณะนั้น..) แฟกซ์มาเป็นปึ้งเลยครับ.... คิก คิก

และเสริมว่าให้ผมฟ้องเจ้าหน้าที่ได้เลย... เพราะศาลปกครองคุ้มครองอยู่... เพียงแต่ผมต้องการแค่ใบขับขี่คืนเฉยๆ ครับ...

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:04:26 PM »

+1 ครับพี่ Sitthipong ครับ
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 06:46:50 PM »

+ 1 ครับพี่  Sitthipong  ฮาแทบตกเก้าอี้ครับ  คิดได้ไงเนี่ย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 07:59:45 PM »

ขอถามหน่อยครับ เหล็กขูดชาร์ฟ นี้ก็โดนเที่ยบเท่ามีดไหม หมายถึงถ้าโดนจับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2010, 08:01:38 PM โดย Ultraman Taro #รักในหลวง# » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 08:55:33 PM »

ขอถามหน่อยครับ เหล็กขูดชาร์ฟ นี้ก็โดนเที่ยบเท่ามีดไหม หมายถึงถ้าโดนจับ

ทำด้ามซะสวยขนาดนั้นก็อาวุธโดยสภาพล่ะครับ   Wink

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 09:06:01 PM »

แบบนี้ล่ะครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์