เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:41:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนวานผมโดนตำรวจ สภต. สำโรงเหนือจับครับ  (อ่าน 20762 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 09:22:39 PM »

แบบนี้ล่ะครับ

เอาไปจำนำได้ครับแต่ต้องครบคู่นะ ทั้งครกและสาก  Grin Grin Grin  แต่สากเนี้ยทำเล่นไปทำด้วยไม้นี้ละตีคนตายคามือมาแล้ว ทีเดียวดับเลย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 09:25:27 PM »

เอ้า..ไม่มีคู่ใครเขาจะรับเล่า โบราณเขายังว่าขอเดือนสี่ จะไปแต่งเดือนหก ให้น้องเตรียมครก แล้วพี่จะยกสากไป ขำก๊าก

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 10:50:39 PM »

เอ้า..ไม่มีคู่ใครเขาจะรับเล่า โบราณเขายังว่าขอเดือนสี่ จะไปแต่งเดือนหก ให้น้องเตรียมครก แล้วพี่จะยกสากไป ขำก๊าก
บะแล้วบะแล้ว  สมัยนี้ไม่ต้องรอเตรียมครกเตรียมสากละครับ  ตำก่อนแต่งซะส่วนใหญ่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 05:50:00 PM »

spyderco harpy น่าเสียดายแทนจริงๆครับ
w@t
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:42:32 PM »

อ่านมาไม่รู้กี่เรื่องต่อกี่เรื่องแล้วตำรวจไทย  ทำไมคนที่เรียกตัวเองว่าตำรวจดีไม่จัดการเพื่อนร่วมงานพวกนี้ซะทีนะ  

แมลงวันไม่ตอมแมลงวันครับ

ตอมแต่อา..ครับ
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:02:16 AM »

ลงอีกซักรอบ  ขำ ๆ ครับ  Cheesy  ตำรวจไทยเก่งอยู่แล้ว   ตกใจ

+ 5555 - 5554 ให้เลยครับ
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:07:54 AM »

ด่านแบริ่งนี้ผมผ่านบ่อย แต่ไม่เคยโดนเรียกซะทีครับ แล้วก็ไม่มีไรให้เอาผิดด้วยครับ

เรื่องมีดเคย โดนเรียกตรวจรถแล้วเจอมีด2 ขวานเล็กอีก1 (จริงมีดของตัวเอง แต่ขวานคนอื่นฝากไปให้เพื่อน)
ผมยันว่า ผมไว้ในรถ ผมไม่ได้พก ให้เหตุผลว่าเพิ่งไปเข้าสวนเข้าไร่ ไป ตจว มา
คุยกันอยู่นาน สุดท้ายจ่าเลยไปถาม สารวัตร  สารวัตรท่านก็บอกให้คืน
จ่าก็จะยึดให้ได้ ผมก็ด่าแกไปด้วย  สุดท้ายคืนหมดเลยครับ ไม่โดนปรับด้วยครับ

เรื่องมีดนะ เมืองไทย ขำๆครับ อย่าซีเรียสครับ ดักขอไปเลยว่าปรับ100บาทแล้วคืนของด้วย
แต่ถ้าเป็นเมืองนอกบางประเทศ กฎหมายแรงเท่าพกปืนนะครับ ขอเตือนไว้ก่อนครับ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:37:55 AM »

ผมก็โดนค้นบ่อยนะครับ เวลาไปต่างจังหวัดตอนกลางคืน ล่าสุดผ่านไปตรง อ. ชะอำ เจอด่านใหญ่เลยครับ โดนเรียกค้นตามระเบียบ

มีทั้งตรวจปัสสาวะผมแล้วก็เพื่อนด้วย จนนายดาบท่านนึงเดินมาถามผมว่า มีอาวุธมาด้วยมั๊ย ผมก็บอกไปตามตรงนะครับว่ามี เป็นมีดเดินป่า

ยาวประมาณ 1 ฟุต ผมก็ไปหยิบให้เค้าโดยดี เค้าก็โบกมือว่าไม่เป็นไรนะครับ ผมเจอค้นมาก็หลายหน แล้วก็เจอมีดเล่มนี้ทุกครั้ง ซึ่งผมเสียบ

ไว้หลังเบาะคนขับตลอด ยังไม่เคยมีปัญหาสักครั้งเดียวครับ จะจับหรือไม่จับน่าจะอยู่ที่ดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่มากกว่านะครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Rut รักในหลวง
คิดดี ทำดี "เดินตามรอยพ่อ"
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 09:31:55 AM »

ลงอีกซักรอบ  ขำ ๆ ครับ  Cheesy  ตำรวจไทยเก่งอยู่แล้ว   ตกใจ

+ 5555 - 5554 ให้เลยครับ
เยี่ยมสุดยอดครับ ตำรวจไทยเก่ง จริง ๆ ครับ::007:: ขำก๊าก ขำก๊าก
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:43:09 PM »

+1 ให้พี่ Sitthipong ฮามากครับ ^^ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน
krit Swatmit
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 04:03:39 PM »

นี่ละหนามาตรฐานเมืองไทย วันนั้น ถ้าบังเอิญคุณใส่เสื้อสีอื่น(เช่นสีทอง) ตำรวจที่ด่านท่านก็อาจจะแค่เอาไฟฉายส่องดูหน้า แล้วก็ปล่อยกลับบ้านไปตามปกติ นับเป็นคราวซวยอย่างยิ่งยวด(ในขณะนั้น)ที่บังเอิญคุณไปใส่เสื้อสีต้องห้าม(ในช่วงนั้นพอดี) นอกจากนี้ท่านนายร้อยเวรอาจถูกนายบังคับให้ต้องจับกุม(เสื้อแดง)ให้ได้(บ้าง) เพื่อจะได้เป็นผลงานจับกุมในท้องที่ของท่านบ้างครับ
ขอนึกเสียว่าทำบุญให้....ไปเถอะครับ (แค่ค่ามีด??+ค่าปรับอีก100นึง) แล้วก็จำไว้ว่า "ทีหลังอย่าทำ" อิอิ

โครงการชลประทานเชียงราย
ถ.ศรีเวียง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย [57000]
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #101 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 06:38:43 PM »

บำบัดสุข บำรุงทุกข์ เป็นหน้าที่ของ ตร.ไทยอยู่แล้วครับ(ตร.บางนายนะครับ)
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #102 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:40:22 AM »

เอาไว้ใช้เองมั้งของดีด้วย

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์